Đăng nhập

View Full Version : Làm ơn giúp mình vài thứ về Mu Offline nha

minbukyo
26-12-10, 01:23 AM
Chào các huynh !
Đệ mới tập tành làm Mu Offline nên có những thứ đệ chưa rành cho lắm . Mong các huynh hướng dẫn đệ thêm nha . Hiện tại đệ đang xài bản Mu Offline SS4 của huynh Huntersun (Client Mu Phoxua) . Tình hình là chơi rất ổn định ko lỗi nhưng có vài thứ đệ không biết tìm ở đâu , file nào để chỉnh :
1 . Vấn đề Reset không mất đồ
2 . Vấn đề Reset bỏ phần tốn chao , bless , soul , cre ......
3 . Giá cả Items bán trong shop (1 món +7 mà giá gần 20tr zen :( )
4 . Tỷ lệ rớt các món như : Red Ribbon box , Blue chocolate box ..... khi đánh quái (không phải Itemdroprate=50 đâu nha)
5 . Và các box trên rớt item như thế nào ? (có phải chỉnh trong phần EventItemBag.txt) không ?
6 . SS4 có thể thêm phần nhiệm vụ phụ tại con Elf buff như các phiên bản cao hơn (SS5 , SS6) không ?
7 . Chỉnh các dòng thông báo trong game như : "Golden Dragon attack " mình chỉnh ở đâu nhỉ ?
8 . Đệ xem trong phần MonsterSetBase thì thấy phần "Boss vàng" xuất hiện chỉ tại Map 0 (có nghĩa là lorencia) , đệ có thể chỉnh cho tụi nó phân bố ra các map khác không ?
9 . Tỷ lệ thành công khi ép soul , xoay chaos .

Đó là một số thắc mắc của đệ mong các huynh giúp đỡ (nếu có thể cho đệ cái link dẫn đến bài hướng dẫn củng được)

Cám ơn các huynh rất nhiều

accelan006
26-12-10, 06:51 AM
1 và 2 là do config web

3. chưa đụng (vì server này để drop 40 thì tiền rớt vô đối, để con tuần lộc trong shop nhặt tiền là thoải mái)
4. chưa rõ vì tung toàn đồ cùi
5. chưa rõ
6 chưa rõ
7. chỉnh trong gs thì phải
8. hoàn toàn có thể. Bạn chạy tới maps bạn muốn để xem toạ độ và ID map copy đoạn code quái ở loren và thay id map và toạ độ của map cần add
9. thì chỉnh ở... quên rồi

server bạn chạy ổn vậy cái join server có bị dơ không share tớ với :D

minbukyo
26-12-10, 10:03 AM
1 và 2 là do config web

3. chưa đụng (vì server này để drop 40 thì tiền rớt vô đối, để con tuần lộc trong shop nhặt tiền là thoải mái)
4. chưa rõ vì tung toàn đồ cùi
5. chưa rõ
6 chưa rõ
7. chỉnh trong gs thì phải
8. hoàn toàn có thể. Bạn chạy tới maps bạn muốn để xem toạ độ và ID map copy đoạn code quái ở loren và thay id map và toạ độ của map cần add
9. thì chỉnh ở... quên rồi

server bạn chạy ổn vậy cái join server có bị dơ không share tớ với :D

1 & 2 . Bạn có thể nói rõ hơn cho mình cái vụ config web được không ?

8 . Mình thử chỉnh trong MonsterSetBase nhưng khi load lại event thì không thấy tại điểm mà mình set .

Join server ? ý của bạn là SUploader.exe phải không ? Mình chạy file đó + file RunServer.exe nữa đó nha ! Bạn xem lại thử coi nà

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

KúnKuTe
26-12-10, 10:33 AM
4. bạn vui lòng vào commonserver.cfg search cái tên nó ra là có trong đó rate bạn muốn chỉnh.
5. chính xác là trong eventitembag bạn à. nếu là scfmt thì quá dễ dàng vì các eventitem đã đc coder bố trí với tên tiêu đề trên rất dễ
6. rất tiếc là chỉ ss6 mới có custom quest elf shadow
7. messenger_kor trong Data của server bạn lên seeitworks.com tìm wtf tools edit.
9. tuỳ các server mà chỉnh mỗi khác. SCFMt nó trong commonserver.cfg mở ra search "mix' no sẽ ra nếu không thì trong SCFDATA, với enc đã đc coder add trong encdata/encrate.ini

ngoài ra các mục khác đã có ng trả lòi cho bạn mình sẽ không nói lại nữa
chúc bạn thành công

minbukyo
26-12-10, 10:41 AM
4. bạn vui lòng vào commonserver.cfg search cái tên nó ra là có trong đó rate bạn muốn chỉnh.
5. chính xác là trong eventitembag bạn à. nếu là scfmt thì quá dễ dàng vì các eventitem đã đc coder bố trí với tên tiêu đề trên rất dễ
6. rất tiếc là chỉ ss6 mới có custom quest elf shadow
7. messenger_kor trong Data của server bạn lên seeitworks.com tìm wtf tools edit.
9. tuỳ các server mà chỉnh mỗi khác. SCFMt nó trong commonserver.cfg mở ra search "mix' no sẽ ra nếu không thì trong SCFDATA, với enc đã đc coder add trong encdata/encrate.ini

ngoài ra các mục khác đã có ng trả lòi cho bạn mình sẽ không nói lại nữa
chúc bạn thành công

Thanks bạn rất nhiều .
Hy vọng mình sẽ hoàn thiện MU này hơn

minbukyo
26-12-10, 11:54 AM
Theo tình hình là khi mình chỉnh Item trong EventItemBag điển hình là file 21 , 22 , 23 . Mình chỉnh cho các box rớt chao , bless , soul thì Server đứt không thể vào được . Bạn có file này share cho mình nha (rớt C , B , S nha bạn )

chubelonton
26-12-10, 12:21 PM
bạn code bị sai nên nó bị lỗi gs,bạn coi kĩ lại cách add code cho đúng nha,bless soul chaos,nằm ở SCF_ItemDropRate! enc thì tương tự,thiếu thì code thêm cho nó!

minbukyo
26-12-10, 01:39 PM
Trong EventItemBag code nó như sau :
//Index Map Drop MinMob MaxMob
0
0 0 0 1000
end

//Nombre Zen TipoItem IndexItem LvlItem DropRate ItemDrop ExcDrop
1
"Red Ribbon Box" 1000000 0 0 0 0 100 1
end

//Tipo Index MinLvl MaxLvl Skill Luck Opt Exc Nombre