PDA

View Full Version : Trung tâm download files dành cho những bạn nào làm GB

Ashot4love
10-01-11, 06:29 AM
Đây là một số file server và client mà mình lượm lặt linh tinh vào đây dành cho những bạn nào yêu thích GB thì có thể down về test và làm thử, vì mình rất mong có ai rành về tin học làm được cái server season 2 như của bọn Thái Lan là quá tuyệt rồi.
Link tổng hợp: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Hướng dẫn vào gunbound Thái Lan ở đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chidaukhoe
10-01-11, 09:15 AM
Thank ông bạn phát ^^ . 30 charrrrrrrrrrrr

Ashot4love
10-01-11, 09:44 AM
Hiện giờ thấy cái gunbound Thái cũng phập phù vào lúc được lúc không, chắc do mạng của Thái cũng lởm, nhưng đây là phiên bản đời đầu của season 2 vào năm 2008 nên mình thấy phiên bản này rất hay. Độ cân bằng chỉ số avatar giữa gold và cash gần như nhau.

chidaukhoe
11-01-11, 08:49 PM
Thế thì ông liều mạng làm thử quả server từ Thái sang VN xem ^^ Nhỡ đâu lại được thì vui ^^

Ashot4love
12-01-11, 06:28 AM
MÌnh nghĩ làm được về như thế phải là dân tin học chuyên nghiệp, client thì có thể down về nhưng server file mà không bị lỗi như của chúng nó thì tìm ở đâu ra, thế nên mình tập hợp những file server mà mình tìm được vào hết mediafire kia mong có bạn nào tìm được file server phù hợp để phát triển bản season 2 này.

MakeLove
12-01-11, 06:53 AM
^^ GUnbound mỡ online kiếm đâu đc bao nhiêu đâu .... nên it người chịu đầu tư chất xám . ^^

Ashot4love
12-01-11, 10:55 AM
Vẫn có những bạn yêu GB mở online đấy chứ, như bạn LHB_LOVE. Chỉ có điều bản season 2 hiện nay nhiều bug quá nên ít người chơi. Gunbound của tụi Thái free bug nên đông người chơi lắm, mỗi tội hình như hiện nay tụi nó chặn IP nước ngoài nên không vào được.

Hiện nay bộ sưu tập file trên đã bổ sung thêm, vẫn link như trên những ngày tháng trong tên file là ngày tháng phát hành của từng phiên bản:
Client:
+ Gunbound Revolution_07-11-2006_setup.exe
+ GunBound_Brazil_WC_20070809.exe
+ GunBound_GIS_WC_080425_Ver655.exe
+ Gunbound_GLSpanish_WC_080425_Ver639.exe
Server:
+ Server Include database_GB_v604.rar
+ Unknown ver_Gunbound_Server_Completo.rar

Ashot4love
12-01-11, 04:47 PM
Đang bổ sung thêm bản Client nữa: GunBound_GIS_WC_080215_Ver645.exe
Hiện đang up chắc khoảng 30 phút nữa thì down được, down file này về mất gần 10 tiếng đồng hồ vì tốc độ down có ~5 kb/s.

Ashot4love
02-03-11, 03:30 PM
Bản trong này bao gồm cả bản tự cài 40s của bạn Trungtdy đã share.

thuoclano12
02-03-11, 04:05 PM
Bản trong này bao gồm cả bản tự cài 40s của bạn Trungtdy đã share.
Thế có bản nào không có virus mà cài được không cho mình link :D

Ashot4love
03-03-11, 07:59 AM
Thực ra bản tự cài đó, có một số chương trình virus nhận nhầm bản patch là virus bản chỉ cần add nó vào exception section là ok. Rồi cài ra, bản 40s tự cài của bạn anhtrungtdy mình đã cài được offline ngon lành cành đào rồi.
Mà thực ra cho đến hiện nay các bản Season 2 thì có rất nhiều bug, nên chỉ cần sài bản Season 1 của bạn anhtrungtdy là ok. Nếu bồ nào config được online thì share cho anh em vào test thử cho.

Ashot4love
25-06-12, 03:08 PM
Tìm thấy mấy chỗ còn chứa GB Client ở đây, dành cho ai quan tâm, vì hầu hết file client ở đây đều là file từ năm 2009 đến giờ lên mình không đưa vào bộ sưu tập của mình.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

never728
19-07-12, 09:27 PM
Bác chủ thớt tâm huyết với game quá nhỉ. Đang nghỉ hè vọc vạch cái ss2 1 tí.
Nhưng đến đoạn mở chức năng mới + tạo event thì tịt hẳn #-o

Ashot4love
20-07-12, 07:27 AM
Đơn giản là mình thấy Gunbound là game đáng để chơi nhất trong tất cả các loại game online. Chỉ có điều mình không phải là dân IT nên đánh pó tay, và mình nhiều khi muốn thử mà không có thời gian nữa.

Vì mình chơi GIS trước đấy từ năm 2006 đến giữa năm 2008, mình thấy khoảng cuối 2007 đến giữa 2008 thì GIS phát triển khá hay nhưng sau đó thì item 2 vớ vẩn khác ra đời, vì lúc đó người chơi không còn dựa vào kỹ năng nữa chán lên nghỉ. Giờ rảnh vẫn đá tí gunvn.

Fantasy
25-08-12, 05:45 PM
Cái Season 2 có 17 files thì phải download hết 17 file đó hả cậu

Ashot4love
27-08-12, 11:56 AM
Cái Season 2 có 17 files thì phải download hết 17 file đó hả cậu

Không, theo mình biết thì để tạo bản season 2, bạn cần ít nhất là
1) File server+web, ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2) Client, ví dụ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3) Navicat: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Những file khác bạn có thể xem thêm tại đây:

Ashot4love
27-08-12, 12:57 PM
Ngoài ra có thể xem thêm tại đây: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>