PDA

View Full Version : Lỗi kết nối server thất bại của võ lâm offline

yacucu2011
10-02-11, 10:22 AM
hi mọi người! mình bị mắc lỗi này khi sử dụng 1 số server dow o trên mạng xuống. Tìm mãi mà không biết cách khắc phục. Mọi người nếu có ai biết thì chỉ dùm mình nhé! Cảm ơn nhiều[-O<.
Và đây là hình lỗi của mình gặp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[M]r[K]id
10-02-11, 01:25 PM
chưa cài font ;))
P/s
nên add hình thế này
....link hình [ /img]
VD
[img]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
lần sau chỉnh sửa đoàng hoàng nhé
nhìn nhìn bị nhân đội ra nhìn mù cả mắt ^^!
post dạng hình jpg là dc ùi :ar!
Cho hình xin tấm hình nền đi =p~

thaihoa91
10-02-11, 02:46 PM
100% do chưa cài font và chưa chuyển languages máy về Chinese (PRC) :D

minhtanxd1
11-02-11, 07:46 AM
thaihoa cho mình hỏi win 7 thì cài font thế nào?? mình chuyển về Chinese PRC mà nó vẫn hiện thông báo ..!
Mình vẫn chưa chơi được!:|

jxvietnam
11-02-11, 07:49 AM
Win 7 có font china sẵn rồi mà, chỉ cần chuyển qua là đc

minhtanxd1
11-02-11, 07:51 AM
nhưng vẫn hem được! mình đã để Sv chạy 1h mà vẫn thế!

leman7775222
01-08-11, 02:09 AM
tình hình là e cũng bị y chang bạn nỳ. đã chuyển sang font china prc nhưng vẫn bị lỗi kết nối sever thất bại. bạn thaihoa hay jxvietnam, rành thì dùng teamview xem dùm mình với. nick yahoo của mình là lxmta. thanks bạn trước

vinhngocclup
02-08-11, 09:08 PM
Mình cũng bị lỗi như vậy ?? Đăng nhập vào games và tạo được nhân vật rồi nhưng khi nhấn ENTER để vào chơi thì nó lại báo " Kết nối đến Server thất bại ".
Không biết bị sao nữa, đã cài Font rồi mà chỉnh lại IP ở Client rồi mà vẫn không được thế mới đâu :((
Ai biết cho em hỏi lun là Win 7 có thể làm JxServer được hem

vinhngocclup
03-08-11, 08:35 AM
Không ai biết cái này hết ah :(( Cấp Cứu gấp gấp

Edward_Newgate
03-08-11, 08:58 AM
Có lẽ GS chưa chạy đủ 5 dòng success
Hoặc lỗi chạy 1 trong 6 chương trình
Bạn xem lại config nhé

nvukien
03-08-11, 09:30 AM
Ko phải đâu, nếu đã vào được đến bước tạo nhân vật thì GS đã chạy đủ 5 dòng success rồi. Vấn đề của bạn là do IP thôi, thông thường khi chạy GS, lúc đầu sẽ hiện lên 1 dòng giống như 123456:123456 trước khi load mấy thứ khác. Bạn thử kiểm tra GS lúc đang chạy xem có phải dòng đầu tiên của GS ko phải 2 số giống nhau, 2 số 0 hoặc 0:123456 ko? Nếu đúng như thế thì reply, mình chỉ cho cách fix

nvukien
03-08-11, 09:43 AM
Vào được đến bước tạo nhân vật thì chắc chắn GS chạy được 5 dòng success rồi., Lỗi của bạn có lẽ liên quan đến IP. Bạn up lại cái ảnh khác show full GS lúc đang chạy mình xem, nếu được mình chỉ cho cách fix

nvukien
03-08-11, 09:44 AM
hix hix, mạng bị đơ nên gửi bài thành 2 lần, ko cố ý spam, mọi người thông cảm nhé :(

Edward_Newgate
03-08-11, 09:44 AM
Ko phải đâu, nếu đã vào được đến bước tạo nhân vật thì GS đã chạy đủ 5 dòng success rồi. Vấn đề của bạn là do IP thôi, thông thường khi chạy GS, lúc đầu sẽ hiện lên 1 dòng giống như 123456:123456 trước khi load mấy thứ khác. Bạn thử kiểm tra GS lúc đang chạy xem có phải dòng đầu tiên của GS ko phải 2 số giống nhau, 2 số 0 hoặc 0:123456 ko? Nếu đúng như thế thì reply, mình chỉ cho cách fix
Chưa đủ 5 dòng success vẫn vào tạo nv đc nhé :)
Nếu mà do IP thì đã ko đăng nhập được
Nhìn cái ảnh là do chưa chuyển sang font China PRC
Báo lỗi DB Playing failed kìa

nvukien
03-08-11, 10:04 AM
Chưa đủ 5 dòng success vẫn vào tạo nv đc nhé :)
Nếu mà do IP thì đã ko đăng nhập được
Nhìn cái ảnh là do chưa chuyển sang font China PRC
Báo lỗi DB Playing failed kìa
Chưa chắc do IP đã ko đăng nhập được, trong trường hợp máy của bạn hiển thị >1 card mạng (ngoài mạng LAN, bạn còn chạy thêm 1 hoắc 2 vỉtual private network nữa) thì nhiều khả năng sẽ có conflict giữa các IP và sẽ ko thể đăng nhập được. Bạn ý đã bảo là đã chuyển font China PRC rồi nên mình loại bỏ khả năng đấy, mình chỉ bảo bạn ý up lại cái ảnh GS thôi, nếu chẳng may đúng lỗi theo mình nói thì mình có cách fix, còn nếu ko phải thì thôi. Bạn cứ quả quyết là người ta chưa chuyển font trong khi người ta bảo chuyển font rồi, vậy thì có giúp j được cho người ta đâu. Tốt nhất là bạn chỉ cho người ta cách chuyển font = hướng dẫn đi nhưng theo mình nghĩ chẳng có ai ko biết máy tình của mình đã chuyển font hay chưa cả.

Edward_Newgate
03-08-11, 10:49 AM
Chưa chắc do IP đã ko đăng nhập được, trong trường hợp máy của bạn hiển thị >1 card mạng (ngoài mạng LAN, bạn còn chạy thêm 1 hoắc 2 vỉtual private network nữa) thì nhiều khả năng sẽ có conflict giữa các IP và sẽ ko thể đăng nhập được. Bạn ý đã bảo là đã chuyển font China PRC rồi nên mình loại bỏ khả năng đấy, mình chỉ bảo bạn ý up lại cái ảnh GS thôi, nếu chẳng may đúng lỗi theo mình nói thì mình có cách fix, còn nếu ko phải thì thôi. Bạn cứ quả quyết là người ta chưa chuyển font trong khi người ta bảo chuyển font rồi, vậy thì có giúp j được cho người ta đâu. Tốt nhất là bạn chỉ cho người ta cách chuyển font = hướng dẫn đi nhưng theo mình nghĩ chẳng có ai ko biết máy tình của mình đã chuyển font hay chưa cả.
Xem lại cả mấy comment ở trang 1 và cái ảnh nhé
Nếu chuyển font rồi sao ko hiện được chữ TQ
Với lại ở cuối báo dòng DB Playing failed kìa

heroboydn
03-08-11, 10:54 AM
Không phải bị lỗi ji đâu hôm wa mình cài xong cũng bị vậy. chỉ cần cậu thiết lập lại tường lửa là ok. còn nếu ko được thì minh bó tay

nvukien
03-08-11, 11:10 AM
Xem lại cả mấy comment ở trang 1 và cái ảnh nhé
Nếu chuyển font rồi sao ko hiện được chữ TQ
Với lại ở cuối báo dòng DB Playing failed kìa
Playing/loading Db Fail có 2 nguyên nhân
1: Chưa cài font
2: Có > 1 card network đang mở
Có j đâu mà xem lại với ko xem lại hả bạn. Bạn bảo người ta chưa chuyển font, người ta chuyển rồi vẫn ko được --> ko phải nguyên nhân bạn nói hoặc người ta làm chưa đúng cách. Nếu người ta làm chưa đúng cách thì bạn hướng dẫn cụ thể cho người ta. Ý mình muốn nói là banj chỉ vào nói 1 câu chưa chuyển font trong khi người ta làm vẫn chưa được thì có giúp ích j cho người ta đâu. Ngồi đây tranh cãi ai đúng ai sai đủ thời gian cho bạn giúp người ta chuyển font rồi đấy.
Những ai bị lỗi này sau khi chuyển font theo cách của Mastergame95 mà vẫn ko được thì chắc chắn vấn đề nằm ở card mạng. Các bạn chú ý 1 chút là sẽ fix được ngay thôi. Disable card mạng ko dùng đến là sẽ connect được

Edward_Newgate
03-08-11, 11:27 AM
Playing/loading Db Fail có 2 nguyên nhân
1: Chưa cài font
2: Có > 1 card network đang mở
Có j đâu mà xem lại với ko xem lại hả bạn. Bạn bảo người ta chưa chuyển font, người ta chuyển rồi vẫn ko được --> ko phải nguyên nhân bạn nói hoặc người ta làm chưa đúng cách. Nếu người ta làm chưa đúng cách thì bạn hướng dẫn cụ thể cho người ta. Ý mình muốn nói là banj chỉ vào nói 1 câu chưa chuyển font trong khi người ta làm vẫn chưa được thì có giúp ích j cho người ta đâu. Ngồi đây tranh cãi ai đúng ai sai đủ thời gian cho bạn giúp người ta chuyển font rồi đấy.
Những ai bị lỗi này sau khi chuyển font theo cách của Mastergame95 mà vẫn ko được thì chắc chắn vấn đề nằm ở card mạng. Các bạn chú ý 1 chút là sẽ fix được ngay thôi. Disable card mạng ko dùng đến là sẽ connect được
Chả biết đầu óc có vấn đề hay thích cãi nhau nữa :))
Nói có vài câu mà tuôn ra 1 loạt chả biết để ai đọc
Cứ nói luôn 1 câu là lỗi 1 trong 2 nguyên nhân trên cho nhanh
Chả có câu nào tranh cãi ai đúng ai sai mà cứ tự nhận
Đến pó tay

nvukien
03-08-11, 11:38 AM
Chả biết đầu óc có vấn đề hay thích cãi nhau nữa :))
Nói có vài câu mà tuôn ra 1 loạt chả biết để ai đọc
Cứ nói luôn 1 câu là lỗi 1 trong 2 nguyên nhân trên cho nhanh
Chả có câu nào tranh cãi ai đúng ai sai mà cứ tự nhận
Đến pó tay
để dành thơif gian mà giúp người ta đi, vào topic người ta yêu cầu giúp đỡ mà cứ nói luyên tha luyên thuyên

vinhngocclup
03-08-11, 11:58 AM
Bạn Nvukien oi*
đúng như bạn đã nói :( hizz . Cái GS của mình dòng đầu tiên nó không giống nhau :(
Bạn xem hình rồi chỉ mình cách Filx với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn giúp mình với

thaihoa91
03-08-11, 02:43 PM
Bạn Nvukien oi*
đúng như bạn đã nói :( hizz . Cái GS của mình dòng đầu tiên nó không giống nhau :(
Bạn xem hình rồi chỉ mình cách Filx với.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Bạn giúp mình với

Nguyên nhân lỗi : Enable quá nhìu IP mạng (Local Area Connection), những thứ nhưng wireless thì disable sạch sẽ hết !

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection trong NetWork Connection, Enable 1 cái Local Area Connection với IP chạy JX Server

vinhngocclup
03-08-11, 03:19 PM
Nguyên nhân lỗi : Enable quá nhìu IP mạng (Local Area Connection), những thứ nhưng wireless thì disable sạch sẽ hết !

Cách fix : Disable tất cả các Local Area Connection trong NetWork Connection, Enable 1 cái Local Area Connection với IP chạy JX Server

Mình Disable hết tất các Card rồi mà vẫn ko được đấy bạn.
Mình có 2 cái Card mạng, 1 cái vào Internet và 1 cái là IP Ảo để chạy Server :(. Mình đã Dis cái IP để vào Internet rồi chỉ để 1 cái thôi mà cũng ko được kìa..

nvukien
03-08-11, 04:43 PM
Mình Disable hết tất các Card rồi mà vẫn ko được đấy bạn.
Mình có 2 cái Card mạng, 1 cái vào Internet và 1 cái là IP Ảo để chạy Server :(. Mình đã Dis cái IP để vào Internet rồi chỉ để 1 cái thôi mà cũng ko được kìa..
Đôi khi disable cũng ko giải quyết vấn đề đâu. Để giúp bạn mình cần biết máy của bạn có cài vpn j ko? Khi bạn chạy jxstartup bấm get IP thì nó ra IP nào?

vinhngocclup
03-08-11, 04:50 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm. Nhưng nó lại ra lỗi mới rồi. Bạn xem cái hình rồi chit giúp mình với.

Cái chỗ mình tô màu đấy :( Vẫn ko vào games được

Edward_Newgate
03-08-11, 05:00 PM
Cảm ơn bạn nhiều lắm. Nhưng nó lại ra lỗi mới rồi. Bạn xem cái hình rồi chit giúp mình với.

Cái chỗ mình tô màu đấy :( Vẫn ko vào games được
Chưa cài font china :|................................................ .

avada_kedavra
04-08-11, 09:58 PM
đã cài font china
chỉ còn 1 mạng
nhưng vẫn ko chơi đc,cứ báo kết nối sever thất bại
ae giúp mình với

nvukien
05-08-11, 02:25 AM
Còn một cách có thể thử, bạn tạo 1 kết nối vpn bất kì do bạn làm host, rồi chạy thử xem. Nếu jx startup nhận ip của vpn đó thì chắc chắn sẽ vào được

davidtuan25
05-08-11, 07:57 AM
Hjx đọc cm quá trời cách fix mà cũng hem đc , thôi thì thử hết cách này lun yk:
1. Cài font
2. Giải nén lại server
3. Sẻver cóa làm online thì tắt firewall đi
4. Hết rồi =))

avada_kedavra
05-08-11, 12:53 PM
Còn một cách có thể thử, bạn tạo 1 kết nối vpn bất kì do bạn làm host, rồi chạy thử xem. Nếu jx startup nhận ip của vpn đó thì chắc chắn sẽ vào được
làm sao vậy bạn, mình ko hiểu lắm

Hjx đọc cm quá trời cách fix mà cũng hem đc , thôi thì thử hết cách này lun yk:
1. Cài font
2. Giải nén lại server
3. Sẻver cóa làm online thì tắt firewall đi
4. Hết rồi =))
vẫn ko đc bạn à

nvukien
05-08-11, 01:10 PM
Bạn tham khảo cách này xem <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Thông thường sau khi cài đặt vpn thì các network games sẽ ưu tiên IP của vpn trước IP của LAN

phungtien
20-08-11, 07:20 PM
không biết máy mình cài font chưa,tôi làm theo đúng video hd cua jxvietnam ,tôi xài win xp,mà vẫn bị

MeTaJet
13-09-11, 01:53 PM
tình hình là mình cũng bị cái lỗi đấy nhưng disable hết Network Connections thì lúc chọn nv xong đăng nhập vào là bị dis luôn cái cửa sổ trò chơi ai biết chỉ giúp

thaihoa91
14-09-11, 07:43 PM
tình hình là mình cũng bị cái lỗi đấy nhưng disable hết Network Connections thì lúc chọn nv xong đăng nhập vào là bị dis luôn cái cửa sổ trò chơi ai biết chỉ giúp

Ko phải disable hết, mà chỉ disable và enable duy nhất 1 cái để chạy Server !