PDA

View Full Version : Vấn đề về mask cần tư vấn!!!!

nhoc_kute_blog
02-01-11, 01:05 PM
CÁc pro cho hỏi về file pos h/a của mash thì add thế nào..Minh` có 1 vài file spr của máh, đã add rồi nhưng bị lỗi lẹch toạ độ của mash.Jo` hok bit lấy toạ độ ở đâu để add vào.HUHU:((

Tiến Đạt
02-01-11, 01:12 PM
Đầu tiên phải nói : nếu sử dụng Mask thì phần đầu nhân vật k bị mất. Nghĩa là : nếu cái áo Add SPR Mask thì khi mặc vào cái đầu của nhân vật chính và đầu của nv phụ ( Mask ) sẽ đều hiện. Vì vậy nên làm 1 cái Nón k có SPR - để khi mang vào đầu sẽ tàng hình . và chỉ thấy đầu của Mask.
Còn về Mask thì nó vẫn hay bị lệch tọa độ cho dù là Mask chính gốc của Jx ( đã test thấy lệch vô số 0 vì vậy chuyện lệch mask Jx là BT :) Còn về tọa độ . Bạn cứ set tọa độ đồ BT cho Mask . Điều này có thể giúp Mask k bị lag khi đứng im.

nhoc_kute_blog
02-01-11, 01:18 PM
Vậy cái toạ độ thì lấy của cái nào.Mình ko byt tên mash nên ko tìm đc toạ dộ của nó .Vậy thêm toạ độ của đồ đc hok bạn!???

Tiến Đạt
02-01-11, 01:20 PM
Vậy cái toạ độ thì lấy của cái nào.Mình ko byt tên mash nên ko tìm đc toạ dộ của nó .Vậy thêm toạ độ của đồ đc hok bạn!???

Hồi h mình toàn sử dụng tọa độ đồ để định vị tọa độ Mask :) nên chắc đc ( vì chưa thấy bị lỗi gì ).

nhoc_kute_blog
02-01-11, 01:23 PM
O` vậy thì may wa.THAnks
JO add mấy con ngưa nữa ........

Tiến Đạt
02-01-11, 01:25 PM
O` vậy thì may wa.THAnks
JO add mấy con ngưa nữa ........

;)) làm 6 con hổ biến thái chơi :))

nhoc_kute_blog
02-01-11, 08:15 PM
O~ caj đấy mình làm xong rồi nhưng hơi sấu...Đầu hổ đít ngựa:))

[M]r[K]id
02-01-11, 08:16 PM
nghe là bik xấu roài
thui khỏi share đi nhá

nhoc_kute_blog
02-01-11, 09:26 PM
Nhín thấy ảnh chưa mà bảo xấu!!!!!!!!Mà co ai bảo share đâu nhỉ:))