PDA

View Full Version : Tạo nhân vật ở map khác ^^

jxvietnam
21-01-11, 08:35 AM
Sao khi đc King hd vào file NativePlaceList.ini để chỉnh số map lúc nhân vật mới tạo đc chọn thì edit lại như sau

[List]
Count=2

;Id=此出生地对应的一个数字id
;Name=出生地的地名,最长15个中文字符
;Img=出生地对应图的图文件名
;Frame=出生地对应图为图文件的第几帧
;Desc=关于出生地的描述,可以插控制� �号,经过控制符转换之后,总长要求� ��于256字节

[0]
Id=53
Name=Ba Lang huyen
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\巴陵� �.jpg
Frame=0
Desc=Mot thi tran nho ben ho Dong Dinh, la mot noi an binh va nhan nha. Duoi su lanh dao cua Thien Vuong Bang, moi nguoi o day gia tre lon be deu tinh thong vo thuat, cuoc song kha sung tuc.

[1]
Id=121
Name=Long Mon tran
Img=\Spr\Ui3\登入界面\新手村地图\龙门� �.jpg
Frame=0
Desc=La mot tran nho gan Sa mac, noi Tay Bac Trung Nguyen, bon mua gio cat, doi song ngheo nan. Nho la noi heo lanh nen cuoc sonh binh yeu. Gan tran nay la Hoang Ha Nguyen Dau va Duoc Vuong Coc.

Tui đã mở map có long môn trấn rồi. Đã chỉnh id lại thành 121 (Long Mon trấn) nhưng tạo nhân vật thì "Kết nối máy chủ thất bại"

Ai biết lỗi gì ko help với. Thank;));))

thaihoa91
21-01-11, 09:40 AM
Xem lại đã mở maps 121 chưa ???

Với lại 1 số maps cuối bị kẹt ở tọa độ 200/200 fải thoát game vào lại mới dc !

Vì maps tân thủ lúc nào cũng quy định 200/200, ko thể thay đổi tọa độ mới vào dc !

quangphong0904
21-01-11, 09:43 AM
chắc là phải quy định lại đc chứ, VNG nó làm dc mà :D

thaihoa91
21-01-11, 09:45 AM
chắc là phải quy định lại đc chứ, VNG nó làm dc mà :D

Chắc chắn là có chỗ quy định, nhưng quy định trong SOURCE thì chắc hơn là quy định ở 1 .txt hay ini nào đó :D Vì tui lục hết cả rùi mà hem thấy !

jxvietnam
22-01-11, 09:27 AM
Mở map 121 rồi mà :D
Vẫn ko đc thế mới chán :(
Thoát ra vào lại cũng ko đc luôn :L

thaihoa91
22-01-11, 09:33 AM
Mở map 121 rồi mà :D
Vẫn ko đc thế mới chán :(
Thoát ra vào lại cũng ko đc luôn :L

Thử change lại ID 121 thành 1 chẳng hạn ! Hình như mấy bản đồ tân thủ fải có ID nhỏ hơn 100 mới load dc hay sao á !

quangphong0904
22-01-11, 09:34 AM
Chắc chắn là có chỗ quy định, nhưng quy định trong SOURCE thì chắc hơn là quy định ở 1 .txt hay ini nào đó :D Vì tui lục hết cả rùi mà hem thấy !
ừ, củng đúng, tui lục củng k thấy, nếu biết nó nằm ở đâu thì hay nhỉ. mà cái GS cùi của bọn mình đang xài load ít map quá. giá như mình giỏi như hexpor nhỉ ;))

AdminClbGames
22-01-11, 10:04 AM
Thử 1 hàm move đến map đó xem có đc k , nếu đến đc thì chắc bạn mở sai ở mấy file ini, mình đã thử mở và tạo Acc đc , nhưng 1 số acc bị kẹt và phải thoát ra vô lại mới Bình thường.

thaihoa91
22-01-11, 10:07 AM
Thử 1 hàm move đến map đó xem có đc k , nếu đến đc thì chắc bạn mở sai ở mấy file ini, mình đã thử mở và tạo Acc đc , nhưng 1 số acc bị kẹt và phải thoát ra vô lại mới Bình thường.

Hem fải đâu ! .ini quy định nơi tạo nhân vật khác với fần di chuyển đó !