PDA

View Full Version : Share id NpcResType của từng npc (có hình)

jxvietnam
15-01-11, 08:35 PM
Chả là muốn làm 1 server để share cho newbie trong dịp tết này,cần add 1 số npc nhưng không biết mã số của nó để thay vào NpcResType nên đành view từng cái sẵn có chụp hình nên up lên share cho mọi người. Không biết có ai cần không :D:D
Demo (Down file dưới để đc hình full) :D

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cách sử dụng cho newbie ;))
+ Down file dưới về, giải nén ra view từng hình.
+ Thấy thích hình ảnh npc nào thì tìm id của nó trong hình rồi vào server/settings/npcs.txt ( mở = Excel) tới cột L (NpcResType) thay id vào npc tương ứng thôi
+ Nói có vẻ khó hiểu xem hình vd nè :
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Trong hình tớ muốn hình ảnh thằng npc thứ 4 đi chẳng hạn (tên nó là Npc test 4 đóa)
Nhìn enemy074,075,076,077,078(viết tắt cho nhanh ý mà thật ra là enemy074,enemy075,enemy076....) đi. Vì nó đứng vị trí thứ 4 nên id của nó là enemy077.
Vào npcs.txt tìm npc muốn thay hình ảnh => Đối chiếu qua cột L copy enemy077 vào.
Save lại copy qua client => Khởi động lại server => Thưởng thức :D

Sorry các pro JX mình phải viết nhiều như vậy cho member dễ hiểu ;))

Link down : [URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tui đã view gần nhất npc chỉ còn lại mấy con boss là chưa view, id mấy con này cũng dễ kiếm :D
Thấy có ích thì thank nha :P

**Lưu ý : Trong hình tớ ghi là enemy001,002,003,004,005 tức là enemy001,enemy002,enemy003,enemy004,enemy005 đó nha ( lười quá nên viết tắt:)))

Tiến Đạt
15-01-11, 08:40 PM
bóc cái tem ;;)

jxvietnam
15-01-11, 08:45 PM
chắc mới đầu đọc topic này mầy bạn dev JX sẽ nghĩ mấy thằng npc đấy vào npcs.txt Ctrl + F là ra ý mà. Đó là đối với npc có sẵn trong npcs.txt thôi. Vd : Tìm mã của thằng Đại Tướng cứ vào Ctrl F nhập Dai Tuong vào rồi qua cột NpcResType là thấy id của nó :))
Nhưng thật ra còn rất nhiều res chưa xài mà bạn ko biết đc đâu :D

[S]ocola[S]an
15-01-11, 08:51 PM
Có hết npc này rùi nhỉ ... ... ... ... ..

nhoc_kute_blog
15-01-11, 09:04 PM
SAo ko có mấy cái mash mới nhỉ..Nhu6ng cung~ thanks

supperr
15-01-11, 09:06 PM
HD tui dùng hàm để add NPC dc h0k :(

thaihoa91
15-01-11, 09:24 PM
Cách này tui làm hoài à ;))

Chỉ cần chỉnh ở client thui nên ko cần phải chạy lại server để test ;))

nguyentrunghbl
15-01-11, 09:30 PM
Tuy rằng hầu hết ai cũng biết add NPC nhưng không ai bỏ công và thời gian để làm được như bác jxvietnam, mọi người nên thank bác ấy !

thaihoa91
15-01-11, 09:31 PM
Tuy rằng hầu hết ai cũng biết add NPC nhưng không ai bỏ công và thời gian để làm được như bác jxvietnam, mọi người nên thank bác ấy !

Đối với người chịu khó ngâm thì chắc chắn sẽ tìm dc cách này thui ;))

Bản thân tui ngâm cũng là test thông số để xem thông số đó có ý nghĩa gì ! Bắt chước theo cái mẫu để hỉu dc nó :D

supperr
15-01-11, 09:32 PM
HD tui dùng hàm để add NPC dc h0k :(

sao h0k ai giúp tui hết dzị .

jxvietnam
15-01-11, 09:36 PM
Thank ông nhé :D Bộ Res ô kim của ông làm mới lâu chứ cái này của tui ăn thấm gì :D

nguyentrunghbl
15-01-11, 09:51 PM
Đối với người chịu khó ngâm thì chắc chắn sẽ tìm dc cách này thui ;))

Bản thân tui ngâm cũng là test thông số để xem thông số đó có ý nghĩa gì ! Bắt chước theo cái mẫu để hỉu dc nó :D

Hòa có tin còn 1 cách khác xem hình ảnh NPC dễ hơn và tiện hơn chút xíu trong lúc mình tra ID để add vào script không? hihi !
Bài của bác jxvietnam cũng có thể đưa lên mục chú ý cho các bạn mới vào cũng được đó nhỉ!

KingMax
16-01-11, 07:36 AM
hêhe , mình view hết NPC rồi :> , cũng khá lâu rồi : NPC đọat cờ , NPC xe tấn công thành , Boss , ông già Noel , Tinh Linh , Kì Lân .... chủ yếu mình lấy NPC quan trọng ^^ . Có gì úp lên cho mọi ngừ

[M]r[K]id
16-01-11, 07:58 AM
hêhe , mình view hết NPC rồi :> , cũng khá lâu rồi : NPC đọat cờ , NPC xe tấn công thành , Boss , ông già Noel , Tinh Linh , Kì Lân .... chủ yếu mình lấy NPC quan trọng ^^ . Có gì úp lên cho mọi ngừ
up lên đi king làm thêm cái event :D
mà cũng rảnh nhỉ view từng cái ra rùi thay :|

Cho mình hỏi xíu nhaz'
GameServer Vip nhứt bây h load dc bây nhìu NPC vậy
đang tính add thêm mấy con mà ko bik n1o có chạy ko :|

nhoc_kute_blog
16-01-11, 07:26 PM
;))
Jo` lắm pro nghiên cứu về res thế!!!!!!!!!Mình con` phải học hỏi nhiều!!Nhât là bác trung và erorviss:)

quangphong0904
18-01-11, 09:07 PM
hay hay hay! nhưng có loạn lên k nhỉ :(