PDA

View Full Version : Help vài vấn đề , sắp xong ô kim rùi!

nhoc_kute_blog
23-12-10, 04:46 PM
Tình hình là ngồi cả tối đã thay đc res cho 2 file hình ảnh ô kim.Ai pro cho hỏi la` các file ôkim như ngồi, đánh.Pak thì pack lại với đường dẫn nao` để lấy h/a khai báo.?Thanks

thaihoa91
23-12-10, 05:02 PM
Ví dụ đường dẫn file \settings\npcres\男主角躯体.txt quy định hình ảnh thân thể và chân !

Trong .txt đó nó có nhìu cột và mỗi cột là 1 hình ảnh (hình ảnh đi, đứng, ngồi, chết, trên ngựa, đi trên ngựa......)

Bạn nên unpack \settings\npcres\男主角躯体.txt từ spr.pak và update01 --> 04.pak của VNG, file res của VNG mô tả cột hành động đó bằng tiếng anh, bạn có thể dễ hỉu hơn là .txt gốc của offline toàn china !

Tiến Đạt
23-12-10, 05:09 PM
Tình hình là ngồi cả tối đã thay đc res cho 2 file hình ảnh ô kim.Ai pro cho hỏi la` các file ôkim như ngồi, đánh.Pak thì pack lại với đường dẫn nao` để lấy h/a khai báo.?Thanks

Bạn pak theo đường dẫn mặc định như sau:
1 nếu là SPR của nam
SPR/NPCRES/MAN
2 nếu là SPR nữ
SPR/NPCRES/WOMAN

OK bạn vỏ như vậy

Ví dụ đường dẫn file \settings\npcres\男主角躯体.txt quy định hình ảnh thân thể và chân !

Trong .txt đó nó có nhìu cột và mỗi cột là 1 hình ảnh (hình ảnh đi, đứng, ngồi, chết, trên ngựa, đi trên ngựa......)

Bạn nên unpack \settings\npcres\男主角躯体.txt từ spr.pak và update01 --> 04.pak của VNG, file res của VNG mô tả cột hành động đó bằng tiếng anh, bạn có thể dễ hỉu hơn là .txt gốc của offline toàn china !

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huudainhan123
23-12-10, 06:15 PM
Ha thì ra là bỏ ở đây , thảo nào mình bỏ ở server k đc ;))
Tks.

Čħīċķėň
23-12-10, 06:32 PM
^
^
Nghệ thuật làm trắc nghiệm ^^

Tiến Đạt
23-12-10, 06:34 PM
Ha thì ra là bỏ ở đây , thảo nào mình bỏ ở server k đc ;))
Tks.

=)) Bỏ ở SV thì Bố nó load cũng k đc =)) VKL

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:13 PM
Ak`,vậy có nghĩa là bỏ các file.pak của ôkim pak vao` đường dấn spr/npcres/man/dungyentrongthanhtv.spr phải ko???
2)AI có thể cho mình hỏi la` có cần đang kí dungyentrongthanhtv.spr vao` file nao` ko hay chỉ cần pak theo đường dẫn va` thên h/a vao` file cần thiết.??va` nhưng file cần thâm id h/a ôkim la` những file nao` ???THanks nhiều cho ai trả lời:D

Tiến Đạt
23-12-10, 07:16 PM
Ak`,vậy có nghĩa là bỏ các file.pak của ôkim pak vao` đường dấn spr/npcres/man/dungyentrongthanhtv.spr phải ko???
2)AI có thể cho mình hỏi la` có cần đang kí dungyentrongthanhtv.spr vao` file nao` ko hay chỉ cần pak theo đường dẫn va` thên h/a vao` file cần thiết.??va` nhưng file cần thâm id h/a ôkim la` những file nao` ???THanks nhiều cho ai trả lời:D

Câu 1 là OK
Câu 2 là k cần bỏ vào file nào - file tui chỉ.
Còn mún làm đc trang bị Kim ô thì mong bạn đọc kĩ Ebook 2 là có thể làm đc
Sr nó toàn tiếng Tầu mình k nhớ :)

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:20 PM
!)UHm`, ý mình hỏi là mình đã thêm các h/a vào các file h/a giông file mash la` file h/a cua thân.Ko biết là có cần thêm vào file nao` nữa ko??Nêu có thì bạn nói với.VD như file tay, chân...Để mình vào ebook ngâm cưu:d
2)AK` ma` cái lổi mặc đồ thì h/a ôkim nhưng mặc vào thì trở thành đồ tan thủ là sao zay!!!

Tiến Đạt
23-12-10, 07:25 PM
!)UHm`, ý mình hỏi là mình đã thêm các h/a vào các file h/a giông file mash la` file h/a cua thân.Ko biết là có cần thêm vào file nao` nữa ko??Nêu có thì bạn nói với.VD như file tay, chân...Để mình vào ebook ngâm cưu:d
2)AK` ma` cái lổi mặc đồ thì h/a ôkim nhưng mặc vào thì trở thành đồ tan thủ là sao zay!!!

À có chứ :
File của tay nè ( nếu k tay nó sẽ bị quy tùm lum giống thằng cụt tay ấy)
File của Não Nè ( nếu k Đầu sẽ k ăn khớp với thân )
Tạm thời là vậy :)

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:28 PM
VẬy còn cái vụ mặc đồ vào lại là đồ tân thủ???

Tiến Đạt
23-12-10, 07:30 PM
VẬy còn cái vụ mặc đồ vào lại là đồ tân thủ???

Là do ID bạn khai báo sai trong amores.txt hoặc do số ID khai báo trong Amores lại trùng Số ID Res đồ tân thủ trong file *.txt trong settings/NPRRES

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:34 PM
UẢ mình có khai báo sai dâu nhỉ>Nhưng thui,thanks.>>>ID khai báo trong armonres la` ở cột 2 ak` bạn.Va` cột 2 ấy thì lấy cái số mà mình lập cho dòng hình ảnh ôkim trong các file h/a ak`???

Tiến Đạt
23-12-10, 07:35 PM
UẢ mình có khai báo sai dâu nhỉ>Nhưng thui,thanks.>>>ID khai báo trong armonres la` ở cột 2 ak` bạn.Va` cột 2 ấy thì lấy cái số mà mình lập cho dòng hình ảnh ôkim trong các file h/a ak`???

Đúng rùi ID khai báo là cột 2 ,Sau khi Add ID Kim ô trong các file *.txt trong NpcRes sẽ lấy ID này khai báo cho Item Kim Ô.

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:38 PM
o` mình củng đã lam` zay.DAng nghien cứu okim của songgio v3 để bắt chước.MA` cái ID trong các file*.txt về h/a phải theo thứ tự ko??
VD các h/a đồ vật có ID đến 47, mình add là 48 ak` hay # cung~ đc

Tiến Đạt
23-12-10, 07:40 PM
o` mình củng đã lam` zay.DAng nghien cứu okim của songgio v3 để bắt chước.MA` cái ID trong các file*.txt về h/a phải theo thứ tự ko??
VD các h/a đồ vật có ID đến 47, mình add là 48 ak` hay # cung~ đc

Phải Add đúng bạn à . nếu khác >> Hình ảnh sai . Ví dụ ID quyetKey của STG là 16 mà bạn Add 15 thì sẽ nhận đc là STL chứ k phải Sát thử gian.

nhoc_kute_blog
23-12-10, 07:43 PM
AK` ma` ai chỉ mình cách khi view h/a trong file pak.Muốn biết đường dẫn đến file ấy phải làm thế nào???

thaihoa91
23-12-10, 07:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Nếu có đường dẫn + tên file rõ ràng thì đâu fải làm res kim ô cực khổ đâu :))

nhoc_kute_blog
23-12-10, 08:00 PM
Chan
ai có thể share bộ o kim nam ko????THanks nhiều

Čħīċķėň
23-12-10, 09:06 PM
Bạn này ko chịu đọc hướng nên lên đây hỏi hang lung tung vô bờ bến :)

nhoc_kute_blog
24-12-10, 07:06 PM
Hum` ko hiễu mới hỏi chú!
CÁc pro cho hỏi cái nưả4":
sao mình chỉnh id file amonres thì cùng 1 item nhưng có cái thì mặc vào nó bị tàng hình,có cái lại hiện lên bộ đồ mới là sao??????VẬy id để điền vào cột 2 amonres là ở đâu.Mình lấy cái id theo thứ tự ở file h/a của thân thể có đúng ko.XIn chỉ giáo nha!
Sẽ thanks

Tiến Đạt
25-12-10, 12:07 PM
Hum` ko hiễu mới hỏi chú!
CÁc pro cho hỏi cái nưả4":
sao mình chỉnh id file amonres thì cùng 1 item nhưng có cái thì mặc vào nó bị tàng hình,có cái lại hiện lên bộ đồ mới là sao??????VẬy id để điền vào cột 2 amonres là ở đâu.Mình lấy cái id theo thứ tự ở file h/a của thân thể có đúng ko.XIn chỉ giáo nha!
Sẽ thanks

ID để điền vô cột 2 lấy từ file *.txt ( thể hiện Áo 0 trong file NPCRES.
Như mình đã nói: có đồ mang vô tàng hình là do trong file *.txt của NPCRES bạn Add spr chưa đúng >> lỗi và sẽ tàng hình thôi.

nhoc_kute_blog
25-12-10, 12:07 PM
Bắtca lam` ơn trả lời hộ mấy cậu trong yahoo với.Thanks nhiều lắm!!

Tiến Đạt
25-12-10, 12:10 PM
^^ chưa ai giúp ak`???HUHU
Chán ghê

Bây h bạn mún giúp về cái ji nào . Khổ nói lun đi chứ cứ hỏi miết thế :|

nhoc_kute_blog
25-12-10, 12:12 PM
Mấy câu mình send trong yh ấy.jo` chỉ còn mấy cái đấy nữa ấy ma`!!1

Tiến Đạt
25-12-10, 12:13 PM
Mấy câu mình send trong yh ấy.jo` chỉ còn mấy cái đấy nữa ấy ma`!!1

Chiu khó vít lại ở đây đi ;))

nhoc_kute_blog
25-12-10, 12:19 PM
OK trả lời hộ nha!
1)sao mình thấy mấy cái trong npcres của bắtca có vài dòng h/a của okim như dungyentl.spr....,vo đang,cái bang.NHưng sao bắt cá lại lấy cái dòng đưngyentrongthanh.spr,đưngyentrongthanh2.spr.. .. để khai báo!!!VẬy mấy cái đưngyentrongthanh.spr,đưngyentrongthanh2.spr.. ...la` ở đâu vậy??trong bộ okim mình thấy đâu có mấy cái đấy.
2)patch thì pack lại nhưng file nào zay??Mình pack lại( spr\npcres\man\những file h/a) cũa ôkim nhưng cho vào data thì vào game bị tàng hình.Còn lấy cái patch cũa batca thì lai hiện hình ôkim

Tiến Đạt
25-12-10, 12:26 PM
OK trả lời hộ nha!
1)sao mình thấy mấy cái trong npcres của bắtca có vài dòng h/a của okim như dungyentl.spr....,vo đang,cái bang.NHưng sao bắt cá lại lấy cái dòng đưngyentrongthanh.spr,đưngyentrongthanh2.spr.. .. để khai báo!!!VẬy mấy cái đưngyentrongthanh.spr,đưngyentrongthanh2.spr.. ...la` ở đâu vậy??trong bộ okim mình thấy đâu có mấy cái đấy.
2)patch thì pack lại nhưng file nào zay??Mình pack lại( spr\npcres\man\những file h/a) cũa ôkim nhưng cho vào data thì vào game bị tàng hình.Còn lấy cái patch cũa batca thì lai hiện hình ôkim

Thứ 1 mình khai báo dungyen.spr hay dichuyentl.spr ....vv....vvv... là vì mình Add Kim ô cho Thiếu lâm
Còn tại sao mình k xài các spr như dungyentrongthanh.spr ..vv...vv... vì các SPR này là SPR mặt nạ . Mình đã thử Add nhưng do nó k phải là SPR của Jx mà là của Kiếm thế >> nó bị lag ( giống con hươu ý ) nên mình bỏ.
Thứ 2 bạn pack lại nhưng đã khai báo chưa?? Nhìu bạn làm xong nhưng khi bỏ vô data thì chưa khai báo >> bị lỗi . Mà bạn nên khai báo ở vị trí thứ 3 sau skill.pak và map.pak là OK.
CHúc bạn thành công.
Thân batca2tay.

nhoc_kute_blog
25-12-10, 12:58 PM
HUh vẫn ko đc.Chep patch của batca thì okim hiện.Con` patch của mình đã đk rồi nhưng vẫn bị tàng hinh`.
MA` cai' file h/a trong npcres thì minh` thêm với thứ tự không liên tiếp đc ko??VD mấy h/a cũ chỉ có đến 47.Mình thêm h/a cũa ôkim với số là 60 .Rồi lấy cái 60 ấy mang sang armonres cột 2 đc hk

Tiến Đạt
25-12-10, 01:05 PM
HUh vẫn ko đc.Chep patch của batca thì okim hiện.Con` patch của mình đã đk rồi nhưng vẫn bị tàng hinh`.
MA` cai' file h/a trong npcres thì minh` thêm với thứ tự không liên tiếp đc ko??VD mấy h/a cũ chỉ có đến 47.Mình thêm h/a cũa ôkim với số là 60 .Rồi lấy cái 60 ấy mang sang armonres cột 2 đc hk

nhoc_kute_blog
26-12-10, 07:42 PM
^^ 1)mình thấy bạn có file tiendat2(lúc truớc ở sever có font ấy), FIle ấy gồm những j` vậy.Thấy các file trong npcres toan để ở dạng gốc.???
2)Các file tay thì thay thế nao` vậy???Minh` vao` game có ôkim nhưng tay thì,,,,,,,,,TAY ##huh

nhoc_kute_blog
27-12-10, 07:21 PM
Ai trả lời hộ cái.SAO tự nhiên làm ô kim lại mất skill nhỉ??????????

doiphieubat
31-12-10, 12:45 AM

Tiến Đạt
31-12-10, 05:34 PM
Ai trả lời hộ cái.SAO tự nhiên làm ô kim lại mất skill nhỉ??????????

Chắc bạn mở file trong NPC Res = EX, có 1 số EX khi cài đã lược bớt chức năng >> k hỗ trợ Fons , vì vậy chữ china bị mã hóa sang ò e í. >> Skill bị lỗi. => Mất Skill do đường dẫn khai báo k đúng ( vì bị mã hóa).

nhoc_kute_blog
31-12-10, 07:09 PM
Nick mình là tên trong 4rum lun đó.Bạn pm nha~~

doiphieubat
02-01-11, 01:25 AM
pm mà không thấy bạn trả lời...bạn có thể pm lại cho mình được không

nhoc_kute_blog
02-01-11, 12:53 PM
SAx có thấy j` đâu mà trả lời:)