PDA

View Full Version : Làm cách nào để + reset + tiền cho nhân vật mởi tạo vậy

rubydragon
01-01-11, 05:50 PM
Mấy bạn có ai biết cách để cho nhân vật vừa tạo ra là có luôn vài lần reset và 1 số tiền nhỏ nhỏ không vậy ? #-o giúp mình với mình cảm ơn :x

carotkhoaitay
01-01-11, 05:56 PM
cái này dễ mà bạn pmm nick minh_tan0919 mình làm rồi bạn xem, giờ lười đi tìm bài hướng post lên :D

minbukyo
01-01-11, 10:37 PM
Mấy bạn có ai biết cách để cho nhân vật vừa tạo ra là có luôn vài lần reset và 1 số tiền nhỏ nhỏ không vậy ? #-o giúp mình với mình cảm ơn :x

1 . Tặng RS :
Vào Tables của DB MuOnline tìm tên Character sau đó click chuột phải chọn
dòng design Table rồi nháy vào đó . Tiếp đến sẽ hiện ra 1 bảng Cloumn bạn tiếp tục kéo hàng column xuống dưới cùng sẽ thấy dòng chữ Resets , chỉ chuột vào đó sẽ thấy các tùy chọn mặc định của column đó , bạn sẽ nhìn thấy hàng Default Vault và song song với nó là dòng chữ số (0) ở đây (0) chính là số lần reset mặc định khi tạo nhân vật mới, bạn có thể tùy chỉnh con số này thành con số mà mình muốn .

2 . Tặng tiền :
vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau:

begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hãy để ý con số phía cuối 200000 (tùy phiên bản mà có con số khác nhá), đây là số tiền khi tạo nhân vật sẽ được 200000 zen, bạn muốn chỉnh bao nhiu tùy thích

Chúc bạn thành công

babykute
01-01-11, 10:50 PM
Mọi thứ bạn cần đều có ở đây.....:D