PDA

View Full Version : 1 ý tưởng ko cũ cũng ko mới..mục đích làm mới lạ cho nội dung JX

kemdenny
01-02-11, 10:25 PM
Hôm wa coi tiểu thuyết Anh Hùng Xạ Điêu của Tiểu Kim Dung...cũng có Cái Bang , Võ Đang , Nga My.......Phim rất hay...mình nảy sinh ý tưởng này..Ko phải là ý tưởng về dev server nhưng để làm mới lạ hơn cho nội dung Game
[ Như ta đã biết..trong phim chưởng..khi bị dính đòn hiểm của phái khác ( hoặc trong JX gọi là khắc hệ :-) thường bị mất nội lực..Trong đây tôi nhấn mạnh nội lực là thứ quan trọng gấp 2 lần sinh lực ( mạng ) và nội lực ( nội công ) quan trọng thế nào,..Khi dính đòn thì thưởng dần dần mất nguyên khí ( hút nội lực ) và sau đó hoàn toàn cạn kiệt nguyên khí mới từ từ mất đi mạng sống.....8->......
Như vậy các bạn đã hiểu ý tôi muốn nói rồi chứ..!! ;))
Để giống như phim chưởng thật sự ( vì gốc võ lâm lấy từ các phim này ra ) thì tôi có ý định soạn lại bộ Skill và chỉnh lại 1 số settings..cho skill hút nội lực trước rồi đến sinh lực sau..vì newbie nên tôi ko bik việc này có thực hiện đc ko..8->..Chưởng--->>mất nội lực--->> mất sinh lực--->> die :-&....Như thế thì tôi nghĩ trong JX pri tận dụng đc cả 2 nguồn tài nguyên để "trụ" ( như 5 độc hay ĐM chẳng hạn ) và các phái như Thiên Vương Bang thì nội lực sẽ k còn coi như 1 vật trang trí nữa..Và còn hạn chế đc lỗi 0/30000 HP..thay vì tăng max máu cho TVB chúng ta có thể tăng nội lực như 1 thứ áo giáp..:P]
Ý tưởng kết thúc...!!
Thấy hay thì cho vài cái thank có tinh thần ăn tết:D

Sir.THÀNH™
01-02-11, 10:56 PM
thanks cho tinh thần =)) .

kemdenny
01-02-11, 11:43 PM
Cho tớ hỏi cái vấn đề chỉnh skill dame theo thứ tự:
Thể lực = 0 -->> Nội lực = 0 -->> Sinh lực = 0 -->>Die
Cho hỏi mình chỉnh dame skill theo thứ tự như thế đc ko...??:P

Sir.THÀNH™
02-02-11, 12:14 AM
Cho tớ hỏi cái vấn đề chỉnh skill dame theo thứ tự:
Thể lực = 0 -->> Nội lực = 0 -->> Sinh lực = 0 -->>Die
Cho hỏi mình chỉnh dame skill theo thứ tự như thế đc ko...??:P

hút hít trong jx bây giờ vẫn mới mẻ lắm

jxvietnam
02-02-11, 06:18 AM
Theo tui biết thì ko đc đâu bạn ah :)
Và theo tui thì ý tưởng này cũng ko khả thi :)

thaihoa91
02-02-11, 08:14 AM
Trong skills JX thì có 3 thằng opt dạng phục hồi sinh lực / nội lực / thể lực mỗi nửa giây: ... điểm

Thường điểm này sẽ là 1 số nguyên dương ! Có 1 ý tưởng là cho số này thành âm thì thay vì tăng nó sẽ giảm từ từ !

Nhưng hiện tại tui chưa test 3 cái opt này cho số âm dc hay ko nữa, nên vẫn chưa chắc chắn là làm dc !

Nhưng 3 dòng opt này hiện tại có thể giải quyết dc ý tưởng của bạn chủ 2pic thay vì dùng hút nội lực, sinh lực... mà JX chưa load !

kemdenny
02-02-11, 09:44 AM
Ý tôi là nó sẽ hao theo trình tự Thể -> sinh -> nội...Nếu như theo lời a Hòa nói ta có thể thay số âm..vậy ta có thể tăng giá trị của số âm đó lên cao để dame cao hơn đc ko..Biết đâu đây lại là con đường vạch ra sự cân bằng giữa phái này với phái kia..

kemdenny
02-02-11, 09:49 AM
hút hít trong jx bây giờ vẫn mới mẻ lắm
CR7 hiểu sai ý tôi rồi..ý tôi ko phải là hút hít mà là chỉnh theo thứ tự dame tác động lên nhân vật thôi...8->

KingStone
02-02-11, 10:43 AM
ý bạn ấy là giống phái võ đang ấy :)
đánh toàn mất vào NL trước ko à

KingMax
02-02-11, 11:23 AM
thi mún thực hiện hút hít dùng cái SV cùi pép thiếu hàm kia đó :-<

tungpro102
02-02-11, 11:53 AM
Nói như bạn chủ topic thì chỉ cần thêm skill chuyển hoá sát thương thành nội lực như " Toả vọng vô ngã " của võ đang vào tất cả các phái khác là ok. nhưng như thế chắc bị tẩy chay, mất vẻ truyền thống của võ lâm :)

khoamamktvn
02-02-11, 02:41 PM
Tôi không có ý kiến gì nhiều... nhưng ta thử nhìn xem... skill chuyển hóa sát thương thành nội lực của Võ Đang... không bít giải quyết đc gì không nhỉ:)

bg911
02-02-11, 08:11 PM
Ý tưởng này rất hay, tuy nhiên từ ý tưởng đến thực tế chắc còn dài dài. Mong muốn các Pro có thể thực hiện được ý tưởng nè. Nếu thành công Sever sẽ rất GOOD đấy!

Čħīċķėň
02-02-11, 10:39 PM
THế thì lợi thế của phái Võ Đang huề vốn à ;;)

Sir.THÀNH™
02-02-11, 10:42 PM
lên Quảng Truong coi pháo hoa thôi :> .HAPPY NEW YEAR .

bg911
03-02-11, 05:31 PM
Đâu có, chủ thớt muốn làm như vậy để làm mới lại nội dung của game mà, vậy nên chúng ta phải thay đổi lợi thế chứ nếu không thì gọi gì là thay đổi nội dung .

[M]r[K]id
03-02-11, 05:34 PM
Đâu có, chủ thớt muốn làm như vậy để làm mới lại nội dung của game mà, vậy nên chúng ta phải thay đổi lợi thế chứ nếu không thì gọi gì là thay đổi nội dung .
chủ thớt ;))
cũng đúng thật toàn bị chém ;))

kemdenny
04-02-11, 10:16 PM
Ko phải chỉ VĐ là có lợi thế..Soạn lại skill mọi phái cho nó cân bằng..cho thêm vài thông số bên skill của VĐ vào mọi phái và các phái sẽ cân bằng nhau...Mọi người thấy ý kiến thế nào..??:P

jxvietnam
04-02-11, 10:57 PM
Ko phải chỉ VĐ là có lợi thế..Soạn lại skill mọi phái cho nó cân bằng..cho thêm vài thông số bên skill của VĐ vào mọi phái và các phái sẽ cân bằng nhau...Mọi người thấy ý kiến thế nào..??:P
chỉnh skill ko đơn giản đâu bạn àh. Bạn cứ thử đi rồi biết !!

kemdenny
06-02-11, 11:05 PM
chỉnh skill ko đơn giản đâu bạn àh. Bạn cứ thử đi rồi biết !!
Tôi bik là chỉnh ko đơn giản và tôi cũng ko rành về skill..Nhưng cứ thử lấy thông số "Chuyển hóa ST thành NL" xem..!!
( Sao dạo này box JX vắng tanh thế nhỉ...?? Các pro chuyển wa Mir2 hết rồi à..?? Vậy mà kêu tâm huyết với JX...Sr spam..!!)

thaihoa91
07-02-11, 08:43 AM
:)) tui ko làm mir 2 nha :)) Vẫn đang làm JX nhưng dạo này bận đi chơi với mấy thằng bạn + ở quê ko có net ở nhà nên ít onl thui :))

kemdenny
07-02-11, 10:57 PM
:)) tui ko làm mir 2 nha :)) Vẫn đang làm JX nhưng dạo này bận đi chơi với mấy thằng bạn + ở quê ko có net ở nhà nên ít onl thui :))
Này Hòa..!! Tôi cũng thấy Mir2 cũng hay hay..Cho hỏi game này xài code gì thế..??

thaihoa91
08-02-11, 02:37 PM
Này Hòa..!! Tôi cũng thấy Mir2 cũng hay hay..Cho hỏi game này xài code gì thế..??

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kemdenny
08-02-11, 10:25 PM
Hình như ko tìm thấy thư mục script...Hình như kof phải code LUA...!! Sử dụng tài nguyên WJX nhưng Server lại load 1 định dạng khác

ngọa hổ
12-02-11, 05:35 PM
trong jx có skill nào làm mất nội lực đối phương đâu nhỉ, không có làm sẵn trước thì ta biết đường nào mà làm theo ?