PDA

View Full Version : [Guide] Loong Online tổng hợp

gunbound1012
26-01-11, 10:09 AM
Mình sẽ tổng hợp các bài về server Loong đê tiện theo dõi

Link server + client gốc: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link Client Việt hóa dc khoảng 70% chưa việt hóa nhiệm vụ: Mediafire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mấy cái lặt vặt nữa
Update hướng dẫn cho ai chưa cài được : Mediaffire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Tool GM : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch system việt hóa cho ai đã có client full : Mediaffire (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Web php việt hóa : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> data đi cùng

Fix map, NPC 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép vào trong data client
Update fix tiếng việt lần 1 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tất cả pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

33ali33
26-01-11, 11:28 AM
tks Gb nhé. tình hình là mình có client rồi up cho mình cái patch việt hóa k thôi đc k :D

defeated
26-01-11, 01:04 PM
bác gunbound cho xin port để chơi thử onl cái bác thank nhiều

vokilanok
26-01-11, 03:20 PM
ko có hướng dan hả bạn
hướng dẫn mình cách cài đi
thank

nhokcon237
26-01-11, 04:02 PM
anh GB cho em hỏi máy em ram 2GB có cài được không anh

|Rick|
26-01-11, 04:43 PM
Trong hình cái Pet anh Việt hóa sai rồi :) button thứ 2 là thả pet chứ có phải gọi nó ra đâu :|

gunbound1012
26-01-11, 06:27 PM
anh GB cho em hỏi máy em ram 2GB có cài được không anh

2 g cài set ram ảo cài thoải mái

gunbound1012
26-01-11, 06:29 PM
Trong hình cái Pet anh Việt hóa sai rồi :) button thứ 2 là thả pet chứ có phải gọi nó ra đâu :|

uh chép cái fix ở dưới vào
dòng đầu tiên là gọi ra, thu về , thứ 2 là thả

gunbound1012
26-01-11, 06:34 PM
vừa việt hóa vừa sửa font chống vỡ khung hình hoa hết mắt cái này nó làm cho china lên việt hóa ra mà không sửa lại cỡ, kiểu chữ thì 80% bị vỡ khung chữ ra hết bên ngoài

defeated
26-01-11, 06:55 PM
cho xin cái hướng dẫn cài đặt cái bằng hình ảnh hay video cũng được hen

gunbound1012
27-01-11, 08:10 AM
cho xin cái hướng dẫn cài đặt cái bằng hình ảnh hay video cũng được hen

Đã update hướng dẫn rùi đó link ở trên

tonwind113
29-01-11, 12:22 AM
bạn ơi cái fix map npc copy vô đâu vậy? trong daata client đâu có thư mục animation đâu mà chép đè vô?
hay là phải unpack cái file map04 ra mà bỏ vào? nếu vậy bạn hướng dẫn cách unpack lun nha!!!
còn file fix tiếng việt nữa !?

gunbound1012
29-01-11, 10:52 AM
bạn ơi cái fix map npc copy vô đâu vậy? trong daata client đâu có thư mục animation đâu mà chép đè vô?
hay là phải unpack cái file map04 ra mà bỏ vào? nếu vậy bạn hướng dẫn cách unpack lun nha!!!
còn file fix tiếng việt nữa !?

đường dẫn như hình trong file system.cpk

thaihoa91
30-01-11, 07:42 AM

tonwind113
01-02-11, 10:50 AM
gunbound ơi ép đồ lên + làm sao vậy? bỏ đồ vào nó đòi nguyên liệu là "da" ,"sắt"...... trong khi mấy cái item này hình như là ông chưa dịch ====> pó tay.cơm.canh lun? mấy nguyên liệu ép đồ + đánh ở đâu rớt zậy? nhìn vũ khí sáng mà thèm hic...hic...
ông có thể share cho tui cái client eng mà ông chưa dịch cho tui được hok? thà tui chơi server tiếng trung + client eng
chứ chơi cái client 70% việt này hok bít đâu mà lần nữa, item thì nửa tiếng trung + nửa tiếng anh + 1 phần tiếng việt (hoa hết cả mắt)......
ông có tool GM chỉnh sửa nhân vật hok?

|Rick|
05-02-11, 11:46 PM

Xóa hoặc tắt iis đi :) =D>=D>=D>=D>=D>=D>

mrtun20
06-02-11, 06:46 PM
link server die hết ùi up lên MF giùm em cái đại ka

gunbound1012
09-02-11, 10:11 AM
gunbound ơi ép đồ lên + làm sao vậy? bỏ đồ vào nó đòi nguyên liệu là "da" ,"sắt"...... trong khi mấy cái item này hình như là ông chưa dịch ====> pó tay.cơm.canh lun? mấy nguyên liệu ép đồ + đánh ở đâu rớt zậy? nhìn vũ khí sáng mà thèm hic...hic...
ông có thể share cho tui cái client eng mà ông chưa dịch cho tui được hok? thà tui chơi server tiếng trung + client eng
chứ chơi cái client 70% việt này hok bít đâu mà lần nữa, item thì nửa tiếng trung + nửa tiếng anh + 1 phần tiếng việt (hoa hết cả mắt)......
ông có tool GM chỉnh sửa nhân vật hok?

không thích thì ai bắt dùng cứ động tí là hỏi vậy trước khi hỏi cái gì thì cung lên suy nghi 1 chút , tại vì sao các Item của người ta 100% ENG của mình lại là ...chim chuột

còn client cho phiên bản này ENG là không có thích thì bạn tự dịch mà dùng còn bảo tui up lại client ENG thì ko bao giờ 2gb up lâu lắm

Tool GM có up trên đó cũng không chịu tìm
lần sau nhưng bài dạng thế này >>> vào thùng rác

gunbound1012
09-02-11, 10:24 AM
link server die hết ùi up lên MF giùm em cái đại ka

mai rảnh mình up bản server mới fix thêm vài bug lặt vặt , tự động del item khi thoát ra vào lại game không phải can thiệp = tay như trước ,kẹt nhân vật khi relogin..., add thêm 1 số item mới vào thiên đế bảo khố ,+add nguyên liệu chế đồ ...

|Rick|
09-02-11, 02:31 PM
Nếu đc đang còn chỗ con vps vn có j` mở private chơi >:)

aresvanyz
16-02-11, 04:21 AM
Đã cài và chơi ngon lành :D chẳng thấy lỗi nào như 15' out hay không mặc được đồ, chỉ mỗi tôi bản dịch vẫn sai lai rai =.= chờ update thêm vậy :D

nghichtu91
18-02-11, 07:52 PM
lam sao tạo acc, ó ai chỉ mình tạo acc voi................

boyholidays
22-02-11, 03:33 PM
bạn có thể làm vidéo guild + tạo ạc cho mình được ko mình làm theo hướng dẫn chạy server thành công nhưng ko vào được client. báo lỗi sai mật khẩu tài khoản gì đó ko biết sẻver có kết nối đến client được hay ko nữa. chạy file RTservice được khoảng 15-20 giây là nó mất toi?

thaihoa91
22-02-11, 04:55 PM
bạn có thể làm vidéo guild + tạo ạc cho mình được ko mình làm theo hướng dẫn chạy server thành công nhưng ko vào được client. báo lỗi sai mật khẩu tài khoản gì đó ko biết sẻver có kết nối đến client được hay ko nữa. chạy file RTservice được khoảng 15-20 giây là nó mất toi?

zake100
22-02-11, 05:41 PM
file RTService nó chạy xong rồi biến mất là đúng rồi
khi nó biến mất bạn thử vào trong task manager chọn processes
sau đó tìm xem có RTService.exe trong đó không nếu không có thì bạn phải chạy lại file RTService
chạy cái rtservice-install.bat ấy
còn nếu có rồi mà bị lỗi sai mật khẩu thì bạn vào trong mysql xem mật khẩu có đúng dạng md5 chưa
md5 của 123456 là 520517AB8842B69535D10E4B3DA8188B
trong mysql mật khẩu không được điền là 123456 mà phải điền là 520517AB8842B69535D10E4B3DA8188B
nhưng đến khi đăng nhập thì điền 123456 để đăng nhập vào game

nghichtu91
23-02-11, 12:02 AM

:)):)):)) thái hòa định bỏ vLTK qua đây à :)):)):))

boyholidays
23-02-11, 08:04 AM
ai có thể làm vidéo guild + tạo ạc cho mình được ko mình làm hoài mà ko được sư huynh nào làm phước share video lên cho đệ cảm ơn rất nhiều. thích lắm làm ko được mình gà lắm.

nghichtu91
25-02-11, 12:03 PM
hình như không có file đa ta trong web ha bạn

thaihoa91
25-02-11, 12:42 PM
:)):)):)) thái hòa định bỏ vLTK qua đây à :)):)):))

Đâu có ! Tại nghe nói Loong vh có dấu dc nên mún cài thử test nếu dc thì dev thêm 1 game nữa :D

boyholidays
26-02-11, 10:34 AM
ê cho tui hỏi làm sao vào game mà nhân vật có kim nguyên bảo để mua đồ trong bảo khố vậy.

nghichtu91
26-02-11, 10:56 AM
hoho cái đó thì chắc chưa có người biết nhỉ ;)) chờ mọi người dev xem thử đã

à chủ thớt ông chỉ sữa KNB chổ nào thế ;)) chỉ mọi người với

nghichtu91
27-02-11, 09:56 AM
link dow client việt hoá sao tôi vào được mà dow không được vậy;? ...............
hình như sắp bị die............ai có link dow ko cho tôi với!

heronet
01-03-11, 06:32 PM
Bạn GB cho mình cái nick yh đc k ? Mình có nhiều thứ chưa hiểu..
Xem clip hướng dẫn gòi mà = hình slide nên khó hiểu.

boyholidays
03-03-11, 09:31 AM
làm sao để tạo nhân vật có kim nguyên bảo để mua trong bảo khố vậy bà con? cho tui hỏi 1 cái nữa share tool gm mà tui lại ko biết dùng ra sao chỉnh như thế nào mấy huynh chỉ dùm đi.

heronet
04-03-11, 03:12 PM
HIện mình bị lỗi lên lv 2 sau khi out ra vào lại thì báo là Tài Khoản Hiện Đang Được Sử Dụng. Có ai bjk tại sao k ?

kelalung
06-03-11, 07:57 PM
server + game hổ trợ utf8 nên tha hồ mà việt hoá có dấu.....
, server còn bị lỗi điểm tái sinh ở 1 số map

longnhi1210
06-03-11, 09:54 PM
mấy bác ơi cho m hỏi là nếu Ram 1g mà set ảo lên 4g chơi nổi cái này hok mấy bác

boyholidays
07-03-11, 09:24 AM
ai cho mình biết mua thú cưỡi chỗ nào trong game vậy trong bảo khố cũng ko thấy? các huynh giúp dùm.

benop001
23-03-11, 05:04 PM
Chủ topic hay ai tốt bụng rảnh rỗi Up dùm cái sever dzới client lại đi linik bên kia die hết roài

nghichtu91
26-03-11, 09:57 PM
Chủ topic hay ai tốt bụng rảnh rỗi Up dùm cái sever dzới client lại đi linik bên kia die hết roài

đây của bạn đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> :)>- còn cline việt hóa có thể lấy ớ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
không thì chờ 2 ngày nữa lấy của thằng này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( ko biết ai pri đây 8-})

docnhan
29-03-11, 05:38 PM
down cái cilent việt hoá rồi có cần down thêm cái j nữa không mà vào game nó cứ báo lỗi .

nghichtu91
29-03-11, 08:37 PM
lỗi gì úp hình lên :)) 8-|8-|8-|8-|8-|8-|

vdc1712
30-03-11, 12:20 AM
AI biết nick yahoo này clbgameonlinexm là của ai không? Hôm nào nhờ tớ dịch Loong mấy files monsterSay_table.xml và string_table.xml tớ gửi tạm xong rồi lặn luôn, chả thấy online nữa. Bị spam chăng?? :|

thientruongdx
30-03-11, 12:40 PM
AI biết nick yahoo này clbgameonlinexm là của ai không? Hôm nào nhờ tớ dịch Loong mấy files monsterSay_table.xml và string_table.xml tớ gửi tạm xong rồi lặn luôn, chả thấy online nữa. Bị spam chăng?? :|

Có vấn đề gì ko? Bây giờ bạn ko cần dịch nữa, tất cả đã xong

thaihoa91
30-03-11, 04:42 PM
Có vấn đề gì ko? Bây giờ bạn ko cần dịch nữa, tất cả đã xong

Ông có bản nào mới ko ??? Hiện tại tui cần nguyên bộ HD đầy đủ để download file và cài lại :D

okmen2711
31-03-11, 11:50 AM
Có đưa đc lên online k vậy bro?

phanquahapdan
03-04-11, 03:25 AM
Có thể hd mình xài GM tool dc ko, toàn tiếng Trung, mình đọc chẳng hiểu gì cả

koko12
03-04-11, 07:57 PM
clien cua loong.us có sài được cho server này không máy anh

anh2haui
05-04-11, 08:20 PM
Có thể hd mình xài GM tool dc ko, toàn tiếng Trung, mình đọc chẳng hiểu gì cả
của bạn đây.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zthanhbinhxz
12-04-11, 09:10 AM
Cho tui hỏi là hok download client này mà dùng client LoongVN rồi ché patch được hok vậy?

fuimensuda
24-04-11, 10:46 AM
Cho mình xin cái hướng dẫn xài GM tool cái.........!

mrkubii
20-06-12, 06:05 PM
Cho mình hỏi port bao nhiêu để mở online vậy bạn ?

hattu03tm
21-06-12, 06:45 AM
chủ TP ơi cái link dẫn ra TP khác để dow sv lỗi rồi m ko zo đc :|:|:|:|:|:|:|:|
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> n.png

kimkyu288
25-10-12, 12:59 PM
cho mình hỏi client trong link này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có chạy được với sever của tuan565 trong link này không <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

viboytq
26-10-12, 03:49 PM
có bạn nào có link sever vs clinet đã việt hóa còn sống không , tìm hoài mà tòa link die thôi :-"

BemKa
06-12-12, 07:22 PM
Bạn ơi up lại link fix NPC được ko đang bị cái lỗi này :-s