PDA

View Full Version : Cần tool pack file.spr ra file .pak và đọc file .spr

[M]r[K]id
27-12-10, 06:13 PM
níu 1 file .spr nằm ở trogn 1 folder (không phải trogn file pak) thì mình có thể xem hay chỉnh sửa được không và dùng tool gì
ai có cho mình nha^:)^^:)^^:)^^:)^

Čħīċķėň
27-12-10, 06:24 PM
RPGviewer :|

thaihoa91
27-12-10, 06:47 PM
Nếu nó là file .spr trong 1 folder mà bạn mún view thì chỉ có cách dùng tools pack đó giờ xài, pack lại thành .pak rùi dùng RPGViewer mà view nó thoai ;))

nhoc_kute_blog
27-12-10, 07:03 PM
níu 1 file .spr nằm ở trogn 1 folder (không phải trogn file pak) thì mình có thể xem hay chỉnh sửa được không và dùng tool gì
ai có cho mình nha^:)^^:)^^:)^^:)^

BẠn có thể pack nó lại và cho vao` trong dât>>>view bang phần mềm spr hay j` đó!!

[M]r[K]id
27-12-10, 07:17 PM
còn việc chỉnh sửa file spr thì thế nào :D

nhoc_kute_blog
27-12-10, 07:18 PM
^^^CÁi đấy thì mình chưa đủ pro để HD, thông cảm nha!!!

thaihoa91
27-12-10, 08:39 PM
Chỉnh sửa spr trừ khi có Tools convert (nằm trong SOURCE FULL) thì mới mong mà edit rùi convert nó lại thành spr mà dùng :D

[M]r[K]id
27-12-10, 08:49 PM
thế là ko có ak` :((
P/s
làm sao mình pik trong 1 file .apk có nhưng thư mục gì và trong thư mục đó có gì ???

thaihoa91
28-12-10, 08:11 AM
Ko thể bít dc đâu !

1 là unpack bằng tools thì phải có đường dẫn cho nó trước để lấy ra !

2 là unpack bằng cmd thì nó xuất ra full file trong .pak nhưng nó ko có đường dẫn mà toàn ra .txt thui ! View từng file để phân loại !

Tiến Đạt
28-12-10, 08:50 AM
Mình có 1 chương trình đọc file spr k cần Unpack vô file pak có thể làm file bmp thành file spr :)
Đang test nếu ngon sẽ Share cho anh em xài ;))

thaihoa91
28-12-10, 09:28 AM
Mình có 1 chương trình đọc file spr k cần Unpack vô file pak có thể làm file bmp thành file spr :)
Đang test nếu ngon sẽ Share cho anh em xài ;))

Thiếu gì tools convert sang spr của các game khác ! Vấn đề nó sẽ ko load trên nền JX !

Tools convert sang spr của các game như Counter Strike đầy rẫy ! Nhưng ko xài dc cho JX đâu ông à :))

Cái đó tui làm hùi 1 2 năm trước roài ;))

Đơn cử là file .pak cũng thuộc dạng file nén na ná giống .rar ! Nhưng 2 thứ đó nó nén kỉu khác nhau ! Ông dùng tools rar mà extract dc .pak ra dc thì mới tài :))

Tiến Đạt
28-12-10, 09:34 AM
Thiếu gì tools convert sang spr của các game khác ! Vấn đề nó sẽ ko load trên nền JX !

Tools convert sang spr của các game như Counter Strike đầy rẫy ! Nhưng ko xài dc cho JX đâu ông à :))

Cái đó tui làm hùi 1 2 năm trước roài ;))

Đơn cử là file .pak cũng thuộc dạng file nén na ná giống .rar ! Nhưng 2 thứ đó nó nén kỉu khác nhau ! Ông dùng tools rar mà extract dc .pak ra dc thì mới tài :))

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thaihoa91
28-12-10, 07:58 PM
Uh cứ thử đi ;)) dc thì khỏe cho việc sản xuất hình ảnh trong game ;))

MrChuCong
06-02-12, 11:26 AM
.spr là tệp nén các ảnh dạng bmp .
chưa có công cụ nào để giải nén cũng như nén spr của kingsoft

SaoThaiBinh72
06-02-12, 11:31 AM
.spr là tệp nén các ảnh dạng bmp .

Xin lỗi Bro, spr của Jx nó nén từ TGA bạn giai à .

chưa có công cụ nào để giải nén cũng như nén spr của kingsoft ​
:|
Bó háng ! Chém cũng phải để người ta nể chứ.

MrChuCong
21-02-12, 12:40 PM
bạn cạn quá ! spr là tệp nén các ảnh kiểu như animation ( hoạt cảnh ) , bao gồm nhiều module của 1 char nào đó với nhau
Ví dụ : lấy 1 spr của char horse.
Bên trong đó không phải là cả con ngựa mà là gồm nhiều phần của con ngựa như đầu thân chân tay, được tạo với nhiều thế khác nhau, như ngang dọc ,trên xuống... =P~
Còn định dang trong đó chủ yếu là true image (.bmp or .tga)
Thông minh như chú nên làm tdg chứ mod là còn nhỏ

longvhs
21-02-12, 01:08 PM
bạn cạn quá ! spr là tệp nén các ảnh kiểu như animation ( hoạt cảnh ) , bao gồm nhiều module của 1 char nào đó với nhau
Ví dụ : lấy 1 spr của char horse.
Bên trong đó không phải là cả con ngựa mà là gồm nhiều phần của con ngựa như đầu thân chân tay, được tạo với nhiều thế khác nhau, như ngang dọc ,trên xuống... =P~
Còn định dang trong đó chủ yếu là true image (.bmp or .tga)
Thông minh như chú nên làm tdg chứ mod là còn nhỏ

+Trích thêm cái trả lời của SaoThaiBinh72

Đọc xong hiểu =))

MrChuCong
21-02-12, 05:47 PM
Đọc xong hiểu =))

có vẫn đef gì hả chú mỳ:-?;));));));));));));));))

utkha
23-11-19, 08:48 AM
BẠn có thể pack nó lại và cho vao` trong dât>>>view bang phần mềm spr hay j` đó!!

xin tools pack file SPR thành Pak dc ko bạn ??