PDA

View Full Version : Hướng Dẫn Chi Tiết Mở Port Modem ZyXel ( Adsl-Fpt hay dùng )

mabulong
28-12-10, 02:00 PM
-Tình hình là mình tham gia diễn đàn đã lâu rồi mà chưa có bài nào..
-vậy hum nay mình xin mạo muội gửi một chủ đề.mình không biết ai viết chưa.
-nhưng khi mình mở port modem cua mình thì tìm kiếm rất khó
vậy mình viết lên đây các anh em đừng chém. Các pro thì đừng chê.
-coi như thế là đã khích lệ tinh thần rồi
Bài viết này sẽ được gửi lên 2 trang là clbgamesvn.com và Ketnoitatca.net vì mình lấy tài liệu trên 2 trang này la chính
và sau đây la hướng dẫn:
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
Hướng Dẫn mở port modem ZyXel (của mình modem P-660H-T1 v2) loại mà bây giờ nối mạng FPT hay dùng

Bước 1: " vào Web modem "

cac bạn mở trinh Internet lên (trình gì cũng được )

gõ 192.168.1.1 nó sẽ hiên lên web modem đấy

Bước 2: gõ pass

cái này nghe thì buồn cười nhưng các bạn nhớ cho khi vào web modem

nó sẽ hiện sẵn cho các bạn pass

nhưng đừng bị đánh lừa>>>>>> Pass ảo đấy khi dùng pass ảo này các bạn cũng vào được

bên trong nhưng xin thưa vào chẳng để làm gì ^^

các bạn phải gõ pass chính xác của modem vào mình đổi pass wen đã lâu nên ko nhớ rõ

pass lắm nhung các bạn thử gõ pass: admin hoặc 123 hoặc 1234 hoặc 123456

nếu mà chịu không ra thì gọi điện đến tông đài hỏi >> Ok!!

Bước 3: nó hiện ra cái bảng gồm 3 lựa chon

Go to Wizard setup

Go to Advanced setup

Click here to always start with the Advanced setup.

các bạn muốn mở port thì chọn cái thứ 2 nhé >>>apply

rồi nó sẽ hiện ra Web modem >>>cái ta cần đây

Bước 4: Mở port

chọn Network >> chọn NAT>> Port Forwarding

mở port đây rồi ^^

Dể mở 1 port mới các ban nhìn thấy Service Name nó có mấy chữ www đó chọn cái này và

chọn dòng cuối cùng User Difine

tốt rồi đến đây ai mà không biết làm sao nữa thì hỏng

đánh dâu Active service name điền Mu nếu là port của Mu điền là Web nếu là Port Web

diền port cần mở vào 2 ròng giữa cuối cung là IP của bạn

điền xong Apply xong APply phát nữa để kết thúc

Oke>>>>>>>>> Xong quá đơn giản phải không

------------------------end-----------------
bài viết đã rất cụ thể nếu cần hình ảnh minh họa mình sẽ làm ^^ chúc các bạn thành cônng nhé[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

huntersun
28-12-10, 07:57 PM
Vậy mình cần phải mở những port gì để connect được nhỉ :">.

mabulong
28-12-10, 09:28 PM
:D

có 1 người từng Teamv máy em để giúp em cài Mu online

sau khi hì hục bằng soft mở port thì ko mở đc

sau khi người ấy Out team em mở bằng tay ^^ và oke

em nghĩ cách này rất đơn giản dễ làm hướng dẫn cho ai cần mà bác
:D

duyen911007
28-12-10, 09:33 PM
:D cho cái ảnh newbie người ta mới phân biệt được :)) chứ còn nhiều người không pít cái nào zới cái nào đâu ;))

lieuthunguyet
30-12-10, 12:33 PM
Nguồn: Google.com

Đầu tiên các bạn vào Start -> Run . Gõ cmd rùi Enter
nó lên màn hình đen, gõ ipconfig để xem IP máy của mình
Nhớ để ý cái IPv4 nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tiếp theo, giờ mở trình duyệt lên gõ cái IP vào, mặc định là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> để vào config modem
Nó sẽ hỏi pass, các bạn nhập pass là 1234 (cái nài mặc định, còn ai đổi rồi thì nhập theo cái đổi)
Bây giờ vào NAT -> làm theo thứ tự các số mà tớ đánh dấu đó
Chỗ IP address nhập cái IPv4 ở trên vào

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Add xong, nhấn vào Edit (khoanh đỏ) để sửa lại

Cái tên sever, các bạn ghi tùy ý, xong nhấn Apply

Bây giờ vào thử = IP của modem xem vào đc chưa.

Để đưa game lên online chỉ cần mở thêm 3 port 444xx, 555xx và 559xx là được.
Xem xong nếu kg làm được or chưa hiểu thì pm mình làm dùm cho ;)).

Tiến Đạt
30-12-10, 12:36 PM
Bổ sung cái Pass cho Modem nè:
Mình đã test 1 số modem của các mạng và hầu như pass mặc định khi log vào 192.168.1.1 là
ID : Admin
Pass : Admin

lieuthunguyet
30-12-10, 12:41 PM
Cái này củng tùy vào các nhà cung cấp mạng theo mình biết thì ID và Pass là: Admin thường của VNPT, còn FPT thì 1234 :D.

mabulong
30-12-10, 02:53 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>[/IMG] (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bây giờ vào thử = IP của modem xem vào đc chưa.

Để đưa game lên online chỉ cần mở thêm 3 port 444xx, 555xx và 559xx là được.
Xem xong nếu kg làm được or chưa hiểu thì pm mình làm dùm cho ;)).

Rất cám ơn Mod nhiệt tình ^^

nhưng mở Port modem Zyxel mình nghĩ là không cần đoạn sau như trong hình của ban

mình không biết là mình làm thiếu hay bạn đã làm động tác phức tạp không cần thiết
(chưa giám nói là sai)

hoặc là mình không biết đoạn này để làm gì mong bạn giải thíc

nhưng mình chắc chán là làm theo hướng dẫn mình đã viết port đc mở thành công 100%

babykute
30-12-10, 03:10 PM
không biết bon VNPT nó cấp cho mình cái moden gì mà có 4 cổng .. Mình chả là đăng kí thêm dịch vụ lam sơn TV ( truyền hình qua internet) nên nó đổi cho cái moden 4 cổng ấy.... Mà cai moden đó không biết ID voi PASS là gì để đăng nhập vào Webmoden Thử dùng cac ID va Pass như admin pass admin hay admin pass 1234 đều không được.. Hoi thì mới biết nó có ID và Pass riêng.. Có bác nào biết không!!

emoboson
31-12-10, 10:29 PM
không biết bon VNPT nó cấp cho mình cái moden gì mà có 4 cổng .. Mình chả là đăng kí thêm dịch vụ lam sơn TV ( truyền hình qua internet) nên nó đổi cho cái moden 4 cổng ấy.... Mà cai moden đó không biết ID voi PASS là gì để đăng nhập vào Webmoden Thử dùng cac ID va Pass như admin pass admin hay admin pass 1234 đều không được.. Hoi thì mới biết nó có ID và Pass riêng.. Có bác nào biết không!!

Bác thử mở đáy cái modem lên xem có không. Nếu không có thì khi nó mang Modem cho bạn sẽ có quyển sách... Mở quyển sách bạn sẽ thấy ID và pass... Còn nếu bạn không có cả 2 thứ trên thì bạn có thể seach trên google.com.vn với tử khoá ID + Pass "Tên modem của bạn" ^^

lieuthunguyet
31-12-10, 10:43 PM
Nghe củng có lý chắc là bác babykute đã thử đủ mọi cách rồi nhỉ ;)).
Có gọi điện hỏi người cung cấp modem chưa za :D.

babykute
31-12-10, 10:47 PM
Vừa mơi mò ra cách đây 5 phút thì ra ID là :USER Pass là :USER gõ lung tung mà cũng trúng minh đỉnh quá :))

mrvu058
31-12-10, 11:28 PM
Cài này mở port dễ lắm .................. Up cho mem mới nèk

mrvu058
31-12-10, 11:29 PM
Happy New Year mọi người ...........................