PDA

View Full Version : Pro ơi giúp cái !

conan9x
14-01-11, 12:02 AM
Các bạn ơi. có thể cho mình hỏi vài cái này đc ko
1,cái ý tưởng mà hình của Đồ vật giống như thaihoa91 ý. có thể hướng dẫn cụ thể cho mình ko.vd như trong thư mục UI để 75=hinhvd.spr xong dùng lệnh <pic=75> có thể cho cho mình cách để lệnh này ở đâu ko. ?? mình là Newbie hì thông cảm vì hơi gà
2,về phần res mình đã add đc phần body + tay phải + tai trái + đầu của Anh Trung share rồi. nhưng khi cầm vũ khí 2 tay nv nhìn trông rồi hết các bộ phận. khi cưỡi ngựa cũng bị thế. mình mới chỉ add dc toạ độ của tay trái + đầu. chả lẽ Anh Trung chia sẽ còn thiếu phần cầm vũ khí 2 tay ak.
:ar! mình là Newbie hì thông cảm vì hơi gà ! hơi dài mong pro có thể giúp đỡ

nguyentrunghbl
14-01-11, 12:37 AM
1. Thường thì lệnh <pic=số> để mô tả item của trang bị như áo có 1 sao , 2 sao , 3 sao ... 10 sao chẳng hạn, mình ngồi máy lạ nên kô chụp hình demo được hoặc dùng vào trong mấy hàm say như thaihoa đã nói!
2. Bạn add res bị sai rồi, coi lại cách add res vào mấy file chữ tàu đúng tuần tự theo các hành động chưa, bạn có thể dựa theo file có sẵn của VNG để add ví dụ đầu tiên là 6 hành động ST.... kế đến là gì bạn cứ theo VNG mà add, mỗi hành động cách nhau 1 dấu TAB và file nào có thêm file gán chỉ số nhớ khai cho đủ.

conan9x
14-01-11, 01:14 AM
1, anh giải thích rõ hơn đc ko. phần mô tả của item ở chỗ nào hả anh. có phải là phần trong Armor.txt ko. cái cột thứ 9 ý.
2,Em Add giống như phần giải thích Res của anh mà.chả biết sao bị thế nữa em add đến bộ kim ô của TL + TVB vẫn bị như thế chán thật. thế những file spr hành động của anh là đủ hết rồi ak. Ak anh xài tool gì để lấy những file hành động ý vật em xai tool RPGViewer nhưng tool đó em ko Extract đc các hình ảnh frame. làm sao để Extract đc hả Anh.

Tiến Đạt
14-01-11, 06:20 AM
1. Thường thì lệnh <pic=số> để mô tả item của trang bị như áo có 1 sao , 2 sao , 3 sao ... 10 sao chẳng hạn, mình ngồi máy lạ nên kô chụp hình demo được hoặc dùng vào trong mấy hàm say như thaihoa đã nói!
2. Bạn add res bị sai rồi, coi lại cách add res vào mấy file chữ tàu đúng tuần tự theo các hành động chưa, bạn có thể dựa theo file có sẵn của VNG để add ví dụ đầu tiên là 6 hành động ST.... kế đến là gì bạn cứ theo VNG mà add, mỗi hành động cách nhau 1 dấu TAB và file nào có thêm file gán chỉ số nhớ khai cho đủ.

Cái này là sai nha anh Trung . Những ngôi sao nào là kí tự đắc biệt chứ k phải SPR . Còn các SPR khai báo = pic ví dụ như : mặt người thể hiện trong khung chát , item .v.v. Nhưng ta cũng có thể thêm vào = cách thêm đg dẫn ở dưới và thêm ID ở trên.