PDA

View Full Version : Lỗi đăng nhập

erik09
10-01-11, 10:28 AM
Mình đã làm đúng theo các bước trong ebook 3.0 by jxvietnam
Sau khi chạy sever, mình tạo nhân vật và đăng nhập vào game,
nhưng sau khi ấn enter để đăng nhập thì màn hình dừng lại.
Cụ thể là khi ấn enter xong thì server báo đang đăng nhập vào, đến khi nó dừng lại thì màn hình lúc chuyển tiếp để đăng nhập vẫn giữ nguyên. Chỉ nhìn thấy thanh máu và các thanh công cụ ở dưới, vẫn có thể ấn esc và F1
Mình có tìm trên mạng thấy bảo có lỗi ở maps.pak -> nhưng sửa lại chuyển từ map.pak->maps.pak và sửa cả trong file package.ini thêm maps.pak vào nhưng vẫn bị lỗi trên.
Mong mọi người chỉ giúp

thaihoa91
10-01-11, 11:47 AM
Bạn cho mình bít bạn xài Client VNG hay KingSoft ???

Sir.THÀNH™
10-01-11, 11:49 AM
Mình đã làm đúng theo các bước trong ebook 3.0 by jxvietnam
Sau khi chạy sever, mình tạo nhân vật và đăng nhập vào game,
nhưng sau khi ấn enter để đăng nhập thì màn hình dừng lại.
Cụ thể là khi ấn enter xong thì server báo đang đăng nhập vào, đến khi nó dừng lại thì màn hình lúc chuyển tiếp để đăng nhập vẫn giữ nguyên. Chỉ nhìn thấy thanh máu và các thanh công cụ ở dưới, vẫn có thể ấn esc và F1
Mình có tìm trên mạng thấy bảo có lỗi ở maps.pak -> nhưng sửa lại chuyển từ map.pak->maps.pak và sửa cả trong file package.ini thêm maps.pak vào nhưng vẫn bị lỗi trên.
Mong mọi người chỉ giúp
chụp giùm tấm hình xem, biết lỗi đó là như nào rồi nhưng nếu fix map.pak-> maps.pak vẫn không đc thì chắc client vs sv không khớp rồi

erik09
10-01-11, 01:21 PM
Mình dùng client của VNG.
Mình đã làm thử lại vài lần sang nay, m dùng sever + patch TSBĐ
Và cũng thử dùng client của bạn làm nhưng mình dùng với server SGTY vẫn bị lỗi tương tự bạn à

erik09
10-01-11, 01:40 PM
Hình ảnh khi bị lỗi đây bạn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

supperr
10-01-11, 02:15 PM
theo tui nhớ h0k lầm thì sữa Map.pak thành Maps.pak và ngược lại thì phải ;))

letrieu94
10-01-11, 02:31 PM
vào thư mục data của client đổi tên file Map.pak thành Maps.pak hoặc ngược lại đổi Maps.pak thành Map.pak

[M]r[K]id
10-01-11, 02:34 PM
:))
mí bạn không thấy người ta nói đã đổi rồi vẫn không được ak`
bạn thử làm theo hướng dẫn này nhé : theo mình thì bạn chưa mở map
lấy fiolder map trong server thay = cái map khác xem sao :D

erik09
10-01-11, 03:37 PM
Cụ thể được ko bạn. Như bạn nói thì mình phải lấy file map của client khác hả. Mình dùng client của VNG vậy lấy cái khác thì của Kingsoft hả, nếu có bạn share mình với

[M]r[K]id
10-01-11, 03:40 PM
không
Vd:
bạn down server về lại (có thể server khác :D như là TSBD) sau đó vào server mới down coppy folder map past qua cái server kia bạn đang dùng :D

erik09
10-01-11, 04:10 PM
Để tối làm lại vậy giờ ngủ cái đã thank bạn