PDA

View Full Version : MASK lệch toạ độ

nhoc_kute_blog
06-01-11, 12:45 PM
Hum qua buôn buôn ngồi view vo lam china.Thấy có vài cái đep, inpack ra định ghép>Ai ngời vào test thì thấy người thì tàng hình.Còn mash add vào thì lại lệch ra bên cạnh
.Thế là sao vậy các pro.
NẾu bit thì chỉ mình cách fix.Minh` hok bít lấy toạ độ ở đâu để điền nên mình đã lấy toạ độ của áo bt.>>>Bị vậy!!!!!!1

[M]r[K]id
06-01-11, 12:46 PM
có bài của men hỏi bác batca3chan giải đáp rùi mà nhỉ
search đi :D

Tiến Đạt
06-01-11, 12:49 PM
r[K]id;399489']có bài của men hỏi bác batca3chan giải đáp rùi mà nhỉ
search đi :D

Ê thằng kia :T
@: nhoc_kute_blog: Do đó là SPR Mask nên nó bị vậy á bạn à. Mình đã test nhìu Mask nhưng chưa có cái nào Hoàn hảo như SPR đồ cả. Mask chính cống Jx còn bị nữa là ....
@[M]r[K]id: Lần sau ăn nói cho cẩn thận , k ta lấy acc MOD ban mi bi h :T

nhoc_kute_blog
06-01-11, 12:50 PM
^^
Thôi đừng chém nũa "Ông" KID nửa...Lạu bắt đầu phát lại bênh ngày xưa rồi hay sao ấy!!!!!!KO thấy thì tui mới hỏi chứ!!!!KO bit thì đừng spammmmmmmmmm lung tung.Để các pro vào HELP:(

nhoc_kute_blog
06-01-11, 12:52 PM
Thanks batca nha!!!Cứ để "ga`" nao` chạy loanh quanh đây ngại lắm:)
Ak` batca:Vậy sao có cái thì nó trung vs hành động thân thể.Còn mấy cái wa mình làm thì nó bị tách hẳn ra luôn..Nghia là đầu nơi này.MAsh chổ kja!!!

[M]r[K]id
06-01-11, 12:53 PM
có mà để tìm cho :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đó đó
mà ông hỏi mà

nhoc_kute_blog
06-01-11, 12:57 PM
^^ cái ở trên là mình chỉ bị lệch thường, có nghĩa là máh vẫn nằm trong người.CÒn ở đây cái mình hỏi là mash bị tách ra ngoài kja.BẠn nên đọc rõ chứ
Ai ngời vào test thì thấy người thì tàng hình.Còn mash add vào thì lại lệch ra bên cạnh

Tiến Đạt
06-01-11, 12:58 PM
^^ cái ở trên là mình chỉ bị lệch thường, có nghĩa là máh vẫn nằm trong người.CÒn ở đây cái mình hỏi là mash bị tách ra ngoài kja.BẠn nên đọc rõ chứ
Ai ngời vào test thì thấy người thì tàng hình.Còn mash add vào thì lại lệch ra bên cạnh

Bạn Up tấm Ảnh đc hem nhoc :| Nghe thì hỉu rùi nhưng nhìn vẫn hơn :D

[M]r[K]id
06-01-11, 12:59 PM
ak` níu như vậy thì bạn thiết kế lại mask đi
lưu lại thành spr
tại nó bị cái spr đó

nhoc_kute_blog
06-01-11, 01:02 PM
^^^
SAx tui ko lưu dạng spr chả lẽ tui lưu mash dang "exe" =))
Batca::Tối tui up mấy cái pic vào 2 rum kia rùi up lun mấy cái lỗi nhờ bạn xem hộ nha!
Nhưng bạn có thể nói đại khái là nó bị sao hok?/?

Tiến Đạt
06-01-11, 01:11 PM
^
^
Để Test SPR cho áo hay mask cách đơn giản nhất là:
Mặc nó vào , sau đó đội 1 cái nón ( k lỗi SPR ) và ... CHẠY :D
nếu hình ảnh có vẻ hài hòa k lag , k mất góc=> Mask hay áo đó đã Xong. Còn nếu như : Đầu 1 nơi, thân một nẻo thì... Theo mình trường hợp của bạn là do SPR k phù hợp=> lỗi này. nếu mang nón vào có thể bị lag chân k chạy mà người vẫn di chuyển như bay ý :|
=> thui đừng làm Mask cho Jx = SPR ngoại lai nữa , có làm cũng chỉ tự sướng thui chứ xài phổ biến thì ýt ai xài. ( giống như tự sướng 1 số SPR ở pic Demo SGTY ver 4 ấy . ở pic đó đc có 4 hay 5 bộ Kim ô còn lại là mask :)) )

nhoc_kute_blog
06-01-11, 07:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Lổi đây help vs nha!!!!!!!!!!

thaihoa91
06-01-11, 07:58 PM
Èo ! Hỉu lun ! 1 vị thần dẫn theo 1 con khuyễn thì chắc ăn là tên Dương Tiễn !

Mà Dương Tiễn lại lấy từ Fong Thần (Version 2 hoặc 3) !

Lưu ý là hình ảnh của Fong Thần 2 và 3 đưa vào JX là bị lệch kinh khủng !

Hùi trước tui làm ùi, tính đưa mấy cái vũ khí có chứa hình ảnh bụi fát sáng như Kiếm Thế vào mà lệch xa lắc nên từ bỏ :))

nhoc_kute_blog
06-01-11, 08:03 PM
^^
Đúng là pro.CAj' ni` mình unpack cua fs.AI dè...........THuj chắc ko add caj' này nua~

[S]ocola[S]an
06-01-11, 08:15 PM
Tui có Na tra fs ko bị lệch ^^. .............................

thaihoa91
06-01-11, 08:16 PM
ocola[S]an;399767']Tui có Na tra fs ko bị lệch ^^. .............................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhoc_kute_blog
06-01-11, 08:29 PM
Ak` tiện đây hoà có thể phân tích các cột pos của npc vs boss ko??Minh` add vao` ma` ko bit pos de dien.HUH
VẬy lấy pos item thường đc hok?

[S]ocola[S]an
06-01-11, 08:47 PM

Nhỏ lắm anh hòa . Ko bự . Hàng ErrorXiil Share ^^ . = nhân vật jx ấy :D

Ak` tiện đây hoà có thể phân tích các cột pos của npc vs boss ko??Minh` add vao` ma` ko bit pos de dien.HUH
VẬy lấy pos item thường đc hok?

LÀ sao bạn ?

nhoc_kute_blog
07-01-11, 12:49 PM
LÀ y nghia cua mấy cái cột trong pos ấy pro.
Đang sưu tập đồ đẻ dev share sever.Ming là ai có long hảo tâm có thể share cho 1 số thứ hay!!!

thaihoa91
07-01-11, 02:55 PM
Chưa hỉu lắm ! pos của cái gì ???

nhoc_kute_blog
07-01-11, 07:49 PM
LÀ mấy cái số chỉ vị trí của item ấy pro.....

thaihoa91
07-01-11, 08:07 PM
LÀ mấy cái số chỉ vị trí của item ấy pro.....

vị trí item nhưng item lại có 2 loại hình ảnh, 1 là icon ở trong hành trang F3 F4, 2 là dạng res của item !

nhoc_kute_blog
07-01-11, 08:11 PM
mình muốn hỏi là vị trí của ré.VD :có nhiều mash mặt nạ, mình add res vào rồi.Nhưng còn đến file vị trí tương đương của h/a thì chả biết lấy ở đâu!!!

thaihoa91
07-01-11, 08:25 PM
mình muốn hỏi là vị trí của ré.VD :có nhiều mash mặt nạ, mình add res vào rồi.Nhưng còn đến file vị trí tương đương của h/a thì chả biết lấy ở đâu!!!

Vị trí res bị mặc định ko chỉnh dc !

nhoc_kute_blog
07-01-11, 08:32 PM
VẬy thì dù add cái nào thì về pos của res cung~ chỉ cần copy ở trên là ok ak`??PRO

thaihoa91
07-01-11, 10:00 PM
VẬy thì dù add cái nào thì về pos của res cung~ chỉ cần copy ở trên là ok ak`??PRO

Uhm chính xác, đó là vì sao trong 2 bài res của ông Sang ko nhắc đến cách chỉnh vị trí của res là vậy !

jxvietnam
08-01-11, 07:14 PM
Làm mặt nạ nó bị lag lag:))
1-2s nó xoay 1 lần :))

nhoc_kute_blog
08-01-11, 07:19 PM
^^
lech thôi đã tốt bạn ak`!!!
Đây nó còn bị tách ra lun!!!