PDA

View Full Version : Mu Trên VPS Linux?

tanmkqnh
28-12-10, 01:31 PM
Mình có 1 VPS linux hiện đang rảnh, k biết là có thể sử dụng làm MU serve đ.c k!! Mong anh em chỉ giáo!! Mình là ma mới có gì chỉ bảo nhé :D

KúnKuTe
28-12-10, 01:37 PM
chưa bao giờ mình nghe qua MU trên linux. mà theo mình thấy vps linux cậu làm TLBB hay TGHM thì quá tuyệt đó câu. ;))

tanmkqnh
28-12-10, 01:39 PM
Hic! 2 Game đó mình còn chẳng biết chơi sao mà làm với quản đây :(( Làm MU thôi, k đ.c thì chạy đi kiếm con VPS win vậy ;))

Mu-HaiPhong
28-12-10, 02:14 PM
cậu kiếm VPS win đi rồi làm MU chứ Linux thì chịu
muốn làm TLBB thì pm tôi tôi làm trên linux cho

tanmkqnh
28-12-10, 02:22 PM
:( Đuối thật. Vậy để làm site get down MU HF RS vậy. Chứ TLBB thì mù luôn, kiếm VPS win thì lười :(

Mu-HaiPhong
28-12-10, 02:29 PM
vậy thì share cho tôi con VPS đi
bao giờ kiếm được VPS win tôi sẽ giúp cậu cài MU và share cho bản MU+ web thương mại

tanmkqnh
28-12-10, 02:33 PM
sài khoảng vài tháng rồi nhưng chả biết làm gì nên tạm để đó!! Còn việc share thì tôi xin phép vả lại mình làm MU k quan trọng thương mại hóa, tớ thích tự làm và tìm hiểu!! Thank Bạn!!

Holy God
28-12-10, 04:45 PM
Tip: Convert connect mssql to mysql :)

Nói thì thế thôi nhưng để chạy được trên linux thì hơi khó.

Bạn có thể đọc qua 2 bài sau xem có giúp được gì không.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tanmkqnh
30-12-10, 02:09 PM
THank all!! VPS linux k có remote nhưng có SSH, đã up thử và cũng khá thuận lợi, tuy rằng sài lệnh khá vất vả khi run các file ;))