PDA

View Full Version : Người Việt là thế này đây !

legendaryntq
23-12-10, 06:27 PM
Em có mua một VPS của 1 anh qua mạng !
Nhưng hiện nay anh ấy đã " bốc hơi " theo số tiền 800k của em :(( ( cầm cả đt )

Anh nào có cách nào giúp em ko biên lai chuyển tiền thì vẫn còn :(

tích góp + cầm cái DT để mở sever cho anh em chơi cuối cùng giấc mộng tan thành mây khói !

Người Việt ơi là người Việt ![-X

Tiến Đạt
23-12-10, 06:30 PM

tích góp + cầm cái DT để mở sever cho anh em chơi cuối cùng giấc mộng tan thành mây khói !

Bây h sao mà giúp ji đc bạn?
Mua bán qua mạng luôn có rủi do bạn à. Hãy lấy nó làm gương để rút kinh nghiệm lần sau vậy.
Mà bạn chuyển tiền qua Ngân hàng đến Tài khoản nào? Đưa số Tk đây nếu mình giúp đc thì mình sẽ tìm đc thông tin như tên , tuổi và nơi ở cho bạn.

legendaryntq
23-12-10, 06:34 PM
Bây h sao mà giúp ji đc bạn?
Mua bán qua mạng luôn có rủi do bạn à. Hãy lấy nó làm gương để rút kinh nghiệm lần sau vậy.
Mà bạn chuyển tiền qua Ngân hàng đến Tài khoản nào? Đưa số Tk đây nếu mình giúp đc thì mình sẽ tìm đc thông tin như tên , tuổi và nơi ở cho bạn.

dạ cảm ơn anh !
may quá em còn cầm biên lai chuyển tiền !

TK: 0491001685895
Tên: Nguyễn Văn Huy

Ngân hàng Vietcombank !

Sir.THÀNH™
23-12-10, 06:34 PM

hê. mi mà tin người Việt là die đó. Mi không thấy tất cả các diễn đàn game máy chủ ở nước ngoài họ đều không thích MEM Việt nam me se à.
Sút EXP đi. Tiền trao cháo múc. Như ta hồi xưa. Chơi JX 1,Có con thiên nhẫn 15x ( thời đấy cao nhất là 16x) có cái Giày MA Thị MAX OFF.Mua 1tr2 ở Thủ Đức ( nhờ anh họ mua). Cầm đeo mấy ngày, bỏ trong Hành Trang. Đi ra ngoài , nó Đồ sát PK rơi mất. MÀ thằng đồ sát lại là thằng hảo hữu .Xin nó nó không thèm trả lời. Từ đấy, anh kay lắm Việt Nam ơi

legendaryntq
23-12-10, 06:37 PM
hê. mi mà tin người Việt là die đó. Mi không thấy tất cả các diễn đàn game máy chủ ở nước ngoài họ đều không thích MEM Việt nam me se à.
Sút EXP đi. Tiền trao cháo múc. Như ta hồi xưa. Chơi JX 1,Có con thiên nhẫn 15x ( thời đấy cao nhất là 16x) có cái Giày MA Thị MAX OFF.Mua 1tr2 ở Thủ Đức ( nhờ anh họ mua). Cầm đeo mấy ngày, bỏ trong Hành Trang. Đi ra ngoài , nó Đồ sát PK rơi mất. MÀ thằng đồ sát lại là thằng hảo hữu .Xin nó nó không thèm trả lời. Từ đấy, anh kay lắm Việt Nam ơi

thì em thấy anh đó sell VPS nhiều lần !
Với lại lớn tuổi rồi tưởng người đoàng hoàng tin tưởng send tiền trước ai ngờ :((
Bây giờ muốn làm sever cũng ko có kinh phí nữa rồi tan tành giấc mơ ấp ủ 2 năm nay !

bala05
23-12-10, 06:39 PM
potay ~X(~X( xem cai này nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đon giản báo Công An + biên Lai chuyên tiền là dc
Rôi bjo nó co nghe điện thoại ko vậy
Mà bạn chỉ dê dành dc 800k trong 2 năm thôi àh
Tôi HD cho nếu bạn đinh open lâu dài bạn nhờ 1 người có thẻ Visa card mua hộ VPS nc ngoài , đưng mua ơ Vn vi ko có bản quyền dễ bị úp
giông Cty TNHH tin học Ngô MU HN.
Còn nếu mua trong nc thì phải hỏi Cty đó có sv đặt nc ngoài hay ko? hoặc xem ai có khả năng thuê chung vs họ

Tiến Đạt
23-12-10, 06:39 PM

hahah cái tội " Ngu " thì chết chứ bệnh tật ji , Mang giầy Vip mà k chịu khóa. Thick đi Pk cơ nó Đs cho rớt còn la j nữa =))

Sir.THÀNH™
23-12-10, 06:41 PM
thì em thấy anh đó sell VPS nhiều lần !
Với lại lớn tuổi rồi tưởng người đoàng hoàng tin tưởng send tiền trước ai ngờ :((
Bây giờ muốn làm sever cũng ko có kinh phí nữa rồi tan tành giấc mơ ấp ủ 2 năm nay !

cái gì mà 2 năm chú góp đc 800k á =)).........................

legendaryntq
potay ~X(~X( xem cai này nè

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Đon giản báo Công An là dc

Báo đc ko anh !

Em thuê ở Vũng Tàu thì may ra có hy vọng như anh này ở HÀ NỘI nên .... :((

Sir.THÀNH™
hahah cái tội " Ngu " thì chết chứ bệnh tật ji , Mang giầy Vip mà k chịu khóa. Thick đi Pk cơ nó Đs cho rớt còn la j nữa =))

ý chú bây giờ là lam sao. quả dùng từ " Ngu" hạ thấp anh là hơi Akay đó à nha

legendaryntq
23-12-10, 06:42 PM
cái gì mà 2 năm chú góp đc 800k á =)).........................

ko em ấp ủ ước mơ có 1 sever M.U Online lâu ùi !

800k là tiền em đi cầm cái điện thoại :((

h đến 1202 còn ko có mà xài :(

Thà lúc đó nghĩ sâu hơn chút bây giờ đã ko thế này !

Tiến Đạt
23-12-10, 06:43 PM
Báo đc ko anh !

Em thuê ở Vũng Tàu thì may ra có hy vọng như anh này ở HÀ NỘI nên .... :((

Ôi thằng ôn này lừa bạn à :(
H có báo cũng chả giải quyết đc ji.
nếu bạn GD = tài khoản qua ngân hàng có thể cho số TK của nó để mình xem thử.

Sir.THÀNH™
23-12-10, 06:45 PM
ko em ấp ủ ước mơ có 1 sever M.U Online lâu ùi !

800k là tiền em đi cầm cái điện thoại :((

h đến 1202 còn ko có mà xài :(

Thà lúc đó nghĩ sâu hơn chút bây giờ đã ko thế này !
Thôi , một lần vấp ngã là 1 lần ta đứng dậy, đứng dậy xong ta sẽ trưởng thành :<

Tiến Đạt
23-12-10, 06:47 PM
ý chú bây giờ là lam sao. quả dùng từ " Ngu" hạ thấp anh là hơi Akay đó à nha

Sr anh hai :(:(
Anh kém thông minh . Có hàng Vip mà lại k khóa , lại máu đi PK nên gặp thằng Đs cho là ....Đáng đời .
Mà rớt cái ji k rớt , nó lại rớt hàng VIp nhất trong những hàng Vip của anh =))
Lấy tạm chữ ký của thaihoa91 vậy :))
Em k nhớ anh chịu khó đọc chữ ký của thaihoa91 nhé ;))

legendaryntq
23-12-10, 06:47 PM
nếu bạn GD = tài khoản qua ngân hàng có thể cho số TK của nó để mình xem thử.

Ngân hàng Vietcombank !

Tiến Đạt
23-12-10, 06:50 PM

Ngân hàng Vietcombank !

Để mai mình nhờ bác mình check xem nó ở địa chỉ nào.
Có lần mình sẵn sàng bỏ ra 100 để dòi nợ 20k đó.
Tìm đc thì bạn thuê mấy thằng đến đạp bép nhà nó ra . Hốt đc ji thì hốt k thì cho nó chừa thói" đào lửa" đi

Sir.THÀNH™
23-12-10, 06:51 PM
Sr anh hai :(:(
Anh kém thông minh . Có hàng Vip mà lại k khóa , lại máu đi PK nên gặp thằng Đs cho là ....Đáng đời .
Mà rớt cái ji k rớt , nó lại rớt hàng VIp nhất trong những hàng Vip của anh =))
Lấy tạm chữ ký của thaihoa91 vậy :))
Em k nhớ anh chịu khó đọc chữ ký của thaihoa91 nhé ;))
Lúc đó ta PK2 , mà PK3 mới rơi đồ...........mi có chơi JX không vậy.
Sau đó,ta điện thoại cho VNG hỏi , nó bảo không chịu trách nhiệm :(

legendaryntq
23-12-10, 06:52 PM
Để mai mình nhờ bác mình check xem nó ở địa chỉ nào.
Có lần mình sẵn sàng bỏ ra 100 để dòi nợ 20k đó.
Tìm đc thì bạn thuê mấy thằng đến đạp bép nhà nó ra . Hốt đc ji thì hốt k thì cho nó chừa thói" đào lửa" đi

cảm ơn anh !
nhưng em ở Vũng Tàu !
còn người đó ở Hà Nội :-s
Bất lực !

bala05
23-12-10, 06:52 PM
Nói vậy chứ cũng khó băt vì tận Vũng tàu.
Nếu nó dc CA hỏi nó cũng giả bộ ko biết va tai sao TK mình có tiền hắn ko chú ý/. Lại ko có Cơ Sở gì hết
Thôi bạn cố găng vậy chịu khó để dành đi hoạc chịu khó xin tiền bố mẹ vậy
mà có lại nhà có thấy nó đâu , vì tụi này chủ yếu Sinh Viên thôi , mấy vụ này chuyên ở HN
Bạn làm theo HD của tôi đê open lại serverr đi
Bạn cố găng giữ lại cái sỏuce đo đi làm lại từ đâu ko sao cả

Tiến Đạt
23-12-10, 06:55 PM
Lúc đó ta PK2 , mà PK3 mới rơi đồ...........mi có chơi JX không vậy.
Sau đó,ta điện thoại cho VNG hỏi , nó bảo không chịu trách nhiệm :(

Thì cái tội thich PK nên mới lên PK . Mà lên PK thì rớt đồ là phải , Cứ tg~ ai cũng gà nên ung dung để PK đi train chứ j??
Nó thấy có hàng vip nó cứ ĐS liều ai dè số nó hên .
PM VNG nó chưa " chửi " ( sr em dùng từ hơi quá khích ) là may đó anh à. Mất thì chịu thui chứ lúc đó být làm ji .
Chỉ být ôm hận căm giận thằng đó mong sao nó ra đường xe tông gẫy cẳng ...>> Khỏi lết ra quán cày Jx =))
Còn em k chơi Jx ( online ) anh à .

Sir.THÀNH™
23-12-10, 07:00 PM
Thì cái tội thich PK nên mới lên PK . Mà lên PK thì rớt đồ là phải , Cứ tg~ ai cũng gà nên ung dung để PK đi train chứ j??
Nó thấy có hàng vip nó cứ ĐS liều ai dè số nó hên .
PM VNG nó chưa " chửi " ( sr em dùng từ hơi quá khích ) là may đó anh à. Mất thì chịu thui chứ lúc đó být làm ji .
Chỉ být ôm hận căm giận thằng đó mong sao nó ra đường xe tông gẫy cẳng ...>> Khỏi lết ra quán cày Jx =))
Còn em k chơi Jx ( online ) anh à .
oái. lúc đó ta đưa giày cho nga my để bán .Có thằng trả 18kv không bán. Thằng hảo hữu anh anh em em ngọt xớt rủ ta ra đánh nhau vui.mà JX thì PK2 để item trên người không rơi đồ.ra đánh phát, tự nhiên Hàng chữ " Ma Thị Sơn Hải Phi Hồng Lý " màu vàng vàng hiện trên mặt đất =.=!.
Mà lúc đấy lại chấp nó tắt auto , vậy là auto không nhắt

bala05
23-12-10, 07:04 PM
legendaryntq , batca2tay , anhducvt09 có phải là cùng 1 ý tưởng là tạo môi trường ảo sử dụng PP phản biện như chiêu thức của nhiều người làm hay ko đê PR và tăng uy tính làm mọi người điều biết có đúng ko
Chiêu này tuy hay nhưng ................

Tiến Đạt
23-12-10, 07:04 PM
oái. lúc đó ta đưa giày cho nga my để bán .Có thằng trả 18kv không bán. Thằng hảo hữu anh anh em em ngọt xớt rủ ta ra đánh nhau vui.mà JX thì PK2 để item trên người không rơi đồ.ra đánh phát, tự nhiên Hàng chữ " Ma Thị Sơn Hải Phi Hồng Lý " màu vàng vàng hiện trên mặt đất =.=!.
Mà lúc đấy lại chấp nó tắt auto , vậy là auto không nhắt

Vậy là chủ ý của thằng " Chó " đó rùi :(

Sir.THÀNH™
23-12-10, 07:07 PM
mi sang mà giải quyết cái vụ VPS đi kìa . ai bảo nhanh nhẩu cho lắm vào =.=!

Tiến Đạt
23-12-10, 07:08 PM
mi sang mà giải quyết cái vụ VPS đi kìa . ai bảo nhanh nhẩu cho lắm vào =.=!

Hjx Hjx chết em rùi. Anh k can lại đổ tiền vào nhà nghèo nữa :((

Sir.THÀNH™
23-12-10, 07:11 PM
Hjx Hjx chết em rùi. Anh k can lại đổ tiền vào nhà nghèo nữa :((

yên tâm. có anh đây. thằng nào bắt nạt chú. anh chém gió , sì pam cho 1 lúc là rút lui ngay :>

KúnKuTe
23-12-10, 08:05 PM
bài học rút ra cho tất cả mọi người là đừng bg tin tưởng mua bán qua mạng lên chọn cty uy tín mà mua. tránh sự việc đáng tiếc.
chúc các bạn may mắn

davidhuynhvan
23-12-10, 08:11 PM
Sao không mua ở những công ty uy tin hay nhờ tư vấn trước khi mua, mọi việc đã xong thì còn ích gì nữa [-(

legendaryntq
23-12-10, 08:14 PM
thôi ạ !
bây h em đã có 1 bài học rồi !
bây h em sẽ đâm đầu vào học game server để giúp ích cho CLB !

thank all !

tungpro102
23-12-10, 08:35 PM
Đọc qua đọc lại chỉ thấy 2 thằng Spam #-o

Čħīċķėň
23-12-10, 08:43 PM
Đúng chỉ có 2 thằng spam à :))

Đừng vì 1 chuyện riêng mà đánh đồng mọi người, đó là thành phần Lí Thông của XH nếu bạn có dây vào Lí Thông của nc ngoài thì cũng vậy thôi ko khác đâu.

freedoom
25-12-10, 05:14 PM
bạn chửi người ta ngu chắc bạn thông minh lắm hả.... chỉ có người nào wá thông minh nên mới cho là người khác ngu thôi nghen..."NGU"-->(Never Give Up) chắc bạn hỉu ý mình...

Công Quốc
25-12-10, 05:17 PM
ông cha có câu: "NGU" mà còn khoe!

KúnKuTe
26-12-10, 12:09 AM
oh my god. phải nói là: " chúng ta không thể thắng đc chúng vì chúng quá đông và hung hãn "