PDA

View Full Version : Chỉnh sửa điểm Master !

lungxxx
11-02-11, 11:18 PM
Các bạn cho mình hỏi là chỉnh điểm master ở đâu vậy .Mình vào SQL MuOnline vào table Charater edit nhưng ko run đc

LạiVănSâm
12-02-11, 01:10 AM
RUn cái gì đâu.chỉnh lever master thì tìm cột lever master mà chỉnh.nó nằm trong character đó.nếu SV mà đông người thì chỉnh thủ công hơi vất vả

lungxxx
12-02-11, 07:29 AM
chỉnh rồi thì làm sao để lưu lại hả bạn .ý mình hỏi là vậy đó .sau khi chỉnh mình an nút ! để run thì nó báo dòng thông báo sau
Transaction cannot start while in firehose mode

chubelonton
12-02-11, 08:20 AM
cậu chỉnh xong thì bõ chọn cái cột đó đi,hay nhấn chuột vào 1cái gì đó bất kì,rồi run thì nó hết báo thôi!

chubelonton
12-02-11, 08:22 AM
chỉnh rồi thì làm sao để lưu lại hả bạn .ý mình hỏi là vậy đó .sau khi chỉnh mình an nút ! để run thì nó báo dòng thông báo sau

server có bao nhiêu người đi nữa củng không quan trọng hay mất thời gian gì cả,cái phần query để làm gì chứ,gõ query search char hay acc đó mà là nó chạy ra liền thôi,ngồi mò thủ công chắc tội con mắt!

khanhdkny
12-02-11, 01:32 PM
chạy query sau:
update character set scfmasterpoints = scfmasterpoints + x
trong đó x là số points muốn cộng. Querry này chạy xong toàn server được cộng point
update character set scfmasterpoints = scfmasterpoints + x where name = 'vailon'
trong đó x là số points muốn cộng. Querry này chạy xong thì nhân vật tên là vailon được cộng point

khanhdkny
12-02-11, 01:33 PM
quên, với server SCF nhé, còn các server khác vào DB mà tìm Colum có Master Point

khanhdkny
12-02-11, 01:34 PM
chế độ Hose mode ko cho phép bạn chỉnh sửa trực tiếp trên database! bạn nên học về SQL server rồi chạy query nhé, ai chơi trò thủ công