PDA

View Full Version : ADD vòng sáng vs Danh hiệu như nào vậy :(

Sir.THÀNH™
12-01-11, 03:04 PM
Tiêu đề :( .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Rất mong được giúp đỡ :(

Tiến Đạt
12-01-11, 03:13 PM
Hướng dẫn thêm vòng sáng vào JX
Các bạn nên làm ở client để test trc',nếu ok thì chép qua sv.

Bước 1 : Cũng giống như skill kiếm thế, bạn phải chuẩn bị file spr của vòng sáng. Các bạn cũng mở file skills.txt ra = ecxel, chọn skill cần ghép vòng sáng(tốt nhất là la hán trận),các bạn đến dòng la hán trận tìm cột J, sẽ thấy id là 45 (nhớ id nhé).
để file spr chứa vòng sáng ở 1 chỗ nào đó, ở đây mình sẽ để 1 file là vip.spr với dg dẫn là spr\vip.spr
Bước 2 : Các bạn vào client\setting, tạo forled tên NpcRes (nếu ở client đã có rồi thì khỏi tạo thêm). Các bạn move(cut-paste) file 状态图形对照表.txt (có font,) vào thư mụcNpcRes, sau khi copy mở file 状态图形对照表.txt lên bằng notepad . Các bạn tìm đến dòng 45 và thay dg dẫn ngay ở đầu dòng
Bước 3 : Save lại, nếu đã chạy sv rồi thì không cần chạy lại , vào game để hưởng thụ.

Trích zonjkut3

Sir.THÀNH™
12-01-11, 03:26 PM
à còn nữa .nếu mình có các file .spr ,mình muốn add nó vào thì làm thế nào

Tiến Đạt
12-01-11, 03:36 PM
à còn nữa .nếu mình có các file .spr ,mình muốn add nó vào thì làm thế nào

Đầu tiên là có file SPR nè , sau đó kiếm 1 skill mún Add SPR đó vào , rùi vô missler hoặc file 状态图形对照表.txt để ghép vô thôi. Nên xài Missler vì có thể chỉnh độ cao , sang trái hay phải tuỳ ý :D

Sir.THÀNH™
12-01-11, 03:48 PM
Đầu tiên là có file SPR nè , sau đó kiếm 1 skill mún Add SPR đó vào , rùi vô missler hoặc file 状态图形对照表.txt để ghép vô thôi. Nên xài Missler vì có thể chỉnh độ cao , sang trái hay phải tuỳ ý :D

oh thế còn Danh Hiệu ,add vào rồi nhận danh hiệu ở đâu, script như nào :(

Tiến Đạt
12-01-11, 03:54 PM
oh thế còn Danh Hiệu ,add vào rồi nhận danh hiệu ở đâu, script như nào :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
danh hiệu thường được Add vào la hán trận nhất :D