PDA

View Full Version : 1 chức năng nhỏ của bản đồ thế giới !!!

thaihoa91
10-02-11, 09:53 AM
Cái này tui tình cờ test dc từ CoreClient 740 KB (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) ! Còn các CoreClient khác chưa test nên ko rõ :D

Đây là đoạn maplist.ini, những chỗ tui khoanh tròn là những dòng có trong maplist.ini của VNG mà bên JX ta dùng CoreClient 740 KB có thể load dc !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sau khi đưa code đó vào maplist.ini bên Settings của Client lẫn Server thì vào game, khi bấm nút mở Bản đồ thế giới, ta sẽ dc như hình dưới:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Các bạn có thấy 1 mũi tên chỉ vào Ba Lăng huyện trên bản đồ ko :D Tọa độ mũi tên chính là do dòng MapPos trong maplist.ini quy định đó :D

Đây là toàn bộ file mình đã làm sẵn cho các bạn dễ test ! Cứ copy những thư mục trong đó vào Client là OK (Lưu ý là các bạn nên dùng CoreClient 740 KB để test)

**LinkDown : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
**Link CoreClient 740 KB : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

jxvietnam
10-02-11, 10:07 AM
hehe mở hàng :D
những map mà ko có trong hình thì sao nhỉ :):) có hiển thị đc ko

KingMax
10-02-11, 12:08 PM
Core đó xài ngon mà ;))

Sir.THÀNH™
10-02-11, 12:23 PM
thanks for share .

[M]r[K]id
10-02-11, 01:24 PM
cần add đúng id nữa ko??
sai id thì nhầm hít
VD ba lăng qui định là 1 trong .dll
mà mình add là 50
mà map ... là 1
vậy khi mình đứng ở balang
cái qui định Id 50 trong .dll
nó hiện thì sao

nguyentrunghbl
10-02-11, 01:54 PM
Cái coreclient 740KB này bị bug C++ Hoà ơi! Mình thử thay coreclient 932KB cũng thấy những đặc điểm như Hoà nói, cũng thấy mũi tên chỉ xuống mà lại không bị bug C++ .

thaihoa91
10-02-11, 02:50 PM
Cái coreclient 740KB này bị bug C++ Hoà ơi! Mình thử thay coreclient 932KB cũng thấy những đặc điểm như Hoà nói, cũng thấy mũi tên chỉ xuống mà lại không bị bug C++ .

Thật ra CoreClient 740 KB bị lỗi C++ là do dùng bộ Settings của nền JX 49 đó ! Do ID quá nhìu nên có thể bị lỗi ở 1 vài file !

CoreClient 740 KB này test tốt nhất với bộ Settings của Server China hút hít hùi trước tui share á :D

Čħīċķėň
10-02-11, 03:40 PM
he he chức năng nì có sẵn rùi :D

Trc giờ e vẫn thấy nó bình thường mà :)

nhoc_kute_blog
10-02-11, 05:54 PM
Còn mình thì hem để y", có lẽ là vẫn bật đc bản đồ sơn hà xã tắc nhưng ko có mũi tên định dạng vitri:)

Sir.THÀNH™
10-02-11, 10:16 PM
cài đi cào lại ,cài mãi cào hoài ,box jx dạo này chán như con gián :((

Čħīċķėň
10-02-11, 11:14 PM
Chỉ có những người chờ đợi thì mới chán :))

Sir.THÀNH™
10-02-11, 11:47 PM
Chỉ có những người chờ đợi thì mới chán :))

đúng rồi đó .