PDA

View Full Version : Hỏi về trap cho maps

alimutrinh80
09-01-11, 08:04 PM
Hôm qua lục lọi mấy topic cũ thấy bài trap cho thaihoa cũng hay, xem phần mã hex cũng hiểu, cách chuyển mã hex thì mình cũng biết rồi, điều mình thắc mắc là mình đã viết 1 đoạn script move qua map bên kia, nhưng không biết đặt đường dẫn đoạn script bắt đầu từ chỗ nào trong mã hex của các file *.dat trông server

thaihoa91
09-01-11, 08:27 PM
Đường dẫn Script bị mặc định ! Ko thể tự quy định tên theo ý mình dc !

\Script\maps\....\trap\<tên bản đồ đang đứng hiện tại>to<tên bản đồ muốn move đến>.lua

Ví dụ đường dẫn đi từ Ba Lăng sang Nam Nhạc : \Script\两湖区\巴陵县\trap\巴陵县to南岳 镇.lua

巴陵县 : Ba Lăng huyện
南岳镇 : Nam Nhạc trấn

alimutrinh80
09-01-11, 08:43 PM
mình đã đến toạ độ nơi đi wa 1 số map mở file .dat ra xem thì nó rất nhiều giá trị 00, và chưa bao giờ thấy như bạn nói

thaihoa91
09-01-11, 08:57 PM
mình đã đến toạ độ nơi đi wa 1 số map mở file .dat ra xem thì nó rất nhiều giá trị 00, và chưa bao giờ thấy như bạn nói

Mỗi trap có rất nhìu mã hex lạ khác nhau, tui vẫn chưa hỉu đó là gì nhưng đó ko fải quy định đường dẫn trap !

Theo tui đường dẫn trap dc quy định từ 1 file .ini !

1 số ID = với đường dẫn trap và .dat khai báo mã hex của số ID này để tìm dc đường dẫn !

Bạn có thể xem wa bài này : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>