PDA

View Full Version : mấy bác pro jx vô đây em hỏi cái gấp lắm @@

mathien02
22-01-11, 04:12 PM
em có 2 câu hỏi muốn hỏi mấy bác là
1 : em tạo đc ac nhưng vô game thì noá hiện thông báo này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .. mong mấy bác khắc phục giùm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sao hok có ai giúp đỡ vậy :L :L :L

letrieu94
22-01-11, 04:49 PM
Thứ 1 : ban dow pacht client full cua thaihoa91 về, copy toàn bộ thư mục data trong ban pacht vào client của bạn.
Thứ 2: Ban vào client, vào thư mục data đổi tên file maps.pak thành map.pak hoặc ngược lại là map.pak thành maps.pak.

AdminClbGames
22-01-11, 05:02 PM
em có 2 câu hỏi muốn hỏi mấy bác là
1 : em tạo đc ac nhưng vô game thì noá hiện thông báo này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> .. mong mấy bác khắc phục giùm.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1 :Vào mục data m kiếm file map.pak hoặc maps,pak
nếu là map.pak thì đổi thành maps.pak và ngược lại
2: bat cà tày là cái gì =))
vô file batca2tay2.lua mở lên tìm đến dòng
TENADMIN = "batca2tay" thì thay batca2tay thành tên nhân vật mún làm Admin trong game
Nhớ k đc xóa dấu " ".

mathien02
23-01-11, 07:51 AM
oh hỉu òy tk 2 bác ..................mà batca2tay.lua là chuyển về notepad hả bác adminclbgamesvn

AdminClbGames
23-01-11, 07:53 AM
oh hỉu òy tk 2 bác ..................mà batca2tay.lua là chuyển về notepad hả bác adminclbgamesvn

Bạn mở = cái gì cũng đc bạn à. Mà file Admin là file
batca2tay2.lua chứ k phải batca2tay.lua bạn à .
mở lên thay batca2tay thành tên Nhân vật của bạn là đc.

mathien02
23-01-11, 09:26 AM
tk nhìu .............................

AdminClbGames
23-01-11, 09:27 AM
tk nhìu .............................

Đâu 8-> Tks nhìu mà chả thấy gì cả =]]

mathien02
23-01-11, 09:34 AM
bác ơi em đổi tên rồi nhưng hok vào đc game nè.......

AdminClbGames
23-01-11, 09:38 AM
bác ơi em đổi tên rồi nhưng hok vào đc game nè.......

Vào mục data của clien. Nếu trong data có file map.pak thì đổi thành maps.pak
còn nếu là maps.pak thì đổi thành map.pak

mathien02
23-01-11, 09:43 AM
em đổi rồi file của em là maps.pak em đổi lại là map.pak nhưng vô game cũng hok đc bấm F4 f3 hiện lên nhưng hok hiện lên nhân vật là map ba lang huyện

AdminClbGames
23-01-11, 09:47 AM
em đổi rồi file của em là maps.pak em đổi lại là map.pak nhưng vô game cũng hok đc bấm F4 f3 hiện lên nhưng hok hiện lên nhân vật là map ba lang huyện

Bạn xóa clien đó đi , chép 1 clien # và chép đè pach của sv lên thử xem . mà bạn đang xài sv nào vậy ??

mathien02
23-01-11, 09:57 AM
SV sóng gió tình yêu.................

AdminClbGames
23-01-11, 09:58 AM
SV sóng gió tình yêu.................

Thì chép pach sv vào ( k chép thêm bất cứ pach gì # ngoài pach chính của sv ) .

mathien02
23-01-11, 10:03 AM
tui sài client vinagame màk...

ủa mà chép patch vào đâu bạn nói rõ đc hok?

AdminClbGames
23-01-11, 10:04 AM
ủa mà chép patch vào đâu bạn nói rõ đc hok?

mathien02
23-01-11, 10:08 AM
vậy xoá client hết hả chừa thư mục data hay xoá hết lun

AdminClbGames
23-01-11, 10:10 AM
vậy xoá client hết hả chừa thư mục data hay xoá hết lun

Xóa hết đi chép 1 cái clien mới rùi chép pach vô .........

mathien02
23-01-11, 10:11 AM
client bạn có link dowm nào mà client good hok? nếu làm đc mình chỉ xem yahoo 100%

AdminClbGames
23-01-11, 10:13 AM
client bạn có link dowm nào mà client good hok? nếu làm đc mình chỉ xem yahoo 100%

download của VNG ấy , clien làm sao àm vô đc VLTK 1 của VNG chơi là OK

mathien02
23-01-11, 10:15 AM
thì mình đang sài client vinagame nè...

thaihoa91
23-01-11, 10:54 AM

daikimvuong1
23-01-11, 11:40 PM
mình cũng bị tương tự nè cho người ta chơi chung server mình thì bị lỗi ko thấy gì hết, còn máy mình cài y chang vậy mà ko sao

mathien02
24-01-11, 09:06 AM
mà bác thái hoà hưóng dẫn lại cái đồng bộ hoá client và sever y , hồi hủm qua xem chẳng hỉu gì hết mà nói rõ ngắn gọn mà hok bị lỗi là đc :D

thaihoa91
24-01-11, 09:18 AM
mình cũng bị tương tự nè cho người ta chơi chung server mình thì bị lỗi ko thấy gì hết, còn máy mình cài y chang vậy mà ko sao

Vào thư mục Client --> Vào thư mục data --> Có 2 trường hợp :

+ TH 1 : Nếu tên file là maps.pak thì đổi thành map.pak
+ TH 2 : Nếu tên file là map.pak thì đổi thành maps.pak

Làm 1 trong 2 trường hợp trên sẽ fix dc lỗi !

@mathien02 : 8 bước đồng bộ hóa của mình giải thích ghi rất rõ ràng, bạn là ng` đầu tiên đọc 8 bước của tui mà hem hỉu à :D

mathien02
24-01-11, 09:25 AM
ở e.book 3.0 hả thái hoà...........

thaihoa91
24-01-11, 10:02 AM
ở e.book 3.0 hả thái hoà...........

Trong bài share Patch của tui ! Trích nà :

Lưu ý là cần đồng bộ hóa Server và Client trước khi chạy game. Nếu ko đồng bộ sẽ dẫn đến mở game.exe bị Don't Send

Cách đồng bộ hóa Server và Client :
***Hướng dẫn để có 1 Client tốt :

Bước 1 : Yêu cầu để có 1 Client hoàn chỉnh thì đầu tiên bạn cần có 1 Client Vinagame bản mới nhất ! Sau đó hãy down Patch Client này rùi giải nén ra và copy hết tất cả trong thư mục vừa giải nén, paste đè lên các file và thư mục trong thư mục Client !

Bước 2 : Tiếp theo là chúng ta phải đồng bộ hóa các dữ liệu về Settings của Server và Client để tránh tình trạng khi chơi game thì bị 1 vài lỗi như : tên Item bị chữ TQ mặc dù tên Item trong .txt đều là tiếng việt, học skills 1 môn phái nào đó lại ra nhiều skills của môn phái khác....

Bước 3 : Bây giờ chúng ta tiến hành đồng bộ hóa Server và Client. Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Vào thư mục item --> Tạo 5 thư mục tên : 000, 001, 002, 003, 004

Bước 4 : Copy các file .txt trong thư mục item --> Paste vào từng thư mục 000, 001, 002, 003, 004 vừa tạo

Bước 5 : Quay trở lại thư mục Settings của Server --> Mở Skills.txt bằng Notepad

Bước 6 : Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại

Bước 7 : Vào thư mục Server --> Vào thư mục Settings --> Copy toàn bộ trong thư mục Settings (Trừ thư mục NpcRes là ko copy) --> Paste vào thư mục Settings của Client

Bước 8 : Vào thư mục Client --> Vào thư mục Settings --> Mở Serverlist.ini và chỉnh lại IP cho giống IP chạy Server rùi Save lại

Vậy là xong rùi đó các bạn !

***Lưu ý là các bước hướng dẫn trên chỉ làm cho tương thích Server bạn đang chơi nên nếu mún chơi Server khác thì phải làm lại các bước trên đối với Server mới nha !

mathien02
24-01-11, 10:13 AM
bỏ mấy bước kia mà làm bước 7 với bước 8 đc hok ?

AdminClbGames
24-01-11, 11:30 AM

Thik lỗi, bug .v.v. thì cứ làm tắt đi 8->

thaihoa91
24-01-11, 07:21 PM

Nếu bỏ dc thì tui đâu cần ghi là 8 bước đâu !

Bật mí cái lỗi bạn bị là do ko làm theo như bước 6 đó !

jxvietnam
24-01-11, 07:29 PM
Ko làm bước 8 khỏi đăng nhập game luôn =))

mathien02
25-01-11, 01:55 PM
cái bước này Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại
ở client em hok có represent04.dll làm sao chép đc ???

[M]r[K]id
26-01-11, 09:40 AM
cái bước này Vào thư mục Client --> Tìm và mở file represent04.dll bằng Notepad (Chuột phải represent04.dll chọn Open With... --> Xuất hiện 1 cái bảng --> Chọn Notepad và nhấn OK) --> Copy nội dung Skills.txt --> Paste vào nội dung bên represent4.dll và Save lại
ở client em hok có represent04.dll làm sao chép đc ???
dll mở = natepad :)) oi VC nhìn thấy toàn cái mô giề ko ak' :))
P/s cách đồng bộ nè
Zo CLient Del Toàn Bộ Thư Mục settings trừ cái serverlist.ini (bước này không wan trọng vì có server chỉ có mỗi cái serverlist.ini)
Zo server copy toàn bộ thư mục settings (trừ folder NPCS)
pas cái settngs từ server wa client
-->Xong rùi đó
P/s cái nó ko hiện map có 2 ván e962
1. chuyển map.pak->maps.pak và ngược lại
2. vào config.ini bên client xem đã có map.pak hay maps.pak chưa
níu chưa thì thêm vào

mathien02
26-01-11, 01:42 PM
oh em hỉu òy tk bác nhìu nhoa :D ^^!