PDA

View Full Version : Các Pro ơi có thể nói cho mình sơ qua cách thêm Res.

conan9x
20-12-10, 12:59 PM
Mình mới tham gia clbgamesvn thôi. có pro nào có thể nói sơ qua mình cách thêm Res ko. vd như mình muốn thêm 1 Res Kim ô. mình có hết các file Spr của đồ kim ô. Spr Đứng, ngồi, chết ..mình đọc Ebook của giangleloi rồi nhưng hơi khó hiểu. :-&:-&

Tiến Đạt
20-12-10, 01:08 PM
Mình mới tham gia clbgamesvn thôi. có pro nào có thể nói sơ qua mình cách thêm Res ko. vd như mình muốn thêm 1 Res Kim ô. mình có hết các file Spr của đồ kim ô. Spr Đứng, ngồi, chết ..mình đọc Ebook của giangleloi rồi nhưng hơi khó hiểu. :-&:-&

Đầu tiên bạn phải hiểu cấu trúc của mục npcRes trong Settings.
Sau đó bạn tìm các file *.txt trong npcRes quy định Res của Nam , Nữ hay Res Ngựa. Trong các file đó thì lần lượt các Res đứng, đi, chết .... đc Add. Bạn vừa đọc Ebook vừa làm sẽ tìm hiểu đc. K nên đọc rùi mới làm. Học đi đôi với hành bạn à.
Còn Res Ô Kim thì bạn phải có SPR Ô kim mới có thể Add, mà có SPR chưa chắc đã Add đc, Vì vậy bạn cứ học về Res trước đã rùi hãy tính làm Ô Kim.
Chúc bạn thành công.
Thân batca2tay

[B.M.W]Sports
20-12-10, 01:46 PM
mới tham gia mà đả học đến res rồi ah , bái phục thật

conan9x
20-12-10, 02:46 PM
hì. minh thì tim hiểu đc 2 3 tháng rồi. nhưng ko viết bài mấy thôi. chứ cũng biết sơ sơ về volam offline rồi. thấy Res cũng hay hay nhưng khó quá. ngồi mấy ngày nghịch mà ko ra đc :ar! lên forum hỏi xem thế nào