PDA

View Full Version : Cho hỏi về các file pack của server ?

alimutrinh80
04-01-11, 05:02 PM
mỗi server mình thấy họ có khoảng vài ba file pack riêng của họ, vậy có phải file pack đó chưa các file *.spr .... Khi client chạy game.exe thì mình có cần phải lập trình để nó load các file được nén lại từ file pack k ?

thaihoa91
04-01-11, 05:13 PM
Những file .pak là file dạng nén dữ liệu, giống đuôi .rar vậy ! Nhưng KingSoft dùng thuật toán nén khác !

Cách để pack hoặc unpack .pak thì bạn xem ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

game.exe load dc là do khai báo ở file package.ini (lưu ý đến thứ tự ưu tiên load), ko fải chỉ cần khai báo là nó load, mà fải cho nó 1 thứ tự ưu tiên load đúng thì mới load OK dc !

alimutrinh80
04-01-11, 05:17 PM
àk, vậy cho hỏi, 1 số file txt ở server mình thấy nó có load mấy file *.spr, mà ở server chẳng thấy file spr nào cả, vậy mấy file *.spr nằm trong các file pak hết hã

thaihoa91
04-01-11, 05:18 PM
àk, vậy cho hỏi, 1 số file txt ở server mình thấy nó có load mấy file *.spr, mà ở server chẳng thấy file spr nào cả, vậy mấy file *.spr nằm trong các file pak hết hã

Chính xác bạn àh ! Vì bản thân spr là hình ảnh, nó chỉ load spr từ Client, còn Server có nhiệm vụ load các file .ini .lua .txt .dat.... mà thui !

alimutrinh80
04-01-11, 05:23 PM
àk cho hỏi nè trong file txt mình tháy đường dẫn là spr\item\quip\cap\tenfile.spr, mình unpack theo đường dẫn đó sao k được

thaihoa91
04-01-11, 06:17 PM
àk cho hỏi nè trong file txt mình tháy đường dẫn là spr\item\quip\cap\tenfile.spr, mình unpack theo đường dẫn đó sao k được

Còn tùy .pak đó có chứa hình ảnh đó ko nữa !

Thường các file spr unpack dc thì nằm trong các file sau : spr.pak, update01.pak, update02.pak, update03.pak và update04.pak