PDA

View Full Version : cần Pro giúp 1 tý

supperr
05-01-11, 10:16 PM
Ai làm ơn cho mình hỏi khi mình band 1 acc nào đóa mún thả acc đóa ra thì phải viết Script Ntn ????????????????????????

jxvietnam
06-01-11, 07:54 AM
Cái này trong script GM có đó, vào search đi

supperr
06-01-11, 10:10 AM
bjk như thế mà mình k bjk mình mới hỏi chứ bjk chổ nào hõi làm gì nữa

Tiến Đạt
06-01-11, 10:15 AM
1:Khi ban 1 acc nó sẽ move Nhân vật đó đến đại lao mà các sv hàu như k mở đại lao => báo sv gián đoạn khi đang nhập vào game =nhân vật đó ( vì chưa mở Maps )
2:Khi ban thì sẽ thực thi scripts - âm 10k máu mana, thể lực , sức mạnh , nội công , thân pháp, sinh khí xuống -9999999 điểm.

Vì vậy muốn mở Ban acc thì phải
1: Mở Map đại lao
2: Viết Scripts xóa Âm điểm
(À Nhớ bỏ thổ địa phù ở F5 ( nếu có ) để nó khỏi Phù về thành nhé :D )
3: Còn tha acc thì có thể sử dụng chức năng của GM ( chức năng di chuyển về ba lăng huyện ý ) là acc ban sẽ đc chuyển về 3 lăng ( điều kiện để xài : Acc phải onl mà mún onl thì phải mở Maps đại lao :D )

supperr
06-01-11, 11:12 AM
1:Khi ban 1 acc nó sẽ move Nhân vật đó đến đại lao mà các sv hàu như k mở đại lao => báo sv gián đoạn khi đang nhập vào game =nhân vật đó ( vì chưa mở Maps )
2:Khi ban thì sẽ thực thi scripts - âm 10k máu mana, thể lực , sức mạnh , nội công , thân pháp, sinh khí xuống -9999999 điểm.

Vì vậy muốn mở Ban acc thì phải
1: Mở Map đại lao
2: Viết Scripts xóa Âm điểm
(À Nhớ bỏ thổ địa phù ở F5 ( nếu có ) để nó khỏi Phù về thành nhé :D )
3: Còn tha acc thì có thể sử dụng chức năng của GM ( chức năng di chuyển về ba lăng huyện ý ) là acc ban sẽ đc chuyển về 3 lăng ( điều kiện để xài : Acc phải onl mà mún onl thì phải mở Maps đại lao :D )

cho hỏi 1 tý xúi nữa Map Đại Lao ID mấy thế
hỏi 1 chút nữa mún làm 1 cái skill buzz giống sever CLGH để Buff SM + TP để mặc đồ thì phải làm Ntn chỉ dùm tui đi

thaihoa91
06-01-11, 11:13 AM

Vào \Settings\MapList.ini mà tìm ;)) Tùy vào file này của mỗi Server khai báo ra sao ;))

Tiến Đạt
06-01-11, 11:15 AM
hỏi 1 chút nữa mún làm 1 cái skill buzz giống sever CLGH để Buff SP + TP để mặc đồ thì phải làm Ntn chỉ dùm tui đi

Bạn vào scripts sử dụng cho việc Ban acc . Tìm đến dòng move acc đến ID maps nào thỉ vô Sv mở Maps đó :D
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

supperr
06-01-11, 11:20 AM
Sức mạnh với thân pháp ý mà do hấp tấp quá nên nhầm ^_^

Tiến Đạt
06-01-11, 11:27 AM
Mình lại cứ tưởng ... Siêu Phàm với tài phú =))
Bạn làm 1 cái Skill sau đó sét cột ID + sức mạnh với TP lên 9999 là OK
mà nên Add ở 1 map cố định , ví dụ khi lên đảo tẩy tủy sẽ đc Add Skill này :D Để xem lại scripts đã chứ quyên code dạng này rùi :D

[M]r[K]id
06-01-11, 11:43 AM
Mình lại cứ tưởng ... Siêu Phàm với tài phú =))
Bạn làm 1 cái Skill sau đó sét cột ID + sức mạnh với TP lên 9999 là OK
mà nên Add ở 1 map cố định , ví dụ khi lên đảo tẩy tủy sẽ đc Add Skill này :D Để xem lại scripts đã chứ quyên code dạng này rùi :D
thì lúc lên thì NPC đủ đìu kịn thì addmagic(ID Skill) Zo
rùi lúc xuống thì Del

supperr
06-01-11, 01:31 PM
nói rõ ràng 1 tý tui chưa bjk gì về skill hết ák

supperr
06-01-11, 02:29 PM
Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

Tiến Đạt
06-01-11, 02:34 PM
Có nghĩa là bạn làm 1 Skill hỗ trợ giống như cái Skill phản dame của Thiếu lâm ý, Skill này + 2 loại điểm là Thân Pháp và Sức mạnh.
Sau đó viết 1 code khi move đến 1 maps sẽ tự động đc Add Skill này . Còn ở Maps khác thì k có. Ví dụ khi move lên Maps tẩy tủy sẽ đc Add Skill này và TP . SM sẽ đc + 9999 điểm để mặc đồ và khi xuống đảo sẽ mất :D

***Cái code này mình k nhớ nhưng để mình tìm lại thử. nếu thấy mình post cho :D
Hay là sử dụng If then nhỷ :|

supperr
06-01-11, 02:41 PM
làm như thế nào cho 1 cái ví dụ đi trước giờ chưa bao giờ đụng đến skill T_T

Tiến Đạt
06-01-11, 02:47 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Có nghĩa là bạn làm 1 Skill hỗ trợ giống như cái Skill phản dame của Thiếu lâm ý, Skill này + 2 loại điểm là Thân Pháp và Sức mạnh.
Sau đó viết 1 code khi move đến 1 maps sẽ tự động đc Add Skill này . Còn ở Maps khác thì k có. Ví dụ khi move lên Maps tẩy tủy sẽ đc Add Skill này và TP . SM sẽ đc + 9999 điểm để mặc đồ và khi xuống đảo sẽ mất :D

***Cái code này mình k nhớ nhưng để mình tìm lại thử. nếu thấy mình post cho :D
Hay là sử dụng If then nhỷ :|

supperr
06-01-11, 04:00 PM
tui hủi ý bạn nhưng phải làm sao ??

làm ntn ?

[M]r[K]id
06-01-11, 04:05 PM
hix bây giờ nhé
bạn chỉ cho len đảo tẩy tủy c1o tác dụng thui
làm skill khó lắm
bạn dùng hàm nhé
ở xuphu.lua ak'
ở dưới dòng NewWorld hay Movenpc gì đó
thêm code để tăng sức mạnh + TP
if getstr() >= 9999 and get thân pháp là gì wen roài() >= 9999 Than thì tự lên tự xuống
else
str + 9999 TP là gì wen roài :D
end
về skill mình ngu lắm :D

supperr
06-01-11, 07:15 PM
cái hàm đóa có lợi ích gì ???
khi lên đảo là dc 9999 SP + TP à
khi phù về còn điểm ko