PDA

View Full Version : Cần các bác giúp về vấn đề reset nhân vật (Mu ss6 ENC thangvtv3)

emoboson
14-01-11, 10:24 PM
Xin các bác giúp em:
- Tình hình là em đã Setup được web (Phiên bản Web3.5a Support Class7) và đương nhiên web hoạt động rất ngon lành - Nhưng Web lỗi phần reset tức là em chẳng cần thoát game mà vẫn reset được...
- Có bác nào giúp em sửa lỗi này với - tức là phải thoát game mới reset được á!
- Thực ra thì lỗi này khổ nhất là ở chỗ... Reset xong LV vẫn thế nhưng train quái thì về LV1 :D (Tức là reset xong về loren nhưng vẫn giữ nguyên LV trước khi reset... Vì LV không bị rs nên có thể move lên các map khác... Mà move lên các map khác được thì không phải đi train tới 50 để lên arena :D... Như vậy thì train sẽ quá nhanh)
(:| Em mần mò mấy hôm mà không được. Hiz! Mong các bác chỉ jiùm em cách Fix với...
Ah! còn vấn đề này nữa khi làm nhiệm vụ lên được class 3 thì em train mãi không lên nổi 1 lvmaster :( Chẳng biết phải fix ở đâu nữa ợ? :D

lequangvu
15-01-11, 12:38 PM
Kiếm cái querry của web cùng loại chèn vào chỗ mà reset không cần thoát game đấy, rất xin lỗi là ở nhà không có mạng nên hôm nay phải ra Net ngồi vậy không giúp bạn tận tình được, chỉ bảo cách vậy thôi.
còn vụ Class 3 rùi mà train mãi không lên được level master thì có thể kiểm tra lại MasterExp trong file commonserver.cfg edit lên cao chút là được mà

emoboson
15-01-11, 08:42 PM
Cảm ơn bác lequangvu nhưng tôi không tìm thấy Dòng MasterExp trong file commonserver.cfg Mà chỉ thấy Dòng Master Level Setting trong đó gồm có :
ML_AddExperience = 1 ;
ML_MinMonsterKillLevel = 75 ;
ML_OldScrollDropRate = 10 ;
ML_CovenantOfIllusionDropRate = 10 ;
ML_AngelKingsPaperDropRate = 10 ;
ML_BloodBoneDropRate = 10 ;
ML_EyesOfDevilSquareDropRate = 10 ;
ML_KeyOfDevilSquareDropRate = 10 ;
Không biết có liên quan gì không?
Mà theo tôi nghĩ có liên quan gì đến file main.exe ko ợ :( Mong các bác giúp đỡ

etramus
15-01-11, 08:48 PM
bản này để ở đâu thế cho mình link phát mãi chả tìm thấy

emoboson
16-01-11, 01:08 AM
Link bên vn-z bạn có thể vào ngẫm...
Bạn lên google seach với từ khoá: Mu SS6 ENC thangvtv3 sẽ thấy. Mà bên clb cũng có mà....

nghminh1984
22-01-11, 08:34 AM
vấn đề master train lâu mình cũng đang gặp fai,
tiện đây mình cũng xin hỏi chữ "Hello +"user", .... thangvtv" mình tìm trong các tệp messg và text nhưng k sửa đc dòng chữ này
mình tìm cả trong hex Gameserver

tuquet
01-06-11, 02:55 AM
Mình cũng bị lỗi tương tự....không check được reset khi nhân vật vẫn online. bạn nào biết chỉ dùm
30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr