PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài HKGH offline năm 2011

Trang : [1] 2 3

pikhjn
25-01-11, 12:24 PM
Xin lập ra tutoriall để hướng dẫn cài HKGH offline với client ver5.0 đối với người chưa làm được ^^!
ai làm được rồi ^^! thì thôi

Yêu Cầu Phần Mềm:
framnetwork3.5: seah google dùm nhé ( phải cài từ 2.0 rồi 3.0 đến 3.5 để tránh bị lỗi nhé :P)
SQL2000: seah google luôn :D up lên mệt quá !!! reset máy 5 lần rồi ^^! thông cảm
Đĩa WINDOWSP bạn đang xài :D

Cấu Hình:
Cấu hình đề nghị : Ram of 1G card onbroad 128MB~
Cấu Hình test: Ram of 512MB card onbroad 128MB~ ( có điều phải set ram ảo)

Thông Tin Game:
Drop: rớt đồ trắng vũ khí ok
Char:6 ninja (OK) char 7: :)) chưa biết con gì =]] ( có thể cầm quạt mà nếu không thôi đừng fan gạch em nhé :D )
SHOP: dồ 100~ 120 (ok) vũ khí Hàn Băng OK
chưa fix ngọc thuộc tín ^^! add vào fan dame hơn 10K :D
SKILL: jump 100 (ok) skill Buff 80 (ok) thương buff skill 80 thủ + 300 mới ghê =))
Các Skill đánh Lan ok =]] ( không phải 1 mình Đao là có Đánh lan đâu nha :D)
Quest: TC 1~6 (ok) tiếc quá ko có TC7 :))
WEBSHOP: ĐÃ Làm Thành công Nhưng chưa có GS phù hợp :P

và đây
CLIENT 5.0:DOWLOAD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
sever:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> vừa up lại ^^
update việt hóa:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Tool add đồ + việt hóa item:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Laucher:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Fixlaucher đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cuối Cùng hướng dẫn cài đặt HKGH:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
^^!
DATABASE:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xài DB này nhé đùng xài cái ở dưới lỗi đó vừa up lại 13/2/2011
xém tí quên :D
PACHT CHINA:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đè pacht này vào client ^^!
PACHT Của Pi: (update 30/1/2011)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sau khi đè pacht china thì đè pacht pi vào lun nhé
Passs:pikhjn
Hướng Dẫn Cài Đặt sơ lược:
1/Cài SQL 2000
2/ Cài CLIENT
3/ Giải Nén PACH copy vào client
4/cài china RPC
5/ chỉnh lại IP trong GS + loginsever
6/ cài framnetwork 3.5
7/copy laucher vào CLIENT
8/ chạy 3 file GS+login+web và laucher để vào game

phù mệt ghê
và đây là 1 số hình ảnh để làm niềm tin :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
MU THAT SH!T :))
TC6 Chaos ^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Do you merie me :)) !!

UPDATE PHIÊN BẢN 3.1 mới nhất không lỗiDOWLOAD (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pikhjn
25-01-11, 12:34 PM
Xong :)) không support nữa =)) có gì yêu cầu thì cứ PM lên diễn đàn nhé :D
FIX laucher đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
FRAMENET WORK
phải donw trọn bộ nhé nếu không sẽ lỗi đó
2.0 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.0:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.5:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:) thanks cái nha :D lỗi nữa kêu mình
cài
hết vào

bleeding91
25-01-11, 10:27 PM
load client ko nhấn vô nút bắt đầu được, hình như nó không nối mạng

pikhjn
26-01-11, 04:20 PM
load client ko nhấn vô nút bắt đầu được, hình như nó không nối mạng
đó là vì bạn chưa cài pacht :|
post hình xem nào

Alexandria
26-01-11, 04:32 PM
Một bài viết quá hay điểm 10 cho chất lượng

pikhjn
26-01-11, 04:54 PM
Á À á Tùng đây rồi cho hỏi cái fix lổi thuộc tính sao zây ^^!
mình add ngoc vào VK thì nó dame vọt 19k ;))

bleeding91
26-01-11, 08:13 PM
post hình xem nào

cái đầy đủ rồi, ah còn 1 vấn đề nữa là cái database của bạn khi sử dụng tools 1.1 của magiczvn báo lỗi sql, phải attach lại phần item của database khác mới tác dụng.

ý mình là khi mình chọn sever vô game thì nó báo đỏ chứ ko xanh nên ko vô được trong khi login+gs+web chạy bình thường.
Mình remove cái version này rồi nên ko có hình, mỗi lần remove xong ko chạy được phải cài lại version cũ mất cả tiếng lười quá thông cảm nha :d

bleeding91
26-01-11, 08:13 PM
post hình xem nào

cái đầy đủ rồi, ah còn 1 vấn đề nữa là cái database của bạn khi sử dụng tools 1.1 của magiczvn báo lỗi sql, phải attach lại phần item của database khác mới tác dụng.

ý mình là khi mình chọn sever vô game thì nó báo đỏ chứ ko xanh nên ko vô được trong khi login+gs+web chạy bình thường.
Mình remove cái version này rồi nên ko có hình, mỗi lần remove xong ko chạy được phải cài lại version cũ mất cả tiếng lười quá thông cảm nha :d

bleeding91
26-01-11, 08:17 PM

ngọc thuộc tính lỗi là do dùng client của các sever private, hình như ko fix được,

ah mà có ai biết cách chỉnh lại exp+điểm học skill+tác dụng khí công trong databse ko? chỉnh trong mấy file config nó vẫn cao quá, mà hạ xuống 1 là hết ko xuống 0.1 được zzzz

bleeding91
26-01-11, 08:17 PM

ngọc thuộc tính lỗi là do dùng client của các sever private, hình như ko fix được,

ah mà có ai biết cách chỉnh lại exp+điểm học skill+tác dụng khí công trong databse ko? chỉnh trong mấy file config nó vẫn cao quá, mà hạ xuống 1 là hết ko xuống 0.1 được zzzz

RyoJack
27-01-11, 09:20 AM
Client của các sv private? Xài client của 17game cơ mà ;))

P/s: Vẫn không hiểu nổi tụi Chaina :( Add nhiệm vụ vào rồi có thể trả nhiệm vụ được mà không chịu thêm chi tiết cho nhiệm vụ. Tụi nó toàn thích phát triển cái mới :|

bleeding91
27-01-11, 12:51 PM

P/s: Vẫn không hiểu nổi tụi Chaina :( Add nhiệm vụ vào rồi có thể trả nhiệm vụ được mà không chịu thêm chi tiết cho nhiệm vụ. Tụi nó toàn thích phát triển cái mới :|

bạn vào trang download cái client ở trên xem có dòng chữ private sever to đùng đấy

bleeding91
27-01-11, 12:51 PM

bạn vào trang download cái client ở trên xem có dòng chữ private sever to đùng đấy

pikhjn
27-01-11, 02:31 PM
Sever mình database chạy bình thường chạy tool1.1 vẫn okie !!!
chả thấy lỗi !!
à mà quên máy bữa chĩnh phần item co sai sot tí nên nó bị ý mà :D
lác mình up database khác choa!!
mà bạn có client nào không bị lỗi thuộc tính không :D :D
nhưng mà chắc không phải tại client đâu !! tại vì tui xài client của rick vẫn bị =.=

thanhdiemsadec
27-01-11, 02:45 PM
pjn ơi mjnh cài hoài seo mà k dc bạn cho mình cái nick chat ik có j mình pmm hỏi nhaz

RyoJack
27-01-11, 02:49 PM
Ha ha! Tui từng chơi HK private 1 thời đấy ông :)) Có private server nào có đủ tuổi để làm 1 cái client hay không =)) Giờ tui qua web chính thức cũng có chữ Download đấy :)) Thích lấy client tại web nào mà chả được, chép patch vào là phang tuốt =))

pikhjn
27-01-11, 03:04 PM
Ha ha! Tui từng chơi HK private 1 thời đấy ông :)) Có private server nào có đủ tuổi để làm 1 cái client hay không =)) Giờ tui qua web chính thức cũng có chữ Download đấy :)) Thích lấy client tại web nào mà chả được, chép patch vào là phang tuốt =))
ryojack xin client ông đi không bị lỗi dame ấy
@thanhdiemsadec: yahoo tớ ngay chữ ký :D

bleeding91
27-01-11, 03:16 PM

nó ko làm được client nhưng từ client gốc nó đã chỉnh sửa lại rất nhiều thứ thành client cho private, nên phát sinh nhiều bug, fix lại công thức dame, khí công axyz... bạn hồi trước có chơi HKAS hay HKUS chưa?

bleeding91
27-01-11, 03:16 PM

nó ko làm được client nhưng từ client gốc nó đã chỉnh sửa lại rất nhiều thứ thành client cho private, nên phát sinh nhiều bug, fix lại công thức dame, khí công axyz... bạn hồi trước có chơi HKAS hay HKUS chưa?

bleeding91
27-01-11, 03:21 PM
ah, có bạn nào biết cách khiến nó ko reload file khi tắt client mở lại ko, ví dụ mình mở file vô sever của HKhomeviet, nó update xong mình tắt đi rồi mở login của HKoffline nó sẽ có toàn bộ thông tin như skill jumping100, việt hóa + anh hóa axyz, nhưng chơi xong thoát ra thì nó load lại mấy file trong client thế là trở là từ đầu, như kiểu bị reset ấy

|Rick|
27-01-11, 03:32 PM
lỗi kc, damage gì đó là do GameServer chứ chả liên quan gì đến client cả :|

sadlegend
27-01-11, 03:39 PM
hay wá!!! thanks 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

pikhjn
27-01-11, 03:39 PM
lỗi kc, damage gì đó là do GameServer chứ chả liên quan gì đến client cả :|

ko 9 xác đâu chạy cả đống GS kể cả GS ông up vẫn thế :)) thế ông cho tui cái ông đang xài nhé

bleeding91
27-01-11, 03:48 PM
Đây là 2 lỗi nè: 1 mình nghĩ là do sever của bạn, còn 2 là do daatabase
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pikhjn
27-01-11, 03:49 PM
là do Database đấy bạn add yahoo mình chỉ cho :D
xài team nhé cho nó tiện ok đi :))

|Rick|
27-01-11, 03:50 PM
Thật ra có 1 cái GS 31005 của thằng tàu nó fix từ bản này lên nhưng phải pm nó get key :))
QQ 709619644

bleeding91
27-01-11, 03:51 PM
database bạn up mà kêu của mình :d hôm bữa có pm mà chắc bạn out rồi hay sao ấy

thanhdiemsadec
27-01-11, 03:54 PM
mjh cũng bj lỗi như a beeling zậy á xin pjn hướng dẫn dùm mình thankss

pikhjn
27-01-11, 04:07 PM
mjh cũng bj lỗi như a beeling zậy á xin pjn hướng dẫn dùm mình thankss
đã hướng dẫn cho cho bleeding thành công :D add yahoo mình đi nhé ^^!

pikhjn
27-01-11, 04:10 PM
Thật ra có 1 cái GS 31005 của thằng tàu nó fix từ bản này lên nhưng phải pm nó get key :))
QQ 709619644

share key cho tui luôn đi năn nỹ mà :D

|Rick|
27-01-11, 04:40 PM
Mỗi máy 1 cái key riêng chứ giống nhau đâu :)

pikhjn
27-01-11, 04:57 PM
Here Đây là những update data của tớ :D
Khac gì so với trước à :)) xem hình sẽ hiểu
Lick Die Up lại Trang 5
đợi xíu me.zing.vn bị ko up ảnh dc nhưng nói chung là
:)) add 1 số áo choàng mới full quái các map :D
NPC dịch chuyển được đưa về BHBC :D

pikhjn
27-01-11, 04:57 PM
Mỗi máy 1 cái key riêng chứ giống nhau đâu :) thế à vậy mà tui PM QQ ko dc disconet =.=

pikhjn
27-01-11, 05:35 PM
ah, có bạn nào biết cách khiến nó ko reload file khi tắt client mở lại ko, ví dụ mình mở file vô sever của HKhomeviet, nó update xong mình tắt đi rồi mở login của HKoffline nó sẽ có toàn bộ thông tin như skill jumping100, việt hóa + anh hóa axyz, nhưng chơi xong thoát ra thì nó load lại mấy file trong client thế là trở là từ đầu, như kiểu bị reset ấylàm gì có vụ đó :)) tưởng tượng phong phú ghê :P

pikhjn
27-01-11, 05:36 PM
thoy lef4dead2 đây :D có gì buzz nick nhé :P

RyoJack
27-01-11, 06:47 PM
Có chứ sao không :S Sử dụng tool "hay tai" đó mừh ;))

P/s: Ku Rick chơi TLHK nữa àh ;)) lv nhiu rồi e?

P/s 2: Left 4 dead 2 hửh pikhjn? Hôm nào ae mình bắn chơi :D

bleeding91
27-01-11, 08:03 PM

thanhdiemsadec
27-01-11, 08:21 PM
bleeding91 oi chỉ mình lỗi như bạn hùi chiều chị pjn khắc fuc gium á bạn cho njk chat chỉ mình ik njk mình là boychungthuyyeuchiminhem
thanks nhju lum

bleeding91
27-01-11, 10:56 PM
bleeding91 oi chỉ mình lỗi như bạn hùi chiều chị pjn khắc fuc gium á bạn cho njk chat chỉ mình ik njk mình là boychungthuyyeuchiminhem
thanks nhju lum

bạn ấy chỉ mình, và kết quả là chưa thành công :d

bleeding91
27-01-11, 10:56 PM
thanks nhju lum

bạn ấy chỉ mình, và kết quả là chưa thành công :d

pikhjn
28-01-11, 11:44 AM
và hôm nay sẽ thành công :D vì hôm bữa đưa sai pacht :P
p/s okie ryojack bữa nào chúng ta chiến :P

thuoclano12
28-01-11, 12:23 PM
Up lại client đi, link die rồi

pikhjn
28-01-11, 12:29 PM
Pacht 17Game:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
copy pacht này vào rồi lấy pacht tui đè lên :))
pacht của kui đây :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ài mà làm không được cứ pm yahoo tui nhé :P
Database:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Laucher 2.32 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
xài cái này cho nó đẹp :D
xong rồi nào đơn về mở Lan chiến :D

pikhjn
28-01-11, 12:31 PM
Up lại client đi, link die rồi

lick client sao die được nếu die có nghĩa sever Rick die theo =)) mà chuyện đó còn lâu vì hiện nay rất nhiều người đang tết sever này :D
à quên pass giải nén là pikhjn :D

RyoJack
28-01-11, 01:10 PM
Pikhjn mở sv LAN chơi :D Hok thì mở online cũng được. Máy tui đang chạy sv khác nên k chạy Yulgang được :D

pikhjn
28-01-11, 01:20 PM
một số hình cho anh em :P
các NPC dịch chuyễn đã chuyển về map BHBC :P
Thuong 9 TC 6 :)) có cả nhiệm vụ 115 nhận được mà trả cũng được :D
:)) 1 vài data được chỉnh sửa :)) mình hơi gà chỉ làm được có vây :D
nhìn nè có skill 100 hẳn hoi nhé :D

pikhjn
28-01-11, 01:20 PM
đang ở tiệm bleeding đang mở Lan kìa :D

RyoJack
28-01-11, 01:44 PM
LAN qua gì? VPN àh? này thì 30 char

pikhjn
28-01-11, 02:41 PM
LAN qua gì? VPN àh? này thì 30 char
đang ở tiệm ^^! ko xài hanamichi được vậy ông mỡ Lan đi Ryojack + share tui cai laucher 2.39 cua~ magic :D

pikhjn
28-01-11, 02:44 PM
haiz mệt quá để mai up fix lổi ngọc thuộc tính + KC all chảvà cách cài webshop cho các bạn :))
ráng chờ mai nhé tại đang ở tiệm up nữa nó nhào đánh cho 1 phát :))

pikhjn
28-01-11, 03:17 PM
[Oflline] đây :D hẹn mai nhé :D
có gì pm yahoo

bleeding91
28-01-11, 04:42 PM

pikhjn
28-01-11, 07:21 PM
không hiểu nữa ở nhà tớ chạy ngon lắm :D
đang up fix lỗi nè :D
nếu vẫn bị lỗi đó thì bạn cài lại xong rồi chép pacht tớ thẳng vào lun khỏi cần chép pacht thằng tàu khịa :D

pikhjn
28-01-11, 07:46 PM
Fix sever đây không bị lổi bug dame thuộc tính nữa :D
nhưng mà chưa fix được lỗi khí công
các bạn down về vào mục gamesever/cofing/ sửa dòng dataname: PulicDB thành rxjhgame còn dòng rxjhgame đổi thành rxjhgamenull
lick : dell lick (llý do bị lỗi nên chưa up được)
Fix laucher :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down về là biết confing ở đâu rồi đó
p/s: các bạn nào bị lỗi sever màu đỏ đều phải fix laucher nhé :D
và như đã hứa :D
webshop:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn hướng dẫn để mai nhé làm biến up hình quá :D tính làm hướng dẫn có hình anh :D
tỉ lệ thành công: 70%~80% chạy tốt trên winXP2 & 3 các cái khác chưa tets
:)) cuối cùng HAVE FUN

pikhjn
28-01-11, 08:58 PM
e hèm hình có rất nhiều bạn cài thành công :D
bây giờ ai thành công rồi lên bóc tem :)) koi
để cho moi người An tâm nào :))
thôi out :)) dành time nghiên cứu tiếp =))

Ai Cài mà chưa thanh công thì PM yahoo mình còn ai không biết cài mà không xem hướng dẫn mà muốn làm dùm thì ..... sr :D

RyoJack
28-01-11, 09:27 PM
Tinh thần là đang chạy 1 sv private online nên k mở LAN được :D Ai rảnh thì mở rồi set 10x choảng nhau thôi luyện hoài chán lắm :))

quocthanh29
28-01-11, 10:37 PM
cho mình hỏi tí , mình nhấp vào server test 1 hay test 2 v ..v thì nó hiện ra thế này rồi đứng lun , bạn chỉ mình với

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cám ơn mọi người !

minakoga
29-01-11, 02:28 AM
Po tay! Đăng nhập vào xong rồi mà ko vào được server để chơi... Chán thật!

pikhjn
29-01-11, 10:43 AM
cho mình hỏi tí , mình nhấp vào server test 1 hay test 2 v ..v thì nó hiện ra thế này rồi đứng lun , bạn chỉ mình với

Uploaded with ImageShack.us (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
cám ơn mọi người !
bạn xai` nhầm laucher rồi
đó :)) xai` lại cái laucher 2.64 và cai fix laucher ở trang 6

pikhjn
29-01-11, 10:44 AM
:)) có thể bạn chỉnh port sai nhưng mà đa số bị lỗi laucher nhiều hơn :D

pikhjn
29-01-11, 10:46 AM
Tinh thần là đang chạy 1 sv private online nên k mở LAN được :D Ai rảnh thì mở rồi set 10x choảng nhau thôi luyện hoài chán lắm :))
=)) server online à :)) đưa lick đây

RyoJack
29-01-11, 10:57 AM
Không phải Yulgang :D này thì 30 charrrrr

mjkenny
29-01-11, 11:22 AM
Cái Link của Client bị hỏng rồi bạn ơi. Up lại giúp mình với.
Cảm ơn.

pikhjn
29-01-11, 11:24 AM
Không phải Yulgang :D này thì 30 charrrrr

Ryjack chi~ mo~ online koi :D
tui set IpWan rồi mà port để sao đây

pikhjn
29-01-11, 11:26 AM
Cái Link của Client bị hỏng rồi bạn ơi. Up lại giúp mình với.
Cảm ơn.

không hiểu sao lại nói là đie

mjkenny
29-01-11, 11:40 AM
Thế là cái Client cũ đó hả bạn? Trc mình cũng Down Client ở trang đó rồi, giờ có cần phải Down nữa k?

pikhjn
29-01-11, 11:49 AM
dơn rồi down nữa chi bây giờ cài đi

Sang_pro
29-01-11, 11:50 AM
Làm cái hướng dẫn cài webshop đi bạn ! Mình cài webshop không được

pikhjn
29-01-11, 11:54 AM
uk` hướng dẫn sơ lược thôi nha bây giờ làm biếng quá
cài IIS ko biết thì lên mạng tìm
xong rồi thì vao IE đánh vào locallhost nếu vào được thì copy nguyên thư mục web shop vào trong Ipub trong IIS

pikhjn
29-01-11, 11:55 AM
Tình trạng đã open server :)) mà không biết chĩnh lại IP trong laucher 2.64 :P

RyoJack
29-01-11, 02:33 PM
Xài moderm gì? Hex launcher cứ xài Ultraedit mà phang :))

thanhdiemsadec
29-01-11, 04:54 PM
lam sao dua webshop vao game dey xjn huog dan gium cam on

pikhjn
29-01-11, 06:25 PM
Làm cái hướng dẫn cài webshop đi bạn ! Mình cài webshop không được
bạn xai sẻver gì ??
cài chạy webshop không được hay là bị lỗi ??

pikhjn
29-01-11, 06:26 PM
Xài moderm gì? Hex launcher cứ xài Ultraedit mà phang :))
thanks :)) đã làm được Ryojack :)) cho xin yahoo nèo hk cho là hk xong đâu ák :P

pikhjn
29-01-11, 06:28 PM
lam sao dua webshop vao game dey xjn huog dan gium cam on
đang chơi máy nhà :P vừa cài lại win và đã test web shop kết quả là lỗi 80port =))mà sever 3.9 chạy ngon :D !!
p/s: mắc cười =)) ông bleeding đã chơi LAn còn bật Gs+ login =)) bó tay pa này

RyoJack
29-01-11, 07:01 PM
Xài modem gì vậy?

pikhjn
29-01-11, 07:05 PM
xài modem TP lick
có cái Wifi và 1 cái 3G :D

mjkenny
29-01-11, 08:24 PM
Ơ mà mấy bạn ơi SV đown ở chỗ nào thê?

quanhongle
29-01-11, 08:27 PM
Link server đâu rùi bạn ơi ?????????????/

mjkenny
29-01-11, 09:12 PM
Chủ Top ơi .

mjkenny
29-01-11, 10:00 PM
Hi mình tìm thấy rồi.
Sr hen .

quanhongle
29-01-11, 10:58 PM
Bác nao up lại dùm tớ cái server đi nào

quocthanh29
30-01-11, 10:01 AM
Các bạn ơi cho mình hỏi , mình tải cai laucher 2.64 ở trang 1 về , copy vào thì nó báo lỗi như hình

RyoJack
30-01-11, 10:05 AM
Đã chạy localhost chưa? Hình như cái lỗi này là không tìm thấy rxjh.INF :D

quanhongle
30-01-11, 10:25 AM
Bác nào còn server up lại dùm tớ được không???????

thanhdiemsadec
30-01-11, 10:47 AM
chj?~ e lam webshop voi web dag ky ik e k bjk lam

RyoJack
30-01-11, 11:04 AM
Laucher ai hex cái IP vậy sao vào? Tui hex lại cái IP rồi ai bị lỗi như trên xài cái này:

quanhongle
30-01-11, 11:12 AM
Bác nào up dùm tớ cái server được không, cảm ơn nhiều

mjkenny
30-01-11, 11:27 AM
Các bạn ơi cho mình hỏi , mình tải cai laucher 2.64 ở trang 1 về , copy vào thì nó báo lỗi như hình

mình cũng bị lỗi như thế, bạn nào biết sửa k?

mjkenny
30-01-11, 11:29 AM
Bác nao up lại dùm tớ cái server đi nào

Hình như đây này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mjkenny
30-01-11, 11:31 AM
Laucher ai hex cái IP vậy sao vào? Tui hex lại cái IP rồi ai bị lỗi như trên xài cái này:

Cái này chữa lỗi trong hình hả bạn?

RyoJack
30-01-11, 11:37 AM
Hỏi bằng thừa à? Tui viết bằng tiếng Việt đâu phải tiếng Hàn?

P/s: quocthanh26 pm tui :D

thanhhit16
30-01-11, 11:49 AM
cho em hỏi tại sao khi cài game xong chơi dc rồi. Khi tắt máy hôm sau chơi bấm vào startgame.exe nó chả hiện lên cái gì cả . Dùng cả sandboxie cũng ko vào dc . Liệu có phải do cài win sp2 ko vậy .

mjkenny
30-01-11, 12:12 PM
Bạn nào có ảnh chạy SV k? cho mình xem chút.

RyoJack
30-01-11, 12:33 PM
quocthanh26 chụp cái ảnh chạy sv cho bạn đó coi kìa =.=

quocthanh29
30-01-11, 12:38 PM
mình chạy 3 server
ảnh nè :

mjkenny
30-01-11, 01:19 PM
Cái Webserver đó down ở đâu thế bạn?

RyoJack
30-01-11, 01:57 PM
Nếu không nhớ nhầm là file Aws.exe, kế bên là file rxjh.INF

pikhjn
30-01-11, 02:09 PM
các bác có khủng không :| có cai fix laucher ko chịu dow lên la lỗi ỳ xeo >< ghét ghê
!!

pikhjn
30-01-11, 02:12 PM
Hình như đây này:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lick sai rồi sẻver bị lỗi hiện chưa chạy được :)) =)) tối qua mới làm lại cần phải có laucher của bản này mới vào game được :D

pikhjn
30-01-11, 02:38 PM
Pacht mới đây :D
Việt +Mỹ Hoá 99% :D
lỗi skill kinh công 100 up sau nhé

quocthanh29
30-01-11, 03:37 PM
Hjx Ryo chỉ tui vô game được rồi, chỉ từ sáng 9h tới 12h , giờ không dám dơn cái patch mới này về , sợ lỗi nữa wá :P Mặc dù rất thix .

Ah đúng rồi , mọi người có ai biết cách chỉnh full màn hinh không, tiếng tàu ko cách chỉnh sao ??

pikhjn
30-01-11, 03:56 PM
Hjx Ryo chỉ tui vô game được rồi, chỉ từ sáng 9h tới 12h , giờ không dám dơn cái patch mới này về , sợ lỗi nữa wá :P Mặc dù rất thix .

Ah đúng rồi , mọi người có ai biết cách chỉnh full màn hinh không, tiếng tàu ko cách chỉnh sao ??
vào
opition chĩnh đó :| có dòn chĩnh full screen tiến tàu thì dow pacht này về chắc ăn 100% :)) ko lỗi đâu mà sợ :))

quocthanh29
30-01-11, 05:17 PM
Hay quá có tiếng việt và tiếng anh 99% thật mọi người ơi với lại quan trọng là ko bị lỗi nữa :))

Mà bực cái lúc vô game , lâu lâu nó hay bị cái bảng lỗi gì đó , Bấm yes hay no gì cũng bị dis

Ryo nói hồi trước cũng bị mà không bít lỗi gì :|

pikhjn
30-01-11, 08:05 PM
Hay quá có tiếng việt và tiếng anh 99% thật mọi người ơi với lại quan trọng là ko bị lỗi nữa :))

Mà bực cái lúc vô game , lâu lâu nó hay bị cái bảng lỗi gì đó , Bấm yes hay no gì cũng bị dis

Ryo nói hồi trước cũng bị mà không bít lỗi gì :| đó
là do cái laucher =)) mỗi lần chơi xong out ra rồi chạy laucher là nó update lại tất cả giống như :)) home Viet nên vào game bị out ra 1 lần rồi làn sau vô lại mới được =)) hiện tượng lạ để mai up cho cái laucher mình va thanhsadec đang xai` :P à up luôn FIX lun cái lỗi khinh công =)) và bug dame tại sắp nghỉ tết ik chơi zới ck` ... :P mình sẽ tranh thủ =))

thanhdiemsadec
30-01-11, 08:32 PM
lau moi nek hjhj..
chj. pjn co ghe^. roai` ak` hjhj dj choi zz nhe chj.

quocthanh29
30-01-11, 08:36 PM
ặc zay ma từ đó giờ tui tưởng pikhjn là kon trai làm hôm bữa pm nick chat nói chiện tự nhiên kinh khủng lun !! :-<

RyoJack
31-01-11, 09:33 AM
Gái thời nay là vậy đó ;)) Nói chuyện thì khỏi chê =))
Vào game là bị cái lỗi đó à? Nếu lâu lâu mới bị thì do client, còn miễn vào game là bị thì chắc do laucher như mấy bạn đó nói ;))
P/s: Lâu lâu mới bị thì mình có patch chỉnh nè :D, Mà hình như vào là bị cũng là cái patch này luôn :))
P/s: Ai có chơi sv này quay clip kk 10x cho tui coi với :D

quanhongle
31-01-11, 11:44 AM
Ai có lòng tốt up dùm tớ cái server với được không?

RyoJack
31-01-11, 11:47 AM
Oạch cha này không biết chữ :|

P/s: Cậu nào mở sv vào choảng nhau chơi! Chán quá k có gì làm

quanhongle
31-01-11, 11:56 AM
Oạch cha này không biết chữ :|

P/s: Cậu nào mở sv vào choảng nhau chơi! Chán quá k có gì làm
Bac ơi link server đó không phải database đâu, ko hiểu sao chủ top DEL link mất tiêu rùi???? giúp em đi bác

RyoJack
31-01-11, 12:03 PM
Không phải là data là sao? Rõ ràng một đống data mà :| Down zìa attact vào. Ông có down cái link tui mới đưa chưa mà nói thế?

mjkenny
31-01-11, 01:14 PM
Cái Server 4.1 đã có Cánh chưa anh em nhỉ?

pikhjn
31-01-11, 02:21 PM
Gái thời nay là vậy đó ;)) Nói chuyện thì khỏi chê =))
Vào game là bị cái lỗi đó à? Nếu lâu lâu mới bị thì do client, còn miễn vào game là bị thì chắc do laucher như mấy bạn đó nói ;))
P/s: Lâu lâu mới bị thì mình có patch chỉnh nè :D, Mà hình như vào là bị cũng là cái patch này luôn :))
P/s: Ai có chơi sv này quay clip kk 10x cho tui coi với :D

để ta =)) bữa nào quay clip chơi :D

pikhjn
31-01-11, 02:22 PM
lau moi nek hjhj..
chj. pjn co ghe^. roai` ak` hjhj dj choi zz nhe chj. thanks :D đang tính share :D lác PM yahoo ta share cho bản mới :D test đầu tiên :D

pikhjn
31-01-11, 02:26 PM
Bac ơi link server đó không phải database đâu, ko hiểu sao chủ top DEL link mất tiêu rùi???? giúp em đi bác Del đâu mà del trang 1 đấy không có thì 5 &6 pacht thì qua trang 10

pikhjn
31-01-11, 02:27 PM
đã có cánh thiên thần :)) kk10x nó stack vào kk6x mới ghê :P

pikhjn
31-01-11, 02:32 PM
Không phải là data là sao? Rõ ràng một đống data mà :| Down zìa attact vào. Ông có down cái link tui mới đưa chưa mà nói thế?
ý là ổng xin cái GS + cái login server ấy mà

RyoJack
31-01-11, 02:50 PM
Oài thế là fake chứ 10x cái nổi gì. Tui cũng nghi nghi rồi :))
P/s: Thế thì bảo là run server cho rồi. Đi bảo data thì bố ai mà lần

pikhjn
31-01-11, 03:00 PM
Oài thế là fake chứ 10x cái nổi gì. Tui cũng nghi nghi rồi :))
P/s: Thế thì bảo là run server cho rồi. Đi bảo data thì bố ai mà lần
=]] póc team cái koi lác =)) cho xin cai client ông ngar

RyoJack
31-01-11, 03:13 PM
=]] póc team cái koi lác =)) cho xin cai client ông ngar
Con nhỏ này toàn nói sai chính tả :| Hùi nãy mới nói ùi. "Lát" chứ không phải "lác" cưng à =))

thanhdiemsadec
31-01-11, 04:37 PM
link win xp sp3 cho bạn neo k co nek` <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn đây link i386 full: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Wjn xp sp3 mf

pikhjn
31-01-11, 04:53 PM
Con nhỏ này toàn nói sai chính tả :| Hùi nãy mới nói ùi. "Lát" chứ không phải "lác" cưng à =))
vào cũng kệ người ta đi "cưng" à =))

thanhdiemsadec
31-01-11, 04:59 PM
vào cũng kệ người ta đi "cưng" à =))
:)) keke chị với ông Roy là oan gia à kaka :))

quocthanh29
31-01-11, 06:57 PM
Lỗi này sửa sao mọi người , lâu lâu đang nhập tới màn hình chờ là bị bấm Yes hay No cũng bị dis

thanhdiemsadec
31-01-11, 07:04 PM
thoat ra vao laj la ok.... rs may lạ chac cu'

RyoJack
31-01-11, 08:04 PM
Oan gia gì e ơi! A "yêu" con mắm đó hok hết mừh! Oan gia nổi gì :D

thanhdiemsadec
31-01-11, 08:27 PM
Oan gia gì e ơi! A "yêu" con mắm đó hok hết mừh! Oan gia nổi gì :D
ồh zi à :)) hjhj yêu zua` zua` thoy chừa cho e iu nữa nhaz :)) kaka nói jon~ thuj chứ iu chồng chỉ đánh chạy hem kịp à :)):)) hé chị pjn

quocthanh29
31-01-11, 09:16 PM
mọi người có chơi chung server private nào online không cho mình biết chơi chung với, hjx chơi 1 mình chán quá :-$

RyoJack
31-01-11, 09:19 PM
Hên xui :D Đang giúp thanhdiemsadec ra sv online! Ráng đợi thôi ^^!

quocthanh29
31-01-11, 09:21 PM
công nhận nghỉ tết chán ơi là chán, công tình làm sv ofline 2 ngày , giờ chơi 1 mình chán ghê , mọi người giúp ông kia làm sv online lên chơi cho vui

thanhdiemsadec
01-02-11, 07:46 AM
công nhận nghỉ tết chán ơi là chán, công tình làm sv ofline 2 ngày , giờ chơi 1 mình chán ghê , mọi người giúp ông kia làm sv online lên chơi cho vui
nghĩ tết chán thiệt.. vào lớp có thể đi chọc gái kakak.... bị chữi mà zui há :))

pikhjn
01-02-11, 09:32 AM
công nhận nghỉ tết chán ơi là chán, công tình làm sv ofline 2 ngày , giờ chơi 1 mình chán ghê , mọi người giúp ông kia làm sv online lên chơi cho vuiOnline thì ổng làm được roài mà pa Ryo hẽ cái IP sai >< bực ghê

pikhjn
01-02-11, 09:34 AM
Oan gia gì e ơi! A "yêu" con mắm đó hok hết mừh! Oan gia nổi gì :D=)) ta cũng nghi nghi òy thích chị nói đại ik chị cho một vé :P

pikhjn
01-02-11, 09:35 AM
Hên xui :D Đang giúp thanhdiemsadec ra sv online! Ráng đợi thôi ^^!Cố lên nhé :P đang chờ tin ông nèk

RyoJack
01-02-11, 10:17 AM
Hex sai cái quần ấy! Ăn không? Ta mà hex sai à? Kiểm tra lại rồi cưng, làm gì sai!
Đang cài baby à, cứ đợi nhá =))
P/s: Cái bản mặt của cưng a cho vài vé lên sân thượng nhá chứ đòi cho a vé àh

pikhjn
01-02-11, 10:37 AM
Hex sai cái quần ấy! Ăn không? Ta mà hex sai à? Kiểm tra lại rồi cưng, làm gì sai!
Đang cài baby à, cứ đợi nhá =))
P/s: Cái bản mặt của cưng a cho vài vé lên sân thượng nhá chứ đòi cho a vé àh
không hex sai sao server màu đỏ :| đàn ông gì mở miệng ra là ......

RyoJack
01-02-11, 11:09 AM
Haizz! Thì tui là đàn ông mừh ;)) Mà nè mắm, theo yêu cầu bà con ủa nhầm ông con trên 4rum kêu bà share vài pic hình kà ;))

pikhjn
01-02-11, 11:16 AM
Haizz! Thì tui là đàn ông mừh ;)) Mà nè mắm, theo yêu cầu bà con ủa nhầm ông con trên 4rum kêu bà share vài pic hình kà ;))Píc hình zỳ mới được :| hình hk à

RyoJack
01-02-11, 11:19 AM
Hình bà đấy :| Tui cũng tò mò coi mặt con mắm như bà =))

P/s: Lên YH cái

pikhjn
01-02-11, 11:23 AM
Hình bà đấy :| Tui cũng tò mò coi mặt con mắm như bà =))
thế cần bao nhiu tấm =)) để biết mà chụp =)) mà ông làm dc cái web shop chưa ?;))

RyoJack
01-02-11, 11:25 AM
thế cần bao nhiu tấm =)) để biết mà chụp =)) mà ông làm dc cái web shop chưa ?;))
Tùy lòng hảo tâm! Lên YH nhờ cái này cái

pikhjn
01-02-11, 11:38 AM
Tùy lòng hảo tâm! Lên YH nhờ cái này cái

lên nãy giờ đâu có ẩn nick âu =]]

caotrungdung
01-02-11, 03:43 PM
bạn ơi cho mình xin cái pass giải nén patch với !! đưa path ma chẳng có pass ==

RyoJack
01-02-11, 04:14 PM
Pass: pikhjn =.=
Mà patch ở trang nèo thế nhỉ? Gởi mình cái link mình down với ^^!

thanhdiemsadec
01-02-11, 04:50 PM
Pass: pikhjn =.=
Mà patch ở trang nèo thế nhỉ? Gởi mình cái link mình down với ^^!
a lam sog caj webshop ckua za

quocthanh29
01-02-11, 09:57 PM
Haizz! Thì tui là đàn ông mừh ;)) Mà nè mắm, theo yêu cầu bà con ủa nhầm ông con trên 4rum kêu bà share vài pic hình kà ;))

herher tui cũng tò mò muốn biết mặt pikhjn nà , hay post hình thẳng lên topic này lun y ^^!

thanhdiemsadec
02-02-11, 07:38 AM
herher tui cũng tò mò muốn biết mặt pikhjn nà , hay post hình thẳng lên topic này lun y ^^!
đúng rùi đó post hình đi pjn ơi hjhjjh :D

mjkenny
02-02-11, 08:24 AM
Sau khi cho cái WebShop vào mục cài IIS thì phải làm sao nữa hả mấy bạn?

thanhdiemsadec
02-02-11, 08:58 AM
mjh` cũng caj webshop k dc nè nghjen cuu hoài mà k dc... bạn hỏi og^ rich ik

quocthanh29
02-02-11, 09:10 AM
đúng rùi đó post hình đi pjn ơi hjhjjh :D

ui chời !! pikhjn nhìu Fan wá, chắc phải lập topic Fan Pikhjn wa' :))

pikhjn
02-02-11, 12:19 PM
ui chời !! pikhjn nhìu Fan wá, chắc phải lập topic Fan Pikhjn wa' :))
có cần phải dzậy !!! hk trời :|
p/s: cái web shop =)) chạy = baby =)) đang nghiên cứu mà sao ông ryo làm lâu vậy đang chờ tin ông nè !!! Tối nay tết rồi zui quá :)) chúc mọi người năm mới zui zẽ nhé :P chúc pa ryo ngày càng ep. trai =))

thanhdiemsadec
02-02-11, 12:40 PM
có cần phải dzậy !!! hk trời :|
p/s: cái web shop =)) chạy = baby =)) đang nghiên cứu mà sao ông ryo làm lâu vậy đang chờ tin ông nè !!! Tối nay tết rồi zui quá :)) chúc mọi người năm mới zui zẽ nhé :P chúc pa ryo ngày càng ep. trai =))
can chứ hjhj :D tối ney 12h đêm là sang năm mới rồi zz nhaz mọi ngừ :):) được nhìu tìn lì xì
p/s ông ryo ổng cũng potay webshop rồi chị hỏi ông rick đi

pikhjn
02-02-11, 12:51 PM
can chứ hjhj :D tối ney 12h đêm là sang năm mới rồi zz nhaz mọi ngừ :):) được nhìu tìn lì xì
p/s ông ryo ổng cũng potay webshop rồi chị hỏi ông rick đi
mới đây lên 3 sao lẹ quá :P ta

RyoJack
02-02-11, 02:05 PM
Chúc huề vốn rồi bấy bê ơi! Ta đêy đẹp zai sẵn cần gì chúc thế =.=

thanhdiemsadec
02-02-11, 02:05 PM
hjhj :D:D chị nói e mới để ý á
p/s mọi người ơi ai bjk cài webshop hd giùm cái nhaz thanks nhiều lúm

pikhjn
02-02-11, 02:21 PM
Chúc huề vốn rồi bấy bê ơi! Ta đêy đẹp zai sẵn cần gì chúc thế =.=
Ryo share 2011 đi :P ta share lại mấy píc hình choa

mjkenny
02-02-11, 03:17 PM
Sau khi cho cái WebShop vào mục cài IIS thì phải làm sao nữa hả mấy bạn?

RyoJack
02-02-11, 04:12 PM
Vào web.config rồi sửa lại cho phù hợp :| Xong vào game mà mở WS ^^!

pikhjn
03-02-11, 11:45 AM
Vào web.config rồi sửa lại cho phù hợp :| Xong vào game mà mở WS ^^! web cofing nằm chổ nào zạk ? RYO

mjkenny
03-02-11, 01:36 PM
web cofing nằm chổ nào zạk ? RYO

Hình như trong cái thư mục Web shop đó bạn.

RyoJack
03-02-11, 03:10 PM
Cái dụ chữ đỏ là sao chèn! Nếu mình config sai thì nó phải hiện bên bảng ws nhưng k connect được. Còn đằng này chẳng hiện lên luôn :|

pikhjn
03-02-11, 06:45 PM
Cái dụ chữ đỏ là sao chèn! Nếu mình config sai thì nó phải hiện bên bảng ws nhưng k connect được. Còn đằng này chẳng hiện lên luôn :|

ông rick thỉ bảo copy vào mục www chứ không phải <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> =]] tìm lồi mắc chả thấy chổ nào =))

Sang_pro
03-02-11, 09:00 PM
Xai IIS moi chạy webshop được bạn ơi !

Còn lỗi chử đỏ thì đổi port trong IIS lại thành port đã chỉnh trong sv

pikhjn
03-02-11, 09:14 PM

Còn lỗi chử đỏ thì đổi port trong IIS lại thành port đã chỉnh trong sv

cái đó ai chả biết thế ông làm được chưa nào ;))

LàmGìĐểCóTiền
04-02-11, 08:49 AM
Cho hỏi tí, cái database đâu nhỉ????

RyoJack
04-02-11, 10:16 AM
Trang 5 hoặc trang 6 hay gì đó ^^! Trên trang 1 có ghi mà :D

pikhjn
04-02-11, 11:12 AM

Còn lỗi chử đỏ thì đổi port trong IIS lại thành port đã chỉnh trong svồ hoá
ra thế nhưng mà đổi port sẻver chổ nào ta :P

Sang_pro
04-02-11, 03:45 PM
Vào Control Panel -> Administrative Tools -> Internet Information Services
tìm đến thư mục chứa webshop, click phải chọn Properties rồi chỉnh port

Máy tui cài IIS không được nên chưa thử !

|Rick|
05-02-11, 02:15 AM
Vào Control Panel -> Administrative Tools -> Internet Information Services
tìm đến thư mục chứa webshop, click phải chọn Properties rồi chỉnh port

Máy tui cài IIS không được nên chưa thử !

:| Port iis liên quan gì :| :-$:-$:-$:-$

pikhjn
05-02-11, 11:02 AM
:| Port iis liên quan gì :| :-$:-$:-$:-$ híc GUILDE ^^! webshop đâu anh rick :P

pikhjn
06-02-11, 05:29 PM
^^ mình cũng đã biết cách cài WS òy moà mới ik NT về mệt quá nắm dc 90% ùi ^^ để mai pi hướng dẫn cho nhar

pikhjn
06-02-11, 07:07 PM
Ùhm bây giờ làm hướng dẫn sơ sơ nhé :P
(thanks rick phát :P)
đầu tiên cài IIS
nếu sẻver ai còn chạy web sẻver thì vào chĩnh lại port nhé cái đó hướng dẫn sau ^^!!
STAR => RUN => cmd=> gỏ lệnh C:\WINDOW\.NET\2.0 gì gì đó
sau đó nhấn enter
rồi gỏ tiếp lệnh aspregiis -i
okie đã kết nối với asp thành công ^^! ( phải co ASP.X nhé)
bây giờ copy webshop đơn ở tren vào folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của IIS
^^!! 90% rồi đó giờ chỉnh lại đường dẫn của webshop thường là 127.0.0.1.apx gì đó :P
RYO làm dc thanks mắm phát nhá =))
à quên sau khi cài IIS xong vào IE gõ "localhost" xem có chạy IIS không nhé :P
vào test thôi :P
ai chạy không được đợi GUIDE của RICK nhé :P tai cũng chưa tét vì chưa có đĩa win ^^

dkljon02
07-02-11, 10:28 AM
Hướng dẫn cài web shop cũa anh ManhTung lúc trước:
Phần webshop
VN gọi là Bách Bảo Các là chức năng các đồ có tính năng mà trong game khó rơi hoặc ko rơi ra

Tương tự như web management các bạn copy sang thư mục www hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của webserver
ví dụ bạn để là thư mục .../<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
tìm file web.config mở lên
tìm tới dòng

<add key="server0" value="192.168.1.33:9000"></add>
<add key="ConnString" value="Data Source=192.168.1.33;uid=sa;pwd=sa;database=rxjhweb ;Packet Size=4096;Pooling=true;Max Pool Size=100;Min Pool Size=1" />

192.168.1.33 là ip máy chủ (ip lan)
9000 là port web
uid=sa là user sql
pwd=sa là pass sql

sửa lại như phần trên đã nói
Import dữ liệu rxjhweb trong .../webshop/data_backup/rxjhweb.BAK
cái này thì ko phải sửa j` hết nhe đừng nhầm

Như thế vẫn chưa xong
Mún chạy webshop cùng với sv của mình thì các bạn phải chú ý bước này:

trong loginserver.ini bạn thấy dòng

server0=[H]ello[G]ame,0,192.168.1.33,13000,0

sắp xếp theo kiểu
[H]ello[G]ame là tên room
0 tiếp theo là số thứ tự hiển thị
192.168.1.33 ip máy chủ
13000 port sv
0 cuối cùng là mã số máy chủ tương ứng với server0

mún mở thêm 1 room
nhìn mẫu

serverCount=2 ( số lượng room)
server0=[H]ello[G]ame-1,0,192.168.1.33,13000,0
server1=[H]ello[G]ame-2,1,192.168.1.33,13001,1

tương tự như thế cho các room khác

mún mở thêm 1 server

[LoginServer]
serverCount=2 ( số lượng sv)

phần dưới thêm vào dạng

[server1]
servername=[H]ello[G]ame-2
serverCount=2
server0=[H]ello[G]ame-1,3,192.168.1.33,13003,3

cứ thế tăng dần thôi

trong rxjhserver.ini

百宝阁地址=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
百宝阁服务器端口=9000

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là đường dẫn tới thư mục webshop nhưng nó sẽ chỉ hướng tới 1 sv thôi
server=0 là nó chỉ chạy trên server0 tương ứng ở loginserver.ini
dòng dưới là port

Lỗi thường gặp:

vào game chạy webshop nhưng báo lỗi file web.config tại dòng

<authentication mode="None" />

IIS ko hỗ trợ các file .config ngoài thư mục mặc định <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn vào Internet Information Services
tìm tới thư mục chứa webshop
click phải chọn Properties
phần Directory đánh vào Creat xong OK thế là vào webshop ngon thôi

chú ý chỉ khi vào game mới vào đc webshop
yêu cầu máy có IE 5.1 trở lên

dkljon02
07-02-11, 10:44 AM
pikhjn fix link pacth Việt +Mỹ dùm mình được ko? hình như die rồi.

RyoJack
07-02-11, 11:08 AM
pikhjn fix link pacth Việt +Mỹ dùm mình được ko? hình như die rồi.
Post cái trên lên chả có thêm tí kiến thức nào =.= Ông biết bây giờ xài tới sv nào chưa? Bik WS hiện giờ bị lỗi gì chưa =.= Ngay cả version của ws cũng không phù hợp. Loãng 2pic :|

P/s: Con mắm k có đĩa win thì down cái hôm bữa thanh nó up. Tự xử k rảnh đâu mà test

dkljon02
07-02-11, 11:23 AM
Post cái trên lên chả có thêm tí kiến thức nào =.= Ông biết bây giờ xài tới sv nào chưa? Bik WS hiện giờ bị lỗi gì chưa =.= Ngay cả version của ws cũng không phù hợp. Loãng 2pic :|
thì mình post lên có ích thì dùng ko thì thôi, mình post cũng đâu được gì.
còn cái pic mình kêu pikhjn fix link là do dạo lại mấy trang trươc thấy bạn ấy up mà dow ko được nên kêu fix thôi.

RyoJack
07-02-11, 11:43 AM
Link ybi ybmsg của ông đây

pikhjn
07-02-11, 12:31 PM

P/s: Con mắm k có đĩa win thì down cái hôm bữa thanh nó up. Tự xử k rảnh đâu mà test
có ai bảo ông
test đâu nào =)) nói ông làm được thì thanks ^^ tui chứ ai bảo test :P mà rãnh chưa dev dùm mấy cái skill cái :))
p/s: thanks ong dkljon02 nhé dù không có ít nhưng cũng nắm được phần nào :)) về cách cofing webshop :D

|Rick|
07-02-11, 08:13 PM
Ryo mà không biết cài webshop à :| xuống tay dữ vậy bố =,=

RyoJack
07-02-11, 08:35 PM
Giờ vì mê cái kute nên quay sang làm Iris rồi :D Chán quá nên quậy quậy cái HK thôi :))

P/s: Bà con chơi HK chắc có chơi của asiasoft. Ai biết game Ghost Online và có lòng đam mê tham gia DEV server Ghost với nhóm mình

Reno2000
08-02-11, 11:14 AM
cilent bị gì không down được vậy, ai fix giùm đi, mới đầu năm mà link die nhanh vậy

pikhjn
09-02-11, 12:38 PM
cilent bị gì không down được vậy, ai fix giùm đi, mới đầu năm mà link die nhanh vậy không cần fix đâu pa lick client ổn mà có bị gì đâu !!
làm biến up lick nên lấy tạm lick của rick =)) ai không dow dc thì lên rxjh.17game.com mà dow về nhá :P
lúc này đang bận ôn thi HKII nên hok online thường xuyên được ^^!

pikhjn
09-02-11, 04:18 PM
tình hình là đang dạo các Box HKGH trên gamevn thấy vài thứ cũng :)) hay =))

thanhdiemsadec
11-02-11, 11:58 AM
a rick o chj~ giùm e cái webshop ik mà a

phuc9999
11-02-11, 02:59 PM
Rick ơi bác chỉ mình cài cái webshop đi mà

thuoclano12
11-02-11, 04:02 PM
Game có virus không vậy mọi người?
Link client đây ak: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

RyoJack
11-02-11, 08:22 PM
Không có virus. Có con trojan login trong dll của launcher thôi. Báo thì tắt trình diệt đi chẳng có hại đâu mà lo :P

|Rick|
11-02-11, 10:53 PM
Không virus đâu :D đủ giảm thọ cái máy tính vài năm thôi

thanhdiemsadec
12-02-11, 07:40 AM
a rich oi chj~ gium e caj webshop ik mak a

RyoJack
12-02-11, 08:06 AM
Máy của ta giờ giảm thọ mấy chuc năm rồi nè =)) Toàn không virus đâu! Báo thì tắt đi chết chóc gì =))

|Rick|
12-02-11, 02:40 PM
Chụp pic lỗi webshop lên xem ?
Post cả config GS và webshop lên xem ?

phuc9999
12-02-11, 03:20 PM
web config

Loginserver config

GS config

Lỗi khi mở ws trong game

Rick sem giùm mình nhá

|Rick|
12-02-11, 09:54 PM
Đấy là do GameServer khóa Webshop đấy không phải lỗi đâu, do thằng code cái GS khóa
Dịch : Webshop đã bị khóa, vui lòng mua item tại NPC =]]

phuc9999
12-02-11, 10:43 PM
Vậy làm sao mở webshop vậy bác :|

|Rick|
12-02-11, 11:01 PM
Thay GameServer khác là biện pháp duy nhất :))

phuc9999
12-02-11, 11:32 PM
ec ec , cái GS lụm từ đây chứ đâu , thay cái khác lấy j mà thay đây >__<

RyoJack
13-02-11, 10:04 AM
Pm QQ tụi nó mà xin key + GS mới! Trên 99uc có cái GS mới không biết có cần key hok nhỉ?

pikhjn
13-02-11, 01:55 PM
Thay GameServer khác là biện pháp duy nhất :))
nói tới nói lui cũng là thay GS :W

pikhjn
13-02-11, 01:58 PM
Rick và Ryo ai rãnh hướng dẫn pi cách dev incon skill và item với ^^! không rành C+ và CC+ lắm ^^ còn ai muốn xài GS của rick share thì phải pm QQ =)) giờ mới hiểu còn ai không bík cách PM QQ thì đây :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> còn QQ nằm ở trang 3 nhé

phuc9999
13-02-11, 03:33 PM
Có bik tiếng Trung đâu , lên đó gặp bọn Tàu có nước ngó à >__<

pikhjn
13-02-11, 03:48 PM
Có bik tiếng Trung đâu , lên đó gặp bọn Tàu có nước ngó à >__<

:)) mình không biết tiếng tàu nhưng bảo đảm nó biết tiếng anh =)) gặp nó cứ bảo : pleass share key GS :)) for me :))
^^!

pikhjn
13-02-11, 03:49 PM
Các Lick die sẽ được tổng hợp up lịa trang 1 =)) chỉ trang 1 thoy nhé đở phải mắc công đi tìm

Reno2000
13-02-11, 06:06 PM
Cái này khỏi cài server luôn ah, hay thế

pikhjn
13-02-11, 06:29 PM
Cái này khỏi cài server luôn ah, hay thế
nhảm vừa thoy pa ko sebver sao chạy :| tính online àh

Reno2000
13-02-11, 06:43 PM
sorry không thấy tại down 1 đống về thấy không thấy server đâu --> Rxjhweb, tưởng web hay gì chứ, làm hết hồn tưởng talent cài khỏi server luôn :D

Reno2000
14-02-11, 03:21 PM
Aaaaaahhhhhh, sao không cài được .net 3.0 với 3.5 luôn lúc cài toàn bị don't send, có ai có link .net xài được không share với
À mà lúc cài .net có cần kết nối Internet không ?

|Rick|
15-02-11, 05:06 PM
Gỡ yahoo rick ra dùm :> Rick không support mấy vấn đề này ^^!

Reno2000
16-02-11, 08:42 PM
haizzz ngày nào củng ngóng đợi trả lời mà thất vọng quá.
P/s : có add nick YH ai đâu mà del :-/

pikhjn
22-02-11, 03:55 PM
Gỡ yahoo rick ra dùm :> Rick không support mấy vấn đề này ^^!

^^! okie liền để gở ra
P/s: ngóng đợi cái gì ????

pikhjn
22-02-11, 04:02 PM
Haizzz cài được cái webshop rồi mà nó không kết nối được với database =,= được nên vào web shop không co ITEM
để chơi được webshop chạy SERVER này nhé ^^! v3.1
^^! thanks rick

shinelab
25-02-11, 02:04 PM
Hum nay chạy lại SV bị lỗi này ở GS bó tay luôn "Your Trial period has Expired,please contact your software provider" !! ^:)^
Ai giúp mình fix với

|Rick|
25-02-11, 03:09 PM
GS hết hạn :| chỉnh time máy lại mà chạy :)) không đc thì contact mà mua bản key

shinelab
25-02-11, 03:19 PM
Vậy thôi khỏi chơi char ninja, cài lại SV 4.0 cũ vậy :cry:

ShadowFall
25-02-11, 03:41 PM
Cũng máu me char ninja lắm cái client 5.0 cài vào báo lỗi vkl ta mù tiếng tàu vô phương mò ; lần đầu tiên bị cái cảnh này server +log chạy ok sql ko vấn đề cuối cùng client có cài kiểu ji cũng ...????... thôi nhịn vậy !

shinelab
25-02-11, 03:50 PM
;)) bác post hình thử xem có ng fix đc thì sao

pikhjn
26-02-11, 05:15 PM
Vậy thôi khỏi chơi char ninja, cài lại SV 4.0 cũ vậy :cry:
sẻver 4.0 cũ hả :D share pi với đang máu ^^! mà co ai biết dev lại các incon skill và item hông chỉ với

vuthaigiang
27-02-11, 10:06 AM
PACHT Của Pi: (update 30/1/2011) cái này nó yêu cầu password khi giải nén. xin mọi người giúp em >"<

pikhjn
27-02-11, 12:06 PM
PACHT Của Pi: (update 30/1/2011) cái này nó yêu cầu password khi giải nén. xin mọi người giúp em >"<
hình như tui có để pass là :pikhjn tại đọc không kỹ :|

aloneinthe123
27-02-11, 10:24 PM
pikhjn huong dan toi config cái client chới hamachi với

pikhjn
28-02-11, 04:54 PM
config cái client gì không cần config xài hanamichi mà chơi thôi :) có gì đâu

ShadowFall
02-03-11, 01:57 PM
Đây Server chạy thế này
Client thì
thế này
game over
chẳng bik làm thế nào luôn

shinelab
02-03-11, 09:42 PM
bạn thử rename folder chứa client xem, kô để tiếng trung nữa

thangnaodam
03-03-11, 05:31 PM
Xem hộ với

pikhjn
03-03-11, 07:48 PM
Đây Server chạy thế này
Client thì
thế này
game over
chẳng bik làm thế nào luôn
vào
nhằm
laucher rồi bố =,= vào cái Yulgang kia kìa

pikhjn
03-03-11, 07:49 PM
Xem hộ với
Cài framnet 2.0 rồi đến 3.5 nếu bạn bị lỗi send report khi cài framnet thì :)) cài lai frame khác đi nhé :D

pikhjn
03-03-11, 07:50 PM
bạn thử rename folder chứa client xem, kô để tiếng trung nữa
Bỉu up sẻver 4.0 cho người ta đâu >< hứ

thangnaodam
03-03-11, 08:25 PM
Cài framnet 2.0 rồi đến 3.5 nếu bạn bị lỗi send report khi cài framnet thì :)) cài lai frame khác đi nhé :D

pikhjn
03-03-11, 08:43 PM

zzkenkashjzz
04-03-11, 08:14 PM
Sao tớ nhấp vào GameServer mà không thấy hiện tượng gì nhỉ?
Chủ thớt help me!
Yahoo như nick 4r

hellsangels
05-03-11, 12:58 PM
help !
sao mình cài xong rồi vào game ko nhận nv được vậy ?

pikhjn
05-03-11, 08:03 PM
help !
sao mình cài xong rồi vào game ko nhận nv được vậy ?

NV =???? nhiệm vụ hay nhân vật ?
nếu nhiệm vụ thì chỉ :)) làm được mấy cái nhiệm vụ thăng chức thôi :D
còn nhân vật thì có lẽ :)) bạn confing GS sai

pikhjn
05-03-11, 08:05 PM
Sao tớ nhấp vào GameServer mà không thấy hiện tượng gì nhỉ?
Chủ thớt help me!
Yahoo như nick 4r
1 là windows bị lỗi :)) cái này 60%
2 là chưa cài framnetwork chắc mình nghĩ là lỗi windows rồi :D cài lại windows đi nhar

shinelab
05-03-11, 08:42 PM
Bỉu up sẻver 4.0 cho người ta đâu >< hứ
Sr pi, up muộn Sv 4.0 up lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link gốc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà tự dưng hum nay lại cài đc sv của pi, kô bị trial nữa :)) bó tay thật

hellsangels
05-03-11, 09:22 PM
NV =???? nhiệm vụ hay nhân vật ?
nếu nhiệm vụ thì chỉ :)) làm được mấy cái nhiệm vụ thăng chức thôi :D
còn nhân vật thì có lẽ :)) bạn confing GS sai
hèn gì ! nhiệm vụ thì 1 mớ mà chả nhận được cái nào hết! hic !

pikhjn
05-03-11, 09:24 PM
Sr pi, up muộn Sv 4.0 up lại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
link gốc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mà tự dưng hum nay lại cài đc sv của pi, kô bị trial nữa :)) bó tay thật
Lưu ý phải chĩnh thời gian lại trước ngày 6/1/2011 :)

pikhjn
05-03-11, 09:25 PM
thôi out :)) còn đi ngủ nữa

shinelab
05-03-11, 10:44 PM
Lưu ý phải chĩnh thời gian lại trước ngày 6/1/2011 :)

chả chỉnh gì hết vẫn để ngày tháng hiện tại mà vẫn chạy đc ;))

pikhjn
06-03-11, 12:43 PM
chả chỉnh gì hết vẫn để ngày tháng hiện tại mà vẫn chạy đc ;))
=)) ngày tháng hiện tại mà năm khác :))

tritri0808
06-03-11, 07:23 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)bị vậy giờ sửa sao bạn

nglehoang
07-03-11, 12:08 AM
ban ơi đến phần chạy laucher thi lên cái bảng trắng xóa không thất chỗ chon sever để bắt đầu được xử lý thế nào bạn

pikhjn
07-03-11, 03:37 PM
à để mình fix lại cái laucher cho bạn =)) đợi xíu nha
đây

tritri0808
07-03-11, 05:21 PM
à để mình fix lại cái laucher cho bạn =)) đợi xíu nha
đây

pikhjn
07-03-11, 05:33 PM
Bạn bị lỗi laucher thì đem về lun đi :| sao còn hỏi nữa

tritri0808
10-03-11, 08:11 PM
copy vn.dat vào clien phải ko bạn.Sao nó vẫn bị lỗi hix.

pikhjn
10-03-11, 09:44 PM
copy vn.dat vào clien phải ko bạn.Sao nó vẫn bị lỗi hix.
Chụp ảnh lỗi lên xem nào ????
không nói rõ lỗi cứ bo bo ^^! cái miệng làm sao giúp được

tritri0808
10-03-11, 09:51 PM
sax chụp rồi ko thấy sao.Trang 24 đó

tritri0808
10-03-11, 09:52 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)bị vậy giờ sửa sao bạn đây nè 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

pikhjn
10-03-11, 09:56 PM
lỗi này có bị gì đâu :| cũng vào game bình thường mà !!
làm lại dùm cho mà nhớ cài team nha :P

tritri0808
10-03-11, 10:00 PM
oc.nó vào ko được.Chứ được thì chơi luôn rồi đòi hỏi chi.hix.bấm ok cái hiện ra bảng ko có chữ gì hết.ok cái nữa thì mất.Nhưng ko vào được game.Chỉ hiện cái laucher nữa