PDA

View Full Version : Xin giúp em làm chủ eDataserver!

thocon
22-12-10, 05:37 PM
trong 1 thời gian tìm hiểu về mu em nắm khá dõ về cách dùng của thằng "Start up" cũng như thằng "SUploader" để khởi động server Mu offline nhưng em chưa hề hiểu về thằng
"edataserver" vì vậy em viết bài này, mong có ai đó giúp đỡ để hiểu hơn về nó cũng như 1 số người mới chưa hiểu về nó.
em rất muốn biết chạy edataserver cần run theo nó những là những gì vì nghe nói thằng này chạy rất nhẹ Ram (máy em lại cùi nữa) rất mong hướng dẫn cụ thể, cám ơn vì đã đọc bài viết này

KúnKuTe
22-12-10, 06:11 PM
edata có tích hợp sẵn cho bạn dataserver1 và 2, joinserver,Exdb,eventserver,Ranking. bạn sử dụng edata server để chơi off là rất tối kể cả máy cấu hình mạnh.
trong file config tại Edataserver bạn có thể tuỳ chỉnh để chạy các link trên tuỳ bạn.
khi chạy edata đồng nghĩa bạn không phải chạy các link khác nếu đã active nó trong edata.

thocon
22-12-10, 06:17 PM
bạn có tể huớng dẫn cụ thể hơn được không, cụ thể là mình chạy edataserver xong thì chỉ chạy gameserver hay gì nữa hả bạn

KúnKuTe
22-12-10, 06:24 PM
nếu bạn đã active hết tất cả những link trên thì bạn chỉ cần run connectserver và game server nữa là xong.
nhưng còn tuỳ bạn nếu bạn không active link khác thì bạn phải chạy link đó cụ thể là nếu chơi off bạn active tất cả =1 và run EdataServer,Connectserver,GameServer
xong và tiến hành vào game để xem thành quả.
chúc may mắn.

thocon
22-12-10, 06:32 PM
Vấn đề của mình là không hiểu vì sao khi chạy thàng Start up thì có thể gửi thư được cho nhân vật khác nhưng chạy edataserver thì mất chức năng này mặc dù EXDB và chatserver cũng đã chạy

KúnKuTe
22-12-10, 06:34 PM
vậy thì bạn chạy riêng cái Exdb riêng vấn đề nằm trong đó đó.chạy riêng là đc.