PDA

View Full Version : Hỏi Về Add NPC

vanluat1991
01-01-11, 05:41 PM
Minh Unpack Map Trong File map.pak Cua Vinagame ,đưa vào trong server rồi ,đã move qua Map được rồi nhưng dùng tool Addnpc không add NPC vào Map được ,may mắn thì chỉ add dc một vài toạ độ thôi.Ai bit tai sao h0k ?
Tiện thể cho mình hỏi làm sao add npc đúng vị trí mình muốn ??

Tiến Đạt
01-01-11, 05:45 PM
Minh Unpack Map Trong File map.pak Cua Vinagame ,đưa vào trong server rồi ,đã move qua Map được rồi nhưng dùng tool Addnpc không add NPC vào Map được ,may mắn thì chỉ add dc một vài toạ độ thôi.Ai bit tai sao h0k ?
Tiện thể cho mình hỏi làm sao add npc đúng vị trí mình muốn ??

Để Add NPC đầu tiên bạn phải có ID của Map. Nếu bạn muốn có ID map thì phải khai báo Map trong mapslish.ini ở trong settings sau đó Add như BT.
Còn về việc Add NPC đúng vị trí mình muốn thì bạn nên Add NPC = scripts nó sẽ chính xác đến từng ...MI NI MÉT
Chúc bạn thành công
Thân batca2tay
ý lộn : Tiến Đạt :)

[M]r[K]id
01-01-11, 05:48 PM
Để Add NPC đầu tiên bạn phải có ID của Map. Nếu bạn muốn có ID map thì phải khai báo Map trong mapslish.ini ở trong settings sau đó Add như BT.
Còn về việc Add NPC đúng vị trí mình muốn thì bạn nên Add NPC = scripts nó sẽ chính xác đến từng ...MI NI MÉT
Chúc bạn thành công
Thân batca2tay
ý lộn : Tiến Đạt :)

có nói quá ko dey'
từng milimet'
:))
tool add cũng thế chứ đâu có cùi đâu :D

vanluat1991
01-01-11, 05:49 PM
khai báo đầy đủ rồi bạn ,dung tool chon, tên chọn toạ độ chọ thằng npc xong save lại.vo game ko thấy gì hết.

Tiến Đạt
01-01-11, 05:56 PM
r[K]id;397244']có nói quá ko dey'
từng milimet'
:))
tool add cũng thế chứ đâu có cùi đâu :D

bạn hãy lấy mrvu058 mà làm gương kẻo đi nghỉ mát 2 tuần đó.

khai báo đầy đủ rồi bạn ,dung tool chon, tên chọn toạ độ chọ thằng npc xong save lại.vo game ko thấy gì hết.
Nếu sử dụng Tool bạn đã Add map đó vô Tool chưa?? ( tool của chicken )
Mình khuyên bạn nên Add = tay , ví dụ map có ID là x bạn mún Add NPC vô tọa độ zxc/cxz thì bạn move nhân vật đến map ( đọc ở trên thấy bạn đã đến đc ) sau đó chạy lại tọa độ cần thêm NPC , rùi Add NPC = tọa độ đó . Tuy chính xác k cao lắm ( với người chưa quyen ) nhưng cũng Add NPC chính xác bạn à, chỉ bị lệch trong khoảng cho phép thôi.
Khi Add xong thì bạn tạo 1 đường dẫn Scripts từ NPC đó đến Scripts nếu k khi kick vô NPC sẽ k làm gì đc.

vanluat1991
01-01-11, 06:06 PM
Nếu sử dụng Tool bạn đã Add map đó vô Tool chưa?? ( tool của chicken )
Mình khuyên bạn nên Add = tay , ví dụ map có ID là x bạn mún Add NPC vô tọa độ zxc/cxz thì bạn move nhân vật đến map ( đọc ở trên thấy bạn đã đến đc ) sau đó chạy lại tọa độ cần thêm NPC , rùi Add NPC = tọa độ đó . Tuy chính xác k cao lắm ( với người chưa quyen ) nhưng cũng Add NPC chính xác bạn à, chỉ bị lệch trong khoảng cho phép thôi.
Khi Add xong thì bạn tạo 1 đường dẫn Scripts từ NPC đó đến Scripts nếu k khi kick vô NPC sẽ k làm gì đc.[/QUOTE]

bạn vẫn ko hiểu ý tôi rồi.map tôi add đầy đủ move qua được lun,chạy tới được toạ độ minh muốn addnpc ,dùng tool add npc vao save lại chạy server vào đúng toạ độ đó nhưng ko thấy thằng nào hết (một vài toạ độ thì add dc) .chắc dùng script add thử xem có dc h0k :@

Tiến Đạt
01-01-11, 06:12 PM
bạn vẫn ko hiểu ý tôi rồi.map tôi add đầy đủ move qua được lun,chạy tới được toạ độ minh muốn addnpc ,dùng tool add npc vao save lại chạy server vào đúng toạ độ đó nhưng ko thấy thằng nào hết (một vài toạ độ thì add dc) .chắc dùng script add thử xem có dc h0k :@
Vậy bạn coi lại ID của NPC có đúng k? có thể ID của NPC bạn Add k có trong sv >> k có NPC.

vanluat1991
01-01-11, 06:23 PM
Bạn Rất Nhiệt Tình ,Cảm Ơn Bạn nhiều

jxvietnam
01-01-11, 07:17 PM
ở đây là do add script = tool của chick , hàm (AddNpc,AddNpcEx)nên phải chạy cái script đó thì npc mới add đc
vd :

function npcnew()
AddNpc()
AddNpc()
end
Như vd thì phải chạy npcnew() thì npc mới đc add:D

thaihoa91
01-01-11, 07:43 PM
Khuyên các bạn add quái hay NPC đều bằng hàm cho khỏe, load gameserver cũng ko lag nữa ! Rất tiện !

vanluat1991
02-01-11, 02:32 AM
Khuyên các bạn add quái hay NPC đều bằng hàm cho khỏe, load gameserver cũng ko lag nữa ! Rất tiện !
Tôi addnpc = script rồi ko chơi tool nưa ,có cách nảo để khi chạy server nó tự load mấy thằng NPC ko nhỉ ,khỏi phải mất công vào game rồi mới load .

Tiến Đạt
02-01-11, 07:24 AM
Tôi addnpc = script rồi ko chơi tool nưa ,có cách nảo để khi chạy server nó tự load mấy thằng NPC ko nhỉ ,khỏi phải mất công vào game rồi mới load .

Nếu bạn muốn cứ chạy sv là load NPC thì bạn phải Add NPC đó vào luôn Map, giống như mấy thằng thiên vương tướng quân hay hiệu thuốc đó, có 1 tool có thể làm đc ( khuyến cáo k nên mò map có thể lỗi ) . Bạn tìm mấy sv cũ có tool Add NPC đó ( có 1 file exe ) sử dụng nó để Add , NPC add từ tool này đc Add thẳng vào khu vực maps.

jxvietnam
02-01-11, 07:38 AM
Add npc = hàm thì không có cách nào đâu bạn àh, nên để hàm trong skill hổ trợ tân thủ cho tiện.

vanluat1991
02-01-11, 11:29 AM
Nếu bạn muốn cứ chạy sv là load NPC thì bạn phải Add NPC đó vào luôn Map, giống như mấy thằng thiên vương tướng quân hay hiệu thuốc đó, có 1 tool có thể làm đc ( khuyến cáo k nên mò map có thể lỗi ) . Bạn tìm mấy sv cũ có tool Add NPC đó ( có 1 file exe ) sử dụng nó để Add , NPC add từ tool này đc Add thẳng vào khu vực maps.

cái này add no chạy tùm lum h0k đúng toạ độ !!