PDA

View Full Version : Cho mình hỏi về IP của Võ Lâm Truyền Kỳ

ph4mduc4n
08-02-11, 06:50 PM
các bạn có thể cho mình biết là ip server của Võ Lâm Truyền Kỳ ngoài file ServerList.pak nó còn nằm ở file .PAK hoặc file .DLL nào nữa mà khi mình unpack nó ra, thay đổi 1 sv thành 192.168.1.2, pack nó vào, chạy server vào đúng sv mình đổi ip thì nó vẫn báo lỗi là "Không thể kết nối đến máy chủ..."
Xin Đừng SPAM
Cảm ơn rất nhiều !

thaihoa91
08-02-11, 07:26 PM
Việc .pak nào chứa Serverlist.ini ko wan trọng ! Wan trọng là khai báo package.ini ở vị trí đầu tiên để nó load ưu tiên hết !

ph4mduc4n
09-02-11, 11:05 AM
à Mình sửa đổi file .pak thay đổi cả tên sv như sau :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ban đầu chưa chạy GS, vào sv nó báo ngay là " kết nối tới máy chủ thất bại,..." nhưng khi chạy xong GS, vào thì nó ra cả ô đánh tài khoản và mật khẩu, đánh xong đăng nhập vào thì nó lại báo là "kết nối tới máy chủ thất bại,...." ( làm mình mừng hụt )
Mình nghĩ chắc chắn 1 trong những file .dll kia chữa toàn bộ thông tin của sv VNG , sơ đồ mình hiểu như sau :

IP mình thay đổi -> file PAK xác nhận đúng -> file .DLL nào đó chứa thông tin mặc định của server xác nhận đúng -> kết nối tới máy chủ thành công -> Viết dc việt hoá có dấu ^^
mà khi viết dc tiếng việt có dấu thì 100% hình ảnh VNG thuộc về JX của chúng ta.

Vì game.exe ở đây mình test là gamefree_y.exe
Những file .pak mình nghi ngờ chứa sv VNG gồm : enginefree.dll , jxreplay.dll , represent2free.dll , represent3free.dll , khook.dll , zlib.dll ( có thể file khook.dll cũng chứa , tất cả đều có thể =.= )
Mình đã dùng Ultra Edit nhưng nhìn lác cả mắt ra chưa thấy số IP ở đâu , có thể nó bị mã hoá , vì trong cái Ultra Edit này Crtl+F vào thì nó bị lỗi khi tìm , toàn tìm linh tinh.
Các pro thử xem vụ này có dc không , phải thử - chứ không nên khẳng định là không làm được ^^
Mình nghĩ có thể cũng do cái ServerList.ini trong phần Settings ( trong file .pak ) cũng gánh 1 phần cản trở không nhỏ chút nào , các pro đã từng unpack hết file pak cho mình hỏi là Serverlist.ini của VNG ngoài file serverlist.pak còn file .pak nào nữa không ?

thaihoa91
09-02-11, 06:44 PM
Cái hình của bạn thì tui và DNTmaster đã làm 2 3 năm trước rùi ! Có post bài bên banmexanh (admin là Akarizone) và dc Akarizone cho hay là kiểu connect ko giống nhau nên ko thể connect dc đâu bạn ạ !

Nói thế này cho bạn dễ hiểu !

+ Client VNG là đầu cắm 3 chuôi ! Server VNG là ổ cắm 3 chuôi !

+ Client off của ta là đầu cắm 2 chuôi ! Server off của ta là ổ cắm 2 chuôi !

Nếu lấy Client VNG (đầu cắm 3 chuôi) kết nối (cắm vào) Server off của ta (ổ cắm 2 chuôi) thì ko bao giờ xài dc cả !

Trừ khi có Server VNG (ổ cắm 3 chuôi) mới connect dc ! Mọi trường hợp kết nối chéo đều ko dc !