PDA

View Full Version : Hướng dẫn cài đặt server World of mir [Giống KT]

Oack123
15-01-11, 10:50 AM
Trước tiên là Crack Client:
Các bạn tự tìm hiểu để crack client ( mình cũng chưa crack đc :)) )
Tiếp đến là cài đặt server:
Các bạn tải về :

Cảm ơn bạn natureboy đã up Client và Server lên mediafire

+ Đây là Client :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
+ Đây là server + patch + hướng dẫn :

Tiếp đến:
DBC 2000: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Download về rồi cài đặt nó:
Sau khi cài đặt sau vào Start/Settings/Control Panel
Vào BDE Administrator.
Như hình nè:
Anh thientruongdx cho sử dụng lại cái hình :))
Click phải chuột vào Database chọn New
Đặt tên database là "HeroDB" và chọn đường dẫn tới DB ( Mud2/DB )
Tiếp click phải chuột chọn Apply
Thế là xong phần server bây giờ chỉnh IP.

Danh sách những file cần config là
1.…\mirserver\Dbserver\dbsrc.ini
2.…\mirserver\logingate\Config.ini
3.…\mirserver\loginsrv\logsrc.ini
4.…\mirserver\LogServer\logdata.ini
5.…\mirserver\rungate\config.ini
6.…\mirserver\selgate\config.ini
7.…\mirserver\mir200\!setup.txt
Trích dẫn của [S]un

Các bạn sửa hết tất cả các IP 218.87.96.15 thành 127.0.0.1 :D

OK xong chạy server thôi: Để khỏi phức tạp khỏi chỉnh tên server :D
游戏控制器.exe Click để chạy server.
Để việt hóa server nó nằm trong mục: mir200 tất cả mọi thứ từ A ---> Z

Tham khảo thêm ở phần cài đặt server KKAH để tạo tài khoản :|

Tui có xem qua thấy có 1 file .exe chạy video hướng dẫn cách crack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Trước khi giải nén các bạn nên tắt anti virus !

Viết nhiều trời rét cóng tay :(

Để tạo nick admin bạn viết tên nhân vật muốn làm admin vào : .../mir200/Envir/Adminlist.txt
Nhớ tự việt hóa commad đi ấn cho dễ.
Mọi thắc mắc xin pm yahoo: mr_vvlinh
PRO ĐỪNG CHÉM EM NHA ! MẤT ĐẦU NHƯ CHƠI ...

jxvietnam
15-01-11, 10:52 AM
Mở hàng cho bạn nè :D
THank nhiều nhé. Bạn cho mình link client + server đc ko :D

Oack123
15-01-11, 10:55 AM
Mở hàng cho bạn nè :D
THank nhiều nhé. Bạn cho mình link client + server đc ko :D

Server đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client đây: Chờ mình tìm chút

Tiến Đạt
15-01-11, 10:56 AM
Server đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client đây: Chờ mình tìm chút

Linh_Admin
15-01-11, 10:59 AM
Clien 1G nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bea1526a3&FTP/mir2/20100926/2/mir2_Setup20100926.exe nhớ thank nhá

DOWN SONG K THANK HẢ :T :T

jxvietnam
15-01-11, 10:59 AM
Đây là HD cài server trong topic này nè bác <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

zake100
15-01-11, 11:00 AM
ở đây hết

33ali33
15-01-11, 11:05 AM
Clien 1G nè <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bea1526a3&FTP/mir2/20100926/2/mir2_Setup20100926.exe nhớ thank nhá

DOWN SONG K THANK HẢ :T :T
anh bạn xem lại link đi
403 Forbidden

Oack123
Trên kia ghi là chưa crack đc client mà chờ crack xong việt hóa cho mọi người xem (:|

Tiến Đạt
Cái này mà là KT à :T láo xược.......................

Oack123
15-01-11, 11:07 AM
Cũng tại nó dùng data của kiếm thế mới phải crack đó chứ nhỉ :| Bản mir thường thấy đâu có crack

Linh_Admin
15-01-11, 11:09 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> trang chủ nè kéo xuống dưới cùng có cái 1G down -> clien đó ( Thank phát ủng hộ nào :D )

Oack123
15-01-11, 11:09 AM
Cái này mà là KT à :T láo xược.......................

Ai nói là nó KT đâu :)) Tui nói rõ đó là Mir rồi còn gì nhưng nó sử dụng data của kiếm thế. Mấy ông kia post ghi là KT mà

Tiến Đạt
15-01-11, 11:10 AM
Cũng tại nó dùng data của kiếm thế mới phải crack đó chứ nhỉ :| Bản mir thường thấy đâu có crack

Thế mà dám lấy tên pic là
Hướng dẫn cài đặt server World of mir ( Kiếm thế đó )

Oack123
15-01-11, 11:12 AM
Thế thì del đi :D vs del cả bài viết kia đi luôn ( Nói vs ông này mệt quá )

phien-nhatrang
15-01-11, 11:13 AM
trong cái hình cuối bỏ dấu tích 2 cái runrate ra ko nó chạy 1 lúc 3 cái có mà điên máy, cái này chỉ là hướng dẫn KKAH thôi còn cái lai kiếm thế kia thì ko đơn giản như vầy đâu

Sir.THÀNH™
15-01-11, 11:16 AM
không CRACK đc thì có chơi đc không =)) .

Oack123
15-01-11, 11:18 AM
Mấy pro thông cảm. Trên kia có câu ko chém gió rồi :D Nếu các bác thấy nó ko đạt tiêu chuẩn thì có thể del đi.

natureboys
15-01-11, 11:22 AM
chủ 2pic cài đc rùi thì cho ae vài ss trong game chiêm ngưỡng đê :D

Tiến Đạt
15-01-11, 11:25 AM
chủ 2pic cài đc rùi thì cho ae vài ss trong game chiêm ngưỡng đê :D

Oack123
15-01-11, 11:27 AM

Tiến đạt nói đúng đó :D Từ từ rồi sẽ crack xong thôi....

Minh Phụng
15-01-11, 11:30 AM
chưa down client về,chưa xem thử.nếu như mod ko hài lòng post sai box xin ném nó qua các sv # nhé

baolam14
15-01-11, 11:34 AM
ai crack dc client chưa up cho anh em xài thử:D

Sir.THÀNH™
15-01-11, 11:34 AM
Tóm lại là :đã cái đc chưa ,xpam nhiều quá à :(

Tiến Đạt
15-01-11, 11:37 AM
Tóm lại là :đã cái đc chưa ,xpam nhiều quá à :(

Đọc xong mấy trang mà k biết à
Từ từ để anh em ngâm cứu cách Crack xem nào ( cẩn thận xem nó có liên quan đến ngày tháng như cái GS hồi trước của Jx k mấy bác )

phien-nhatrang
15-01-11, 11:37 AM
cái này là hướng dẫn chạy server, crack tư từ up sau ae chém nhẹ tay kẻo xức đầu mẻ trán :D

Sir.THÀNH™
15-01-11, 11:43 AM
cái này là hướng dẫn chạy server, crack tư từ up sau ae chém nhẹ tay kẻo xức đầu mẻ trán :D

up sau có nghĩa là làm đc rồi hử :)) .

Tiến Đạt
15-01-11, 11:44 AM

Pro nhỉ :D show hàng lên xem nào bác ;;)

Oack123
15-01-11, 11:48 AM
Đang nghiên cứu mà các bác ông ấy nói từ từ để nghiên cứu rồi up lên cho mọi người coi. Chứ ko phải là từ từ rồi mới up :))

Sir.THÀNH™
15-01-11, 11:51 AM
phien-nhatrang đang cố quằn quại để làm CRAKER chuyên nghiệp ,gửi cho 1 số web cracker cho họ coi nữa đi .^^!

natureboys
15-01-11, 11:54 AM
hix, nó bị lỗi gì vậy nè :((

Sir.THÀNH™
15-01-11, 11:55 AM
thì đã CRACK đâu mà không lỗi =)) .

natureboys
15-01-11, 11:56 AM
Cái LeapFPT ko connect đc với trang web của nó x-(

nhoc_kute_blog
15-01-11, 12:19 PM
^
^
CÀi xong >>>việt hoá.............Thật là mệt mõi vs nhưng game mới!!!!
Cứ nghiên cưu JX lại hay!!:)

[M]r[K]id
15-01-11, 12:20 PM
phien-nhatrang đang cố quằn quại để làm CRAKER chuyên nghiệp ,gửi cho 1 số web cracker cho họ coi nữa đi .^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thử là pik chuyên nghiệp ko nè

nhoc_kute_blog
15-01-11, 12:27 PM
KID cho hỏi làm cách nào tăng nhanh số bài gửi cái!:))

thanhdiemsadec
15-01-11, 02:08 PM
có ai chạy dc game chưa zạ ................

Tiến Đạt
15-01-11, 02:44 PM
r[K]id;403808']<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thử là pik chuyên nghiệp ko nè

1 trong những website (của nhóm hva) các Pro về Hack , crack .v.v. ở đây cá tá nhưng... nói chung Pro cũng nhiều mà gà thì k kém .

thaihoa91
15-01-11, 07:16 PM

errorxviii
15-01-11, 07:21 PM
thaihoa cũng kết trò này rồi à=)) Cài đặt chơi đc rồi tính đến add NPC Kiếm Thế vào, thay charater nó thành char KT là y hệt KT rồi khỏi tốn tiền cho Vinagau:->

thaihoa91
15-01-11, 07:30 PM
Uhm ! Mà đang bí ngay chỗ reg acc ! Chả bít reg bằng cách nào ! Khổ !

mrvu058
15-01-11, 07:34 PM
Trò này nạp sao thế mấy pr0...............

[M]r[K]id
15-01-11, 07:36 PM
Trò này nạp sao thế mấy pr0...............
ơh mới hết bị baned xog ak`
coi chừng cho ra đảo lần nữa dey'

Oack123
15-01-11, 07:49 PM
thaihoa91 crack được client rồi à chỉ anh em vs chứ nhở.
Còn tạo acc đây này dễ ợt chữ có gì đâu: ( Ở client.exe chưa có à )
Vậy thì đây nè :| :
Bước 1:
Bước 2:
Bước cuối:
Thế là xong vào game vs tài khoản đó.
Ai thắc mắc gì cứ pm :))

jxvietnam
15-01-11, 07:54 PM
game này việt hoá đc quest,item,skill ko bạn :))

Oack123
15-01-11, 07:58 PM
Được chứ bạn dễ lắm :D Như kiểu KKAH thôi. Hãng SDO của bọn này toàn làm game la lá nhau ...

baolam14
15-01-11, 08:22 PM
bạn cài thành công chưa zậy???chỉ giúp mình dc ko

baolam14
15-01-11, 08:23 PM
anh thaihoa ko share cho anh em ak

thaihoa91
15-01-11, 08:29 PM
Tui chưa cài nhưng bộ trong video ko hướng dẫn cách crack sao ???

baolam14
15-01-11, 08:35 PM
zậy anh hướng dẫn đi ghiền quá ak :D

natureboys
15-01-11, 09:03 PM
Nghe nói bác phien-nhatrang cài đc rùi đó, mọi ng nhờ ổng thử đi. Tui cài hoài mà ko đc, mún đập máy lun nè :((

supperr
15-01-11, 09:09 PM
dzị chưa có ai chơi dc game này à =))

thaihoa91
16-01-11, 08:22 AM
Tui có xem qua thấy có 1 file .exe chạy video hướng dẫn cách crack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mr.Phát
16-01-11, 08:30 AM
^^! Tóm lại sai Box
Move qua box các game khác sau 1h nữa nhé !

supperr
16-01-11, 02:34 PM

anh hòa làm dc thì làm 1 cái HD full cho anh em đi ;))

Sir.THÀNH™
20-01-11, 09:49 PM
reg acc amin như nào vậy :(( .

akon123
08-05-11, 10:02 PM
Cài DBC 2000 trên win 7 thì sử dụng thế nào vậy????