PDA

View Full Version : Việt Nam không thua China :)

KingMax
26-12-10, 02:40 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Xem xong cho mình ý kiến:-q

phamngochai2
26-12-10, 02:50 PM
ghê nha, làm được cái khảm nạm luôn à!! chúc mừng bạn ! vậy bao giờ mới share đây ??

ĐaiKaChuot™
26-12-10, 02:59 PM
Chế hay thật :))
nầy thi 30 charr

KingMax
26-12-10, 03:02 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tranminhdo
26-12-10, 03:09 PM
Ông củng rảnh lắm ngồi nghỉ ra cái ý tưởng tự sướng zui thiệt !!!

KingMax
26-12-10, 03:28 PM
sai lại tự sướng hã pác, Hoàn Mỹ TRung Chi . 2 SV TQ đều dùng cách này để Del Trang bị mà :(
xin thưa là cái này hoàn toàn không tự sướng :), mà có thể dùng để nâng cấp trang bị

ThanhVipLn
26-12-10, 03:53 PM
Sv TTK Không Cần Del trang Bị Vẩn Nâng Cấp + Cường Hoá Được :)

ThanhVipLn
26-12-10, 03:54 PM
King Check lại Cai Link Sài Không Dc

Tiến Đạt
26-12-10, 04:18 PM
Theo ý mình thế này:
Cái giao diện khảm nạm chỉ để " trưng " cho đẹp , còn chính là Scripts bạn viết mà nơi thực thi scritps là cái nút khảm nạm.
Giống như khi ta ấn vô mua máu hay mana thì nó sẽ Add Item mới vô vậy.
Cái bảng Khảm nạm chỉ là 1 SPR " để cho đẹp " còn thực tế k thể bỏ đồ hay vật phẩm vô . Cái chính là phải být cách làm sao mà khi ấn vô chữ Khảm nạm nó thực thi scripts mình viết.
Đây chỉ là ý kiến của mình
Có ji không đúng mong anh em chỉ bảo.

xuanduan
26-12-10, 04:29 PM
cái thì tạm thui chứ nói pro thì chưa. tui có ý này sao chúng ta ko sử dung 100% client của VNG như bọn china sử dụng 100 client Kingsot còn cái skill 9x cái bang nữa chưa ai làm dc :L:L tui lâu rồi ko lên diẽn dàn nên nói vậy thui đừng chém

ThanhVipLn
26-12-10, 04:39 PM
Cái Chuyện Add Script Cho Spr Thì :(
Nếu Làm Được 1 Cái Thì Những Cái Như Bang Hội ..... Đều Có Thể Làm Được

Tiến Đạt
26-12-10, 04:48 PM
Cái Chuyện Add Script Cho Spr Thì :(
Nếu Làm Được 1 Cái Thì Những Cái Như Bang Hội ..... Đều Có Thể Làm Được

Ý mình k phải Add Scripts cho spr mà là cách sử dụng Ui để gọi Scripts ra bạn à.

KingMax
26-12-10, 04:50 PM
Sv TTK Không Cần Del trang Bị Vẩn Nâng Cấp + Cường Hoá Được :)

nâng theo Script thì khác , nếu chỉ đơn giản code rồi lưu vào mảng save lại thì yêu cầu phải ép xong hết opt mới có thể ra Item
còn cái này có gì đâu nhỉ, thấy SV không xài Shop tui sửa SPR Shop thành cái khảm nạm ( gioosng trung chi, hoàn mỹ). Nút khảm là cái bán đồ thôi, tui chỉ add Script khi bán đồ thực thi 1 đoạn SCript nâng cấp nữa thôi :) VNG vẫn không có hàm DelItem mà xài UI nên mạn phép dùng shop DelItem như bao SV TQ khác mà VN chưa làm được :-/

Tiến Đạt
26-12-10, 04:53 PM
nâng theo Script thì khác , nếu chỉ đơn giản code rồi lưu vào mảng save lại thì yêu cầu phải ép xong hết opt mới có thể ra Item
còn cái này có gì đâu nhỉ, thấy SV không xài Shop tui sửa SPR Shop thành cái khảm nạm ( gioosng trung chi, hoàn mỹ). Nút khảm là cái bán đồ thôi, tui chỉ add Script khi bán đồ thực thi 1 đoạn SCript nâng cấp nữa thôi :) VNG vẫn không có hàm DelItem mà xài UI nên mạn phép dùng shop DelItem như bao SV TQ khác mà VN chưa làm được :-/

Vậy k cần ấn vào bán Item mà chỉ cần gọi scripts nó sẽ tự Bán Item hả bạn?
nếu vậy nhỡ có 2 món giống nhau 1 món : "ngon " 1 món " dỏm " mà lúc KN k cất đi thì nó Del mất Item VIp thì sao??
Bất cập.

ohishu
26-12-10, 04:53 PM
Thanks Vì Bài Viết Mang Tính Phát Triển Cộng Đồng !

ThanhVipLn
26-12-10, 04:54 PM
Được hả trời. Sửa cái add Gold Khi bán = Script Add Item Ah :(
Có Nhiều Cái Khó Đó
Cố Lên Nhé!!!

KingMax
26-12-10, 04:55 PM
Vậy k cần ấn vào bán Item mà chỉ cần gọi scripts nó sẽ tự Bán Item hả bạn?
nếu vậy nhỡ có 2 món giống nhau 1 món : "ngon " 1 món " dỏm " mà lúc KN k cất đi thì nó Del mất Item VIp thì sao??
Bất cập.

cái bán Item phải click vào Item cần bán nó mới bán chứ bạn :), nói chung phải sáng tạo thêm chút nữa thì mới có hiệu quả được . đây chỉ là demo chưa thêm mắm muối gì hết, mình làm nguyên liệu nữa bạn à, sau khi xong sẽ có video thứ 2 cho bạn xem :)

Čħīċķėň
26-12-10, 05:50 PM
:)) hay lắm bạn hiền =))

Ông xuanduan nói đúng gùi đó, tụi TQ đã hex lại game.exe của KS rùi mới có lên xuống ngựa + bán hàng giỏi asm thiệt :))

tranminhdo
26-12-10, 06:03 PM
sai lại tự sướng hã pác, Hoàn Mỹ TRung Chi . 2 SV TQ đều dùng cách này để Del Trang bị mà :(
xin thưa là cái này hoàn toàn không tự sướng :), mà có thể dùng để nâng cấp trang bị
Bác hiểu sai ý tui rồi !! ý tui là làm ra thêm cái bảng khảm nạm "chế" cho màu mè nhìn sướng ấy chứ có phải là "tự sướng như bác nghỉ đâu" bỏ vật phẩm vào mà khãm kìa mới shock!! tui nhớ 1 nắm trước có post 1 bài về cái khảm nạm bác tìm mà xem của tui làm thế nào nhé !! 1 năm nay ko đụng tới jx mới vào thấy bất ngờ wa !! có tiến bộ nhìu thật !!

tungpro102
26-12-10, 06:34 PM
;)) cái này cũng được đó King :D................
Góp ý: Nếu làm như thế bắt buộc phải làm lại giá của Item thì mới dùng được + Hàm kiểm tra số tiền để ép nữa nếu không cứ shop bất kỳ 1 item là chế là được à :-s

KingMax
26-12-10, 06:43 PM
Bác hiểu sai ý tui rồi !! ý tui là làm ra thêm cái bảng khảm nạm "chế" cho màu mè nhìn sướng ấy chứ có phải là "tự sướng như bác nghỉ đâu" bỏ vật phẩm vào mà khãm kìa mới shock!! tui nhớ 1 nắm trước có post 1 bài về cái khảm nạm bác tìm mà xem của tui làm thế nào nhé !! 1 năm nay ko đụng tới jx mới vào thấy bất ngờ wa !! có tiến bộ nhìu thật !!

^^ hì hì , không thể nào có chuyện bỏ item vào khảm nạm được đâu , trừ khi sửa lại cái gì đó , ví dụ như F4 hoặc Shop ^^
@tungpro : tất nhiên là phải có , thực thi hàm thì dễ. cái này mình mất 1 buổi chiều sau khi thi để viết nên còn sơ sài lắm

thaihoa91
26-12-10, 07:11 PM
;)) cái này cũng được đó King :D................
Góp ý: Nếu làm như thế bắt buộc phải làm lại giá của Item thì mới dùng được + Hàm kiểm tra số tiền để ép nữa nếu không cứ shop bất kỳ 1 item là chế là được à :-s

Tui với ông nghĩ vấn đề này lâu roài nà :))

Tui nghĩ ta phải có công thức riêng thì mới chặn dc việc lách luật này dc !

Ví dụ ta tự đặt ra quy luật công thức thế này :

Tổng số tiền = (số tiền dc khi bán xong + 123 + 8) / 2

Vậy đó ! Ta phải làm từng item thế này ra 1 list danh sách như kỉu mảng để khi check sẽ dễ !

Chỉ có như thế mới chặn dc việc lách luật (bán item nào cũng khảm dc ) :))

KingMax
26-12-10, 07:36 PM
DANH_SACH_ITEM = {
{{"[Tu Thien] Hang Ma Gioi Dao",5001},{"[Tu Thien] Tu Kim Con",5000}}, --Thieu Lam
{{"[Phat Tam] Ngoc Tuyet Kiem",5002}}, --Nga Mi
{{"[Bat Quai] Thai Cuc Kiem",5003}}, --Vo Dang
{{"[Tran Thien] Luong Ngan Bao Dao",5004},{"[Tran Thien] Bon Loi Toan Long Thuong",5005},{"[Tran Thien] Kim Hoan Dai Luc Than Chuy",5006}}, --Thien Vuong
{{"[Hien Long] Luc Ngoc Bong",5007}}, --Cai Bang
{{"[Hoa Van] Hoa Nghiep U Minh Thuong",5008}}, --Thien Nhan
{{"[Bang Cot] Phung Nghi Dao",5009},{"[Bang Cot] Uyen Uong Song Dao",5010}}, --Thuy Yen
{{"[U Lung] Ta Sat Doc Nhan",5011}}, --Ngu Doc
{{"[Luong Nghi] Thien Nien Han Thiet",5012}}, --Con Lon
{{"[Doat Hon] Phi Tinh Nhat Thich",5013},{"[Doat Hon] Sat Nguyet Dao",5014},{"[Doat Hon] Man Vu Thien",5015}} --Duong Mon
}

mảng em xài đấy

tranminhdo
26-12-10, 07:48 PM
^^ hì hì , không thể nào có chuyện bỏ item vào khảm nạm được đâu , trừ khi sửa lại cái gì đó , ví dụ như F4 hoặc Shop ^^
@tungpro : tất nhiên là phải có , thực thi hàm thì dễ. cái này mình mất 1 buổi chiều sau khi thi để viết nên còn sơ sài lắm
cái tui làm khãm được thì tui không dám nói chứ bỏ item vào thì củng không phải khó, có post bài cách đây 1 năm có thaihoa91 và DNTmaster làm chứng hihi thấy bác làm tui ghé xem thử có khảm được hay không !! hihi

KingMax
26-12-10, 08:02 PM
thực sự khách quan, vì chưa biết gọi cái UI đó ra, nếu gọi được thì chỉ cần checkbox trong UI chắc sẽ bỏ vào được ^^

Sir.THÀNH™
27-12-10, 12:03 AM
Theo ý mình thế này:
Cái giao diện khảm nạm chỉ để " trưng " cho đẹp , còn chính là Scripts bạn viết mà nơi thực thi scritps là cái nút khảm nạm.
Giống như khi ta ấn vô mua máu hay mana thì nó sẽ Add Item mới vô vậy.
Cái bảng Khảm nạm chỉ là 1 SPR " để cho đẹp " còn thực tế k thể bỏ đồ hay vật phẩm vô . Cái chính là phải být cách làm sao mà khi ấn vô chữ Khảm nạm nó thực thi scripts mình viết.
Đây chỉ là ý kiến của mình
Có ji không đúng mong anh em chỉ bảo.

thiệt đúng là chém gió là quyền công dân =))

phien-nhatrang
27-12-10, 12:10 AM
up.......

KingMax
27-12-10, 12:41 PM
cái này có thể nói nhìn rất dễ , nhưng mà ;)) , chưa chắc nhìn vào là làm được liền :">. suy nghĩ sẽ rất tốt cho SV. Sắp tới dự án của mình là Cường Hoá Item , và Ngũ Hành Item. .Nếu thành công sẽ add questkey vào shop mua = Phúc Duyên đàng hoàng :)

[B.M.W]Sports
27-12-10, 02:25 PM
cái này có thể nói nhìn rất dễ , nhưng mà ;)) , chưa chắc nhìn vào là làm được liền :">. suy nghĩ sẽ rất tốt cho SV. Sắp tới dự án của mình là Cường Hoá Item , và Ngũ Hành Item. .Nếu thành công sẽ add questkey vào shop mua = Phúc Duyên đàng hoàng :)
vậy sẽ làm được kì trân các như VNG chứ gì ?

KingMax
27-12-10, 02:27 PM
có thể là vậy nhưng không giống hoàn toàn:)

DNTmaster
28-12-10, 12:46 PM
Ôi toàn ý tưởng lớn gặp nhau....

errorxviii
28-12-10, 03:27 PM
Hàng King U = hàng này không kưng=));))b-)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

KingMax
28-12-10, 04:24 PM
:)) , dùng UI của rương chứa đồ hoặc shop, không phải đừng chém nhá X_X, nhưng mà cái này là tự sướng :-> có khoa học :))

kemdenny
28-12-10, 06:13 PM
cái thì tạm thui chứ nói pro thì chưa. tui có ý này sao chúng ta ko sử dung 100% client của VNG như bọn china sử dụng 100 client Kingsot còn cái skill 9x cái bang nữa chưa ai làm dc :L:L tui lâu rồi ko lên diẽn dàn nên nói vậy thui đừng chém
Theo tui bik cả 2 client VNG và KingSoft các file Pak đều là của nguyên thuỷ KS ban đầu...Client của KingSoft theo tôi đc "độ" lại từ JX offline sơ khai... ( lúc KS chưa phát hành online ) . Hiện tại thì có thể mình dùng 90% client VNG dựa vào các file pak đó..còn mấy file điều khiển như .dll hoặc gì đó thì tôi ko bik...Riêng Game này đc sản xuất từ gốc CHINA nên source và coreclient.dll của nó đều là hàng tàu..Còn VNG có hàng VN ko thì k bik
*Riêng skill Cái Bang hoặc Băng sát Nga My ( nói chung là skill có dí theo char ) thì cả 2 phía chưa ai làm đc..Nó còn phụ thuộc nhìu vào source full và coreclient full của KS đang nắm giữ..Nếu có làm dí đc thì đơn giản chỉ làm đc dí trên 1 đường thẳng và bị tê liệt...!!

kemdenny
28-12-10, 06:15 PM
Hàng King U = hàng này không kưng=));))b-)

Sao giống chế đồ bằng photoshop thế...?? Thấy có cả nền xanh của icon trong Hành Trang kìa...!!

KingMax
28-12-10, 06:51 PM
bậy, cái này sửa spr của rương chứa hoặc là Shop >:)

thaihoa91
28-12-10, 08:10 PM
Cái này tui làm cũng dc mà :D

Để mai về làm 1 video cho xem :))

Sir.THÀNH™
29-12-10, 11:34 AM
Cái này tui làm cũng dc mà :D

Để mai về làm 1 video cho xem :))

học hành những cái mới không lo , toàn đua đòi đi lừa tình à nha

[M]r[K]id
29-12-10, 11:37 AM
mai roài đây sao ko thấy cái video nào hít zậy

kemdenny
29-12-10, 11:45 AM
Ông "KingMát" ... Vậy cái này có chế đc item ko...?? Làm sao để dùng hàm Del phi tiêu vàng để bỏ vô phi tiêu vip vậy..?? Còn cái vòng sáng có 2 hàng chữ tàu ông khai thác ở đâu thế...??

[M]r[K]id
29-12-10, 11:48 AM
dùng hàm hết cả bạn ah!
còn vòng sáng có 2 hàng chử tàu thì spr dey'
bạn cứ tìm hỉu là dc thoy mà

Công Quốc
29-12-10, 02:24 PM

Đăng ký lúc nào mà lâu nay hả =)) chém gió vãi chưởng!

thaihoa91
29-12-10, 02:55 PM
mai roài đây sao ko thấy cái video nào hít zậy

Đã có video rùi đấy ;)) Xem ở đây :D <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hình demo nha !

Tiến Đạt
29-12-10, 03:06 PM
Ôi : U

KingMax
29-12-10, 04:14 PM
Ông "KingMát" ... Vậy cái này có chế đc item ko...?? Làm sao để dùng hàm Del phi tiêu vàng để bỏ vô phi tiêu vip vậy..?? Còn cái vòng sáng có 2 hàng chữ tàu ông khai thác ở đâu thế...??
chế được hứ bạn , của mình 100% làm nâng cấp item được , hướng dẫn nè:
- SPR Shop --> SPR Khảm nạm
- Khi bán Vật phẩm kiểm tra tiền chạy script nâng cấp
Conf nữa tự mò bạn nhé ^^