PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Cài HKGH offline năm 2011

Trang : 1 [2] 3

pikhjn
10-03-11, 10:06 PM
add yahoo đi ta chỉ cho :D okie

natuan
12-03-11, 05:12 PM
mình cài và chạy đc sv nhưng khi bật launch nó thông báo ko kết nối " The server name or address could not be reason .." giúp mình chút

cususu
12-03-11, 06:22 PM
Sao tớ ko connect đc tới sv nhỉ toàn thấy báo 0ms

shadow0211
12-03-11, 06:55 PM
hjx
mình cài xong dc hết rồi
LS chạy dc
login vào dc
nhưng ko chạy dc GS
bấm vào ko chạy
mình dag xài win 7, chạy sql 2000
mong bạn giúp đỡ
thanks

ttvn92
12-03-11, 09:07 PM
có ai cài đc trên win 7 không thế.toàn báo lỗi tùm lum à.ai rảnh cho xin yahoo teamviewer hộ tớ cái :((

RyoJack
12-03-11, 09:26 PM
Win 7 hok hổ trợ 2k! Xài 2k5 đi bác :X

cususu
12-03-11, 10:24 PM
Tớ winxp xài 2k5 mà sao kết nối đên sv ko đc thế ??

pikhjn
13-03-11, 09:26 AM
mình cài và chạy đc sv nhưng khi bật launch nó thông báo ko kết nối " The server name or address could not be reason .." giúp mình chút
:| hình như chưa cài mạng ảo thì phải :D

pikhjn
13-03-11, 09:27 AM
Tớ winxp xài 2k5 mà sao kết nối đên sv ko đc thế ??

xài 2k8 dễ hơn nhé :) tại các bạn mình đã cài thành công trên win 7 =SQL 2k8 ko à

natuan
13-03-11, 01:39 PM
card mạng ảo mình cài và config ip đủ cả nhưng vẫn ko đc :(

pikhjn
13-03-11, 06:28 PM
card mạng ảo mình cài và config ip đủ cả nhưng vẫn ko đc :(

có thễ chưa cài pass SQL :) add yahoo mình đi

cususu
13-03-11, 09:48 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình bị lỗi này giúp với :(:(

fukochip
16-03-11, 10:19 AM
Cho mình hỏi sever này có skill bay 10x ko. Nếu muốn có skill 120 thì làm như thế nào có up thêm bản part gì nữa ko. Mình chơi lever 130 rồi mà ko có skill mới j hết vậy giúp mình với.

RyoJack
16-03-11, 10:37 AM
Cả 2 cái đó thì móc tiền ra bạn à $.$

fukochip
16-03-11, 10:53 AM
Mua như thế nào key hay bản part, làm sao giao dịch với mấy thằng Tàu.

cususu
16-03-11, 11:37 AM
Bạn nào giúp mình cái lỗi phía trên với ~,~

fukochip
16-03-11, 11:48 AM
Lỗi của bạn có nhiều nguyên nhân lắm mình nghĩ là do đặt sai pass SQL

pikhjn
17-03-11, 08:38 AM
^^! hi cả nhà :)) bữa giờ đi vắng nên không support được chắc hk ai giận chứ :P

cususu
17-03-11, 02:19 PM
SQl mình cài từ trước rồi và mình để chế độ Windown Authentication

pikhjn
17-03-11, 04:12 PM
[QUOTE=cususu;422031]SQl mình cài từ trước rồi và mình để chế độ Windown Authentication[/QUOT
bị lỗi gì nhĩ =,= 4rum lag liện miên thế nhĩ

pikhjn
17-03-11, 04:14 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình bị lỗi này giúp với :(:(
lỗi này dễ thôi do bạn cài sai database :) ai có cai dâtbase chuẫn up lên đi :)
hoặc có thễ là chưa cài pass :T SQL coi lại bài hướng dẫn dùm đi :))

BruceLee
17-03-11, 07:26 PM
Anh ơi cái web mở chỗ nào vậy........

cususu
17-03-11, 10:10 PM
Hix tớ bảo là tớ cài SQL trước mà sau đó tớ mới cài mấy cái kia ~.~

chyolee
18-03-11, 12:26 PM
:( Sao mình không được nhỉ.Cái login sever không chạy được,ai giúp mình với.

pikhjn
18-03-11, 03:27 PM
:( Sao mình không được nhỉ.Cái login sever không chạy được,ai giúp mình với.
Chưa cài framnetwork =)) nó không chạy là phải

pikhjn
18-03-11, 03:29 PM
Hix tớ bảo là tớ cài SQL trước mà sau đó tớ mới cài mấy cái kia ~.~
xem lại hướng dẫn coi bạn cài pass cho SQL chưa nếu cài rồi thì vào gameserver và loginserver phần confing chĩnh pass cũa nó trùng với SQL

chyolee
18-03-11, 04:38 PM
:| Cậu cho tớ link NetF 3.5 Được ko.Tớ tải cái 197MB mãi xong cài đặt nó lại tải thêm.Mạng thì lag
Cho tớ cái link cho win xp sp2 nha :)

pikhjn
18-03-11, 06:15 PM
:| Cậu cho tớ link NetF 3.5 Được ko.Tớ tải cái 197MB mãi xong cài đặt nó lại tải thêm.Mạng thì lag
Cho tớ cái link cho win xp sp2 nha :)
phải donw trọn bộ nhé nếu không sẽ lỗi đó
2.0 :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.0:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3.5:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:) thanks cái nha :D lỗi nữa kêu mình
cài
hết vào

cnh2109
18-03-11, 10:37 PM
game này có chạy đc bằng mysql 2k5 ko? :( mình đang xài win 7

vanluat1991
19-03-11, 10:47 PM
game này có chạy đc bằng mysql 2k5 ko? :( mình đang xài win 7
được ! cứ attack database vào là chạy thôi

pikhjn
20-03-11, 12:24 PM
vanluat cho mình hỏi chút về server word kungfu 1 tí :D có cái client nào nhẹ 1 chút không hay bạn có 2pic nào share server world kungù đầy đủ từ database đến client + server :) thấy cái đồ hoạ game này đẹp ghê :) sẳn share lun cái việt của cậu nhar :D thanks

vanluat1991
20-03-11, 03:00 PM
vanluat cho mình hỏi chút về server word kungfu 1 tí :D có cái client nào nhẹ 1 chút không hay bạn có 2pic nào share server world kungù đầy đủ từ database đến client + server :) thấy cái đồ hoạ game này đẹp ghê :) sẳn share lun cái việt của cậu nhar :D thanks
bạn download server của Sir Thanh Share đó server đó cũng khá đầy đủ.

nhandao83
24-03-11, 08:03 PM
pik oi sao minhh cai roi ma cai gamesver ko chay duoc vay nhi

blacks0
26-03-11, 06:04 PM
chạy login game ko thấy hình giống trong hướng dẫn.mình xài win 7 sql 2005 đã set như vầy
tài khoản đăng nhập là sa,sa
còn chạy cái game server thì ko thấy gì.
mình cài game vào ổ D.net framework 4.chưa cài font china.
hình tạo mạng ảo
ai giúp mình với.

vnpower
26-03-11, 08:23 PM
Mình muốn đỏi địa chỉ ip cho Client thì phải làm sao vậy

pikhjn
26-03-11, 09:28 PM
P/S: Box dạo này lag quá + mạng lag nữa :((

blacks0
26-03-11, 10:01 PM
chưa cài font china ko chạy được login game với game server hả bạn

pikhjn
26-03-11, 10:04 PM
ừk :)) phải cài font china bạn à :))
Sắp có 5.0 :) đã quá đã quá :))
giờ này onlie khuya vây :O

blacks0
26-03-11, 10:33 PM

vnpower
27-03-11, 07:58 AM
pikhjn ơi làm sao để chơi trên mạng lan vậy

Mình có config server sang IP lan nhưng khi đang nhập vào server đến đoạn chọn Channel thì bị ngắt kết nối

pikhjn
27-03-11, 11:42 AM
pikhjn ơi làm sao để chơi trên mạng lan vậy

Mình có config server sang IP lan nhưng khi đang nhập vào server đến đoạn chọn Channel thì bị ngắt kết nối
nói gì chưa hiểu lớm :))
Chơi Lan bạn là mấy chủ hay sao :) ?
đừng nói là congfig IP laucher thành IP LAN như thế không được đâu
phải xài hanamichi

pikhjn
27-03-11, 11:44 AM
bạn kia cài font vẫn bị thì chắc cài framnet bị lỗi rồi :) cài lại đi

blacks0
27-03-11, 01:38 PM
đã repair lại framework 4. rồi mà vẫn tình trạng cũ.có phải trình tự mở chương trình như vậy hem:
1.service manager 2005
2.login game
3.asw.exe
4.game server.
mở theo nhìu kiểu như 1-3-2-4,1-2-4-3.cũng hem được.còn cách nào khác hem vậy bạn

pikhjn
27-03-11, 04:52 PM
Xài sẻvice mânger 2008 xem sao tại mọi người xài windows7 xài 2k8 ko à ít lỗi lắm

BruceLee
27-03-11, 05:28 PM
ủa pass sa là gì vậy?????????????????????

blacks0
27-03-11, 05:32 PM

mr.đạt
27-03-11, 10:21 PM
nếu cài server HKGH trên windown 7 cài = sql 2k5 ko phải cứ ấn next lúc cài sql 2k5 là dùng đk đâu cài sql 2k5 hơi rắc rối hơn sql 2k 1 chút đó :)

blacks0
27-03-11, 10:30 PM
ai gởi lên cho xem 2 file config cho GS với logingame với để xem có config sai gì hem.cám ơn

blacks0
27-03-11, 11:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
giờ là tới cái này rất gần rồi chẹp chẹp..............

pikhjn
28-03-11, 06:26 PM
GS_ login xài được chưa ????
Còn cái laucher thì fix chưa ??? nếu fix rồi mà vẫn bị thì add yahoo mình đi :P
hoặc đưa Y/H đây mình add cho.
hình như cái này không phải lỗi laucher :T hình như bác chưa bật mạng ảo :+

pikhjn
28-03-11, 06:40 PM
là pass của sql đó bạn phải cài pass nếu không sẽ không chạy dc GS + login đâu

vanluat1991
31-03-11, 08:55 AM
là pass của sql đó bạn phải cài pass nếu không sẽ không chạy dc GS + login đâu
không cần cài pass sql cũng dc bào mấy file config bỏ pass sql di là ok

BruceLee
01-04-11, 03:20 PM
em lỡ đặt pass vô rùi sao anhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

pikhjn
01-04-11, 04:30 PM
cài pass cũng được có sao đâu ??

RyoJack
02-04-11, 07:13 AM
@Pi: hôm qua pm có việc gì? Giờ đang chơi Loong ;))

@Bruce Lee: Lúc cài có lỡ cài pass sa thì tí vào SQL cài lại chứ có sao =.=

pikhjn
02-04-11, 02:42 PM
à hum qua pm hỏi ông thi xong chưa ấy moà :)
để share tui 5.0 ^^! để mấy tháng hè phát huy hết mức 200% :D
chơi Loong ofline à ??

pikhjn
02-04-11, 02:44 PM
à ryojack :) biết Devill of may cry 4 không :D tìm dùm tui bản chơi trên PC được không
Xbox tui đie gòy

hunterdg
03-04-11, 06:54 PM
mình ko học được skill, đã thăng cấp lần 2 lev 35 rùi mà sao ko học được skill, trong hình skill để chữ TRAIN, vậy làm sao có thể học skill được vậy ????

pikhjn
03-04-11, 08:43 PM
mình ko học được skill, đã thăng cấp lần 2 lev 35 rùi mà sao ko học được skill, trong hình skill để chữ TRAIN, vậy làm sao có thể học skill được vậy ????

1/ là trong SQL bạn cài sai cái nơi chứa skill chỉ cần sửa lại nhưng mà DB của vẫn đầy đủ mà :T bạn dow DB khác về cài thử
2/ là ^^! bạn chỉnh EXP để học skill quá cao chỉ cần vào chỉnh thấp lại.

hunterdg
04-04-11, 08:04 AM
thứ 1: mình cài lai DB rồi, vẫn như cũ, cài lai cleint luôn.
thứ 2 : chỉnh lại EXP là sao ? có thể hướng dẫn mình cụ thể ko
trong config.ini của mình set như thế này
经验倍数=10
钱倍数=1000
历练倍数=80
暴率=4000
百宝阁地址=<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
百宝阁服务器端口=9001

pikhjn
04-04-11, 09:10 AM
Chỉnh lại EXP để học skill ấy.
như vầy nhé
SQL/rxjhgame/TBL_Kungfu/ (tìm skill cần thây đổi ví dụ như char kiếm skill lv35 Tà thì tìm là JOB=2 JOB_LV=1 ZX=2(1 là chính) Level= vì là skill 35 nên tìm skill 35 EXP= Chỉnh lại càng nhỏ càng tốt chỉnh lại 1000 là đủ học rồi :D

pikhjn
04-04-11, 09:16 AM
Hì ^^! bây giờ thì rãnh rỗi rồi ^^! tiếp tục công việc của pi là dev server 3.1 :) cho mọi người được 45% rồi :P

pikhjn
04-04-11, 12:25 PM
cái windows "dog" má xiệt

hunterdg
04-04-11, 01:05 PM
không phải mình không đủ EXP để học mà là nó không cho mình học, với lại cách học skill là cần đủ điểm rồi click vào skill thui phải không ?

pikhjn
04-04-11, 01:19 PM
không phải mình không đủ EXP để học mà là nó không cho mình học, với lại cách học skill là cần đủ điểm rồi click vào skill thui phải không ?

Mình Thấy hơi lạ là dâtbase của mình ai chơi cũng ỗn mà add Y/H mình đi mình send cho DB khác YH:shoklanhox_thichthikhoc
hình như sở thích của bạn giống tui ^^! tui cũng thích luyện con thương nữ lớm

hunterdg
04-04-11, 01:44 PM
vậy có thể cách chạy game của mình sai .
lúc đầu mình set ngày hiện tại để chạy gameserver và loginserver
sau đó set ngày lại thành năm 2010 hoặc thấp hơn ,để chạy Laucher, vì để ngày hiện tại ko chạy được Laucher
còn để năm 2010 thấp hơn thì ko chạy được gameserver
nên mình cứ set ngày wa lại để vào game. ko biết vậy có ảnh hưởng ko ?

pikhjn
04-04-11, 01:52 PM
Sao lại hk chạy được laucher theo như mình biết thì bạn chạy laucher 2.64 cũ đúng không :| laucher mình đâu cần chĩnh ngày

as00048229
06-04-11, 04:37 PM
Mình bị lỗi như vậy nè ai giúp với :

Mình đã cài font china, net frame 3.5, đã cài card mạng ảo,chỉnh pass trong file config giống trong sa là 123.Khi chạy loginsever thì nó chỉ hiện 2 dòng như trong hình mà ko chạy nữa.Còn gamesever thì no hiện cái bảng You trial peroid has expired ....
Mong các bạn chỉ cách khắc phục.

pikhjn
06-04-11, 05:52 PM
Chĩnh time về trước ngày 6/1/2011 là okie:D

as00048229
06-04-11, 10:00 PM
Mình đã chỉnh thời gian của máy về năm 2010 cũng ko đc luôn.

pikhjn
06-04-11, 10:30 PM
Mình đã chỉnh thời gian của máy về năm 2010 cũng ko đc luôn.
lỗi này hay gặp ở windows7 :) bạn xài windows 7 phải không :))
vậy thì mình không có cách khắc phục =,=

mainhotmn
07-04-11, 08:36 AM
the nay la bi sao ha may bac, minh da patch rui, ai bit jup minh<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mainhotmn
07-04-11, 08:38 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mainhotmn
07-04-11, 08:39 AM

pikhjn
07-04-11, 09:23 AM
Chưa bật AWS.êxe mà bạn =,= sáng sớm bùn ngủ quá

hex1105
08-04-11, 04:08 PM
Sao khi mình chạy aws.exe nó lại báo lỗi nhỉ, lỗi toàn tiếng TQ và có số 80 gì gì ấy, :(

hex1105
08-04-11, 09:15 PM
Cho mình hỏi thêm là SQL của mình bị lỗi này không vào database được, ai biết cách sửa chỉ mình với :(

RyoJack
09-04-11, 07:46 AM
Sao khi mình chạy aws.exe nó lại báo lỗi nhỉ, lỗi toàn tiếng TQ và có số 80 gì gì ấy, :(
Có chạy cái webserver nào song song với AWS.exe không? Nếu có thì tắt đi hoặc đổi qua port khác

Cho mình hỏi thêm là SQL của mình bị lỗi này không vào database được, ai biết cách sửa chỉ mình với :(
Không đăng nhập vào sa được coi lại pass sa hoặc gì đó không biết :)) (Cài lại cho khỏe ;)) )

vnpower
09-04-11, 05:46 PM
Làm sao để chơi trên mạng lan vậy bạn không sài hamachi vì ko có internet
Mình chơi được off rùi còn máy khác connect không được ,đến đoạn chọn kênh là bị dis

hex1105
09-04-11, 09:20 PM
Có chạy cái webserver nào song song với AWS.exe không? Nếu có thì tắt đi hoặc đổi qua port khác

Không đăng nhập vào sa được coi lại pass sa hoặc gì đó không biết :)) (Cài lại cho khỏe ;)) )

Lỗi SQL mình sửa được rồi, còn lỗi aws thì khi chạy mình đâu có chạy cái websever nào song song nữa đâu :(, ai biết cách khắc phục chỉ mình với.
P/s: Còn đổi qua port khác là sao z bạn ?

pikhjn
09-04-11, 11:51 PM
Lỗi SQL mình sửa được rồi, còn lỗi aws thì khi chạy mình đâu có chạy cái websever nào song song nữa đâu :(, ai biết cách khắc phục chỉ mình với.
P/s: Còn đổi qua port khác là sao z bạn ?
bật controbanel lên thấy có cái admin gì đó nhấp vào nếu mà nó có hiện Internet information services (IIS) thì open
vào đến trong xxxx.....(xxx là tên máy bạn)local computer nhấp chuột phải chọn connect vào đến web sites ;)) open tiếp đến dòng defautl web sites nhấp chuột phải chọn stop xong reset máy lại bật aws như bình thường.
( Làm được thanks phát để có tinh thần share bộ Aura + Skill mới :D với cái tính năng đổi điểm PK lấy ITEM chiến trường :D có lẽ sẽ coming sớm thôi ;))

pikhjn
09-04-11, 11:54 PM
Làm sao để chơi trên mạng lan vậy bạn không sài hamachi vì ko có internet
Mình chơi được off rùi còn máy khác connect không được ,đến đoạn chọn kênh là bị dis
có cái modem nào 2 port ấy cắm 2 dây máy tính vào 1 máy là máy chủ chạy SQL config lại IP modem ấy mấy còn lại cài client bật laucher chơi thôi ;))

pikhjn
09-04-11, 11:54 PM
À quên chào mừng heoconlun trở lại BOX HKGH nhé ;)) có phát huy hết khả năng nhé ông ;))
Cựa chiến binh hk come back rồi ;)) không ngờ ỗng nhỏ tuỗi hơn mình =)) mà tài năng thì gấp bội :)) BOX HKGH đang có tương lai sáng rạng :D tiếc là vẫn còn ít gamemer wá :DP

vnpower
10-04-11, 05:42 AM
có cái modem nào 2 port ấy cắm 2 dây máy tính vào 1 máy là máy chủ chạy SQL config lại IP modem ấy mấy còn lại cài client bật laucher chơi thôi ;))

Mình không sài modem . Laucher của client mạc định là 127.00.1 port 80 có sửa được không bạn?

quyrong
10-04-11, 09:04 AM
sao e cài như hướng dẫn rồi nhưng vẫn ko thấy server????
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

pikhjn
10-04-11, 02:36 PM
Chưa fix lauchcher bạn à :|mấy lội này nếu fix lauchrer bị tương tự pm nick YH mình đi

pikhjn
10-04-11, 02:37 PM
Mình không sài modem . Laucher của client mạc định là 127.00.1 port 80 có sửa được không bạn?
xài utrar hex là sữa được IP của laucher :| client làm gì có IP mà sữa :|

vnpower
11-04-11, 06:08 AM
Thứ tự Patch Client là : Client > Patch china > Patch của Pi > update việt hóa > Laucher phai không vậy bạn ?

nguyenanmanh
11-04-11, 06:47 PM
Hu hu , vào được đến phần đánh id và pass. kick chọn sv thì nó báo ngắt kết nối luôn :(( ai biết chỉ giúp với

nguyenanmanh
11-04-11, 07:40 PM
cả nhà ơi ! sửa được cái lỗi bảo trì thì lại bị cái lỗi quái gì mà khi đăng nhập kích vào chọn sv nó disconnect luôn bắn ra khỏi game :(( ai giúp với

hex1105
11-04-11, 08:01 PM
bật controbanel lên thấy có cái admin gì đó nhấp vào nếu mà nó có hiện Internet information services (IIS) thì open
vào đến trong xxxx.....(xxx là tên máy bạn)local computer nhấp chuột phải chọn connect vào đến web sites ;)) open tiếp đến dòng defautl web sites nhấp chuột phải chọn stop xong reset máy lại bật aws như bình thường.
( Làm được thanks phát để có tinh thần share bộ Aura + Skill mới :D với cái tính năng đổi điểm PK lấy ITEM chiến trường :D có lẽ sẽ coming sớm thôi ;))

Thank chủ pic nhé, mình vào game được r :D, nhưng bi h lại phát sinh thêm 2 vấn đề nữa:
1.Mình k add đồ vào shop NPC được:

2.Sau khi vào game được vài lần (chơi k gặp vấn đề gì), mình reset máy r vào GS thì gặp lỗi này:

Ai biết cách khắc phục giúp mình vs :(

nguyenanmanh
12-04-11, 12:14 PM
không ai giúp mình với à :((

nguyenanmanh
12-04-11, 12:15 PM
vào đến chọn sv thì bị ngắt kết nối

pikhjn
12-04-11, 05:28 PM
Thank chủ pic nhé, mình vào game được r :D, nhưng bi h lại phát sinh thêm 2 vấn đề nữa:
1.Mình k add đồ vào shop NPC được:

2.Sau khi vào game được vài lần (chơi k gặp vấn đề gì), mình reset máy r vào GS thì gặp lỗi này:

Ai biết cách khắc phục giúp mình vs :(
Lỗi thứ nhất do tỏng SQL phần Item có 1 item để sai code ^^! đó là tại mình ;)) lác up DB khác cho còn cái đó add vẫn chơi được ;)) bình thường lỗi đó báo cho vui ;))
Lỗi thứ ai chĩnh time về trước ngày 6/1/2011 chọn alply xong nhấn ok nhé rồi reset rồi chơi bình thường ;))

pikhjn
12-04-11, 05:30 PM
không ai giúp mình với à :((

Cài SQL sai ;)) hoặc kiểm tra lại cách config trong gameserver và login đã đúng chưa nhập đúng pass SQL cho GS_LG chưa ;)) kiểm tra lại hết chưa đó là nguyên do vào game vừa đăng nhập là dis :P
haiiiizzzzzz =)) vừa đi vũng tàu về mệt quá ngủ cái đã ^^! bạn nào có thắc mắc PM Y/H này :shoklanhox_thichthikhoc =))
lác mình reply cho ;)) 1 ký tự =500 đ :D

pikhjn
12-04-11, 05:32 PM
Hu hu , vào được đến phần đánh id và pass. kick chọn sv thì nó báo ngắt kết nối luôn :(( ai biết chỉ giúp với

9 xác rồi đó bạn =)) cuối cùng có người chịu đọc hướng dẫn rồi =]] khoẻ người

hex1105
12-04-11, 06:13 PM
Lỗi thứ nhất do tỏng SQL phần Item có 1 item để sai code ^^! đó là tại mình ;)) lác up DB khác cho còn cái đó add vẫn chơi được ;)) bình thường lỗi đó báo cho vui ;))
Lỗi thứ ai chĩnh time về trước ngày 6/1/2011 chọn alply xong nhấn ok nhé rồi reset rồi chơi bình thường ;))

Z là lỗi thứ nhất chỉ báo cho zui thui àh, nghĩa là nó báo z nhưng đồ mình add vào vẫn mua được bt :-/
Còn cái lỗi thứ 2 mình cũng chẳng hiểu nổi nữa, lúc chơi rõ ràng time của máy mình là năm... 2004, nó vẫn báo lỗi đó, reset máy lại khoảng 2, 3 lần tự nhiên GS chạy lại ngon ơ, potay =))

pikhjn
12-04-11, 06:53 PM
:)) reset 2 3 lần rồi à =)) bó tay tưởng mới 1 lần =)) vì bác cài lần đầu chĩnh time mà chỉ ok ko apply giờ cài lại windows thôi bác :S
à 2004 không được nhé trước ngày 6/11/2011 và phải từ 3/1/2010 trở lên =)) vì game này lấy name là 3.1 là từ ngày 3/1/2010 ;)) vì vậy phải chĩnh lại năm 2010 cho chắc nhé :P

hex1105
12-04-11, 07:22 PM
:)) reset 2 3 lần rồi à =)) bó tay tưởng mới 1 lần =)) vì bác cài lần đầu chĩnh time mà chỉ ok ko apply giờ cài lại windows thôi bác :S
à 2004 không được nhé trước ngày 6/11/2011 và phải từ 3/1/2010 trở lên =)) vì game này lấy name là 3.1 là từ ngày 3/1/2010 ;)) vì vậy phải chĩnh lại năm 2010 cho chắc nhé :P

Z mà để 2004 GS vẫn chạy bt mới ác chứ =)), thui khi nào GS nó dở chứng thì chịu z :)). Up cái DB mới sữa lỗi đi kìa, để tí zia` test thử xem đồ có add được mặc dù SQL vẫn báo lỗi như u nói k ;))
P/s: Nếu u là girl thì cho góp ý xíu: cái ava này nhìn "ghê" quá, cái cũ đẹp hơn :))

pikhjn
13-04-11, 12:20 AM
Z mà để 2004 GS vẫn chạy bt mới ác chứ =)), thui khi nào GS nó dở chứng thì chịu z :)). Up cái DB mới sữa lỗi đi kìa, để tí zia` test thử xem đồ có add được mặc dù SQL vẫn báo lỗi như u nói k ;))
P/s: Nếu u là girl thì cho góp ý xíu: cái ava này nhìn "ghê" quá, cái cũ đẹp hơn :))
=)) thanks lời góp ý ;)) mới nhụm tóc khoe cho zui :P

pikhjn
13-04-11, 01:34 AM

hex1105
13-04-11, 08:52 PM
Chủ pic ơi, sao cái lỗi add đồ SQL u bảo nó báo cho zui nhưng vẫn add được, z sao lúc vào game tui thấy k có gí hết z, đồ mua vẫn zin như thường :(

pikhjn
13-04-11, 10:05 PM
Chủ pic ơi, sao cái lỗi add đồ SQL u bảo nó báo cho zui nhưng vẫn add được, z sao lúc vào game tui thấy k có gí hết z, đồ mua vẫn zin như thường :(
Mình Vẫn add được =]] chắc bạn chưa del cái item kia bạn đưa nick yahoo mình làm dùm choa :)

nguyenanmanh
14-04-11, 05:09 PM
9 xác rồi đó bạn =)) cuối cùng có người chịu đọc hướng dẫn rồi =]] khoẻ người

đọc mỏi cả mắt rôi mà vẫn bị :(( khi nào rảnh cho số phone đi , alo nhau rồi teamview cái, pm YH mà im lìm quá

pikhjn
15-04-11, 12:01 PM
đọc mỏi cả mắt rôi mà vẫn bị :(( khi nào rảnh cho số phone đi , alo nhau rồi teamview cái, pm YH mà im lìm quá

YH ONL 24/24 mà ;)) cứ PM đi ko sợ phiền đâu mà ngại chỉ sợ mấy bác :| :| spam thôi

kyo11
15-04-11, 03:35 PM
ko bít bảng này có VH bao nhiêu % rồi bạn và có VH hết các Nhiệm Vụ trong game chưa vì mình chưa chơi game HKGH nên nếu nó chưa VH Nhiệm vụ thì mình ko biết lấy gì để chơi

ma007
15-04-11, 03:43 PM
cho e hỏi sao làm y chang hết mà khi nhấn nút logon vô game thì máy báo không tìm thấy tên server và địa chỉ của server

pikhjn
16-04-11, 12:47 AM
? laucher hả bạn :)) bị lỗi laucher thì cho xin cái hình tại laucher khá nhìu lỗi

pikhjn
16-04-11, 12:49 AM
ko bít bảng này có VH bao nhiêu % rồi bạn và có VH hết các Nhiệm Vụ trong game chưa vì mình chưa chơi game HKGH nên nếu nó chưa VH Nhiệm vụ thì mình ko biết lấy gì để chơi
ITEM +NPC= Việt hoá 70% Anh Hoá 20% TRung Quốc 10%
Phần đối thoại 100% tiếng china :( nếu cần mình up cho cái VH của mình full tiếng anh :P
Và thêm cái này nữa server trừ những Quets Thăng Chức ra các quest xàm xàm ko nhận được :)

pikhjn
16-04-11, 12:50 AM
Cho dù ;)) có nhiệm vụ đi nữa ;)) mà không việt hoá ta chỉ cần nhắm mắt là làm xong nhiệm vụ :)) từ 1 ~ 100 nhớ rõ từng chi tiết :P =]]

RyoJack
16-04-11, 09:04 AM
Cho dù ;)) có nhiệm vụ đi nữa ;)) mà không việt hoá ta chỉ cần nhắm mắt là làm xong nhiệm vụ :)) từ 1 ~ 100 nhớ rõ từng chi tiết :P =]]
Chừng nào có nhiệm vụ t dev tiếp bà :)) Và đảm bảo
Ta mà trở lại, lợi hại gấp hai, ăn hại gấp mười :">

pikhjn
16-04-11, 12:35 PM
:)) =)) mún phát triển nhiệm ;)) thì vừa khó mà vừa dễ ta chỉ mới làm được mấy cái nhiệm vụ dễ dễ thôi ;))
Sữa lại đê :P lợi hại gấp 2 ăn hại gấp 10 =)) mở máy toàn chơi loong ;))

nguyenanmanh
16-04-11, 07:41 PM
ai có thể nói cho mình biết vì sao chọn sv rồi disconect luôn không?

kid4l0ve
17-04-11, 02:16 AM
Phù... đang thèm chơi HKGH... nhớ wa zzz mà ko có time train nên thôi cài ofline tự sướng vậy ^^

kid4l0ve
17-04-11, 07:04 AM
tình hình là SQL 2000 ko cài dc cho win vista. SQL 2005 Ẽxpress thì cài vô ko biết xài làm sao, ko giống tý j với SQL 2000 cả. Và ko có đĩa win xp luôn. Đang ở Mỹ nên ko thể mua dc :( Thèm vô HKGH 1 tý với full lv full set wa :(

pikhjn
17-04-11, 08:43 AM
ai có thể nói cho mình biết vì sao chọn sv rồi disconect luôn không?
add Y/H mính đi mình làm cho cứ cái lỗi này la do nhìu thứ nói qua 4rum khó mà làm được

pikhjn
17-04-11, 08:44 AM
tình hình là SQL 2000 ko cài dc cho win vista. SQL 2005 Ẽxpress thì cài vô ko biết xài làm sao, ko giống tý j với SQL 2000 cả. Và ko có đĩa win xp luôn. Đang ở Mỹ nên ko thể mua dc :( Thèm vô HKGH 1 tý với full lv full set wa :(

kid4l0ve
17-04-11, 12:09 PM
5/ chỉnh lại IP trong GS + loginsever
6/ cài framnetwork 3.5
7/copy laucher vào CLIENT
8/ chạy 3 file GS+login+web và laucher để vào game
Hix, Chỉnh lại IP trong GS+login server là sao vậy bạn ??? Tìm hoài ko thấy cái gì có chữ game server, login server hay web gì hết >"<

maxft2911
17-04-11, 06:43 PM
bạn dùng tool 1.1 để config lại GS vs login cũng đc nè

kid4l0ve
17-04-11, 09:05 PM
ah thấy game server và login server rồi, chỉ ko biết config theo ý pikhjn là sao thôi ^^

pikhjn
18-04-11, 10:41 PM

hex1105
20-04-11, 08:08 PM
1.char 7: :)) chưa biết con gì =]] ( có thể cầm quạt mà nếu không thôi đừng fan gạch em nhé :D )
2.SKILL: jump 100 (ok)
Sao 2 cái trên tui test k thấy z chủ pic ;))

pikhjn
21-04-11, 12:07 AM
^^! skill 100 lỗi rồi
còn cái char 7 sẽ có nhưng bên HKGH 2 :)) tui đâu có nói bản này

mahuyetvotjn
21-04-11, 05:19 PM
có ai chỉ mình cài với, win 7 hem být j nun :((

maxft2911
21-04-11, 05:23 PM
keke , w7 thì hơi đúi ùi, like me!!!!!!:-"

mahuyetvotjn
21-04-11, 05:26 PM
>3< giúp mình zới..............:)

pikhjn
21-04-11, 06:57 PM
chỉ hỗ trợ mấy Windows XP thôi nhé

mahuyetvotjn
22-04-11, 10:49 AM
:-ss hết đc chơi :-<..............

maxft2911
22-04-11, 12:26 PM
để cài HK off cho w7 bạn có thể tham khảo tại đây8-x <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , nhưng báo cho bạn 1 tin pùn là "very much virut" >:/!!!liều thì làm nha. hok thì thui ^^! (bạn click zô link down nó hiện ra cửa sổ kiu bạn click zô để chuyển típ, bạn đừng làm zì hết, đợi cho nó tự chuyển, như zạ mới down đc )=:)

anhga17
22-04-11, 03:05 PM

Share config GS + Login đi bạn ơi

anhga17
22-04-11, 03:13 PM
Với Lại tớ hok chay đc RxjhServer

pikhjn
22-04-11, 04:45 PM
cài framnet vao cài rồi vẫn bị thì bị lỗi Framnet
remove đi cài lại từ 2.0,3.0,3.5 là ok

pikhjn
22-04-11, 04:47 PM
cái đó với cái của tui khác nhau chỗ nào :|

hex1105
22-04-11, 09:44 PM
Chủ pic đâu rùi, chỉ tui cách add đồ bằng tool đi, database bị lỗi ID item, add = tay trong SQL mất công quá :((

pikhjn
22-04-11, 10:51 PM
Chủ pic đâu rùi, chỉ tui cách add đồ bằng tool đi, database bị lỗi ID item, add = tay trong SQL mất công quá :((

pm yahoo tui làm cho
hay để mai 2h nhé

pikhjn
25-04-11, 06:34 PM
Đừng ai pm qua YH mình nữa nhé _ _! không support nữa đâu

cái thứ nhất : chán HKGH ko còn tâm huyết với nó nữa
Cái thứ 2: rất bận very very buzy
Thanks alll

anhga17
26-04-11, 11:12 AM
Tớ bị kẹt map ở Cửu Tuyển rùi có cách nào thoát không !

Không có phù

pikhjn
26-04-11, 12:28 PM
Có cách bạn à nhưng mà nói = miệng thì hơi khó _ _!

RyoJack
26-04-11, 09:39 PM
Vào TBL_Char sửa lại tọa độ x y và ID map là xong :P

balusan2222
27-04-11, 10:32 AM
Cho e hỏi sao bản này pet không có skill mà cũng không ăn uống hay mặc giáp gì được thế ạ ???

RyoJack
27-04-11, 04:39 PM
Cho e hỏi sao bản này pet không có skill mà cũng không ăn uống hay mặc giáp gì được thế ạ ???
Vào data pet chỉnh JOB lên là có thể xài skill :D Pet hiện tại JOB 1 không xài skill đc

balusan2222
27-04-11, 09:01 PM
Vào data pet chỉnh JOB lên là có thể xài skill :D Pet hiện tại JOB 1 không xài skill đc
a làm ơn chỉ e cụ thể được không ạ ??? e vô database rồi nhưng không có thấy data pet gì hết ???

RyoJack
28-04-11, 10:46 AM
Chỉ cụ thể kiểu nào đc :)) Xóa server từ lâu rồi còn đâu! Chụp cho mình mấy bức hình data để mình nhớ lại cụ thể :D

pikhjn
30-04-11, 02:22 AM
sr để về lục lại

nnhocne
01-05-11, 09:41 AM
Ai cho mình hỏi xíu, mình bị lỗi file rxjhserver has expired thi phải làm sao?

hex1105
02-05-11, 03:28 AM
Ai cho mình hỏi xíu, mình bị lỗi file rxjhserver has expired thi phải làm sao?

Chỉnh đồng hồ máy tính của bạn sang giờ PM đi, đảm bảo chạy được sv :D

hex1105
02-05-11, 03:29 AM
pm yahoo tui làm cho
hay để mai 2h nhé

Hướng dẫn trong đây lun đi pi, pm yh mất công quá :(

as00048229
02-05-11, 09:22 AM
Mình bị lỗi khi vào chọn sever nó để dòng chữ Sever Maintenance.Ai biết chỉ giùm với

ngocthang26
03-05-11, 09:30 PM
cho hỏi làm hết các bước, bật server lên sau bật Client thỳ hok hiện server để chọn, còn báo tiếng tàu cho mình chọn nữa

ashuga
04-05-11, 08:00 PM
Cho mình hỏi cách cài trên win7 với ?!
Cái SQL 2000 ko hỗ trợ cho win7 phải làm sao ?

nnhocne
04-05-11, 09:42 PM
Mấy bạn ơi, làm sao để tăng điểm chiến đấu lên vậy, offline đâu có ai đâu để mà pk tăng điểm chiến đấu. Còn nhiệm vụ thăng chức lần 6, gặp npc nào để nhận vậy.

zeroken
08-05-11, 01:15 PM
nhiệm vụ thăng chức lần 6 thì ko có chỉ có thể vào SQL để mà chỉnh thui

pikhjn
09-05-11, 06:28 PM
Mấy bạn ơi, làm sao để tăng điểm chiến đấu lên vậy, offline đâu có ai đâu để mà pk tăng điểm chiến đấu. Còn nhiệm vụ thăng chức lần 6, gặp npc nào để nhận vậy.
Tăng điểm chiến đấu vaò SQL chĩnh :|

minhchien84
16-05-11, 09:39 AM
Cho tớ hỏi câu hởi cũ nhưng tớ tìm hoài mà ko thấy, server thì chạy good rồi mà cái hex ip cho launcher tớ down file [vn].dat của pikhin share rồi dùng (ultra edit) change ip cho hợp với server mà tớ tìm hoài ko gặp chổ để thay ip trong file [vn].dat pikhin hoặc bạn nào biết thì chỉ dùm mình nếu có thể thì config cho tớ cái launcher IP server 192.168.1.100 thanks

zzlowxx
16-05-11, 09:52 AM
tui mún hỏi là down hết toàn bộ trog cái topic của pikhjn rùi , có cần bản cài HKGH nữa ko T.T ai có lòng giúp tui với nick yahoo của tui là duc_prince30395 , đọc thỳ hiểu cái HD nhưg lại ko phải là cái chuyên môn , ai giúp dùm với :(( tui ghiền game này lém

minhchien84
16-05-11, 10:26 AM

pikhjn
17-05-11, 05:18 PM
Cho tớ hỏi câu hởi cũ nhưng tớ tìm hoài mà ko thấy, server thì chạy good rồi mà cái hex ip cho launcher tớ down file [vn].dat của pikhin share rồi dùng (ultra edit) change ip cho hợp với server mà tớ tìm hoài ko gặp chổ để thay ip trong file [vn].dat pikhin hoặc bạn nào biết thì chỉ dùm mình nếu có thể thì config cho tớ cái launcher IP server 192.168.1.100 thanks
có thể nhờ Ryo hex lại nhưng giờ ông này mê mangaka rồi ^^! hiếm khi trả lời đâu

tui mún hỏi là down hết toàn bộ trog cái topic của pikhjn rùi , có cần bản cài HKGH nữa ko T.T ai có lòng giúp tui với nick yahoo của tui là duc_prince30395 , đọc thỳ hiểu cái HD nhưg lại ko phải là cái chuyên môn , ai giúp dùm với :(( tui ghiền game này lém
Bạn tự cài sẽ thấy vui hơn :)
giông như mình lúc cài có nhìu lỗi nhưng sau khi cài được ^^! khoái lắm vọc nó gần 1 năm trời =]]z

zzlowxx
17-05-11, 05:32 PM
tình hình là cái client bị lỗi =.=

pikhjn
17-05-11, 11:08 PM
tình hình là cái client bị lỗi =.=
Lỗi chỗ nào chụp pic hình lên cho minh xem thữ =="

akaisuchi
18-05-11, 11:40 AM
cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy bạn

zzlowxx
18-05-11, 06:00 PM
lỗi này khó chịu thật =.=

pikhjn
24-05-11, 08:38 PM
cho mình hỏi lỗi này là lỗi gì vậy bạn

lỗi này khó chịu thật =.=

Chĩnh time về giờ PM
Ngày 16/1/2010

laxanh
28-05-11, 09:53 PM
sao client minh down chậm quá
bạn có link nào khác ko, nếu có thì cho mình nhà!!!
Thank trước >.<

ngoclam01
28-05-11, 11:51 PM
[QUOTE

Chĩnh time về giờ PM
Ngày 16/1/2010[/QUOTE]
Chỉnh rồi vẫn k đc :( ai chỉ với cài mãi chả chơi đc

CungfuThieuGia
29-05-11, 03:14 AM
Chĩnh time về giờ PM
Ngày 16/1/2010

Bó tay thật!!

kelalung
29-05-11, 09:15 AM
bạn ơi, cài trên sql 2k5 đc ko vậy.........

pikhjn
29-05-11, 03:36 PM
bạn ơi, cài trên sql 2k5 đc ko vậy.........

Chạy được trên 2k5 nhưng nếu bạn biết sử dụng SQL 2k5

sao client minh down chậm quá
bạn có link nào khác ko, nếu có thì cho mình nhà!!!
Thank trước >.<

Lick : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( đăng ký rồi dows về)
P/s: mấy cái lỗi time lung tung quá chẳng biết đường mà lần

thotrang2411
30-05-11, 10:21 AM
CLIENT 5.0:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> sao mình tải về ko cài đặt đc nhỉ, click vào thì đứng im chả hiển ra gì cả, liệu ai có link download nào khác ko

thotrang2411
30-05-11, 10:29 AM

pikhjn
01-06-11, 12:23 AM
chắc do host china lag ^^! ấy mà ko dow được thì xài lick HomeViet ở trên kìa

CungfuThieuGia
11-06-11, 01:06 AM
Fix sever đây không bị lổi bug dame thuộc tính nữa :D
nhưng mà chưa fix được lỗi khí công
các bạn down về vào mục gamesever/cofing/ sửa dòng dataname: PulicDB thành rxjhgame còn dòng rxjhgame đổi thành rxjhgamenull
lick : dell lick (llý do bị lỗi nên chưa up được)
Fix laucher :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
down về là biết confing ở đâu rồi đó
p/s: các bạn nào bị lỗi sever màu đỏ đều phải fix laucher nhé :D
và như đã hứa :D
webshop:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn hướng dẫn để mai nhé làm biến up hình quá :D tính làm hướng dẫn có hình anh :D
tỉ lệ thành công: 70%~80% chạy tốt trên winXP2 & 3 các cái khác chưa tets
:)) cuối cùng HAVE FUN

<add key="ConnString" value="Data Source=127.0.0.1;uid=sa;pwd=OIKUJHYGTFRDE987654hnr otmbpr;database=bbg;Packet Size=4096;Pooling=true;Max Pool Size=100;Min Pool Size=1"/>

dòng in đậm màu đỏ là pass SQL của bạn hay là pass đã qua mã hóa đây bạn? và nếu là pass mã hóa thì "admin" mã hõa ra ntn ? :)
thanks

pikhjn
12-06-11, 06:15 PM
MÃ HOÁ còn phần mã hoá như thế nào thì chịu _ _! giờ pi ko khác gì 1 newbie ;))

AngelOnline
12-06-11, 06:54 PM
<add key="ConnString" value="Data Source=127.0.0.1;uid=sa;pwd=OIKUJHYGTFRDE987654hnr otmbpr;database=bbg;Packet Size=4096;Pooling=true;Max Pool Size=100;Min Pool Size=1"/>

dòng in đậm màu đỏ là pass SQL của bạn hay là pass đã qua mã hóa đây bạn? và nếu là pass mã hóa thì "admin" mã hõa ra ntn ? :)
thanks
Có ai biết đây là lọai mã hóa gì không ?? không thì làm sao mà cài ...

nhatminh324
16-06-11, 11:51 PM
Dc rồi !! thank, mà có cách nào có thể chơi online ko vậy ??

pikhjn
17-06-11, 03:08 AM
có :)
LAn củng được nhìn bạn play trên nền 5.0 đẹp nhỉ :)

nhatminh324
17-06-11, 05:16 AM
có :)
LAn củng được nhìn bạn play trên nền 5.0 đẹp nhỉ :)
Hay quá !! Bạn chỉ mình cách dc ko :)

pikhjn
17-06-11, 01:59 PM
Ban muốn Online hay chơi Lan :) ?

nhatminh324
17-06-11, 11:07 PM
Mình muốn chơi online !! chứ chơi lan chán lém

pikhjn
18-06-11, 03:49 PM
Mình muốn chơi online !! chứ chơi lan chán lém

Đầu tiên bạn xài Modem gì :
Lên google seach Mở port Modem của bạn là ra.
Sau đó bạn mở hết các port của game server và Login.
rồi lên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem ip của bạn rồi HEX lại laucher để vào game và chỉnh lại login

DevilCry189
23-06-11, 04:22 PM
mình mới cài lần đầu,nhưng gặp phải vấn đề là ko chạy được cái file loginsever và RxjhServer,mình xài win 7,help mình với,kéo về mà k chơi đc uổng quá :(

legend1250
23-06-11, 05:12 PM
cho xin yahoo của chủ 2pic đc ko?

SaoThaiBinh72
23-06-11, 09:12 PM
tiết lộ 1 tin " bật mí " về chủ thớt nè :) chủ thớt k biết cài web hkgh onl _ _!

pikhjn
24-06-11, 08:43 AM
tiết lộ 1 tin " bật mí " về chủ thớt nè :) chủ thớt k biết cài web hkgh onl _ _!
Ọc Onee-Chan rãnh hén :| chạy qua tới đây Xì Pam =)) ;)) bí mật của Onee-chan nè ;) già đầu mà chưa có vợ =))

SaoThaiBinh72
24-06-11, 09:06 AM
Ọc Onee-Chan rãnh hén :| chạy qua tới đây Xì Pam =)) ;)) bí mật của Onee-chan nè ;) già đầu mà chưa có vợ =))
kho^ng Vo^ ma` co' con la` duoc ro^i`.

pikhjn
24-06-11, 10:21 AM
Không vợ có con người ta gọi là trai tơ à ;))
Onee-Chan rảnh ko cái Effect sao roài ;)) chơi ẩn nick hoài har =))

SaoThaiBinh72
24-06-11, 11:24 AM
May' dang nhiem virut nang , dang cai` lai tu` A den' a' :D

lucdung
06-07-11, 05:31 AM
Sao mình không gọi được pet hả chủ topic ơi? và giao diện khung chat của mình cũng không có tiếng việt như hình bạn up

pikhjn
06-07-11, 06:35 AM
Bạn đã cài hết cac pacht chưa :S
còn pet thì gọi ra = trong khung Invercory đó hình như mới biết chơi HKGH thì phải pets mà cũng ko biết gọi :|

lucdung
06-07-11, 07:40 AM
Ừ mình làm được rồi.Mà hình như muốn pet lên lv phải chỉnh trong SQL phải không bạn? Hướng dẫn mình nhé
Về fần add item mình làm y hệt theo HD.Vào game show shop có item mình tạo ra cũng có option mà mua về hòm đồ thì thành đồ trắng.Mình tạo VK qua SQL
Mong bạn giải đáp dùm

pikhjn
06-07-11, 06:00 PM
Có tool add đồ kìa dow về add vào cho nó dễ còn pets thì vào SQL>>>>datababase>>>rxjhgame ( hoặc rxjhgamenull)>>> tìm table TBL_GW >>>>.
vào đó có tên con pets set lv xong tìm cột tên là job để thành số 4 ( nằm trong TBL_GW luôn)
P/S : winXP3 lag look like dog . bực cả mình

lucdung
07-07-11, 08:57 AM
Ôi dời ơi,phù đang là tiếng việt chép cái crack bạn vào thành tiếng Anh giờ chả biết đâu vào đâu nữa,khung chat vẫn chữ Tàu,bạn cho mình link patch đi

pikhjn
07-07-11, 02:29 PM
ý bạn nói khung chat nào :|
chụp cho mình tấm hình mới biết được :D

lucdung
07-07-11, 03:40 PM

lucdung
07-07-11, 03:41 PM

pikhjn
10-07-11, 12:57 AM
à à đợi chút đang up mediafire :D

tchernobyl
10-07-11, 09:52 AM
bạn ơi, chạy launcher nó báo "The server name or address could not be res..."
lúc thì nó lại báo "queryinfo error"
nhưng đa số là nó lên 2 cái đầu nhiều chứ timed out ít lắm

pikhjn
10-07-11, 12:19 PM
bạn ơi, chạy launcher nó báo "The server name or address could not be res..."
lúc thì nó lại báo "queryinfo error"
nhưng đa số là nó lên 2 cái đầu nhiều chứ timed out ít lắm
cài font china chưa bạn kiểm tra lại coi.

tchernobyl
10-07-11, 12:24 PM
mình cài rồi
hiện chữ china lun mà

tchernobyl
10-07-11, 12:34 PM
thông cảm mình ko up ảnh lên được

pikhjn
10-07-11, 01:33 PM
lỗi này có nhiều dạng:
1/ chưa cài pass SQL và config cho GS+ Login nên dẫn đến ko kết nối với database, bạn vui lòng kiểm tra lại
2/ Database trong SQL bị lỗi hoặc SQL bạn cài lỗi.

bạn chụp vài tấm GS với login server cho mình xem thử

tchernobyl
10-07-11, 02:56 PM

pikhjn
10-07-11, 02:59 PM
sai lick kìa bạn :|
thôi đi học sắp toi71 giờ rồi :|

tchernobyl
10-07-11, 03:39 PM
sai lick là sao gả bạn
hướng dẫn mình đc ko

pikhjn
11-07-11, 01:15 AM
database thì vẫn bt` ko vấn đề .
kiểm tra lại coi restore database đủ không ?

tchernobyl
11-07-11, 07:00 AM
mình mới mò mẫm về mấy cái server này
nên hok rành lắm
bạn có hướng dẫn ko???
P/S: mình đã làm đúng như trong file hướng dẫn

tchernobyl
11-07-11, 09:08 AM
Được dồi !!!
với lại chỉnh sửa lvl nhân vật trong SQL như nào vậy bạn ??

SaoThaiBinh72
11-07-11, 09:08 AM
Box của em đông khách nhỉ :)
Em còn mở sv HK nữa không thế?

SaoThaiBinh72
11-07-11, 09:42 AM

SaoThaiBinh72
11-07-11, 09:43 AM
Dữ liệu anh để ở ở máy bàn mà , khi nào về anh làm hoàn thành rồi send em cho.

pikhjn
11-07-11, 10:00 AM
Box của em đông khách nhỉ :)
Em còn mở sv HK nữa không thế?
cho xin cái Anti + AutoUpdate đi =)) hứa ko giữ lời à.
À mà quên anh đang ở trên núi =)) , mấy tháng nữa mới về ?

Được dồi !!!
với lại chỉnh sửa lvl nhân vật trong SQL như nào vậy bạn ??

thienvipga
11-07-11, 06:24 PM
ai cho em hỏi muốn tăng tỉ lệ drop
exp thì vào đâu ạ :(
và cách chỉnh sửa nhân vật luôn nhé cái tool kia e chỉ chỉnh đc npc thôi thanks nhìu ạ

pikhjn
12-07-11, 12:33 AM
rãnh ko up cái config GS lên MF dùm :D rồi mình hướng dẫn cho

thienvipga
12-07-11, 08:35 AM
đây bạn :d
còn việc chỉnh sửa nhân vật thì thế nào vậy :D

pikhjn
12-07-11, 08:47 AM
Nè được làm lại rồi đó :D

/EXP = tăng EXP
/Gold= tỉ lệ rớt tiền
/Ki= điểm học skill
/Drop= tỉ lệ rớt đồ
/Rate= tỉ lệ ép đồ tối đa 0.9

Lick : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây bạn :d
còn việc chỉnh sửa nhân vật thì thế nào vậy :D
chỉnh sữa NV là sao ?

SaoThaiBinh72
12-07-11, 09:14 AM
chỉnh sữa NV là sao ?
Là chỉnh lerver , tiền .v.v. trong SQL đó em.

pikhjn
12-07-11, 09:55 AM
Là chỉnh lerver , tiền .v.v. trong SQL đó em.
mới qua đây mấy ngày rành ghê ta ;))

K2_Killers
12-07-11, 10:44 AM
Nếu rảnh thì edit tiếng Trung thành tiếng Việt thì sẽ càng chất nữa bạn à :D !

hai07dv
12-07-11, 11:56 AM
sao cái GS + login không chạy nhỉ ...click open nó mà không thấy j hiện lên hết ..có fai do win có lỗi hem ta

lucdung
12-07-11, 12:00 PM
Khong hoc duoc skill lv 100+ ban oi

pikhjn
13-07-11, 09:41 AM
Khong hoc duoc skill lv 100+ ban oi
skill 100 bạn phải làm nhiệm vụ từ job4 lên job 5 mới unlock skill dc còn chỉnh = SQL thì ko được ràu

sao cái GS + login không chạy nhỉ ...click open nó mà không thấy j hiện lên hết ..có fai do win có lỗi hem ta
cài frame net work vào bạn

SaoThaiBinh72
13-07-11, 10:58 AM
mới qua đây mấy ngày rành ghê ta ;))
Cũng là nhờ bài h/d tận tình, chi tiết của em ;))

pikhjn
15-07-11, 11:36 AM
Cũng là nhờ bài h/d tận tình, chi tiết của em ;))
ôi ghiền cái Auto Update + cái Anti của đại ca quá :P khi nào tu trên núi về send liền nha :D

trains
15-07-11, 08:40 PM
anh pikhjn xem giùm và anh bjk fix thì chỉ? em

pikhjn
15-07-11, 09:21 PM
anh pikhjn xem giùm và anh bjk fix thì chỉ? em
CTR+ ALT+DELL xem được ko nếu không được là do bị virut
mà cài Font china chưa ?

trains
16-07-11, 07:14 PM
CTR+ ALT+DELL ,die chỉ em cách sửa? cái.
font china em cài rùi :D
anh có thể chỉ? em lại từ FRAMENET WORK 3.5 trở đi đc hk?

pikhjn
17-07-11, 10:04 AM
ghót lại máy hoặc cài lại win
có nghĩa là máy bị viút đúng ko?

mrkhoicool
17-07-11, 05:19 PM

CTRL+ ALT+DELL Die là dính con win32 rồi. Cài phần mềm diệt virus về diệt là lại bật đc CTRL+ ALT+DELL liền. Mình từng bị con này phá có thể cài kaspersky internet security 2011 về diệt đc đấy

pikhjn
18-07-11, 12:39 AM
CTRL+ ALT+DELL Die là dính con win32 rồi. Cài phần mềm diệt virus về diệt là lại bật đc CTRL+ ALT+DELL liền. Mình từng bị con này phá có thể cài kaspersky internet security 2011 về diệt đc đấy
nhưng vẫn bị ăn máy file EXE cũng vậy thôi :D
tốt nhất cài lại win or ghots lại máy :)

vumathi22
19-07-11, 10:18 AM
co ai onl hok giup minh ty ... cai quai ko dc hjx 2 ngay roi ngoi mo`

vumathi22
19-07-11, 10:19 AM
cai phan chinh IP gs zoi login dua IP cua minh zo hay sao

pikhjn
19-07-11, 10:21 AM
co ai onl hok giup minh ty ... cai quai ko dc hjx 2 ngay roi ngoi mo`
bạn gặp lỗi gì có thể chụp hình lên cho mình xem được không hoặc để lại YH để mình HD cho :)

vumathi22
19-07-11, 10:22 AM
pj cho minh cai yahoo minh hoi ti moi cai game thoi chua zo game dc sao ma biet loi gi

vumathi22
19-07-11, 10:24 AM
vumathi22 yahoo minh doa add cho minh hoi ty .... giup minh cai game cai

ban pi dau roi add yahoo minh di vumathi22

ban pi dau roi giup ho minh cai :((

pikhjn
19-07-11, 10:38 AM
đang add lần sau viết bài có dấu nhé

vumathi22
19-07-11, 12:17 PM
pi ơi sao cái tool add đồ tui add thuộc tính lưu xong cập nhật ko đc thế

pikhjn
19-07-11, 12:31 PM
pi ơi sao cái tool add đồ tui add thuộc tính lưu xong cập nhật ko đc thế
chụp tấm hình xem ,chụp xong up lên đây mình xem thử

vumathi22
19-07-11, 06:26 PM
ak h biết tại sao ko đc rồi .. vì tui sữa thuộc tính đồ có sẵn ..... mà sao tui add rồi .... zo shop thì thấy đồ có thuộc tính ... mua xong thành đồ trắng .... ra tool xóa nhưng cập nhật lại ko dc

pikhjn
20-07-11, 12:32 AM
ak h biết tại sao ko đc rồi .. vì tui sữa thuộc tính đồ có sẵn ..... mà sao tui add rồi .... zo shop thì thấy đồ có thuộc tính ... mua xong thành đồ trắng .... ra tool xóa nhưng cập nhật lại ko dc

sửa thuộc tính đồ có sẵn là sao ?
add thì được còn xoá thì không được bới vì database ver 3.1 không đồng bộ với 3.9

vumathi22
20-07-11, 08:53 AM
ec zay ko xoa dc ah ........... ko co cach nao de? xoa ha?

vumathi22
20-07-11, 08:56 AM
zậy có cách nào reset data ko chỉ tui zới

pikhjn
20-07-11, 10:57 AM
1 là xài database 3.9
2 là đổi tên database 3.1 giống 3.9
3 bạn có thể xoá ITEM trong SQL

ngocthang26
20-07-11, 10:19 PM

pikhjn
21-07-11, 12:42 AM

cài framnetwork 3.5 thì mới chạy GS lên được :|

vumathi22
21-07-11, 10:56 AM
ec ai chỉ tui cái này cái h tự nhiên bị sv đỏ ko zô dc

pikhjn
21-07-11, 11:14 AM
ec ai chỉ tui cái này cái h tự nhiên bị sv đỏ ko zô dc
bật đầy đủ Game Server + Login server + rxjh web chưa ?

còn nếu bật đủ thì do nghịch dại cái config Login server

vumathi22
21-07-11, 02:45 PM
pi ơi chỉ tui onl sv cái ....................... để chơi chung mấy đứa bạn cái...... 1 mình chán muốn chết

pikhjn
22-07-11, 12:42 AM
pi ơi chỉ tui onl sv cái ....................... để chơi chung mấy đứa bạn cái...... 1 mình chán muốn chết
chạy = mạng LAN hamachi đi mai pm YH hướng dẫn cho (:|

vumathi22
22-07-11, 10:10 AM
có onl thì hướng dẫn dùm tui nha thank ông nhiều

kelalung
22-07-11, 03:08 PM
cái patch client có con virut to đùng, làm tui phải ghost lại máy hoàn toàn ,

pikhjn
23-07-11, 12:47 AM
cái patch client có con virut to đùng, làm tui phải ghost lại máy hoàn toàn ,
có lẽ vậy pacht khá lâu rồi tình trạng up pacht lúc đó có virút nên up lên MF chắc có virut sr :)