PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về cài IRIS online!

anh2haui
20-01-11, 12:14 AM
Mình cài IRIS online đến bước chạy server thì chỉ chạy có RUN1,còn Run2,3,4 mình ấn vào nó tắt đi luôn.Chẳng hiểu sao nữa.Mong các bạn giúp đỡ.:-?

mickosor
20-01-11, 10:21 PM
Bạn kiểm tra lại xem đã sửa IP của mấy cái file trong server chưa
Mà bạn dùng sv ở web nào thế ?

anh2haui
21-01-11, 11:13 AM
Mình đã cài xong.Thank bạn!nhưng vào chơi game thì đăng ký tài khoản GM mà chẳng biết sài kiểu j.GM j mà cởi trần ah.Nhìn kỳ quá.Banj nào giúp mình mua đồ được không.Với lại xử dụng GM tool.Game này khác các game khác quá.

mickosor
21-01-11, 07:09 PM
Mình đã cài xong.Thank bạn!nhưng vào chơi game thì đăng ký tài khoản GM mà chẳng biết sài kiểu j.GM j mà cởi trần ah.Nhìn kỳ quá.Banj nào giúp mình mua đồ được không.Với lại xử dụng GM tool.Game này khác các game khác quá.
Bạn vào game = file IRISClientGM ấy vào đó có sẵn GM tool cho bạn sử dụng

anh2haui
30-01-11, 09:01 AM
thank hnay bạn nha!hnay mới online được!để mình thử xem

untouchable741
19-02-11, 09:35 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

anh2haui
19-02-11, 08:26 PM
minh cài được rồi đây.Bạn cần giúp đỡ điều gì

sadboyst
20-02-11, 01:19 PM
Vậy thì bạn làm 1 Video HD và share Client + SV lun đi.
Vì Video HD kia ko giống với cách cài.
Thanks!

untouchable741
20-02-11, 07:53 PM
minh cài được rồi đây.Bạn cần giúp đỡ điều gì

Sau 2 ngày mày mò thì mình cài được hết 3 server 1.0 , 1.1(jp) và 1.18 (kr) rồi thanks bạn :D

untouchable741
20-02-11, 07:55 PM
Vậy thì bạn làm 1 Video HD và share Client + SV lun đi.
Vì Video HD kia ko giống với cách cài.
Thanks!

Bạn qua bên 4rum ragezone có hướng dẫn chi tiết, có nhìu người thảo luận bên đó nên hầu hết error đều có cách fix hết. Có gì bí thì pm mình giúp được mình sẽ giúp :)

sadboyst
21-02-11, 10:19 PM
Mình tìm thấy rồi. Thanks bạn!

anh2haui
22-02-11, 06:38 PM
video guide đây.<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

untouchable741
22-02-11, 07:45 PM
Bạn anh2hau cho mình hỏi bạn có mở được dungeon của sv 1.18 ko. Nếu được cho mình xin yh mình hỏi xíu nha thanks bạn :)

sadboyst
22-02-11, 09:35 PM
Đang trong giai đoạn cài :D
Cài xong xem nó ntn ^^

anh2haui
02-03-11, 11:23 PM
MÌnh mới cài bản 1.0 thôi.
sau khi cài đặt mình thấy tựa game này không hấp dẫn người chơi nên mình không tìm hiểu tiếp.Mong các bạn thông cảm nha.

Sspam
06-03-11, 01:05 PM
anh2haui cho mình hỏi, mình làm tới bước 5 trong video của bạn thì bị kẹt, chạy cái file .bat trong bước 5 ko đc, bạn giúp mình giải quyết zụ đó đc hong ? mình kiểm tra các bước trước thì đúng theo hướng dẫn hết, chỉ khác ở chỗ pass sa thôi

lengocgiang
06-03-11, 02:18 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DEmo iris v1.8 :D chưa có dungeon với mail shop

anh2haui
07-03-11, 11:30 PM
Cái file.bat không chạy được là do phần tạo database của bạn gặp sự cố.Bạn có thể xóa database cũ đi.Tạo lại cái mới.Làm theo đúng hướng dẫn là được.

Chiritokaji
08-03-11, 12:03 AM
Add GM rồi mà ko thấy nhân vật hiện GM :)) Mình xài 1.0 :">

anh2haui
08-03-11, 12:29 PM
bản GMtool vs 1.0 còn thiếu nhiều chức năng lém! các maps cũng chưa đầy đủ.Mình nhớ không nhầm thì cái GMtool nó chỉ hỗ chợ chạy nhanh.goi quái,chứ không add được tiền vào...thế đấy.cài ra rùi mà vào chơi chẳng biết chới ntn.làm nv được vài cái rùi hết....Bạn nào biết cách chơi xin cho anh em 1 cái hướng dẫn.Thank!!!

Sspam
10-03-11, 10:29 AM
bản GMtool vs 1.0 còn thiếu nhiều chức năng lém! các maps cũng chưa đầy đủ.Mình nhớ không nhầm thì cái GMtool nó chỉ hỗ chợ chạy nhanh.goi quái,chứ không add được tiền vào...thế đấy.cài ra rùi mà vào chơi chẳng biết chới ntn.làm nv được vài cái rùi hết....Bạn nào biết cách chơi xin cho anh em 1 cái hướng dẫn.Thank!!!

Nghe câu nỳ tự nhiên hết muốn làm server luôn. Bạn có bản nào có đầy đủ map hơn ko ? chơi ko đủ map thì chẳng khác nào dựng server để đi dạo.

untouchable741
11-03-11, 10:35 AM
Game này mỗi cái Dungeon phải chạy trên 1 cái IP khác nhau, nếu các bạn muốn chơi hết map thì phải cài máy ảo để làm server rất phiền phức, còn nếu muốn chơi 1 server duy nhất ko cần dungeon/tutorial/pvp thì dễ, chỉ cần 1 IP or 1 card mạng ảo.Cũng có server do 1 người trên ragezone share config lại chạy trên 1 IP nhưng cách cài cũng hơi rắc rối.
P/s : Chỉ có bản 1.0 mới có GMtool. Nhưng bản đó lv max là 30 và rất sơ sài chả có gì cả, phiên bản beta do eyasoft test nội bộ thì phải, nên chơi bản mới nhất 1.18 tức là = với phiên bản hiện tại của gpotato thì hay hơn, full epic + item 6x, nhưng ko có GMtool.
Mình đang muốn tự viết 1 cái tool nhưng time ko có với lại xử lý ko nổi cái database (hơn 10000 loại item)nên potay :)).
Bonus 1 cái hình solo Deco Hard:
cái Wings là hiệu ứng của GM's title

Sspam
11-03-11, 09:45 PM
uhm, mình có tham khảo cái iris nỳ trên forum ragezone, mà ko phải nói chứ bài viết lung tung, tìm cách khắc phục lỗi đỏ con mắt luôn, hôm bữa, cài đc cái server 1.18 rùi, chỉ còn patch client + chỉnh ip thôi mà cứ lỗi hoài ko vào đc, mình ghét bỏ luôn :| giờ chuyển qua tham khảo server lineage

sadboyst
18-03-11, 02:24 PM
Mình nhớ là có bản IRIS 9IP in 1IP rùi mà.

Bạn vẫn dùng cái server of lucky nhưng khác ở chổ là ko tạo user là 175iris và 175web.
Để dễ dàng thì bạn chỉ cần dùng ID : IRIS và PW : IRISDBPASS là có thể bỏ qua PART 4.
Và 1 điều nữa là thay vì bạn xài IP chính của bạn thì bạn xài 1 Loopback Adapater (cấu hình IP y hệt khi cài server lucky) như thế nó sẽ dễ hơn vì server lucky share đã mặc định IP là 192.168.1.8.
Khi bạn add vào ODBC thì 4 file đó vẫn dùng ID PW như mình ghi ở trên nhé.

Còn về cashshop thì hiện tại chưa có và cũng có thể ko có. Bạn chỉ có thể add items bằng Tool (Ver 1.18 chưa có) hoặc query SQL với nội dung sau:

INSERT INTO TB_INVENTORY(REGISTER_DATE, NUMBER, COUNT, ITEM_DEFINE_INDEX, CHARACTER_IDX) VALUES
(1/1/2011, -3,
1, -- Số lượng (Chú ý : nếu bạn add đồ mặc hoặc vũ khí thì bạn phải để là 1, nếu để cao quá có thể xài ko được và weight sẽ tăng cao)
1200040, -- Số ID items
10000)--Character ID

@ Chiritokaji :Set GM hay ko set GM chỉ khác ở chổ là khi set GM bạn ko cần mở cái ServerTool.exe (bước cuối cùng để play). Và biểu tượng GM + đôi cánh chỉ là hiệu ứng của GM Title (+ % weight, bạn vẫn có thể add title đó dù acc bạn ko set GM :D ). Bạn đừng nên set GM, nếu bạn set GM thì khi vào game bạn sẽ ko kill được mob, mob ko chủ động atk bạn, bạn làm Q kill mob nhưng Q ko nhận và 4ever là 0/3 (vd: kill Shushu 0/3) dù bạn có kill cả ngàn con ĐƠN GIẢN VÌ LÀ GM NÊN KO CÓ GÌ DÁM ĐỤNG ĐẾN BẠN =)). Mình từng bị như thế và tháo bỏ cài lại rất nhiều lần nhưng ko được, rất may mắn là có 1 bạn nhắc nhở mình việc set GM nên bây giờ tất cả đều tốt đẹp :P

HAVE FUN :X

sadboyst
18-03-11, 02:57 PM
@ untouchable741 : tks bạn về chuyện nhắc mình vụ Set GM nhé. Còn vụ mấy ID items mình lười test quá, test hết toàn bộ ID trong file đó mà ko điên thì cũng viêm não =)) Công nhận items nó sắp lộn xộn thật =.=

anh2haui
21-03-11, 09:45 AM
Thế này thì phải devolop tiếp thui!!!:D

anh2haui
01-04-11, 07:43 PM
Các bạn biết về IRIS online lên hỗ trợ anh em 1 tý. Có sever với nhớ share nhé! Đang phát triển bản bên gerozone nhưng chán quá tool còn thiếu nhiều

untouchable741
01-04-11, 07:54 PM
bạn cần gì ? Tất cả các file cần thiết để cài thì bên ragezone có đủ cả. Chỉ có GMtool là ko có, nhưng tự viết 1 cái tool thì ko khó. Cái tool mình đang viết đã bỏ dở vì viết tool add items thì ko thể nào xử lý nổi cái list item (>10000 loại). Nếu bạn rảnh có thể phân loại được cái đống đó thì mình có thể giúp bạn viết 1 cái tool để quản lý account (reg,delete acc), character (chỉnh sửa thông số nv) , add đồ vào char ( epic,uni,đồ cash,....). Viết = C# cho nó lẹ :))

kzenopro
07-07-12, 11:35 PM
Các bác ơi cho em hỏi cách đăng kí acc trong game như thế nào với, link hướng dẫn die hết rồi:((

kiendaica33
04-08-12, 05:38 PM
Tớ mới cài sv 1.18, vào được đăng nhập rùi nhưng k có sever list, k biết làm sao nữa. Bạn nào biết chỉ giùm mình với thx!
@sadboyst: mình không thể dow được từ mấy cái link trên ragezone. Hix. Bạn chỉ mình với