PDA

View Full Version : Chống 90% Hack Item Với Server SCF - Cách Chạy Server Với PC Yếu

cuocdoisp
03-01-11, 02:43 PM
Một số bạn có thắc mắc kêu PC yếu , khi chạy các Server khác như ENC thì CPU thấp , còn với SCF thì CPU lên khá cao . Chạy 1 Server mà PF Usage đã chiếm đến 2GB , CPU Usage : 30-40% . Cuocdoisp đã test thấy cái MMTS chạy khá nhẹ , có khi nhẹ hơn cả X-Upload . Post cho anh em thử nghiệm , Anh em nào không dùng xin tha mạng , đừng chém mình :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp theo là về vấn đề Hack Item hoặc Bug item từ máy quay chaos đối với Server SCF . Vấn đề này quả thật khá nan giải . Từ ngày các pro share Source anti HideToolz thì vấn nạn Hack item có vẻ ít đi . Nhưng trong khi số lượng cao thủ AntiHack và Share Source Anti ngon chỉ đếm trên đầu ngón tay thì các cao thủ HACK và tìm hiểu về HACK lại tăng không ngừng . Hàng chục cách hack item được phát minh : by pass WPE chẳng hạn . Anh em làm MuServer Free lại thêm 1 lần đau đầu . Sau một thời gian bám trụ nói chuyện với các cao thủ , cuocdoisp cũng được họ chỉ cho 1 cách có thể anti được Hack Item . Do kiến thức cuocdoisp về hack item là quá ít lên tạm thấy cách này anti rất tốt . Cách chống hack như sau

Xóa CASHSHOP
Vào Misc - Xóa cái Chaos Card đi
Có cái hình minh họa cho anh em chưa hiểu rõ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

TB: Đây chỉ là kinh nghiệm bản thân vì thế Cuocdoisp không dám chắc chắn 100% . Có gì không đúng hoặc sai thì cũng mong anh em bỏ qua luôn . Đừng vào Topic của cuocdoisp mắng , chửi . Tội nghiệp và cũng làm mất đi niềm vui nhỏ khi post bài trên clbgamesvn

CutyOnljne
03-01-11, 02:59 PM
Đại ka dạo này đi tán ẻm nào mà mất tík tkế :)). Có SCF tkì share cko e đi :))

Edward_Newgate
03-01-11, 08:50 PM
Mình mới đọc tưởng làm gì cho máy đỡ lag hoặc nhẹ khi chạy SV chứ :|:|
Mà cái MMTS là cái gì thế
Mình dùng SFC MU SS4 có dùng được ko
Dùng thế nào
Hướng dẫn chút đi

cuocdoisp
03-01-11, 10:03 PM
dùng được bạn à . Bạn cứ tải về , đọc là biết . Nó thay thế vài cái , khi bạn chạy no đồng nghĩa với 4-5 cái khác
@cuty: anh có đi đâu đâu , vẫn online đều mà , mà anh không thấy yahoo của em trong list của anh . Thằng nào xoá đi thì phải :(

jihoon83
04-01-11, 12:11 AM
với cách này thì tạm ổn thôi, bác phải khóa items thẻ chaos nữa cơ, dẹp luôn con NPC chaos luôn là vừa :))

lengockien
04-01-11, 12:29 AM
ha ha quá chuẩn bác jihoon83 nói đúng đó hê nâu ơí sờ nâu vô clb tình cò gặp 2 ông anh hía hía cuocdoisp vs jihoon83 hié hía hai ông này sàng sàng tuổi bàng nhau cũng ham làm Mờ U như nhau nên đến giờ này mình lâu đươc ăn cỗ quá hía hía thôi tết này về em lấy vợ trước 2 ông anh hía hía

lengockien
04-01-11, 12:33 AM
oái trời lâu sờ nâu được vào clb cho em spam anh Cuto online cái nhỉ. nghe nói anh cuto có Season 6 pro ko lỗi của bac hattc... gigi đó đéo có nhớ cái thàng này là gì nữa cũng không có hiẻu vì sao. tháy có mình hàng ss6 pro ko có lỗi mà lại đòi scf ss5 làm cái gì không biết . à mà uh mình nhớ có hỏi phải hàng ss6 pro thì send cho test thủ phát ma chảng thấy đâu hê hế

mabulong
04-01-11, 12:33 AM
bác đã nói thì em xin phép đc hỏi bác thêm

SS2 chống hack item bằng cách nào vì em gặp 1 trường hợp đó rồi

xin bác trả lời zum em nhé :)

thanks bác

LandOfPhi
04-01-11, 03:07 AM
Không ăn thua đâu. Chỉ có Anti ở GS mới được triệt để thôi. GS SCF 10.04.83 trở lên sẽ không còn bị Send Packet Hack Item nữa ^^!

huandz1102
04-01-11, 07:57 AM
Không ăn thua đâu. Chỉ có Anti ở GS mới được triệt để thôi. GS SCF 10.04.83 trở lên sẽ không còn bị Send Packet Hack Item nữa ^^!

không ăn thua nhưng có giảm được chút nào không hả anh

cuocdoisp
04-01-11, 11:15 AM

Share source anti đi chứ nhỉ , anh thấy nói Source của em chuẩn lắm :D

jihoon83
04-01-11, 02:57 PM
Bác LanOfPhi nói đúng về cơ bản theo các server, nhưng có những người mới thì phải sử dụng như vậy. Nói chung là không thể làm triệt để đc ICM còn bị hack tanh bành kìa, chứ đâu phải mình yên thân với hack đc. Bác cũng nên xem qua về cái Version của các server xem cũng có khối người bị đó. MU FPT còn bị chơi nữa là nói gì đến các server nhỏ sẽ an toàn. :))
Bác Kiên dạo này lang thanh đi đâu đấy tính về quê cưới vợ à. Cuocdoisp nè hôm nào rảnh cho hỏi vài cái nhé

Edward_Newgate
05-01-11, 04:52 PM
Chủ thớt hướng dẫn kỹ chút xem nào
Thay vào file nào cho nhẹ hơn

Edward_Newgate
08-01-11, 12:28 PM
Sao ko thếy hướng dẫn gì cả thế

khanhdkny
12-02-11, 01:04 PM
Mình mới đọc tưởng làm gì cho máy đỡ lag hoặc nhẹ khi chạy SV chứ :|:|
Mà cái MMTS là cái gì thế
Mình dùng SFC MU SS4 có dùng được ko
Dùng thế nào
Hướng dẫn chút đi
thằng Cùi bắp! chạy server ko Lag thì nâng cấp ram, chip lên đi! SFC MU SS4 là cái gì hả mày ? TOmaToes nghe nó cười cho! Bố con gà!

Edward_Newgate
23-02-11, 03:59 PM
thằng Cùi bắp! chạy server ko Lag thì nâng cấp ram, chip lên đi! SFC MU SS4 là cái gì hả mày ? TOmaToes nghe nó cười cho! Bố con gà!

Đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm.
Nếu nâng cấp ram, chip thì còn vào cái topic này làm đếk gì nữa
Mày mù cái chữ tiêu đề - Cách chạy sv với PC yếu đó hả con
Tao hỏi là cái file MMTS mà chủ pic đưa để làm gì
Ngu còn tỏ ra nguy hiểm
Gà mà còn sủa

Van_Bom
24-02-11, 08:03 AM
cám ơn chủ tóp nhé, những bài viết của bạn rất hay, tớ đã chú ý và cho bạn vào danh sách đen rồi he he...

còn vụ này tớ thấy hình như cách hay nhất là sài kiểu mã hoá packet, hình như hiện nay MU hà nội đang sài kiểu này đấy, ko thấy có hack packet trong game
mã hoá packet nên là các quán nét sài mạng FPT vẫn chơi MU HÀ NỘI 1 cách ngon lành..

ngày xưa quán nào mà sài mạng FPT thì nghỉ chơi mu lậu đi nhé..( hình như là vậy theo tớ đoán thì bọn FPT nó cấm mu lậu theo kiểu kiểm tra packet thì phải )

chubelonton
26-02-11, 06:53 PM
bài biết khá có ý nghĩa,thanks đại ca

khoamamktvn
29-03-12, 09:17 AM
Cho mình hỏi vậy với phiên bản SCF 11.00.35 va 11.11.82 có bị hack item qua chaoscard và CashShop không?

sunhide
29-03-12, 09:31 AM
Cho mình hỏi vậy với phiên bản SCF 11.00.35 va 11.11.82 có bị hack item qua chaoscard và CashShop không?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dongahchu
02-04-12, 09:09 AM
bác cuocdoisp share link mới đi :)
link die mất rồi =P~

vailua
25-04-12, 01:50 PM
giảm hơn đấy mọi người ơi...........

chicken1
07-02-14, 07:23 PM
Anh ơi cho em lại link download ,em chạy 2sub
Mà ram 3gb ,ram bị chiếm mất 2gb rồi ..

HRain
11-02-14, 09:23 AM
Anh ơi cho em lại link download ,em chạy 2sub
Mà ram 3gb ,ram bị chiếm mất 2gb rồi ..
phần mềm MMT trên kia chỉ chạy vs ss6.1 SCF và các bản kor protocol ss2-> ss6.1 thôi bạn
vs lại chạy pm này thường bị crash lắm

chicken1
13-02-14, 02:06 AM
Vậy có cách nào khắc phục dc k bạn Hrain nhỉ?

HRain
13-02-14, 08:24 AM
Vậy có cách nào khắc phục dc k bạn Hrain nhỉ?
Ram 2Gb chạy đủ 1 sub, có khi khồng đủ, lên 3Gb thì ổn hơn.