PDA

View Full Version : Có cách nào hiện chính xác lượng máu nhân vật ?

oceankingdom
06-02-11, 09:48 AM
<):) Bro nào chỉ giúp mình làm thế nào để nhân vật có thể hiện rõ lượng máu nhân vật với. Mình test con DK tăng 50000 vit máu trong game hiện máu là x/19761 cho nó gồng máu lên là 6xxxx/43235 8-x cho uống 1 bình máu máu còn 5xxxx/43235 cứ thế uống 1 bình giảm 1 ít 8-x xuống dưới cả lượng máu 43235 nữa.
Trong sql mình để life và max life trong table characterlà bigint ( chuyển bynary hay real đều như vậy chả thấy thay đổi gì )
Còn 1 vấn đề nữa là cũng trong table đó mình chỉnh clevel là 400 nhưng lúc lập nhân vật nhân vật vẫn lv 1 8-x mình chỉnh sai chỗ nào chỉ mình với ( chỉnh số lần reset thì vẫn chuẩn ).
Mà con SM đã lên master lúc đánh quái quái chết mà không hiện dame cái này chỉnh được ko và chỉnh ở đâu mọi người chỉ giúp với ( hình như dame to quá không hiện nổi ).
Thanks

hoangtu_eck94
06-02-11, 09:55 AM
<):) Bro nào chỉ giúp mình làm thế nào để nhân vật có thể hiện rõ lượng máu nhân vật với. Mình test con DK tăng 50000 vit máu trong game hiện máu là x/19761 cho nó gồng máu lên là 6xxxx/43235 8-x cho uống 1 bình máu máu còn 5xxxx/43235 cứ thế uống 1 bình giảm 1 ít 8-x xuống dưới cả lượng máu 43235 nữa.
Trong sql mình để life và max life trong table characterlà bigint ( chuyển bynary hay real đều như vậy chả thấy thay đổi gì )
Còn 1 vấn đề nữa là cũng trong table đó mình chỉnh clevel là 400 nhưng lúc lập nhân vật nhân vật vẫn lv 1 8-x mình chỉnh sai chỗ nào chỉ mình với ( chỉnh số lần reset thì vẫn chuẩn ).
Thanks
cái này thì phải chỉnh ở chỗ mà chỉnh point + tiền ý. chứ kô phải chỉnh ở table character

oceankingdom
06-02-11, 10:11 AM
cái này thì phải chỉnh ở chỗ mà chỉnh point + tiền ý. chứ kô phải chỉnh ở table character

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
có phải chỗ mình bôi đen không ?

SnowBlood™
06-02-11, 12:08 PM
Phải pt mới nhìn thấy chính xác máu của nó, bởi vì cái cột máu màu đỏ max là 65535 nên max hết 1 cột nó sẽ chuyển số máu còn lại qua cột khác nên có tình trạng như thế ;))

oceankingdom
06-02-11, 02:16 PM
? không có cách nào tăng mức giới hạn của cái cột máu đó sao ?
mà còn vấn đề dame to quá không hiện nổi trên quái thì sao ? có chỉnh được không anh em ?

eddy
06-02-11, 03:30 PM
? không có cách nào tăng mức giới hạn của cái cột máu đó sao ?
mà còn vấn đề dame to quá không hiện nổi trên quái thì sao ? có chỉnh được không anh em ?

Lượng máu 65535 đã được code ở main nên không thể thay đổi được số hiển thị của nó ^^.

Còn vấn đề damage lớn hơn số máu của quái khi nó chết , bạn hãy thử set số máu của quái lên nhiều hơn vài lần rùi test lại xem , nếu có hiện damage thì k sao còn nếu k thì do main ^^

oceankingdom
06-02-11, 03:49 PM
Eddy có main ss6 nào ngon lành ko share mình với ?
Cái dame trên quái là mình đoán là vậy thôi vì dùng nhân vật yếu hơn hoặc là dùng DK, MG đánh thì vẫn thấy nó nhảy dame. Có mỗi Summon đánh là chả thấy dame nữa +_ lúc ấy dame của nó mạnh lên quá mức nên mình nghĩ là do dame lớn quá nên không nhảy dame nổi.
Mình dùng client và server ENC của thangvtv, có ai dùng client này test thấy vậy không ?

oceankingdom
07-02-11, 12:53 PM
Lượng máu 65535 đã được code ở main nên không thể thay đổi được số hiển thị của nó ^^.

Còn vấn đề damage lớn hơn số máu của quái khi nó chết , bạn hãy thử set số máu của quái lên nhiều hơn vài lần rùi test lại xem , nếu có hiện damage thì k sao còn nếu k thì do main ^^
mình test được rồi, đúng là tăng máu và def của quái lên thì lại nhìn thấy máu nhảy. Còn cái số 65535 liệu có khả năng fix lại được không nhỉ ?