PDA

View Full Version : Các bạn cho mình hỏi về cách mua tên miền

lucnaocungvui
20-01-11, 09:19 AM
Mình mới tập làm Mu Server , vào hướng dẫn thì chỉ có thấy các bạn hướng dẫn về tền miền trên no-ip.com. Bây giờ mình muốn mua tên miền .com hoặc .net . các bạn cho mình hỏi là mình nên mua 2 tên miền đó ở đâu, và cách sử dụng nó ra sao, ví dụ ở no-ip thì có chương trình để bật tắt tên miền đó, ở tên miền .com có như vậy ko. Mình mới vào làm Mu nên mong các bạn chỉ giáo cho mình. Chân thành cảm ơn các bạn.

etramus
20-01-11, 09:41 AM
Nếu bạn làm Mu lâu dài bạn có thể mua tên miền ở một số công ty lớn uy tín như: nhanhoa.com, matbao.net....
Với chi phí xấp xỉ 200K tùy cty nhé bạn sẽ được sử dụng tên miền trong vòng 1 năm. Tên miền này ko giống như ở no-ip vì no-ip cũng cấp luôn 1 host còn tên miền này chỉ có thể chỉ cho nó đến localhosst hay một host mà thôi

huandz1102
20-01-11, 09:45 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào đây mua cũng được nè
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lucnaocungvui
20-01-11, 09:51 AM
cảm ơn các bạn, nhưng mình muốn hỏi là muốn sử dụng nó thì sử dụng ra sao hả bạn, ví dụ mình muốn tắt hay mở lên giống như No-ip đó, nó có tool gì ko. Mình gả ko biết mong các bạn hướng dẫn

mabulong
20-01-11, 11:07 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
bạn mua domain của Huy cậu ấy sẽ hướng dẫn bạn
nếu bạn mua 1 tên miền với ý định lâu dài
vài năm chẳng hạn. Thì kiếm 1 công ty lớn mà mua
họ có chế độ chăm sóc khách hàng, tất nhiên sẽ hướng dẫn bạn chi tiết rồi