PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ cài đặt Server của zrockmanx trên win 7

santalove
29-12-10, 11:48 AM
Mình đang cài Server của zrockmanx trên win 7 thì bị lỗi chỗ ping, không thấy được máy ảo:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Mình đã disable tất cả các mạng khác, chỉ để lại card của Loopback thôi, và cấu hình như sau:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Còn trong WMware thì mình cấu hình như sau:

Mình đã làm hết mọi cách như mọi người chỉ mà vẫn không tài nào ping đến máy ảo được. Ai giúp mình với :(

vnpower
29-12-10, 01:21 PM
Bạn thử chuyển qua card mang vmnet 1 rùi sửa ip vmnet 1 là được

santalove
29-12-10, 02:40 PM
Bạn thử chuyển qua card mang vmnet 1 rùi sửa ip vmnet 1 là được

Thanks bạn. Nhưng mình đã làm theo như vậy vẫn bị báo là Destination host unreachable giống ở trên :(

vnpower
29-12-10, 03:35 PM
Bạn disconnect card mang lookback đi ,enable card mạng vmnet lên

yuhari
30-12-10, 11:04 AM
win 7 ít thích nghi với game lắm bạn à, nên chuyển sang xp.
Win 7 chỉ thích hợp cho văn phòng thôi :d

duchung145
30-12-10, 11:16 AM
win 7 ít thích nghi với game lắm bạn à, nên chuyển sang xp.
Win 7 chỉ thích hợp cho văn phòng thôi :d

Vẫn chạy tốt mà, còn nhanh hơn win XP ấy chứ
Không tin cứ hỏi mấy bạn khác mà xem

lacloi007
30-12-10, 11:21 AM
Tại VMWare Workstation, bạn click VM/Setting

Bạn kiểm tra là thông số tại Network Adapter là gì :
1. Bridged : thì Máy ảo sẽ bridged card mạng đến LAN or Wireless đang ở trạng thái Active. Nếu 2 card vật lý này mà inactive thì có ping tới tết cũng hok thông được đâu bạn.
2. Nếu bạn chọn VMnet1 thì bạn chọn vào mục 4 : Custom: Specific virtual network trỏ đến card mạng ảo nào thì bạn active card mạng ảo trên máy Win7. Hình như là chỉnh sửa mà chọn OK xong thì phải bật lại Card mạng trên VMware Workstation thì phải.

Mà có cái nữa là Máy ảo của người khác share thì khi bạn sử dụng trên máy thì VMware sẽ hỏi là máy ảo này của bạn Move or Copy, nếu bạn chọn Copy thì phải cấu hình lại card mạng trên RedHat, nếu chọn Move thì không cần đâu. Bạn xem kỹ lại nha.

Hix, có hình để hướng dẫn nhưng mới là bài viết đầu tiên nên không post hình ảnh được. Thông cảm nha.

yuhari
30-12-10, 12:43 PM
Vẫn chạy tốt mà, còn nhanh hơn win XP ấy chứ
Không tin cứ hỏi mấy bạn khác mà xem

"""ít thích nghi """

santalove
31-12-10, 09:47 AM
Sau 1 thời gian vật vã tìm cách nhưng vẫn không được, nên mình đã cài thêm win xp chạy song song với win 7 rồi.
Giờ chạy oki rồi.
Thanks mọi người rất nhiều :)