PDA

View Full Version : Các PRO vào PIC này HELP mình xíu nhe!^^!

Sir.THÀNH™
12-01-11, 07:57 PM
Mình thấy Item có mấy ngôi Sao, làm sao làm đc ngôi sao chỉ có 1 nửa màu ^^!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Có phải chỗ trong khung là nơi quyết định hình ảnh item ko

Čħīċķėň
12-01-11, 08:06 PM
^
đúng rùi :|

Sir.THÀNH™
12-01-11, 08:15 PM
^
đúng rùi :|

CHICKEN có rãnh không, team viewr hộ tui mấy cái đc hôk

Sir.THÀNH™
12-01-11, 08:25 PM
TOOL ADD NPC ấn lên toàn bị lỗi ,chỉnh đường dẫn như thế nào vậy

Sir.THÀNH™
12-01-11, 08:31 PM
oke biết rồi ,đó là dường dẫn tới SV ^^!

Sir.THÀNH™
12-01-11, 09:19 PM
sao tui add npc mà nó toàn trệch toạ độ thế nhĩ :(. Với lại, trong tool add ,cái đường dẫn ấy là hình ảnh và Script của npc à

Sir.THÀNH™
13-01-11, 09:56 AM
ai biết add ông già nô-el nhu thế nào không :( .help tui với

Tiến Đạt
13-01-11, 10:00 AM
ai biết add ông già nô-el nhu thế nào không :( .help tui với

Đầu tiên Sv phải có NPC Ông già nô en mới có thể Add , bạn mở mục NPCS.txt trong settings lên , tìm thử xem có k . Nếu có bạn lấy số Thứ tự của NPC đó - đi 2 rùi Add ID NPC là số kết quả . Ví dụ STT NPC là 10 thì số ID NPC sẽ là 10-2 =8.

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:04 AM
Đầu tiên Sv phải có NPC Ông già nô en mới có thể Add , bạn mở mục NPCS.txt trong settings lên , tìm thử xem có k . Nếu có bạn lấy số Thứ tự của NPC đó - đi 2 rùi Add ID NPC là số kết quả . Ví dụ STT NPC là 10 thì số ID NPC sẽ là 10-2 =8.

oh nếu nó là tiếng TRung, phải dịch ra à :( .nếu tìm đc nó thì đường dẫn hình ảnh,script NPC là đó à

Tiến Đạt
13-01-11, 10:07 AM
oh nếu nó là tiếng TRung, phải dịch ra à :( .nếu tìm đc nó thì đường dẫn hình ảnh,script NPC là đó à

Nếu như xài các Sv có sẵn để dev thì thư mục NPC này sẽ chủ yếu là tiếng việt ( - 1 số NPC k dùng đến )
Sau khi Add NPC xong thì ta sẽ gán Scripts cho nó sau , còn về hình ảnh NPC thì phải test mới biết 9h' xác đc.

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:09 AM
Nếu như xài các Sv có sẵn để dev thì thư mục NPC này sẽ chủ yếu là tiếng việt ( - 1 số NPC k dùng đến )
Sau khi Add NPC xong thì ta sẽ gán Scripts cho nó sau , còn về hình ảnh NPC thì phải test mới biết 9h' xác đc.

à rãnh ko.team viewer làm mẫu mấy cái vòng sáng :>

Tiến Đạt
13-01-11, 10:12 AM
à rãnh ko.team viewer làm mẫu mấy cái vòng sáng :>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
** Mấy cái vòng sáng dễ òm , bạn đọc thử cái Ebook 3 hình như có bài của zon thì phải.

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:16 AM
** Mấy cái vòng sáng dễ òm , bạn đọc thử cái Ebook 3 hình như có bài của zon thì phải.
E-book 3 tải về mà không đọc đc ,:(

Tiến Đạt
13-01-11, 10:17 AM
E-book 3 tải về mà không đọc đc ,:(

Để mình kiếm bài ghép vòng sáng của Zon cho , đợi xí.

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:18 AM
ê.chỉnh mấy cái danh hiệu trên đầu ở mục nào thế

Tiến Đạt
13-01-11, 10:20 AM
ê.chỉnh mấy cái danh hiệu trên đầu ở mục nào thế

Add danh hiệu vô skill ( nên Add vô Missler để dễ chỉnh độ cao , sang trái sang phải )

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:20 AM
Add danh hiệu vô skill ( nên Add vô Missler để dễ chỉnh độ cao , sang trái sang phải )
thế những danh hiệu vừa tạo acc xong nó cho là add vào cái gì,skill cơ bản nắm đấm à

Tiến Đạt
13-01-11, 10:22 AM
thế những danh hiệu vừa tạo acc xong nó cho là add vào cái gì,skill cơ bản nắm đấm à

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:24 AM

à, thế còn mấy danh hiệu như ADMIN thì cũng ở UI à ,chỉnh mấy danh hiệu đó ở mục nào thế

Tiến Đạt
13-01-11, 10:26 AM
à, thế còn mấy danh hiệu như ADMIN thì cũng ở UI à ,chỉnh mấy danh hiệu đó ở mục nào thế

À mấy cái đó là ở Clien ( mục coreclien.dll ý bạn )

Hướng dẫn thêm vòng sáng vào JX
Các bạn nên làm ở client để test trc',nếu ok thì chép qua sv.

Bước 1 : Cũng giống như skill kiếm thế, bạn phải chuẩn bị file spr của vòng sáng. Các bạn cũng mở file skills.txt ra = ecxel, chọn skill cần ghép vòng sáng(tốt nhất là la hán trận),các bạn đến dòng la hán trận tìm cột J, sẽ thấy id là 45 (nhớ id nhé).
để file spr chứa vòng sáng ở 1 chỗ nào đó, ở đây mình sẽ để 1 file là vip.spr với dg dẫn là spr\vip.spr

Bước 2 : Các bạn vào client\setting, tạo forled tên NpcRes (nếu ở client đã có rồi thì khỏi tạo thêm). Các bạn move(cut-paste) file 状态图形对照表.txt (có font,) vào thư mụcNpcRes, sau khi copy mở file 状态图形对照表.txt lên bằng notepad . Các bạn tìm đến dòng 45 và thay dg dẫn ngay ở đầu dòng như trong hình đến file spr.

Bước 3 : Save lại, nếu đã chạy sv rồi thì không cần chạy lại , vào game để hưởng thụ.

Trích zonjkut3

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:30 AM
coreclient là file .dll ,mở nó ra à :( bằng gì

Tiến Đạt
13-01-11, 10:33 AM
coreclient là file .dll ,mở nó ra à :( bằng gì

file đó nếu học về C++ thì có thể tự viết còn nếu k thì mình Hex lại thôi :D
Nên xài utra Edit :D Nếu cần mình sẽ Up cho cái đang xài , có crack hẳn hoi :))

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:33 AM
file đó nếu học về C++ thì có thể tự viết còn nếu k thì mình Hex lại thôi :D
Nên xài utra Edit :D Nếu cần mình sẽ Up cho cái đang xài , có crack hẳn hoi :))

uhm. TEAM nhé, làm mẫu đc ko.up ultra đó đi :D

Tiến Đạt
13-01-11, 10:37 AM
uhm. TEAM nhé, làm mẫu đc ko.up ultra đó đi :D

Uhm đang Up , Pm Y!M tuyetnhietdoi_fallingstar nha , đang đổi cái pass 2 con KT
***<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass tiendat

Sir.THÀNH™
13-01-11, 10:43 AM
ê. sao ultra ra toàn chữ gì gì thế :(

Tiến Đạt
13-01-11, 10:46 AM
ê. sao ultra ra toàn chữ gì gì thế :(

Uhm mở file = utra lên sau đó ấn ctrl+H sau đó tìm dòng cần hex ấn lại ctrl+H rùi hex, nên học 1 chút về Hex để k bị lỗi file.