PDA

View Full Version : Cần Pro chỉ thêm về Res ......!!!!!!!

chanres
05-01-11, 08:57 PM
Các bạn ơi chỉ mình thêm về Res nha :((:((.mình vào thư mục NpcRes Add phần body vào thư mục 男主角躯体, tay trái phần 男主角右手 tay phải phần 男主角左手 Vd: mình add những file spr của Anh trung share nha: hình ảnh này <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
còn phần tay trài tay phải thì tương tự. nhưng mình cứ làm phần body trước đã.sau đó vào thư mục 人物类型 chỉnh sửa theo đường dẫn \spr\npcres\man\....
và tiếp theo mình tạo 1 thư mục ở phần client spr\npcres\man và woman rồi copy spr mà anh trung chia sẻ.... mình vào thư mục armorres.txt ảnh vd đây:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
mình làm như vậy mà khi vào game mặc áo theo thứ tự ở phần Armor.txt nhưng vẫn là tàng hinh.Chắc là minh làm sai phần nào. mong pro có thể chỉ dạy thêm đc ko. Cám ơn nhiều.
Thân !!

[S]ocola[S]an
05-01-11, 09:07 PM
Trong npcres 48 thì trong armorres.txt là 49..............

conan9x
05-01-11, 09:27 PM
uk đúng mình cũng bị như thế này

chanres
05-01-11, 09:28 PM
mình thử rồi cũng bó tay luôn. mà bạn ơi các bước làm res của mình thế có đúng chưa. kể cả nhưng filr của spr mà anh trung gửi cho. mình cũng pak lại luôn theo đg dẫn spr\npcres\man.. rồi mà cũng chịu.vẫn tàng hình. chịu thật.

thaihoa91
05-01-11, 09:32 PM
mình thử rồi cũng bó tay luôn. mà bạn ơi các bước làm res của mình thế có đúng chưa. kể cả nhưng filr của spr mà anh trung gửi cho. mình cũng pak lại luôn theo đg dẫn spr\npcres\man.. rồi mà cũng chịu.vẫn tàng hình. chịu thật.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tui thấy thà để nguyên ko pack mà khỏe !

chanres
05-01-11, 10:49 PM
thì mình cũng để nguyên mà. chẳng qua thử pak xem nó co' đc ko thôi. uk mình có khai báo rồi mà để ở phần client\data sau đó khai báo file pak...ini trong chu mục client. nhưng cũng chả ăn thua. thaihoa thấy các bước của mình làm như thế đã đúng chưa. nếu đúng tai sao vẫn tàng hình nhỉ. bó tay thật. giúp mình cái. volamoffline làm res khổ thật

[S]ocola[S]an
05-01-11, 10:56 PM
Bạn có đồng bộ client + server ko . Nên nhớ add cái nào npcres bên server thì copy file đó vào npcres bên client nhá

chanres
05-01-11, 11:44 PM
mình có đồng bộ. nhưng những file mà trong item 000 001 002 003 004 mình ko copy armorres vào những file đó. h mình đang ở phòng trọ của bạn lên ko tiện test thử.chắc là do cái này rồi. còn các bước làm res của mình thì đúng chứ ... nếu đúng thì mình về tự mò thêm. mình chỉ sợ các bước trên kia sai.

thaihoa91
06-01-11, 12:11 AM
Sao bạn ko coppy các file như armorres.txt từ Server wa Client vậy ???

chanres
06-01-11, 12:55 AM
ờ thôi đc rồi để mình về tìm hiểu thêm. có gì thì giúp mình nha thaihoa