PDA

View Full Version : Connect DB error !

erik09
14-01-11, 09:52 AM
Mình mắc phải lỗi này khi chạy Sword3PaySys !

Mình đẫ thay đổi pass của database và của SQL server và đã kiểm tra lại IP các file Bishop.cfg , database.ini , relay_config.ini , ServerCfg.ini , Serverlist.ini chính xác hoàn toàn. Nhưng khi chạy Sword3PaySys vẫn báo lỗi.

Khi kiểm tra lại SQL Server thì mình thấy password của sa ko hề được đổi ( mình đã đổi nhưng khi vào lại thì password lại trở lại như cũ)

Mong mọi nguời giúp mình sửa lỗi trên hay có thể cho mình cái password của sa mà trong SQL Server đã mặc định .Cám ơn !

Sir.THÀNH™
14-01-11, 11:40 AM
Mình mắc phải lỗi này khi chạy Sword3PaySys !

Mình đẫ thay đổi pass của database và của SQL server và đã kiểm tra lại IP các file Bishop.cfg , database.ini , relay_config.ini , ServerCfg.ini , Serverlist.ini chính xác hoàn toàn. Nhưng khi chạy Sword3PaySys vẫn báo lỗi.

Khi kiểm tra lại SQL Server thì mình thấy password của sa ko hề được đổi ( mình đã đổi nhưng khi vào lại thì password lại trở lại như cũ)

Mong mọi nguời giúp mình sửa lỗi trên hay có thể cho mình cái password của sa mà trong SQL Server đã mặc định .Cám ơn !
éc, cái pass sa nó là như vậy ,xoá rồi thì vào vẫn như vậy
có điều là :cái Database ,pass sa trong đó chưa đc JX STARUP FIX,vô đó xoá pass SA đi :(

erik09
14-01-11, 01:01 PM
mình đã thử nhiều lần nhưng kết quả vẫn như vậy. Thank !

GodFather
14-01-11, 01:41 PM
kiểm tra lại Mac

erik09
14-01-11, 03:00 PM
Bạn có thể nói cụ thể hơn ko? bởi vì địa chỉ Mac mình ko hiểu. Khi làm JX theo ebook thì bắt xóa địa chỉ MAc đi lên mình ko biết nó là gì ?

quangphong0904
14-01-11, 04:17 PM
tìm MAC trong server có 1file có MAC đấy.
nhưng lổi trên là do pass sa chứ k phải do MAC đâu.
bạn đổi pass sa chưa thành công là do bạn k biết đổi, pass sa hoàn toàn có thể đổi dc.
Vào SQL Server Enterprise Manger -> Tìm đến mục Security -> Login -> sa ->Properties -> xoá hoặc đổi pass sa đi. OK và xác nhận pass sa. OK - > Xong

erik09
14-01-11, 07:15 PM
Mình đã viết dõ ở trên là mình đã đổi nhưng ko được ! Vì vậy mình mới thắc mắc, nếu giờ dùng server khác thì có thể chạy đc ko nhỉ? Thank

[M]r[K]id
14-01-11, 07:22 PM
Níu trong file database.ini đã đúng hết thì chắc chắn phải vào được thử coppy cái Sword3PaySy của server khac 1 vao xẽm

Hải Lu
28-05-13, 04:57 AM
SR đào mộ >>> E cũng đang bị lỗi ntn trả hiểu lý do bị gì, đã config đầy đủ hết, IP thì hoàn toàn ko sai, pass sa cũng ko vấn đề gì, trả hiểu sao nó báo lỗi vậy