PDA

View Full Version : Đầu năm xem một số áo phi phong mới!

nguyentrunghbl
07-02-11, 02:25 AM
Đầu tiên là xin chúc toàn thể anh em clbgamesvn một năm mới nhiều may mắn, bình an , hạnh phúc, vui vẻ, tài lộc đến thật nhiều! ~o)

Như bộ Ô Kim bộ Phi Phong mới ra này mình cũng đi theo hướng chuẩn VNG, áo nữ nhiều kiểu đẹp nên mình làm áo nữ trước!

- Dưới đây là file để add res của phi phong cho Nam và Nữ:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

[Share] Spr phi phong nữ hình 2: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

I. Phi Phong (Nam):

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

II. .............

===========================================

1. Phi Phong 1 (Nữ):

2. Phi Phong 2 (Nữ):

3. Phi Phong 3 (Nữ):

4. Phi Phong 4 (Nữ):

5. Phi Phong 5 (Nữ):

6. Phi Phong 6 (Nữ):

7. Phi Phong 7 (Nữ)

kenshiwo
07-02-11, 05:13 AM
tem... Đẹpp.... ! Rất là đẹppp!!!!!! Ko xài nhưng cũng thanks....
Năm Mới Vui Vẽ...

[B.M.W]Sports
07-02-11, 08:01 AM
đẹp nhỉ Trung pro về vụ này quá

thaihoa91
07-02-11, 08:33 AM

Ông Trung có thể cho tui hỏi cách ông add áo ra dc ko ???

Nếu dc ông send tui cái res fifong .txt mà chưa có fifong mới, chỉ cần bản gốc thui :D

[M]r[K]id
07-02-11, 11:08 AM
vãi vãi
:D
anh trung có khác ^^!

ph4mduc4n
07-02-11, 11:14 AM
...Và anh Trung đã đi trước vinagame 1 bước :D , nó chưa kịp ra mắt đã bị anh moi hết thế này thì nó làm ăn gì ^^

Sir.THÀNH™
07-02-11, 11:19 AM
good ,nhưng mà xoá hết trò rồi :( .

ohshjt
07-02-11, 11:56 AM
bác pro quá
p.s con ngựa lai cũng đẹp , phía trc' phiên vũ , phía sau bôn tiêu :">

[S]ocola[S]an
07-02-11, 12:41 PM
Vui nhỉ . Tiếc giờ tui theo php rồi nên ko có thời gian mò jx nữa =)) .
Thi Tuyển xong quay lại jx tiếp với anh em ^^

Mr.Phát
07-02-11, 01:31 PM
Tks Anh :) Lâu quá JX ko có bước tiến gì mới mẻ nhỉ chỉ chờ VNG hay KS update rồi xơi hàng thôi ;))

concabach
07-02-11, 03:52 PM
đẹp tuyệt vời mà có ai cho mình hỏi sao cái RPG VIEWER của mình down về giải nén click vào RPG.exe thì lại ko xài đc click vào nó ko hiện gì, im lìm ai bik chỉ mình với thank :D

quydu1989
07-02-11, 05:19 PM
anh trung pro ve res quá dep thiệt

Čħīċķėň
07-02-11, 06:27 PM
Tuyệt vời ! Chúc mừng ^^

sitachi
07-02-11, 09:26 PM
thanks a trung ... đầu năm lì xì đẹp wá

nguyentrunghbl
08-02-11, 01:39 AM

Ông Trung có thể cho tui hỏi cách ông add áo ra dc ko ???

Nếu dc ông send tui cái res fifong .txt mà chưa có fifong mới, chỉ cần bản gốc thui :D

Vấn đề này đã pm với Hoà qua YM rồi nhé khỏi trả lời trên đây nữa!!

nhoc_kute_blog
08-02-11, 11:31 AM
cảm ơn anhn nha!!!!!!!em còn phải hoc a nhiu`!!!!!!!

nguyentrunghbl
08-02-11, 12:46 PM
Tks Anh :) Lâu quá JX ko có bước tiến gì mới mẻ nhỉ chỉ chờ VNG hay KS update rồi xơi hàng thôi ;))

Hihi bước tiến thì anh nghĩ là có nhiều đấy Phát nhưng quan trọng có ai chịu cống hiến đâu, chẳng hạn anti, auto, lên xuống ngựa...ai cũng mở online nên giữ hoặc kinh doanh riêng Phát hiểu chứ! Lấy res của VNG cũng là 1 nghệ thuật đấy, cái nghệ thuật của anh là niềm đam mê + cần cù không ngại khó để lấy được những bộ res như hôm nay. Nếu Jx mình có tool làm res thì cũng đâu cần tới VNG, anh em trên clb này sáng tạo còn hơn VNG đấy chứ!

KingMax
08-02-11, 12:58 PM
VNG không hẳn là tồi :| , nó mún làm gì cũng thông qua KS hết đấy :) , kể cả vụ hack bên Võ Lâm II đến giờ vẫn chưa Fix
Sr lạc đề ^^
P/S : Good lắm anh ^^

Mr.Phát
08-02-11, 09:49 PM
hihi ! em cũng pk điều đó :D
bây giờ cái cần là có source full + tool thì mới mong fát triển đc :)
nhưng khi có source như bên MU thỳ chắc chả còn ai tâm huyết nghiên cứu nhiều . cứ đâm đầu vào mở sv làm ăn đâm chém nhau khóc liệt :)

Čħīċķėň
08-02-11, 10:38 PM
Quan trọng là vẫn là kiến thức thôi, bên Mu cũng có source full rồi nhưng lại hiếm người phát triển thêm được :(

JX ta sau này chắc cũng vậy thui nên bây giờ nên học thêm đi là vừa hơn là ngồi trông chờ vào người khác :)

Mr.Phát
08-02-11, 10:45 PM
Quan trọng là vẫn là kiến thức thôi, bên Mu cũng có source full rồi nhưng lại hiếm người phát triển thêm được :(

JX ta sau này chắc cũng vậy thui nên bây giờ nên học thêm đi là vừa hơn là ngồi trông chờ vào người khác :)

:D tui cũng chả còn làm JX nữa . lâu lâu gé coi thế thôi vs lại là mod nên phải quản lí nữa:D

Čħīċķėň
08-02-11, 10:50 PM
Tui cũng vậy, máy tui giờ sao sao ý từ cái hồi chùi máy, chùi luôn cái đống bột giữa quạt và chip thì cái máy chạy 1 xíu là giựt một cái, chẳng làm được gì :((

Giờ kiếm cái gì hay hay trong máy share lại cho mọi người rủi nó ... thì đem sửa lên mạng down lại :))

Mr.Phát
08-02-11, 10:54 PM
Tui cũng vậy, máy tui giờ sao sao ý từ cái hồi chùi máy, chùi luôn cái đống bột giữa quạt và chip thì cái máy chạy 1 xíu là giựt một cái, chẳng làm được gì :((

Giờ kiếm cái gì hay hay trong máy share lại cho mọi người rủi nó ... thì đem sửa lên mạng down lại :))

ặc giống tui rồi :)) bưa trước tết chùi máy cái giờ mở hết lên rồi :)) đúng hên nun

nguyentrunghbl
09-02-11, 02:49 AM
Đầu năm share các bạn box JX bộ phi phong ở hình số 2 ! Review mà không share thấy cũng ngại! Các bộ còn lại để khi nào làm full nam - nữ sẽ quyết định share cộng đồng hay không nhé!

Link Down:

TS2GVN
09-02-11, 10:36 AM
Nhửng Mod trẻ buồn ghê mình không được làm Mod trẻ :D

Từng pro VBB mà không được làm tiết quá :D

nguyentrunghbl
09-02-11, 03:34 PM
ocola[S]an;412242']Vui nhỉ . Tiếc giờ tui theo php rồi nên ko có thời gian mò jx nữa =)) .
Thi Tuyển xong quay lại jx tiếp với anh em ^^

Dạo này box JX vắng vẻ nhỉ, các pro dần dần bỏ JX hết, Sandaru mà bỏ JX lại mất đi 1 nhân tài!

Čħīċķėň
09-02-11, 03:43 PM
nhanh quá =p~

tungpro102
09-02-11, 03:46 PM
Giờ chơi jx của VNG hihi...............................

benop001
09-02-11, 05:18 PM
Anh trung HD Sơ Sơ cách add res cái FF dc ko ~_~

nguyentrunghbl
09-02-11, 05:21 PM
Anh trung HD Sơ Sơ cách add res cái FF dc ko ~_~

Em coi file áo muốn gắn ff cho áo nào số bao nhiêu thì qua file ff add vào đúng dòng đó
Ví dụ muốn gắn ff vào áo số 42 thì bên file ff cũng add res vào dòng 42 đơn giản vậy thôi không có gì cả!

nguyentrunghbl
09-02-11, 06:17 PM
nhanh quá =p~

Một ngày siêng thì anh làm được 3 hoặc 4 bộ, trung bình thì 2 bộ, tàn tàn thì 1 bộ! Xong vụ phi phong này anh thử sức với cái vũ khí mới giống cái móc câu của Đường Môn hay 5 Độc gì đó! Moi hết những cái mới của VNG không biết họ có kiện không ta! b-)

Čħīċķėň
09-02-11, 08:33 PM
kiện tội gì kè kè >:)

concabach
10-02-11, 11:12 AM
ah trung vip quá định vào coi lại mấy cái ff thấy ah trung share cái ff thank ah trung nhiều lắm ^^

nguyentrunghbl
10-02-11, 02:03 PM
ah trung vip quá định vào coi lại mấy cái ff thấy ah trung share cái ff thank ah trung nhiều lắm ^^

Cái phi phong cũ màu đỏ hồi xưa VNG ra giờ hình như tuyệt chủng rồi, tìm hết bên data của VNG lẫn Kingsoft đều không thấy nữa!
Mình làm được res phi phong mới hoàn toàn do kinh nghiệm có được lúc làm bộ Ô Kim, khả năng làm res của mình giờ đã tăng lên 1 bậc, mình sẽ quay lại tiếp tục hoàn thiện xong bộ đầu Ô Kim Nữ, có lẽ đầu là khó nhất vì qúa nhỏ!

Bo Lùn
10-02-11, 02:37 PM
Đẹp đem về add vào sv thử coi ^^. Tks bạn nha.

ThanhVipLn
11-02-11, 04:01 AM
trung xem lại hình 2 ông send bị lỗi res NAM
ben nữ thì sao tốt
bên nam Dung Im Duoi Dat, Góc Từ dưới lên bị lag lag

nguyentrunghbl
11-02-11, 08:41 AM
trung xem lại hình 2 ông send bị lỗi res NAM
ben nữ thì sao tốt
bên nam Dung Im Duoi Dat, Góc Từ dưới lên bị lag lag

Mình chưa làm Phi Phong Nam! Toàn bộ hình demo và 1 bộ ở hình số 2 mình share là phi phong Nữ! Thành lấy res Nữ đưa qua Nam nó lag là phải rồi, Nam Nữ nó khác nhiều lắm! Hôm nay mới làm xong 1 bộ cho Nam mà mình chưa share!

thaihoa91
11-02-11, 08:50 AM
Mình chưa làm Phi Phong Nam! Toàn bộ hình demo và 1 bộ ở hình số 2 mình share là phi phong Nữ! Thành lấy res Nữ đưa qua Nam nó lag là phải rồi, Nam Nữ nó khác nhiều lắm! Hôm nay mới làm xong 1 bộ cho Nam mà mình chưa share!

Ông nguyentrungbbl nè ! Tui thấy trong npcres có 1 file .txt ghi 1 số dòng dir= này nọ thấy miêu tả về các hành động, tui nghĩ có thể file này quy định time nhanh hay chậm khi biểu diễn 1 hướng spr (tức là file này quy định độ lag của hình ảnh res)

ThanhVipLn
11-02-11, 10:20 AM
trung yêu quý. share hêt bộ nữ đi. thích wa :)
Mà sài okim chỉ làm được áo tay chân thui
còn cái đâu ông share chứ tui cũng bo tay :((

nguyentrunghbl
11-02-11, 11:46 AM
Ông nguyentrungbbl nè ! Tui thấy trong npcres có 1 file .txt ghi 1 số dòng dir= này nọ thấy miêu tả về các hành động, tui nghĩ có thể file này quy định time nhanh hay chậm khi biểu diễn 1 hướng spr (tức là file này quy định độ lag của hình ảnh res)

Mình cũng chưa coi cái file Hoà nói bao giờ, để mình xem thử! Theo kinh nghiệm làm res của mình hành động spr của Nam và Nữ nó dựa theo frame, giống như người ta vẽ phim hoạt hình ý, và hành động frame của Nữ nó khác xa với Nam cho nên nếu lấy spr của Nữ gắn cho Nam thì điều tất yếu xảy ra là cử động không khớp dẫn đến lag, chỉ có những hành động trên thú cỡi thì Nam Nữ đều giống nhau!

[M]r[K]id
12-02-11, 07:19 PM
hình như ở trong updatejx07_jxf06.pak thì fửi
mà có pro làm sẵn rùi về vọc thoy ;))
p/s hướng dẫn em add vào dc ko :|

nguyentrunghbl
12-02-11, 07:35 PM
r[K]id;413305']hình như ở trong updatejx07_jxf06.pak thì fửi
mà có pro làm sẵn rùi về vọc thoy ;))
p/s hướng dẫn em add vào dc ko :|

Hihi thì bạn cứ thử view trong updatejx07_jxf06.pak rồi làm đi quyền tự do của mỗi người mà, mình cũng view trong đó đấy! Cách add thì ebook 2.0 nói nhiều rồi bạn thực hành thôi! Vậy nha!

[M]r[K]id
12-02-11, 07:38 PM
cái gì chứ về res thì mình ngu lắm ^^!
mà trong ebook 2.0 đâu có đâu :|

[M]r[K]id
12-02-11, 07:48 PM
ak` anh trung up lại link cái hướng dẫn add item okim luk dc ko :D

phuongdungjx
15-02-11, 01:55 AM
thank cho 1 người mới sáng trói trong làn jx
mong bạn hãy pt hơn nữa ^.^

nguyentrunghbl
15-02-11, 03:17 AM
thank cho 1 người mới sáng trói trong làn jx
mong bạn hãy pt hơn nữa ^.^

phuongdung qúa khen rồi mình cũng bình thường thôi được cái kiên nhẫn! Nghe danh phuongdung từ lúc vào clb nay mới được gặp! Chúc vui vẻ!

zenkuya
18-11-11, 07:31 PM
ai có pài hướng dẫn cụ thể thì cho mình, đã add res vào 2 file chữ TQ, ID trùng với ID trong armor RES của áo nhưng trong game lại ko thấy FF :((

roituday13
18-11-11, 08:39 PM
Cho Hoi Sever cua anh trung la sever gi the ???????????

Faker
18-11-11, 09:47 PM
r[K]id;413310']ak` anh trung up lại link cái hướng dẫn add item okim luk dc ko :D
ha ha bây h bạn lộ rõ rồi nhé :))
hoi trước nói như nào thế nhỉ ??? :)) =))
sorry anh em
đây gọi là ngu còn tỏ ra nguy hiểm :))

jxvietnam
18-11-11, 09:50 PM
@mod : Close topic đc rồi, đào mộ =.=

Mr.Phát
18-11-11, 09:52 PM
đào mộ . cái này tháng 2 đến giờ lôi lại nói là sao :-??