PDA

View Full Version : Cần các bạn PRO giúp đỡ chỉnh sữa IP!!:)

danhlathua
09-01-11, 08:54 AM
Mình đã cài đặt được server TLBB của bạn Hữu duyên share và chạy tốt:-*,nhưng khi mình thử úp thêm một phiên bản TLBB mới theo cách này : Theo kinh nghiệm xài cái server này cho mấy gà như mình là
down về giải nén part 1 ra có 1 cái tên là tlbb_dangtest_307.tar.gz
mấy bạn dùng winscp copy nó vào <root>-home . rồi dùng vm ware, terimal đánh lệnh
cd /home xong rồi đánh tiếp

tar xzvf tlbb_dangtest_307.tar.gz
bây giờ thoát winscp ra [ nhớ đừng tắt server, vì tắt rồi vào lại winscp k dc đâu đấy. vào thấy 1 foder tên tlbb_dangtest_307 . ở <root>-home có sẵn 1 foder là tlbb mà mình thường dùng để chơi, mấy bác chỉ việc đổi foder đó thành: tlbb_old. Rồi đổi foder tlbb_dangtest_307 thành tlbb. giờ chỉ có việc reset server rồi ./tlbb.sh(server khởi động bình thường)

khi mình mình vào client để Login thỉ không thể kết nối được đến máy chủ Mong các bạn giúp mình,mình phải Config IP giữa client và Server ở những file nào để có thể kết nối đến máy chủ được và mình biết chỉ có 3 file: LoginInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ServerInfo.ini (home/tlbb/Server/Config)
ShareMemory.ini (home/tlbb/Server/Config)
Mình còn phải sủa trên file nào nữa!!!!:-* thank mấy ban trước.

huuduyen_05
09-01-11, 10:00 AM
Sửa ở ServerInfo.ini thôi là đủ rồi bạn. Nếu đã sửa mà không login được thì xem lại server bạn chạy có lỗi không hoặc sửa có đúng không ?

33ali33
09-01-11, 10:07 AM
cái bản tlbb_dangtest_307.tar.gz mình chơi thử rồi mà có sao đâu.
tốt nhất cứ giải nén cái tlbb_dangtest_307.tar.gz ra máy thật rồi dùng winscp chép mục Public sang server cũ rồi chạy.

3z3z3z
11-01-11, 06:54 PM
cái server cùn ấy mà chơi cái gì. Chỉ có cái donate là Vô cùng vip thôi. Ghét nhất shop KNB "lung tung"

duchung145
11-01-11, 08:56 PM
cái server cùn ấy mà chơi cái gì. Chỉ có cái donate là Vô cùng vip thôi. Ghét nhất shop KNB "lung tung"

Tuy nó cùi nhưng giá trị thương mại cũng kha khá đấy
Lấy mấy cái script về Server của mình mà nghịch!