PDA

View Full Version : trải nghiệm

alisson
29-01-11, 08:18 PM
nản quá!
sao nản vậy?
chả hiểu vì sao nữa!
chán không tả nổi!
vì sao mà lại chán vậy?
chán vì không biết vì sao mình lại chán nữa!
mình rất thích chơi game,đặc biết là game nhập vai và online,mình chơi rất nhiều game và chơi rất hăng say,chơi đến phát chán=>cuối cùng cai được bệnh nghiện game.
mình học công nghệ thông tin,rất ưa lập trình,thích thú khi lập trình game.
mình đã học 1 số loại game engine ,tạo được 1 số game mini cảm thấy rất hứng thú.
nhưng nó chưa đủ để thoả mãn khát khao của mình

và mình đã tìm đến những game sever,cài rất nhiều game,mò mẫm tìm hiểu cũng như được sự giúp đỡ của cộng đồng mạng,nó đã giúp mình hiểu ra rất nhiều cũng như tích luỹ được rất nhiều kinh nghiệm.

sau khi lĩnh ngộ được vô số thứ như thế,mình ngồi ngẫm lại và cảm thấy 1 khoảng trống vô hồn trong mình

mình muốn tìm 1 cái gì đó để giải quyết tâm trạng buồn dầu trong lòng,mình tìm đến gameonline
nhưng ngồi 1 lúc để tìm xem có game nào chơi hay không,mình ngồi nghĩ đủ các thể loại game,suy nghĩ vô số thứ về cái game mình muốn chơi ,cuối cùng mình vẫn không thể tìm ra được cái game online nào cảm thấy hay để chơi do:
1.ngày xưa mình đến với game vì nó có những cái ? làm mình rất tò mò và gây cảm hứng
nên mình hăng say chơi,nhưng khi mình đã học lập trình game thì mình cảm thấy những điều đó rất bình thường.
2.game online ở việt nam mình quá chán,game nào hay thì chỉ chơi được lúc đầu ,rồi lại quay lại bài hùng ca nhàm chán khuyến khích nạp card,đưa thật nhiều event ,nhiệm vụ
la lá nhau,làm đi làm lại chả thấy có gì hay.có lẽ người việt mình quen thích nhận thưởng,
thích đơn giản,thích làm đi làm lại cái đã có.

chán chơi game=>cũng tốt,dễ chuyên tâm học hơn

nhưng mình vẫn muốn tìm 1 cái gì đó để lập đầy khoảng trống trong mình
mình định quay sang lập trình game,nhưng nếu game nhỏ quá thì không thể thoả man được yêu cầu của mình,mà game lớn quá mình không làm nổi
cuối cùng mình quyết định lập trình trên nền đã có bằng cách vùa lập tình chỉnh sửa,vừa chơi game=>và thể loại đó không phải là cái gì xa lạ, chính là game sever
sau 1 hồi suy nghĩ mình quyết định nuốt thằng võ lâm 1 bởi vì:
1.game này đơn giản không cầu kì so với các game sau này.
2.game này viết bằng ngôn ngữ lua thừa hưởng toàn bộ c++ rất dễ học và mình cũng rất thích học c++ nên khi lập trình chỉnh sửa cũng sẽ dễ hơn.
3.game này có 1 sự hõ trợ tốt của bên thứ 3 đó là cộng đồng mạng,đặc biết là forum clbgamesvn này với những thành viên nhiệt tình, chu đáo hướng dẫn.
4.mình thích chơi game này.
vì vậy mình quyết định quay lại võ lâm
vì vậy mình rất mong được sự giúp đỡ của mọi người!

mong mọi người giúp mình 1 số việc được không tuỳ lòng hảo tam giúp đỡ của mọi người:
1.cho mình xin duy nhất cái file chạy của client được không,cái đó mình bị quét mất
giờ ngồi down lại thì hơi ngại vì phải down cả data mấy trăm mb
2.ai biết cách chỉnh sủa giao diện không ví dụ mình muốn có 1 ô vuông ở trên màn hình,hay bất kì 1 cái gì trên màn hình chơi thì cách thức viết code thế nào và đặt nó ở đâu để game nó nhận được(không cần code,mình sẽ tự tìm hiểu ngôn ngữ lua)
3.đã ai chỉnh sửa cũng như thêm được cái dòng nào trong opition chưa.

ôi!mình thích game võ lâm 2 mà sao mãi chưa có bản offline nhỉ

Sir.THÀNH™
29-01-11, 08:19 PM
what is this :( .

jxvietnam
30-01-11, 01:23 PM
Võ lâm 2 ko có server nha bạn. Mà có thì phải có money mới mua đc.
1. Ý bạn nói là game.exe trong client hã. Nếu phải mình up link lên cho
2. Hiện tại chỉ chỉnh đc mấy cái đơn giản thôi bạn àh. Như minimap, thanh máu ...., mấy file này trong UI (.ini ko fai .lua)
3. Op của đồ hoàn toàn có thể thêm vào đc. Down ebook 2.0 về xem nha bạn.

Thân
@Sir Thành : Bớt spam đi :|

alisson
30-01-11, 03:00 PM
Võ lâm 2 ko có server nha bạn. Mà có thì phải có money mới mua đc.
1. Ý bạn nói là game.exe trong client hã. Nếu phải mình up link lên cho
2. Hiện tại chỉ chỉnh đc mấy cái đơn giản thôi bạn àh. Như minimap, thanh máu ...., mấy file này trong UI (.ini ko fai .lua)
3. Op của đồ hoàn toàn có thể thêm vào đc. Down ebook 2.0 về xem nha bạn.

Thân
@Sir Thành : Bớt spam đi :|

không bạn hiểu nhầm ý mình rồi
ví dụ mình muốn vẽ thêm 1 hình hay viết thêm chữ trogn màn hình thì vô đâu thực hiện
còn việc thêm opition là thêm opition mới chứ không phải là thêm vào đồ
chẳng hạn mình muốn thêm dòng xác xuất xuất chiêu vào chẳng hạn