PDA

View Full Version : Cho Em Hỏi : Khi Test 1 Server Nhanh Bằng Cách Copy 3 File !!!

vosongcongtu
10-01-11, 09:52 PM
Trong Ebook Của Anh Gì Trên Diễn Đàn Có Hướng dẫn " Cách Test 1 Server Nhanh Nhất " !

Vậy Mấy Anh Cho Em Hỏi Là Khi Test Server Theo Kiểu XOÁ 3 File Maps , Setting , Scrint và Copy Của Server Khác Vào Thì :

1. Em Đang Dùng Bản Sever Thái Sơn Bắc Đẩu V2.0. Có Fonts. Vậy Em Có Thể Test Server No Fonts Được KO ???

2. Sever Nào Là Gần Giống ViNaGame Nhất Ạh !!!

Xin Cảm Ơn Nhiều Ạh !!!

thaihoa91
10-01-11, 11:16 PM
1) chuyển languages trở về English ! Sau đó làm như trong hướng dẫn là dc !

2) Mỗi người dev cho mình 1 server theo ý thích, nên gần giống VNG hiện tui thấy chưa có server nào cả ;)) Vì đa fần ko có nhiệm vụ này nọ nên ko thể giống dc nhìu lắm !

Tui thì đang làm 1 server giống VNG đây (có cả nhiệm vụ)

ayebk0123
11-01-11, 03:19 PM
vậy trước giờ bạn thaihoa91 đã đưa server nào lên chưa sao mình không thấy nói nhỉ? Lục trong 4rum chỉ thấy các bài hướng dẫn với patch của bạn à ^^

natureboys
11-01-11, 03:50 PM
thaihoa91 chỉ thích DevJX rùi share cho các Mod khác test, nếu không bị lỗi or lỗi đc fix thì sẽ share lên 4rum :D. Còn cái vụ test sv nhanh còn tùy thuộc vào cái Patch nữa nếu xài Patch của thaihoa91 mà test với sv XuanThu thì báo lỗi "không thể kết nối server" :(

thaihoa91
11-01-11, 03:50 PM
vậy trước giờ bạn thaihoa91 đã đưa server nào lên chưa sao mình không thấy nói nhỉ? Lục trong 4rum chỉ thấy các bài hướng dẫn với patch của bạn à ^^

Mình chưa làm online lần nào, nhưng hiện đang làm 1 dự án tâm huyết với Server mang tên Tiếu Ngạo Giang Hồ, nếu dc thì tui sẽ cho online Server này ! Bật mí là có nhiệm vụ fong fú ;)) Chứ ko đơn thuần cày cuốc + chuyển sinh ko :D

Bản trailer (edit là nhìu :))) : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

1 vài video về Server tui : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nguyentrunghbl
11-01-11, 06:52 PM
Dự tính khi nào mới xong vậy Hòa, đây có lẽ là SV được mong đợi nhất hy vọng sẽ có nhiều bước tiến trong làng JxPri VN mình!

thaihoa91
11-01-11, 06:58 PM
Dự tính khi nào mới xong vậy Hòa, đây có lẽ là SV được mong đợi nhất hy vọng sẽ có nhiều bước tiến trong làng JxPri VN mình!

Dự án này mình dự tính khoảng nửa năm, vì vừa học vừa làm mà :)) Với lại mình ko dám nói trước nó sẽ tốt nhất vì mình cũng còn gà nhìu thứ, nên chỉ có thể nói là tâm huyết của mình thui chứ hem dám nói đó là 1 bước tiến lớn :D