PDA

View Full Version : Cách chỉnh sửa các file *.dll *.exe ở client ?

alimutrinh80
08-01-11, 04:53 PM
Ý mình là ví dụ mình pack 1 gói file trong đó file background ghi đăng nhập vào game có đường dẫn là \spr\bg.jpg

vậy cách lập trình các file trong client thế nào để nó load đúng cái file đó làm hình nền của client ?

Xai C++ được không mọi người ?

Tiến Đạt
08-01-11, 04:55 PM
Ý mình là ví dụ mình pack 1 gói file trong đó file background ghi đăng nhập vào game có đường dẫn là \spr\bg.jpg

vậy cách lập trình các file trong client thế nào để nó load đúng cái file đó làm hình nền của client ?

Xai C++ được không mọi người ?

Hình nền của clien đc quy định trong... UI bạn à. K liên quan gì đến những thứ bạn nói cả.
Còn nếu mún chỉnh sửa file này bạn nên học thêm về cách Hex file :D

alimutrinh80
08-01-11, 05:00 PM
Hình nền của clien đc quy định trong... UI bạn à. K liên quan gì đến những thứ bạn nói cả.
Còn nếu mún chỉnh sửa file này bạn nên học thêm về cách Hex file :D

cái client của ông tui xài filemon thì thấy đường dẫn của backgroud rồi, sau đó tui tạo 1 cấu trúc thư mục như vậy trong client rồi chép hình khác vào sửa tên nó đổi được. Bạn có thể hướng dẫn kỉ cách hex file k ? xài reshacker àk

Tiến Đạt
08-01-11, 05:03 PM
Mình sử dụng UltraEdit để Hex mấy file này bạn à. Còn như mấy cái hình nền ở Clien là nó load = UI , chỉ có 1 số ýt SPR đc cài load = game.exe hay mấy file *.dll thôi. Mà bạn có thể cho mình phần mềm filemon và hd sử dụng đc k?

alimutrinh80
08-01-11, 05:06 PM
Mình sử dụng UltraEdit để Hex mấy file này bạn à. Còn như mấy cái hình nền ở Clien là nó load = UI , chỉ có 1 số ýt SPR đc cài load = game.exe hay mấy file *.dll thôi. Mà bạn có thể cho mình phần mềm filemon và hd sử dụng đc k?

bạn down filemon trên mạng về có gần 1mb thui, rồi chạy game nó sẽ hiển thị game.exe đã làm những gì ?. Thấy được mấy cái file rùi thì mình có thể sửa lại, hồi sáng có đổi con chuột ^^

àk cho hỏi thêm, UI có phải là user interface không vậy, nếu vậy thì mình xài filemon thì thấy UI là 1 thư mục mà ? nó nằm trong các file pack phải không ?

Tiến Đạt
08-01-11, 05:07 PM
Uả? Vậy là nó xem đc cái file pak à?? phải test thử xem nào :D

alimutrinh80
08-01-11, 05:09 PM
Uả? Vậy là nó xem đc cái file pak à?? phải test thử xem nào :D

ừ test xong hướng dẫn tui cái vụ UI với, quy định nó thể nào ?

Tiến Đạt
08-01-11, 05:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

alimutrinh80
08-01-11, 05:26 PM
thôi cứ để filemon nó mò rồi unpack ra mà xem, đúng cái mình cần sửa thì đổi thôi, àk chỉ tôi chỉnh sửa các file *.dll để nó load file theo ý mình với. VD Mình pack 1 gói file trong đó có file spr mình mún gán cho 1 đôi giày, vậy mình sửa lại file *.dll hay các file text trong server vậy ?

Čħīċķėň
08-01-11, 05:32 PM
UI là phần hiển thị của game như là : thanh máu,thanh điều khiển, hộp thoại F3 F4 F5, khung đăng nhập ... đều từ UI

UI ko khó lắm và vọc rất dễ vào UI\UI3\ rùi mở mấy file .ini lên mà tìm hiểu :)

alimutrinh80
08-01-11, 05:35 PM
unpack nó ra àk bạn ? không biết rõ tên file thì sao đây ?

Tiến Đạt
08-01-11, 05:47 PM
Muốn Unpack cần phải biết rõ ĐƯỜNG ĐÃN và TÊN FILE cần unpack thì mới mong unpack đc , còn các file SPR có thể view :D

jxvietnam
08-01-11, 07:12 PM
Link down tool unpack + pack : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Cách sử dụng khá dễ ( có hd trong file down)