PDA

View Full Version : Tạo Acc ADMIN - GM

th3mngu
04-01-11, 01:49 PM
hiện giờ mình mới cái dc 1 sv nhưng ngựa + các món đồ khác toàn mua bằng XU vs KNB + 1 số điểm để mua NGỰA mình ko bít lấy ở đâu ra mấy thứ đó - các PRO nào bít chỉ mình cách để có các vật phẩm ở trên nhé TK :D - hoặc là tạo dc 1 acc GM hay ADMIN thì càngt tốt :D

[M]r[K]id
04-01-11, 02:03 PM
bạn vào sẻver rùi vào thư mục script
chọn file startup_remix.lua
sửa tên AdMin thành tên nhân vật bạn
sau đó vào
ThonLg hoặc ThanhThi
tìm đến 1 NPC nào đó
VD \script\ThonLg\Balang\npc\Balang_aphuong.lua
mở mở ra
xóa hết bên trong đi
ghi vào là
xoaInclude("\\Script\\startup_remix.lua");

th3mngu
04-01-11, 03:27 PM
tk bạn :( - bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn 1 chút nữa dc ko sửa ADMIN thành tên nhân vật bên trong file startup_remix.lua + với
\script\ThonLg\Balang\npc\Balang_aphuong.lua
mở mở ra
xóa hết bên trong đi
ghi vào là
xoaInclude("\\Script\\startup_remix.lua"); khi khởi động sv minh làm theo bước này nó bảo Error \script\ThonLg\Balang\npc\Balang_aphuong.lua

Tiến Đạt
04-01-11, 03:50 PM
hiện giờ mình mới cái dc 1 sv nhưng ngựa + các món đồ khác toàn mua bằng XU vs KNB + 1 số điểm để mua NGỰA mình ko bít lấy ở đâu ra mấy thứ đó - các PRO nào bít chỉ mình cách để có các vật phẩm ở trên nhé TK :D - hoặc là tạo dc 1 acc GM hay ADMIN thì càngt tốt :D

Bạn cho mình biết bạn đang chơi Sv nào mình sẽ chỉ cách Set Nhân vật Admin cho :)

th3mngu
04-01-11, 04:15 PM
Bạn cho mình biết bạn đang chơi Sv nào mình sẽ chỉ cách Set Nhân vật Admin cho :)
mình ko bít gì về JX chỉ học cài theo của các a.e đã bầy làm 1 sv off mình lấy sv ĐẠI HỘI ANH HÙNG tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng mình lại lấy script - Settings - maps của sv jx server v7.0 ll - Mr Zezo
Patch thì mình lấy Sóng Gió Tình Yêu - ngua_non_hau_da - mình làm lung tung nhưng vẫn zô dc sv vẫn tạo nhân vật chơi bình thường dc ko cần cài fonts giúp mình với nhé TK nhìu

Tiến Đạt
04-01-11, 04:27 PM
mình ko bít gì về JX chỉ học cài theo của các a.e đã bầy làm 1 sv off mình lấy sv ĐẠI HỘI ANH HÙNG tại <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhưng mình lại lấy script - Settings - maps của sv jx server v7.0 ll - Mr Zezo
Patch thì mình lấy Sóng Gió Tình Yêu - ngua_non_hau_da - mình làm lung tung nhưng vẫn zô dc sv vẫn tạo nhân vật chơi bình thường dc ko cần cài fonts giúp mình với nhé TK nhìu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

mà nếu xài scripts của Zezo thì bạn Set chức năng Admin như sau :
Vào mục Script tìm file startup_remix.lua
Sau đó mở lên tìm dòng TENADMIN sau đó thay tên trong dấu " " thành tên Nhân vật của bạn
ví dụ "aszxc"
thì bạn xóa aszxc đi và thay tên bạn vào . Sau đó vào game kick vào Phan Tang Truyen Nhan để kick hoạt sv và sử dụng chức năng Admin.

Khuyến cáo : nên sử dụng 1 sv hoàn chỉnh k nên tạp nham vậy :)

th3mngu
04-01-11, 04:40 PM
bạn ơi mình làm như của bạn nhưng ko bít thay TENADMIN thành tên nhân vật là dòng nào mình copy 1 đoạn cho bạn xem nhé :
TENADMIN = {{"Mr.Zezo",99},{"",99},{"",99},{"",99},{"",99},{"",99}}

function AdminGame()
for i = 1,getn(TENADMIN) do
if GetName() == TENADMIN[i][1] and TENADMIN[i][2] == 99 then
QuanLyServer()
return 1
end
mình sửa ''Mr.Rezo'' thành tên nhân vật của mình trong game rồi nhug khi vào game cũng chưa có chức nằng gì hết - có cần gặp 1 NPC nào đó để kick hoạc chúc năng ADMIN ko bạn - sv thì đã kick hoạt nhưng nhân vật chưa thể sử dụng chức năng admin hix

Tiến Đạt
04-01-11, 04:42 PM
TENADMIN = {{"Mr.Zezo",99},{"",99},{"",99},{"",99},{"",99},{"",99}}

Bạn thay Mr.Zezo thành tên Nhân vật muốn làm Admin trong game , sau đó khởi động lại Sv và gặp Phan Tang Truyen Nhan để khởi động Sv và Sử dụng chức năng Admin.

th3mngu
04-01-11, 04:50 PM
bạn ơi cho mình xin cái YH đi pm cho tiện tK bạn cái đã

Tiến Đạt
04-01-11, 04:54 PM
bạn ơi cho mình xin cái YH đi pm cho tiện tK bạn cái đã

Y!M trên thanh công cụ á bạn :) Có gì cứ Pm chứ đừng Add nhé ;))

ducnet1994
08-04-13, 10:57 PM
:Đổi tên admin rồi nhưng không save dc ai chỉ mình thank:x

[B.M.W]Sports
08-04-13, 11:52 PM
:Đổi tên admin rồi nhưng không save dc ai chỉ mình thank:x
bạn cần thì lập 2pic mà hỏi , đào mộ giỏi kinh thiệt , đổi tên xong bạn out ra là nó hỏi lưu hay ko lưu bạn yes mà nó save rồi , cần khởi động lại server để kích hoạt chức năng