PDA

View Full Version : Help me

datthinh
23-12-10, 03:36 PM
Hi hi. lần này lại phải nhờ mấy pro giúp. mình down dữ liệu từ máy con. giờ mình muốn lưu trực tiếp vào phần dữ liệu máy chủ( phần dữ liệu mà khi máy trạm ấn \\192.168.1.80 là ip máy chủ có thể vào phần dữ liệu này được). bữa mình cũng làm được rồi.nhưng máy mới cài win lại mất đi. giờ mình lưu dữ liệu thì nó báo không cho. Pro giúp với :D

Help help help me...........................................

thaihoa91
23-12-10, 04:57 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

datthinh
23-12-10, 05:14 PM
hì.cũng hơi khó thiệt. forum về game mà đưa vấn đề này vào đây cũng thấy ngại.nhưng mà không biết post ở đâu nữa. thấy anh em nhiệt tình nên cũng... nhưng dù sao đi nữa cũng thank anh em trên clbgamesvn đã ủng hộ( trả lời) nhiệt tình\m/ .

Tiến Đạt
23-12-10, 05:16 PM
hì.cũng hơi khó thiệt. forum về game mà đưa vấn đề này vào đây cũng thấy ngại.nhưng mà không biết post ở đâu nữa. thấy anh em nhiệt tình nên cũng... nhưng dù sao đi nữa cũng thank anh em trên clbgamesvn đã ủng hộ( trả lời) nhiệt tình\m/ .

Bạn ơi , bạn post ở mục hỏi đáp anh DV trả lời cho , anh ý být á :)

datthinh
23-12-10, 05:29 PM
uhm.hi.cũng thank ông bắtcá2tay.hi hi. vì cái sóng gió ty tràn ngập vrut mà máy tính tui phải khổ sở thế. giờ không dám cài cái Jx off nào nữa!ôi khổ thân thằng bé ( máy tính thân yêu của tôi).nhưng mà may là cái giai đoạn đó đi qua.bữa tôi dùng avira cứ 1 lần là 500 con virut.nhìn mà sợ luôn.giờ xài kav 2011 ( 10năm) không biết thế nào( vì chưa dám cài lại Jx) nhưng mà cái ham muốn chơi Jx off khó mà cưỡng lại được.nên 1 ngày đẹp trời nào đó sẽ....và đang đợi bản sóng gió ty 4 ra rồi cài luôn 1 thể. nãy giờ ngồi than thở chê trách bătcá(viết tắt nhé) hơi nhiều thì phải. hi hi.nhưng để ông rút kinh nghiệm lần sau có post cho anh em thì hãy chú ý mấy em virut thôi. hihi.luôn ủng hộ bắtcá và anh em trong clbgamesvn :-bd:mad6:

thanh159
23-12-10, 05:30 PM
;)) giải thichs kĩ chút nữa tui chỉ cho

lúc lưu giữ liệu nó bao' làm sao ?

datthinh
23-12-10, 05:38 PM
à ha ông lên mạng rồi à.là thế này. bữa ông chỉ cái vấn đề kia tôi làm ok rồi. nhưng giờ lại gặp vấn đề là. trên máy trạm down dữ liệu xong.muốn lưu trên máy chủ ( lưu ở chỗ tệp mà khi máy trạm ấn lệnh \\192.168.1.80( ip máy chủ) có thể nhìn thấy). nhưng nó hiện lỗi không cho lưu. hôm trước chưa cài lại win máy chủ thì làm được. nhưng giờ thì không làm được. nó thông báo lỗi. và tôi cũng đã làm máy trạm như cái ông bảo lúc trước( cái vấn đề làm sao trên máy chủ để máy trạm vào ip có thể thấy tệp foder đó ) nhưng vẫn không được.

datthinh
23-12-10, 05:39 PM
để sang máy trạm chụp tấm ảnh xem sao đã :D nãy khách nhờ mà không làm được.ngại quá!

thanh159
23-12-10, 05:42 PM
éc nhầm rồi ;)) ở mình trạm không được quyền chép file vào chỗ shared của máy chủ được

bạn ở máy con share file đó rồi qua máy chủ dùng lệnh "\\192.168.1.ip máy trạm " để copy dữ liệu từ máy đó qua máy chủ ;))

hồi nãy đọc nhầm !!!

datthinh
23-12-10, 05:54 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!oZZ1QQcurrentZZ<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> et.com%2Falbums%2Fz393%2Fdatthinh200110%2F%3Factio n%3Dview%26current%3Duntitled-1.jpg
đó bạn thử xem. mình ấn ip máy trạm rồi. nó hiện lên cái bảng đăng nhập và mk mới chết chứ.mà máy trạm đã làm cái như bữa trước bạn nói rồi ^^!

datthinh
23-12-10, 05:57 PM
à ha. mình hiểu ý bạn rồi. để tý mình thử xem thế nào ! hi hi. thank cho bạn cái nà.

thanh159
23-12-10, 06:55 PM
hj đúng lỗi đó rồi nhìn cái hình là biết ;))