PDA

View Full Version : 2 hàm ít dc nhắc đến !

thaihoa91
14-01-11, 08:18 PM
Hum nay mình share 2 hàm cũng khá có ích để dev !

****Đầu tiên là hàm cấm tán gẫu ! Hàm này sau khi dc set thì khi gõ tán gẫu và enter thì trên các kênh chat (bao gồm phụ cận) cũng ko thể hiển thị dc ! Đã test và chạy dc 100%

Code:

SetChatFlag(1)

1 là số để kích hoạt cấm chat, nếu mún chat bt trở lại thì cho số 0 là OK !

****Hàm thứ 2 là hàm có liên quan ý tưởng làm phần mô tả nhiệm vụ !

Code:

AddNote("Ta la thaihoa91")

Hàm này cho ta lưu trữ lại các đoạn trong dấu ngoặc kép vào bảng F11 trong game !

Ta có thể tạo ra 1 bảng mô tả nhiệm vụ để gamer dễ bắt kịp các thông tin cần để làm nhiệm vụ như cần thu thập gì, đánh quái nào ở đâu, tọa độ nào....

2 hàm trên đều đã test và chạy OK 100%

Čħīċķėň
14-01-11, 08:28 PM
e mới đầu tưởng AddNote cũng giống như Msg nên cũng bỏ qua lun, giờ mới hiểu :D

Tiến Đạt
15-01-11, 10:41 AM
****Hàm thứ 2 là hàm có liên quan ý tưởng làm phần mô tả nhiệm vụ !

Code:

AddNote("Ta la thaihoa91")

Hàm này cho ta lưu trữ lại các đoạn trong dấu ngoặc kép vào bảng F11 trong game !

Ta có thể tạo ra 1 bảng mô tả nhiệm vụ để gamer dễ bắt kịp các thông tin cần để làm nhiệm vụ như cần thu thập gì, đánh quái nào ở đâu, tọa độ nào....

2 hàm trên đều đã test và chạy OK 100%

Thế còn hàm để xóa đi thì sao??
DelNote("xyz") à bác ?

KingMax
15-01-11, 12:03 PM
=)) cái nào quy định trong source mới chạy , đâu phải thích add hàm nào cũng được

[M]r[K]id
15-01-11, 12:18 PM
cái nì hay nè nhaz đem về tét thử :))

thaihoa91
15-01-11, 06:34 PM
Thế còn hàm để xóa đi thì sao??
DelNote("xyz") à bác ?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu mà dễ thế thì tui làm cái vòng sáng HK + tiếng việt có dấu dễ rùi còn gì ;))

Tiến Đạt
15-01-11, 06:45 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu mà dễ thế thì tui làm cái vòng sáng HK + tiếng việt có dấu dễ rùi còn gì ;))

Dùng chuột với bàn phím xoá chứ chứ tui có thấy cái nút nào đâu ??

thaihoa91
15-01-11, 06:53 PM
Èo ! Lấy tấm hình bên JX VNG làm tấm ảnh nè !

1) Click chọn dòng cần xóa trong đó !

2) click nút Xóa bỏ !

Tiến Đạt
15-01-11, 06:55 PM
^
^
Jx off làm quái có chữ xóa bỏ 8-} nó có 2 thanh nhiệm vụ chứ làm gì có 4 thành như onl đâu ông?

thaihoa91
15-01-11, 06:55 PM
^
^
Jx off làm quái có chữ xóa bỏ 8-} nó có 2 thanh nhiệm vụ chứ làm gì có 4 thành như onl đâu ông?

Ui ông thuộc loại cùi rùi ! Chắc là ko xài Patch Client Full by thaihoa91 nên ko thấy dc

Ức chế kinh ! Ngày mai tui làm video cho ông xem ! Bực cả cái mình !

Tiến Đạt
15-01-11, 09:16 PM
Ui ông thuộc loại cùi rùi ! Chắc là ko xài Patch Client Full by thaihoa91 nên ko thấy dc

Ức chế kinh ! Ngày mai tui làm video cho ông xem ! Bực cả cái mình !

Ui của tui là bộ "Gần Full ":)) :| unpack của VNG Edit lại mà..cùi :|

thaihoa91
15-01-11, 09:22 PM
Ui của tui là bộ "Gần Full ":)) :| unpack của VNG Edit lại mà..cùi :|

Ai mà ko unpack của VNG ! Tui cũng thế thui ! Vấn đề là bít edit lại của VNG để sử dụng ko hay thui !

Giống .ini Bang hội của VNG, unpack cái cũ thiệt là cũ thì có thể thấy dc các thông số trong JX offline, còn unpack cái mới thì ko thể nào thấy dc !