PDA

View Full Version : [re-share] Thế giới hoàn mỹ Offline Server (New Update)

phamson06
01-01-11, 12:54 PM
Thấy box TGHM dạo này vắng vè nên mình mạn phép Re-share lại bản server này. đây là bản server được fancy post trên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) . nếu các bạn có hứng thú với các game trên lunix có thể vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) tham khảo thêm nhé!
Giới thiệu một chút về server:
Đây là bản thế giới hoàn mỹ server 1.36 bao gồm 1 số item bản 1.42 ,map tịch tộc,map của bản 2012 (không có quái).... do fancy lấy từ forum fullhouse4r.tk :D
Server sử dụng CSDL MySQL cài sẵn rùi chỉ cần "Mở và Chạy" thui
Yêu cầu :
RAM.............1GB trở lên
CPU ............. P4
HDD .............Trống 8 > 10 GB

(làm theo hướng dẫn, chạy đc 100% :D- đã test và ok) :D
link
Server TGHM (664 MB)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client Thế giới hoàn mỹ ( 3,47 GB | 18 Part | Upload Complete )

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

VMWare 6.0 ( Yêu cầu bản 6.0 trở lên )

Video Hướng dẫn + Tool ( Upload Complete )

update(2/1/2010) bên vnlive

Thông tin bản update
Fix map a35
Fix map a31 ( fix quái chui xuống đất )
Fix map a27

Pass download: freesvn.net
[/URL]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)[URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Video Guide by Fancy90
nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đây là lần đầu posst bài, mong mọi người chỉ bảo!
chúc mừng năm mới :-*:-*:-*:-*:-*

saobien87
01-01-11, 10:55 PM
thanks bác để tét thử xem thế nào

duchung145
01-01-11, 11:28 PM
Có link patch Client cho nhẹ không?
Bản full nặng quá

alimutrinh80
02-01-11, 02:41 PM
tung cái patch client đi bạn ơi ^^^^

duchung145
02-01-11, 03:46 PM
Server này hoạt động có thể nói là đơn giản mà hiệu quả
Muốn online server thì chắc chỉ cần mở port rồi chỉnh IP WAN là được nhỉ :D

phamson06
03-01-11, 08:29 AM
sorry bạn, cái này ko có path client nên phải ...down full thui ;))

duchung145
03-01-11, 01:35 PM
Mình bị lỗi face model rồi, phải chỉnh như thế nào đây

phamson06
03-01-11, 05:58 PM
bạn dùng client nào vậy ;))?
30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

duchung145
03-01-11, 06:52 PM
Fix được rồi!
Hoặc là copy những file character bị thiếu từ những client khác vào hoặc là ấn vào mục màu da để đồng bộ là xong

duylinh557
04-01-11, 10:12 AM
cái này là TGHM Offline chơi trên máy đơn ko nối mạng hả bạn?
Cho hỏi là sử dụng trên windows xp hay Linux vậy?

phamson06
04-01-11, 04:49 PM
thì server off thì cần gì mạng!. có chạy trên xp :|

phamson06
04-01-11, 04:50 PM
Fix được rồi!
Hoặc là copy những file character bị thiếu từ những client khác vào hoặc là ấn vào mục màu da để đồng bộ là xong

mình dùng client của fancy đâu có lỗi đó, bạn dùng client nào vậy!?

duchung145
07-01-11, 04:54 PM
À mà cho hỏi các bạn chơi có hay bị mất kết nối không?
Mình cứ chạy ra ngoài đánh quái 1 lúc là bị ngắt
Vào webserver thì thấy world bị stop

phamson06
09-01-11, 07:36 PM
bạn khởi động lại server, cái mapService bên kia trong trạng thái onl thì bạn mới khởi động server thành công, hoặc bạn chọn Gs01- World bên kia và nhấn start đợi một lúc cho server load xong là ok! muốn add máp nào thì bạn làm tương tự, khi nào bên online maps xuất hiện những map mà bạn vừa start là ok :D

duchung145
09-01-11, 09:24 PM
bạn khởi động lại server, cái mapService bên kia trong trạng thái onl thì bạn mới khởi động server thành công, hoặc bạn chọn Gs01- World bên kia và nhấn start đợi một lúc cho server load xong là ok! muốn add máp nào thì bạn làm tương tự, khi nào bên online maps xuất hiện những map mà bạn vừa start là ok :D

Tất nhiên rồi, vấn đề là cứ chạy vài vòng rồi đánh vài con quái là bị ngắt ấy, mỗi lần ngắt là 1 lần rollback database
Dù đã set RAM cho Server là 1024MB, chỉnh lại 2 Processor mà tình trạng quá tải vẫn cứ diễn ra

Server dùng pwAdmin nên lúc chỉnh sửa đơn giản hơn bản Server 1.36 của anh thecongcntt
Lại có 1 số thời trang mới, phi hành mới
Vì mới vào TGHM có 2 tháng nên mình chưa biết tí gì về chỉnh sửa element và gshop
Hôm nào mọi người có thể lập 1 topic tùy chỉnh toàn tập được không

leson301
10-01-11, 09:57 AM
đã làm được up cái ảnh cho a e coi ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

phamson06
10-01-11, 04:00 PM
Tất nhiên rồi, vấn đề là cứ chạy vài vòng rồi đánh vài con quái là bị ngắt ấy, mỗi lần ngắt là 1 lần rollback database
Dù đã set RAM cho Server là 1024MB, chỉnh lại 2 Processor mà tình trạng quá tải vẫn cứ diễn ra

Server dùng pwAdmin nên lúc chỉnh sửa đơn giản hơn bản Server 1.36 của anh thecongcntt
Vì mới vào TGHM có 2 tháng nên mình chưa biết tí gì về chỉnh sửa element và gshop

đã làm được up cái ảnh cho a e coi ^^

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thanks leson cho mình xin cái hình để thêm minh họa cho bài nhé :D

persian99
12-01-11, 10:48 AM
Server này có class tịch tộc ko?

zake100
12-01-11, 11:06 AM
không có class tịch tộc vì thực ra đây vẫn là server 1.3.6 như cũ chỉ khác cái có thêm map và đồ mới thôi

GOVietNam
12-01-11, 11:41 PM

Bị roll back thì bạn nên chú ý khi tắt server đúng thứ tự. Vào trang quản lý bằng tài khoản root để stop server. Sau đo tắt tomcat. Rồi dùng command tắt máy của Linux. Thực hiện đúng đảm bảo ko bị rollback. Còn bạn tắt luôn VMW đảm bảo bị rollback. Cái này cũng giống như bạn chạy máy thật ý. Cứ rút dây điển là đảm bảo mất ít dữ liệu vừa ghi =))

duchung145
13-01-11, 09:55 AM
Bị roll back thì bạn nên chú ý khi tắt server đúng thứ tự. Vào trang quản lý bằng tài khoản root để stop server. Sau đo tắt tomcat. Rồi dùng command tắt máy của Linux. Thực hiện đúng đảm bảo ko bị rollback. Còn bạn tắt luôn VMW đảm bảo bị rollback. Cái này cũng giống như bạn chạy máy thật ý. Cứ rút dây điển là đảm bảo mất ít dữ liệu vừa ghi =))

Bạn không nói thì ai cũng biết, bạn nói ra mọi người lại tưởng bạn có ý tưởng mới
Chỉ có những newbie mới không biết dùng VMware với cả Linux
Thử nhìn lại cái post#13 xem vấn đề nó là gì: Tự dưng bị ngắt kết nối do quá tải, map đang chạy bị stop, díconnect chưa kịp lưu lại database nên roolback là phải

Zzzzhp394
18-01-11, 01:09 PM
Các pro cho mình hỏi chút, muốn thay đổi KNB mặc định khi tạo acc thì làm cách nào và muốn chỉnh sửa giá cả trong túi càn khôn thì làm sao?

ac1250
18-01-11, 03:44 PM
cái này cái zông jx võ lâm k ta

nguyentanluan
19-01-11, 01:57 PM
Cám ơn bạn nhiều lắm , mình đã làm được rồi , nhưng phải để 1 máy làm Server, 1 may làm Client !
bạn có cách nào khắc phục không ?

phamson06
20-01-11, 09:37 PM
1 máy làm server 1 máy làm client? bạn có thể cài server + chơi trên 1 máy mà, sao lại để ra 2 máy làm gì? máy bạn cấu hình yếu ah? :(

Zzzzhp394
22-01-11, 10:31 AM
Các pro cho mình hỏi chút, muốn thay đổi KNB mặc định khi tạo acc thì làm cách nào và muốn chỉnh sửa giá cả trong túi càn khôn thì làm sao?

Mọi người cho mình hỏi tạo nhân vật cái đã được làm GM luôn rồi, h muốn tạo nhân vật ra nhân vật bình thường thôi chứ không phải GM thì làm thế nào?

nguyentanluan
26-01-11, 05:57 PM
Máy tính để bàn của mình có cấu hình Core Due 1.6Ghz , Ram 2Gb , khi server chạy , mình Ping vẫn thấy địa chỉ của Server nhưng khi vào FF để đăng kí thì ko thấy trang web , client cũng không thấy Server
khi dùng máy khác thi lại thấy được Server và chơi ngon lành !!!

Có 1 lỗi mình muốn hỏi là : sau khi mình chỉnh Rate của Server lại thì nhân vật không lên lv được , cứ Lv 1 hoài , điểm Kinh nghiệm thi 200% .... mà không lên lv ! huhuhuhu

namqwer16
30-01-11, 02:07 PM
cái này chơi có cần tát model ko mấy a , chứ trước e có cài 1 lần phải tắt hết mạng thật đi mới chơi đc và cuối cùng chơi chưa đến đâu thì mạng thật bị mất luôn phải cài lại win

namqwer16
31-01-11, 11:29 AM
ai chỉ e làm sao đi khiêu chiến đc cái , vào ko nhận đc nv

gamestghm
07-02-11, 08:42 AM
cái này chơi có cần tát model ko mấy a , chứ trước e có cài 1 lần phải tắt hết mạng thật đi mới chơi đc và cuối cùng chơi chưa đến đâu thì mạng thật bị mất luôn phải cài lại win
Lần sau bị như thế nữa thì dis cái card mạng ảo đi là lại vào đc internet bình thường làm j phải cài lại Win.
À bác chủ thớt hướng dẫn làm Online luôn đi đc hem.Ngôi nhà chơi 1 mình chán quá định rủ thằng bạn vào test cùng cho vui8->

balusan2222
07-02-11, 10:52 PM
ai chỉ em cách chỉnh kinh nghiệm pet lại với. Hix cây kinh nghiệm cứ đúng 300 mới lên lv dù lv pet thấp hay cao cũng vậy. Không hiểu tại sao hết ^^"

[S]ocola[S]an
08-02-11, 09:39 PM
Ram mình đúng 1Gb chơi dc TGHM ko bạn :D

mrtun20
11-02-11, 08:06 PM
đại ka em xin pacth cái chứ down full mút chỉ thiên nhiên kỷ àh

hoặc cho em cái link 1 phát trọn gói lun đi từng part ghét quá=D>=D>=D>=D>

gamestghm
14-02-11, 03:11 PM
Bạn ơi sao minh không dung WinSCP để kết nối với server đc nhỉ.Mình ping đến server bình thường mà WinSCP không kết nối đc. Giúp mình với

toicodon1990
15-02-11, 12:58 PM
Bạn ơi sao minh không dung WinSCP để kết nối với server đc nhỉ.Mình ping đến server bình thường mà WinSCP không kết nối đc. Giúp mình với
Ah cái này bạn mình cũng bị đến hôm nọ vào lại để quên không tắt đi 1 lúc sau nó lại vào đc làm thử mấy lần rồi bạn cứ để 1 lúc là nó vao được

markq9x
07-04-11, 05:43 PM
thua kèo này rồi! :( Load server về xong, giải nén thì báo là file corrupted. Repaired by rarrepairtool thì đc 2 file perfectworld và server. Chạy server bằng Vm 7.1, được cái màn hình đen thui báo là:
error: out of partition
grub recuse>
ai giúp với! :(

theblack
11-04-11, 09:37 AM
Các bác chỉ giúp em với. Em chỉnh lại tỷ lệ nhận kinh nghiệm là : 10
Khi đánh quái kinh nghiệm được 500% mà vẫn không tăng được level. thiết lập chỉ số ban đầu thì lại tăng được level.

DollyViolet
13-04-11, 10:55 AM
Giải nén xong. Mở ra thì màn hình đen sì và rror: out of partition
grub recuse> . Bác nào có file server cong dùng đc up lên cho em với =.=

balusan2222
25-04-11, 12:07 PM
Mấy anh ơi làm ơn chỉ em cách mở mạng net lại với. Em cài vmwave xong cái nó dis mạng net xong là hết vô lại được à. Xin mấy anh chỉ giúp e mau mau với ạ.....

kiz123456
27-04-11, 08:56 AM
Mình cài server có sẵn của fancy90
vậy làm sao mình có thể chỉnh các thông số Vu khi dc ha các bác
mong các bác chỉ giáo cho em thêm

Jupiter
28-04-11, 08:37 AM
cho mình hỏi client hiện tại mà mình copy từ quán net dùng được ko hay phải down client kia vậy :-s

kiz123456
28-04-11, 08:56 AM
có ai giúp em với hix. đang ghiền cái game này
Cách chỉnh các thông số của vũ khí như thế nào hả các bro?
giúp em với

Jupiter
30-04-11, 09:54 AM
box quá vắng, dường như ko có mod hoặc ai am hiểu vô box từ lâu lắm rồi, nản

tai1412
08-05-11, 09:47 PM
Để chỉnh opt của vũ khí thì dùng xml-editor để chỉnh rồi copy đoạn code vào xml của char. Nhớ chỉnh chỗ dòng <pos> >?< là vị trí item nếu trùng với item khác là lỗi đó. Tiện nói lun dùng client của fancy mới chạy được.

vbduong90
13-05-11, 08:02 AM
pác nào xem hộ em cái TheGioiHoanMyClient.rar.010 mới. hem down đc huhu

vbduong90
13-05-11, 04:43 PM
pác nào down rồi có cái này TheGioiHoanMyClient.rar.010 up lên gửi link cho em với :((
em xin đội ơn ạ:|

sadboyst
14-05-11, 03:43 PM
Có bác nào biết fix % khi lên lvl ko?
Bác này post mà ko post lun pass download, có file down được có file thì cần pass.

P/S Pass nè mấy bác : freesvn.net

MrPray
03-06-11, 12:55 AM
Hix Link video huong dan die roi` ai co up lai cho minh` voi' tks trc' :(

meyeu14
06-06-11, 09:21 AM
Nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhìn đã thấy điêu vì ăn chộm bên fullhouse.
Bạn này không ghi rõ nguồn nên chúng ta đừng tiếp tục sử dụng sv của bạn này nữa.

longdao02
06-06-11, 07:52 PM
dowload clien full 18 part có 1 vài part có pass dowload bạn ơi pass la j`thês chơi nhau ah`

phamson06
09-06-11, 07:27 AM
đã check lại các link, tất cả vẫn còn sống nhăn... :D

Nguồn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
nhìn đã thấy điêu vì ăn chộm bên fullhouse.
Bạn này không ghi rõ nguồn nên chúng ta đừng tiếp tục sử dụng sv của bạn này nữa.

sory các bạn mình dạo này bận ôn thi nên không còn chơi game này nữa, cũng ít vào diễn đàn nên ít cập nhật thông tin. webside <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> được chuyển thành freesvn.net...sorry vì sự chậm trễ :)

helios0
12-06-11, 03:27 PM
phamson06 ơi! bạn nói server này chạy được trên window thì phải cài như thế nào để chạy trên window? Bạn làm hướng dẫn cụ thể đc ko? Mình gà lắm ! Thank nhiều !!!

vietthol
26-06-11, 01:26 PM
Ah cái này bạn mình cũng bị đến hôm nọ vào lại để quên không tắt đi 1 lúc sau nó lại vào đc làm thử mấy lần rồi bạn cứ để 1 lúc là nó vao được
Bạn phải chỉnh đúng ping mới confing được nhé.
ko biết bạn dùng sever nào, thử dùng các ping sau:
192.168.1.200
192.168.1.250
Nếu ko được thì mình cũng chịu vì ko cách nào kiểm tra được ping mà sv ảo đang dùng, ai biết thì chỉ cái này đi.

Mấy anh ơi làm ơn chỉ em cách mở mạng net lại với. Em cài vmwave xong cái nó dis mạng net xong là hết vô lại được à. Xin mấy anh chỉ giúp e mau mau với ạ.....
Bạn đừng dùng cái begin.
Đầu tiên cài lại từ đầu vmware cho chắc ăn nhé
sau đó thì làm hẳn một cái cồng mạng mới bằng vm ware, nhớ là không được trùng với các cổng mạng thật đã có nhé.
Bạn tạo cổng mạng mới cho vm ware thì nên để ping là:
192.168.1.0
như thế đảm bảo ko bị trùng

CUối cùng, sau khi bình loạn một số câu hỏi mà mình biết đáp án, mình xin phép hỏi 1 câu.
Mình vừa mới dow lại bản tghm bên freesvn, nhưng khi nhấn start thì nó báo config.ckt bị lỗi, mình đã thử đow lại nhưng vẫn thế? ai biết sửa cái lỗi này chỉ mình nhé!

kira.sasaki
15-07-11, 06:46 AM
Mình làm theo đúng hướng dẫn , làm theo Cách 2 kết nối , nhưng khi ping 192.168.1.250 thì vẫn k ping đc , ai giúp mình với :(

kira.sasaki
15-07-11, 07:28 AM

kira.sasaki
15-07-11, 08:33 AM
Mình đã làm đc rồi , cảm ơn chủ theard :D . Sr tại mình chưa làm thử Cách 1 đã nhảy sang Cách 2 :(

kira.sasaki
15-07-11, 11:50 AM
Cho mình hỏi là sau khi mình chỉnh tỉ lệ nhân exp , nhân đồ ... etc về hết x1 rồi thì khi đánh đến bao nhiêu % nó mới lên 1 lvl :|
Kể cả để là x30000 exp thì lvl 1 đánh 1 con lên 11 + 600% ?? ... có cách nào sửa đc là để 100% là lên lvl k :| ... tại mình muốn chơi x1 exp như của DEC

kjmbialon
15-07-11, 02:04 PM
Cho mình hỏi là sau khi mình chỉnh tỉ lệ nhân exp , nhân đồ ... etc về hết x1 rồi thì khi đánh đến bao nhiêu % nó mới lên 1 lvl :|
Kể cả để là x30000 exp thì lvl 1 đánh 1 con lên 11 + 600% ?? ... có cách nào sửa đc là để 100% là lên lvl k :| ... tại mình muốn chơi x1 exp như của DEC bạn biết cái Iweb chứ =)) vào đó chõ mục chỉnh server (confing hay cái éo gì) roài có chỉnh rate drop linh tinh tung beng lu xu bu =)) cả roài restart lại server xong vi vu để rate Exp= 1 là bằng với bọn Đểu Éo Chết

kira.sasaki
15-07-11, 03:21 PM
ừm cái chính là mình chỉnh về x1 thì ok rồi , nhưng mà đánh x1 ý , thì tậm 5000% nó mới lên lvl bạn ạ =)) .. mình chỉnh lại Rate exp cho phù hợp rồi .
Mình có 1 vấn đề nữa là khi vừa vào đã có 9999999 KNB , mình m' vừa vào nó chỉ có 0 KNB thì phải làm ntn ?

Hoặc chỉ cần là làm thế nào để chính sửa số KNB của ng` chơi thành 0 thôi cũng đc . Tại vì Database của Sever này ở trong Luix , mà mình k biết cách nào để mở SQL của nó ra :(

gamestghm
19-07-11, 10:52 AM
Bản này đã có ai Công thành chiến thử chưa, hoăc ai có server có thể CTC cho mình xin link với--- đang muốn thử cảm giác 1 mình công thành.
ở bản này mình cứ bật 6 cái map phục vụ cho công thành là không vào được game.Mong đc thỉnh giáo.

mrluoi1986
03-08-11, 04:08 PM
web đã chạy, nhưng chạy clent đăng nhập vào thì thông báo Links - đường dẫn máy chủ bị lỗi là sao nhỉ, mong các bác hướng dẫn chỉnh sớm

duong383
05-08-11, 07:33 PM
hà hà. mình cũng bị lỗi y chang như bạn. nhưng cuối cùng cũng đã tìm dc lỗi. chắc chắn bạn ko reg dc acc rồi ,bạn dùng wincp vào xem file host xem cái dbserver có khớp ip với máy tính bạn ko.
thứ 2 nữa là
-nếu bạn dùng vmnet thì bạn phải đặt ip do server bắt đặt. và đánh lệnh nano /etc/udev/rules.d/70-persistent-net.rules rồi làm theo hướng dẫn.
mình dùng vmnet chứ ko dùng looback adapter , vì phải cấu hình DHCP bật lunix cứ đến đoạn load network/ thì báo fall.

tuan20083000
07-08-11, 09:39 PM
Các bạn cho mình hỏi sao mình đăng nhập vô rồi, vì acc là mới tạo nên chưa có nhân vật, mà mình cũng không thấy chỗ nhấn nút tạo char luôn, nói chung là sao khi đăng nhập thì màn hình ko có gì hết. Có ai bị giống như mình thì chỉ dùm mình nha

mrluoi1986
10-08-11, 02:29 PM
cái bản 1.3.6 up 1.4.2 mở phụ bản tiên giới thê nào nhỉ, trong web có mở phụ bản mà không biết tên phụ bản tiên giới, hic

zircon
15-08-11, 07:26 PM
ai cho hỏi down hết đống ở #1 về roài có cần down bản Setup của DEC về cài hok zay >"<

vanluat1991
16-08-11, 09:24 AM
ai cho hỏi down hết đống ở #1 về roài có cần down bản Setup của DEC về cài hok zay >"<
down client của DEC về không xài được cho server này đâu .ban down đúng client của nó mới chơi được

zircon
16-08-11, 10:04 AM
down client của DEC về không xài được cho server này đâu .ban down đúng client của nó mới chơi được

à ý mình hỏi là down hết đống ở #1 về là làm dc roai fai hok hay là fai cài sẵn game TGHM của DEC roai copy đống ấy vô Client hay sao? bạn cài dc thì cài giúp mình dc hok ,mình có cài TeamView 4.0 roai

vanluat1991
25-08-11, 01:53 AM
à ý mình hỏi là down hết đống ở #1 về là làm dc roai fai hok hay là fai cài sẵn game TGHM của DEC roai copy đống ấy vô Client hay sao? bạn cài dc thì cài giúp mình dc hok ,mình có cài TeamView 4.0 roai
bạn down ở trang 1 về là ok rồi :d

btbaotrung90
29-08-11, 06:43 PM
Có ai giúp mình cái lỗi này không, mình cấu hình máy thật và máy ảo ping nhau dc rồi nhưng không dùng wincp kết nối vào máy ảo IP 192.168.1.250 dc và web cũng ko vào được luôn, ai biết sao ko chỉ mình với, mình dùng VMware Workstation 7.1 :(

nolove
01-10-11, 07:58 PM
mình làm theo hd chạy mọi thứ ok hết rồi nhưng mà khi đăng nhập vào thì màn hình trống trơn... báo lỗi : link không thể mở được bảng thông tin nhân vật... ra web kiểm tra thì cái game dâtbase bị off làm đi làm lại vẫn như vậy :-s

AnhLords
10-01-12, 03:47 PM
Bạn nào có client của bản này không cho mình xin với.

nhatbogia
26-02-12, 09:15 AM
Bạn nào có client của bản này không cho mình xin với.
UP... mình cũng cần client... (link die roài)

sentoli
18-03-12, 10:25 AM
Up len cai.Minh moi tap lam theo nhung thay hay hay cam on ban nhe

Cô Hồn
18-03-12, 10:29 AM
posrt nhầm box. sr .